• 1 Lượt chia sẻ
  • 47.2K Lượt đọc
  • 160 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con mình mới được 21 ngay, thường hay dật mình khóc thét nhất là vào ban đêm. Mặt cháu nổi nhiều mụn nhỏ như cơm cháy. Ai biết cách xin chỉ giúp.
    Cảm ơn nhiêù.
    tvu

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 309 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chau nha chi con nho, khi ngu ma giat minh la vi be mo lai luc con trong bung me nen khoc thet len. Khi duoc sinh ra be phai lam quen the gioi ben ngoai nhieu tieng dong on ao nen khi ngu mang luon vao giac ngu nen me the thoi. Dan dan thi chau cung se binh thuong thoi chi dung lo.
    Con chuyen noi nhieu mun thi chi phai noi chi tiet minh khoong hieu la chau bi lam sao.

• 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chi thu lay khan mong cuon be lai de khoi vung tay giat minh ma lai ngu ngon nua. Luc sinh o BV BS khong cho cuon lai, noi cu de thoai mai nhung be hay giat minh, minh cuon thi thay be ngu ngoan hon va het han giat minh. Con mat em be noi mun do la do di ung voi moi truong ben ngoai, truoc day be trong moi truong nuoc (nuoc oi). Pepe nha minh truoc cung vay, truoc khi tam, minh lay 1 chut Lactacyd vao khan sua am, lau cho be roi lau lai nuoc sach vai lan, lau kho, xuc Baby Johnson Powder vai lan la khoi.

Chi thu xem, chuc thanh cọng

Be Au

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không hiểu vì sao Minh cò đang ngủ ngon thì tự nhiên khóc như kiểu ngủ mê. Nhưng mà khoảng 3 hôm nay đều bị như vậy. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ bảo giúp với
    Minh cò

• 1,123 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Bé Son nhà mình lúc trước cũng bị vậy, những lúc như thế mẹ chỉ cần vỗ nhẹ nhẹ cho bé biết là có mẹ bên cạnh để bé yên tâm, hoặc cho bé mút chút xíu nước, bé chút chít miệng là sẽ ngủ yên lại, đó là phản ứng bình thường của bé thôi, bé giật mình đấy mà . Lúc bé còn nhỏ, mình không dùng tã cột tay bé mà mình chặn gối ôm hai bên và may một túi vải, chia làm 3 phần, hai phần đầu thì nhồi đậu đen, đã vo sa.ch, rang chín, phần giữa bỏ trống, khi bé ngủ mình chặn ngang người bé, thế là bé ngủ yên không giật mình nữa.

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi giúp em với!
    Bé em hơn 9 tháng, từ nhỏ đến giờ khi ngủ rất hay giật mình. Lúc bé ngủ, cả nhà phải đi nhẹ, nói khẽ cười duyên...thậm chí lúc thức có tiếng động đột ngột cũng làm bé giật mình, tóc thì lơ thơ không biết có phải thiếu canxi không?Đêm ngủ lăn khắp giường,khóc vài lần, bế lên khoảng 5-10 phút thì ngủ lại, chạm nhẹ vào là ngọ nguậy. Mọi người giúp em với!

• 291 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng hay giật mình khi ngủ, nhưng chỉ 1 tháng gần đây thôi, còn hồi nhỏ lúc con ngủ mình vẫn để tiếng động bình thường như bật TV, dùng máy hút bụi mà ko sao.
    Mình nghĩ rằng giật mình có thể do thiếu Canxi đó, hôm qua con mình có mời bác sĩ hô hấp đến khám, mình cũng hỏi luôn về việc giật mình khi ngủ, bác sĩ có kê đơn thuốc này:
    Canxinol
    Lysivit
    Mình ra hiệu thuốc họ nói rằng Canxinol mà uống vào mùa hè thì rất nóng nên mình chưa mua, với lại để trị dứt điểm cái bệnh viêm phế quản có lẽ mình sẽ cho con đi khám dinh dưỡng, đúng bác sĩ chuyên khoa thì tốt hơn. Bạn có thể tham khảo đơn thuốc trên hoặc cho con đi khám dinh dưỡng nhé, thiếu canxi còn rụng cả tóc nữa đấy, cho con ra đường chơi vào lúc sáng sớm từ 7-9h sáng cũng tránh được thiếu canxi.

• 1,025 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mẹ Bim ơi xem lại thử bạn có cho bé ăn đủ no hay không? Tóc lơ thơ thì do di truyền đó và đa số con nít tóc đều lơ thơ đừng lo nhiều.
    Bé mình hồi nhỏ bị viêm phế quản BS cũng kê đơn uống thêm canxi để ngủ đỡ giật mình và đỡ rướn vặn nhưng mình thấy hình như không hết thì phải. Tốt hết thì nên cho tắm nắng
    Dạo này mình cho bé ăn thêm bữa ăn và tăng cữ sữa lên thì thấy HM ngủ có vẻ ngon hơn, yên hơn. Mẹ Bim thử cho bé ăn thêm nhé vì bé lớn hơn rồi mà.

• 84 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ôi sao mà giống cu Zin nhà mình thế, cũng 9 tháng, ngủ cũng lăn từ đầu giường xuống cuối giường, vật vã cả đêm. Tính ra cả ngày có khi nó chỉ ngủ được khoảng 9-10 tiếng (mà cũng chẳng ngon giấc). Cu cậu cũng bị thiếu canxi nhưng mình nghĩ đó cũng chỉ là một nguyên nhân. Có khi chúng nó nóng quá cũng không ngủ ngon được. Dạo này con ít ngủ làm mẹ cũng mệt mỏi quá. bạn thử về cho chúng ăn bột sắn thử xem chúng nó có đỡ nóng không?
    Bé Zin yêu quý của mẹ

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongchi
    Mọi người ơi giúp em với!
    Bé em hơn 9 tháng, từ nhỏ đến giờ khi ngủ rất hay giật mình. Lúc bé ngủ, cả nhà phải đi nhẹ, nói khẽ cười duyên...thậm chí lúc thức có tiếng động đột ngột cũng làm bé giật mình, tóc thì lơ thơ không biết có phải thiếu canxi không?Đêm ngủ lăn khắp giường,khóc vài lần, bế lên khoảng 5-10 phút thì ngủ lại, chạm nhẹ vào là ngọ nguậy. Mọi người giúp em với!
    Mọi người ơi!Em cũng cho Bim uống canxi 2-3 lần gì đó nhưng cũng o cải thiện lắm. HMi ơi! Thế bé cậu 1 ngày ăn mấy bữa, liều lượng? cho mình tham khảo với. Zin à! Mình sẽ cho Bim uống sắn dây xem sao,mình băn khoăn o biết cho ăn thêm trái cây gì, bé mình thường chỉ ăn cháo và uống sữa thôi, dạo này có thêm tí chuối, mẹ Bim đoảng quá các mẹ ơi!!!!!!!!!!