• 1 Lượt chia sẻ
  • 48.6K Lượt đọc
  • 160 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con mình mới được 21 ngay, thường hay dật mình khóc thét nhất là vào ban đêm. Mặt cháu nổi nhiều mụn nhỏ như cơm cháy. Ai biết cách xin chỉ giúp.
    Cảm ơn nhiêù.
    tvu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 308 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chau nha chi con nho, khi ngu ma giat minh la vi be mo lai luc con trong bung me nen khoc thet len. Khi duoc sinh ra be phai lam quen the gioi ben ngoai nhieu tieng dong on ao nen khi ngu mang luon vao giac ngu nen me the thoi. Dan dan thi chau cung se binh thuong thoi chi dung lo.
    Con chuyen noi nhieu mun thi chi phai noi chi tiet minh khoong hieu la chau bi lam sao.
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chi thu lay khan mong cuon be lai de khoi vung tay giat minh ma lai ngu ngon nua. Luc sinh o BV BS khong cho cuon lai, noi cu de thoai mai nhung be hay giat minh, minh cuon thi thay be ngu ngoan hon va het han giat minh. Con mat em be noi mun do la do di ung voi moi truong ben ngoai, truoc day be trong moi truong nuoc (nuoc oi). Pepe nha minh truoc cung vay, truoc khi tam, minh lay 1 chut Lactacyd vao khan sua am, lau cho be roi lau lai nuoc sach vai lan, lau kho, xuc Baby Johnson Powder vai lan la khoi.

Chi thu xem, chuc thanh cọng

Be Au
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không hiểu vì sao Minh cò đang ngủ ngon thì tự nhiên khóc như kiểu ngủ mê. Nhưng mà khoảng 3 hôm nay đều bị như vậy. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ bảo giúp với
    Minh cò
    • 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Bé Son nhà mình lúc trước cũng bị vậy, những lúc như thế mẹ chỉ cần vỗ nhẹ nhẹ cho bé biết là có mẹ bên cạnh để bé yên tâm, hoặc cho bé mút chút xíu nước, bé chút chít miệng là sẽ ngủ yên lại, đó là phản ứng bình thường của bé thôi, bé giật mình đấy mà . Lúc bé còn nhỏ, mình không dùng tã cột tay bé mà mình chặn gối ôm hai bên và may một túi vải, chia làm 3 phần, hai phần đầu thì nhồi đậu đen, đã vo sa.ch, rang chín, phần giữa bỏ trống, khi bé ngủ mình chặn ngang người bé, thế là bé ngủ yên không giật mình nữa.
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi giúp em với!
    Bé em hơn 9 tháng, từ nhỏ đến giờ khi ngủ rất hay giật mình. Lúc bé ngủ, cả nhà phải đi nhẹ, nói khẽ cười duyên...thậm chí lúc thức có tiếng động đột ngột cũng làm bé giật mình, tóc thì lơ thơ không biết có phải thiếu canxi không?Đêm ngủ lăn khắp giường,khóc vài lần, bế lên khoảng 5-10 phút thì ngủ lại, chạm nhẹ vào là ngọ nguậy. Mọi người giúp em với!
    • 291 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng hay giật mình khi ngủ, nhưng chỉ 1 tháng gần đây thôi, còn hồi nhỏ lúc con ngủ mình vẫn để tiếng động bình thường như bật TV, dùng máy hút bụi mà ko sao.
    Mình nghĩ rằng giật mình có thể do thiếu Canxi đó, hôm qua con mình có mời bác sĩ hô hấp đến khám, mình cũng hỏi luôn về việc giật mình khi ngủ, bác sĩ có kê đơn thuốc này:
    Canxinol
    Lysivit
    Mình ra hiệu thuốc họ nói rằng Canxinol mà uống vào mùa hè thì rất nóng nên mình chưa mua, với lại để trị dứt điểm cái bệnh viêm phế quản có lẽ mình sẽ cho con đi khám dinh dưỡng, đúng bác sĩ chuyên khoa thì tốt hơn. Bạn có thể tham khảo đơn thuốc trên hoặc cho con đi khám dinh dưỡng nhé, thiếu canxi còn rụng cả tóc nữa đấy, cho con ra đường chơi vào lúc sáng sớm từ 7-9h sáng cũng tránh được thiếu canxi.
    • 1,025 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mẹ Bim ơi xem lại thử bạn có cho bé ăn đủ no hay không? Tóc lơ thơ thì do di truyền đó và đa số con nít tóc đều lơ thơ đừng lo nhiều.
    Bé mình hồi nhỏ bị viêm phế quản BS cũng kê đơn uống thêm canxi để ngủ đỡ giật mình và đỡ rướn vặn nhưng mình thấy hình như không hết thì phải. Tốt hết thì nên cho tắm nắng
    Dạo này mình cho bé ăn thêm bữa ăn và tăng cữ sữa lên thì thấy HM ngủ có vẻ ngon hơn, yên hơn. Mẹ Bim thử cho bé ăn thêm nhé vì bé lớn hơn rồi mà.
    • 84 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ôi sao mà giống cu Zin nhà mình thế, cũng 9 tháng, ngủ cũng lăn từ đầu giường xuống cuối giường, vật vã cả đêm. Tính ra cả ngày có khi nó chỉ ngủ được khoảng 9-10 tiếng (mà cũng chẳng ngon giấc). Cu cậu cũng bị thiếu canxi nhưng mình nghĩ đó cũng chỉ là một nguyên nhân. Có khi chúng nó nóng quá cũng không ngủ ngon được. Dạo này con ít ngủ làm mẹ cũng mệt mỏi quá. bạn thử về cho chúng ăn bột sắn thử xem chúng nó có đỡ nóng không?
    Bé Zin yêu quý của mẹ

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongchi
    Bé em hơn 9 tháng, từ nhỏ đến giờ khi ngủ rất hay giật mình. Lúc bé ngủ, cả nhà phải đi nhẹ, nói khẽ cười duyên...thậm chí lúc thức có tiếng động đột ngột cũng làm bé giật mình, tóc thì lơ thơ không biết có phải thiếu canxi không?Đêm ngủ lăn khắp giường,khóc vài lần, bế lên khoảng 5-10 phút thì ngủ lại, chạm nhẹ vào là ngọ nguậy. Mọi người giúp em với!
    Mọi người ơi!Em cũng cho Bim uống canxi 2-3 lần gì đó nhưng cũng o cải thiện lắm. HMi ơi! Thế bé cậu 1 ngày ăn mấy bữa, liều lượng? cho mình tham khảo với. Zin à! Mình sẽ cho Bim uống sắn dây xem sao,mình băn khoăn o biết cho ăn thêm trái cây gì, bé mình thường chỉ ăn cháo và uống sữa thôi, dạo này có thêm tí chuối, mẹ Bim đoảng quá các mẹ ơi!!!!!!!!!!
    • 1,025 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

HMi ơi! Thế bé cậu 1 ngày ăn mấy bữa, liều lượng? cho mình tham khảo với
    Bé nhà mình đã ăn lên 3 bữa, sáng - trưa - chiều, còn lại thì uống sữa. Mình cũng thích cho bé ăn trái cây nhưng không biết nhét vào lúc nào, nên chỉ cho bé cầm gặm gặm ăn chơi thôi. Đêm thì ngủ tới gần sáng bửng, hôm nào nóng quá cũng gọi mẹ dậy 2 - 3 lần để quạt.
    • 216 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Giống hệt thằng Nem nhà này rùi đến độ mẹ đang bế trên tay mà nói chuyện đột ngột là cu cậu cũng giật mình. BÁc sỹ nói là Nem bị còi xương đấy, bây giờ đang phải bổ xung calci + uống tăng liều Vitamin D + men tiêu hoá + tắm nắng trước 8h mỗi ngày 20 phút. hay hongchi thử đem con đi khám xem thế nào !
    • 997 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

bé nhà em mới được 2 tháng thôi nhưng mà nhiều lúc bé đang ngủ lại bị giật mình cho dù chặn nhiều thứ xung quanh rồi, kể cả em bế bé ngủ cũng giật mình nữa. Có nhiều hôm bé đang ngủ lại nhè mồm ra khóc rồi tỉnh luôn. Mọi người giúp em với
    • 84 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi chút xíu, mình có đứa cháu mới được 6 tháng tuổi nhưng khi ngủ bé rất hay bị giật mình, không biết bé bị sao, cần làm gì để bé không bị giật mình khi ngủ nữa.

you are my sunshine.....
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con nhỏ nhà mình mới sinh, thỉnh thoảng cháu ngủ hơi giật mình, không phải giật mạnh mà hơi máy máy, tay hơi run nhẹ (không phải cả ngày mà chỉ khoảng từ 5 - 7 giờ chiều), hỏi bác sĩ bảo là cháu bị hồi hộp không sao cả. Mình cũng hơi lo, có bố mẹ nào con bị trường hợp như thế này không, có kinh nghiệm gì trao đổi tư vấn giúp với. Xin cám ơn
    • 1,323 Bài viết

• 1,039 Được cảm ơn

con nhà mình cũng thế, cả hai đứa, bình thường ấy mà, ko sao đâu, giật nhẹ hay máy máy là tuỳ. đến khi lớn hơn 1 chút chúng nó còn mơ cơ. Mơ vui thì cười chúm chím trông rất yêu, có khi còn cười khanh khách làm bố mẹ cũng phải cười theo, còn mơ ko vui thì khóc lè nhè. có khi khóc váng lên như bị ai đánh làm cả nhà náo loạn...
    em bé còn bé nếu có điêu kiện ngủ cùng mẹ thì mẹ nên cầm tay bé cũng đỡ làm bé giật mình đấy, cầm nhẹ 1 tay thôi, mùa đông thì mình hay chèn chặt chăn cho con cũng làm bé đỡ giật mình.
    Mẹ Motilium

• 2,227 Bài viết

• 3,840 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nick286
    Con nhỏ nhà mình mới sinh, thỉnh thoảng cháu ngủ hơi giật mình, không phải giật mạnh mà hơi máy máy, tay hơi run nhẹ (không phải cả ngày mà chỉ khoảng từ 5 - 7 giờ chiều), hỏi bác sĩ bảo là cháu bị hồi hộp không sao cả. Mình cũng hơi lo, có bố mẹ nào con bị trường hợp như thế này không, có kinh nghiệm gì trao đổi tư vấn giúp với. Xin cám ơn
    Bạn nên chèn hai tay cháu để cháu đỡ giật mình vì trẻ nhỏ giật mình nhiều dễ ảnh hưởng đến thần kinh. Lúc con mình dưới hai tháng, mình thường dùng khăn bông bọc như cái kén để giữ chặt hay, đồng thời khi ngủ bạn để gối chèn (mình thấy ở siêu thị bán, làm bằng vỏ đỗ) hai bên mình cho con. Khi có tiếng động mạnh, bất ngờ, trẻ con dễ giật mình lắm.

Nếu bạn mua gối vỏ đỗ ở siêu thị về, bạn nên mở ra đãi lại vì có lẫn nhiều sạn, sỏi,.... Mình đem phơi nắng mấy ngày xong còn đem lên chảo rang lại, thấy có rất nhiều con gì nhỏ li ti li ti bò ra, mãi mới hết. May quá, không nó đốt con mình thì khổ.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn đã chia sẻ
    • 1,657 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Các chị có kinh nghiệm cho em hỏi cu Minh cháu em mới sinh đuoc 2 tuần , lúc đầu cháu khoẻ mạnh lắm an nhiều.
    Nhung khổ nỗi khi ngủ cháu rất hay bị giat mình và ngủ ko sa^u cứ đuoc 1-2 tiếng là lại thức , nhiều lúc cháu giật mình run cả người lên mặc dù chị gái em đã chẹn gối 2 bên rất kín rồi .
    Ngoài ra cháu toàn thức đêm đến 4-5 giờ sáng mới ngủ vợ chồng chị em trông bở hơi tai.
    Ai có kinh nghiệm hoặc có bác sĩ nhi khoa nào giúp với , chắc tại ngủ ít và hay giật mình nen dạo này bé hoi gầy , có khi phải đua bé đi khám.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhli
    Các chị có kinh nghiệm cho em hỏi cu Minh cháu em mới sinh đuoc 2 tuần , lúc đầu cháu khoẻ mạnh lắm an nhiều.
    Nhung khổ nỗi khi ngủ cháu rất hay bị giat mình và ngủ ko sa^u cứ đuoc 1-2 tiếng là lại thức , nhiều lúc cháu giật mình run cả người lên mặc dù chị gái em đã chẹn gối 2 bên rất kín rồi .
    Ngoài ra cháu toàn thức đêm đến 4-5 giờ sáng mới ngủ vợ chồng chị em trông bở hơi tai.
    Ai có kinh nghiệm hoặc có bác sĩ nhi khoa nào giúp với , chắc tại ngủ ít và hay giật mình nen dạo này bé hoi gầy , có khi phải đua bé đi khám.
    Bạn thử cho bé nằm sấp ngủ xem, sẽ ko giật mình nữa đâu (mặc dù nằm sấp thì ko tốt lắm, nhưng khi bé nhà mình khi còn nhỏ cũng hay giật mình vậy là mình cho bé nằm sấp đấy) . Mẹ cần chú ý đến con một tý khi ngủ là OK
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9