Bệnh trẻ em

Bé ngủ quá nhiều có sao không?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 25.5K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi là con em được 2 tuần, cháu ngủ rất nhiều, phải đến 20 tiếng một ngày. Bé ngủ đến quên cả bú, nhiều lúc mẹ phải đánh thức dậy để cho bú. Không biết bé ngủ nhiều như vậy có bình thường không vì em đọc sách báo thì trẻ sơ sinh ngủ trung bình 16 tiếng một ngày. Em đọc mục lục chỉ thấy các mẹ kêu là con ngủ ít quá chứ chưa thấy con ai như con em cả. Và cháu cũng hay bị trớ, thỉnh thoảng sữa còn lên cả mũi nữa thương lắm (em đã cho cháu ợ hơi và bế một lúc sau khi bú, nhưng cứ vặn mình một tí là lại trớ). Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ bảo cho em với. Thanks các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bé ngủ vậy là bình thường ... ko sao đâu.... cứ cách 2 tiếng thì đánh thức bé dậy chi bú, mẹ nhớ cho bé bú vú bên trái trước rồi sang vú bên phải , như vậy sẽ tránh cho bé khỏi bị trớ, bé trong tháng bị trớ cũng không nghiêm trong lắm đâu ,
    • 3,283 Bài viết

• 1,306 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn ạ.
    Bé nhà mình 2 tháng đầu cũng toàn như vậy đấy. đều trên 20 tiếng/ngày cả. Mình cũng toàn lo vẩn vơ như bạn. Trộm vía, ai cũng nói trẻ ngủ được nhiều vậy là tốt, mau lớn đấy.

• 774 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bu_bu Xem bài viết
    bé ngủ vậy là bình thường ... ko sao đâu.... cứ cách 2 tiếng thì đánh thức bé dậy chi bú, mẹ nhớ cho bé bú vú bên trái trước rồi sang vú bên phải , như vậy sẽ tránh cho bé khỏi bị trớ, bé trong tháng bị trớ cũng không nghiêm trong lắm đâu ,
    Mẹ nó ơi cho em tại sao phải cho bú vú trái rồi mới đến vú phải thì sẽ ko bị trớ vậy ạ ?
    • 362 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bạn ơi, thế bé có bị vàng da không, ngủ một giấc bao nhiêu lâu? Nếu ngủ trên 3 tiếng 1 giấc và lại bị vàng da thì cho bé đi khám vàng da nhé.
    Hic, mình chủ quan cứ tưởng bé ngủ nhiều, bú nhiều, tiểu tiện, đại tiện nhiều lại được phơi nắng hàng ngày nên cứ nghĩ không sao, khi bé được 26 ngày đi khám thì đã vàng da nặng rồi đang phải uống thuốc thương lắm.
    Bạn nên cho con đi khám, mà trẻ dưới 1 tháng thì không cần xếp hàng, vào thẳng phòng khám hoặc lên thẳng khoa sơ sinh mà khám ( đấy là khám theo bảo hiểm nhé). Nếu chưa làm thẻ bảo hiểm thì mang theo bản sao giấy khai sinh nhé.

http://vn.myblog.yahoo.com/dolethuyhai YM: dolethuyhai. Taxi 3 sao giá rẻ, tài xế đẹp trai, lại trẻ.
    • 1,226 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

Bạn ơi, bé mới sinh có 2 tuần thì ngủ là chủ yếu. Thức mới lo chứ. Ngủ giúp phát triển não và chiều cao mà. Con mình ngày xưa hầu như ko có thức, chỉ lúc nào khóc thì mới thức:Laughing:. Thấy người ta chụp hình lúc con mới sinh mà ham, còn mình thì chẳng chụp được, vì bà ngoại không cho chụp lúc bé ngủ. Mà bé thì chẳng có lúc nào thức hết thì làm sao mà chụp được?

Nếu bé vẫn ngoan, ăn ngủ bình thường thì không có gì lo hết nha bạn. Điều cần làm bây giờ là "tranh thủ bé ngủ thì Mẹ cũng ngủ", vì sinh con rồi thì dễ thiếu ngủ lắm và ăn uống đủ chất để có sữa tốt cho bé măm măm :Smiling:.

Chúc hai Mẹ con luôn vui vẻ, khỏe mạnh nha!
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều! Em yên tâm rồi, chỉ sợ con có vấn đề gì nên mới ngủ nhiều thế. Trộm vía cháu vẫn ăn, ị, tè bình thường và giờ cũng bắt đầu thức chơi nhiều rồi. Mỗi tội mẹ cháu khó ngủ quá, con ngủ mà mẹ không ngủ được, mắt cứ mở thao láo thôi.:Worried:
    • 5,197 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HienNhi2009 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi là con em được 2 tuần, cháu ngủ rất nhiều, phải đến 20 tiếng một ngày. Bé ngủ đến quên cả bú, nhiều lúc mẹ phải đánh thức dậy để cho bú. Không biết bé ngủ nhiều như vậy có bình thường không vì em đọc sách báo thì trẻ sơ sinh ngủ trung bình 16 tiếng một ngày. Em đọc mục lục chỉ thấy các mẹ kêu là con ngủ ít quá chứ chưa thấy con ai như con em cả. Và cháu cũng hay bị trớ, thỉnh thoảng sữa còn lên cả mũi nữa thương lắm (em đã cho cháu ợ hơi và bế một lúc sau khi bú, nhưng cứ vặn mình một tí là lại trớ). Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ bảo cho em với. Thanks các mẹ nhiều!

Bé nhà mình còn ngủ 23 tiếng 1 ngày cơ, lúc tắm còn ngủ ý. Ko bao giờ khóc đói đòi ăn cả. Mẹ toàn phải đánh thức ( búng gót chân đau , cù, lau mặt = khăn mát, tập thể dục ) mà còn ko chịu dậy, xong mẹ phải hút sữa ra bình cho bú vì sợ bé đói quá. Thế là con cứ vừa ăn vừa ngủ và làm mọi hoạt động khác.
    Trớ thì con mình cũng bị. Trong tháng đầu tiên, có những ngày bé trớ 7 8 lần, cứ ăn xong là mẹ hoặc ông bà phải bế, ôm thật chặt ( lúc ý bé vẫn ngủ nhé) cho xuôi chừng 45ph rồi mới đặt. Hoặc ăn xong là bế vác bé lên vỗ lưng cho ợ hơi thì mới yên tâm đặt. Mỗi lần con trớ là bao nhiêu ruột gan ra hết, trắng xóa nền nhà. Giờ nghĩ lại vẫn còn kinh hoàng:Worried:
    Mọi chuyện qua tháng sẽ đỡ đi nhiều, bạn cố gắng lên nhé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hay quá, toàn kinh nghiệm thực tế từ các mẹ
    • 195 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà em ngủ li bì cả ngày, không kêu o e 1 tiếng, cực ít khóc, chỉ ẹ ẹ xong thôi. Lười bú vô cùng, nhét ti vô miệng cũng k chịu bú, toàn ngậm rồi thôi. Em lo quá, chỉ sợ con đói thôi. Em đanh thức mà con không dậy dù lay thế nào thì lay. Búng gan bàn chân thì đau, khóc oe oe chưa đầy 5s lại ngủ tiếp. Em phải làm sao đây? Các mẹ cứu em với
    • 3,440 Bài viết

• 1,952 Được cảm ơn

thanks chủ top, mình cũng đang định hỏi cho chị dâu
    mới về quê chơi, cháu gái nhà mình 2 tháng
    ngủ nhiêu quá, về nhà chơi vài ngày mà rất ít khi thấy cháu thức, nghe các mẹ nói thì yên tâm rồi
    công nhận lần này cháu ngủ nhiều nên thấy rõ sự phát triển
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà m cũng ngủ nhiều ,khi bé đc gần 2 tháng thì khoảng 2 đến 3h mình lại nhét ti bình vào miệng bé, có khi bé ngủ liền hơn 10h đồng hồ k dậy tí nào , cứ nhắm mắt ti thôi,trộm viá lúc ngủ bé ti ngoan và nhanh lắm,vì mình cho bé ăn sữa ngoài nên cho ăn như vậy đc, mẹ nào cho con bú chắc phải vắt sữa ra bình thôi,bây giờ bé được 2 tháng rưỡi rồi nên 4h mình mới cho ăn 1lần , mỗi lần 120ml.bé nhà chị gái mình cũng vừa ngủ vừa ăn như thế đấy