• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé mọc răng hàm thì có sốt không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

be nha minh nam nay duoc 18thang tuoi roi .be da moc 2 rang ham nhung k bi sot nhung bay gio moc them 1 chiec rang ham lai sot 3 ngay roi.co luc len den 40d.co ai cokinh nghiem giup minh voi?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Em bé mọc răng hàm trước khi mọc răng cửa, các mẹ ơi giúp em với!

Bé nhà em được gần 4 tháng, mấy hôm vừa rồi thấy quấy khóc, lại chảy nhiều nước dãi nữa. Mẹ đánh tưa lưỡi cho con thì phát hiện ra 1 bác răng hàm đang nứt lợi trồi lên. Hix, em lo quá, chả biết thế nào nữa. Trật tự đảo lộn hết cả :Sigh: Có mẹ nào có kinh nghiệm về việc này thì giúp em với ạ. Em...

• Cô bé mắc bệnh Down đẹp như thiên thần dưới ống kính của mẹ

Một nhiếp ảnh gia người Anh Sian Davey có con gái bị mắc chứng bệnh Down. Tuy nhiên, cô không cảm...

• Bảo vệ niêm mạc khi viêm loét dạ dày có HP+

Một trong những nguyên nhân gây viêm loét dạ dày là do vi khuẩn Helicobacter Pylori (HP). Theo...

• Bé mọc răng hàm

Các chị ơi, cuDo nhà em 17 tháng đã mọc được 2 răng hàm. Lần trước lúc mọc 1 cái răng hàm đầu tiên cu cậu sốt dữ dội, cái thứ 2 bình thường. Mấy hôm nay cu cậu biếng ăn, chảy nước dãi nhưng vẫn chơi bình thường. Sáng nay ngủ dậy thấy cu cậu sổ mũi, ho và rất "chướng", cứ khóc lóc đòi mẹ bế trên...

• Thực phẩm an toàn cho bé vào mùa hè

Thời tiết nóng bức khiến trẻ em mệt mỏi và dễ mắc các loại bệnh, nhất là những trẻ nhỏ dưới 3 tuổi....

• 1,253 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhtra Xem bài viết
    be nha minh nam nay duoc 18thang tuoi roi .be da moc 2 rang ham nhung k bi sot nhung bay gio moc them 1 chiec rang ham lai sot 3 ngay roi.co luc len den 40d.co ai cokinh nghiem giup minh voi?
    Mi nhà chị cũng đang bị sốt và sổ mũi do mọc răng thứ 17 nè
    • 1,613 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanhkhuyen Xem bài viết
    Mi nhà chị cũng đang bị sốt và sổ mũi do mọc răng thứ 17 nè
    Bé nhà em 14 tháng , răng hàm chưa thấy lên chỉ thấy nú xưng quá trời. Bé nóng sốt mấy ngày giờ thì nổi ban đỏ. Nên hổng biết sốt do gì luôn, mọc răng hay nổi ban..
    May mắn không tự nhiên có, may mắn là do chính bản thân mình tạo ra.
    http://vn.360plus.yahoo.com/bich227/
    http://www.facebook.com/profile.php?id=1145652149
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bé nhà mình 18 tháng cứ lần nào mọc răng hàm là sốt cao luôn 40 độ . Các mẹ chú ý nhé nếu thấy bé sốt mà không kèm theo ho và hắt hơi sổ mũi thì xem xem bé cố mọc răng ko nếu bé mọc răng thì cứ yên tâm theo dõi nếu bé sốt cao trên 38,5 độ thì cho uống hạ sốt nhé. Bé nhà mọc răng hàm hôm vừa rồi sốt 40 độ từ 15h cho uống hạ sốt chỉ suống 39,5 độ thôi và cứ sốt cao như vậy đến tận 22h. Ngày hôm sau chơi đùa bình thường hết sốt. Khi bé sốt cao mình cho uống hạ sốt và chườm khăn ướt vào chán và bẹn cho bé, đặt bé nằm chỗ thoáng nhưng tránh luồng gió nhé, bật quạt thoang thoảng thôi, khi bé sốt cao đừng ép bé ăn cho uống nhiều nước để bé đi tiểu như thế sẽ mau hạ sốt, theo dõi khi nào bé hạ sốt hay cho bé ăn cháo loảng thôi nhé. Bé nhà mình cứ mọc răng hàm là sốt vậy đó được 4 cái răng hàm rồi. Các mẹ chú ý nhé, chúc các bé mau khoẻ./.
    • 98 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tom nhà mình trộm vía là mọc răng không bị sốt . Đợt vừa rồi con mọc 4 cái răng hàm một lúc cũng ko thấy bị sốt gì cả . Không biết có phải do đợt con được 3 tháng 10 ngày mình làm mẹo ko nữa . Có mẹ nào dùng lá hẹ bôi vào lợi cho con đợt 3 tháng 10 ngày ko, cho ý kiến xem cái mẹo này có hiệu nghiệm không để còn rút kinh nghiệm ở tập 2,3 .
    • 67 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ồ, mình mới nghe. có ai thử rồi nói cho mọi người lun nhé.
    Mọc răng hàm bé sốt là bình thường. Nhưng vẫn theo dõi để hạ sốt cho bé .
    • 96 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói và đá thử vụ này. Bé nhà mình lúc 3thang 10 ngày mình cũng bôi lá hẹ. Trộm vía mọc răng không sốt thật. Nhưng không biết có phải là do bôi lá hẹ không vì một số mẹ khác mà mình biết cũng bôi lá hẹ cho con mà mọc răng vẫn sốt ạ. Do đó cũng có thể do cơ địa của từng bé.

Thế nên mình nghĩ, chẳng mất gì, không hại gì. Lúc bé 3 tháng 10 ngày mình cứ bôi thôi. :Silly: :Silly: :Silly:
    • 199 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CB-HL Xem bài viết
    Tom nhà mình trộm vía là mọc răng không bị sốt . Đợt vừa rồi con mọc 4 cái răng hàm một lúc cũng ko thấy bị sốt gì cả . Không biết có phải do đợt con được 3 tháng 10 ngày mình làm mẹo ko nữa . Có mẹ nào dùng lá hẹ bôi vào lợi cho con đợt 3 tháng 10 ngày ko, cho ý kiến xem cái mẹo này có hiệu nghiệm không để còn rút kinh nghiệm ở tập 2,3 .
    con mình cũng bôi lá hẹ .!
    nhưng 8 tháng rồi chưa mọc răng?:Angel::Talktothe
    • 290 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình vẫn bôi lá hẹ mà vẫn sốt như thường. Mọc 8 cái răng cửa thì sốt cả 8 vì mọc 1 chiếc 1. Mọc liền 1 lúc 4 răng nanh 4 răng hàm liền 1 lúc thì chẳng sốt tẹo nào từ đó mọc là không sốt nữa.

Bố mẹ yêu Gia Phong nhất trên đời, yêu con nhiều lắm:Kiss:

• 630 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

bé nhà em hơn 6,5 tháng rùi, 2 hôm thấy âm ấm đầu 1 chút, 2 hôm đó trời mưa suốt rất khó chịu, lúc con cười mới phát hiện ra là có răng nhú lên.
    Mà hồi 3 tháng 10 ngày cũng không bôi lá hẹ lá hành gì cả, bà bác sĩ bảo hăng lắm, đừng có nghe lung tung, mẹo các cụ ko đúng đâu....trộm vía, bây h vẫn đang mọc răng rầm rầm nhưng ko sốt hay quấy khóc gì cả.....đang túm lấy con mèo bông cười khanh khách kia kìa.
    Mình nghĩ là do cơ thể mỗi bé phản ứng với sự phát triển thôi chứ không tin mấy vụ mẹo kia tẹo nào.....mình đọc kiến thức y khoa thấy bảo là bé nào càng hiếu động, càng nghịch, hay nhặt nhạnh các thứ vì ngứa lợi để mút mát thì càng dễ sốt vì dễ nhiễm vi trùng từ miệng.....các mẹ bình luận tiếp nhá! :cool::cool::cool:

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Huhu cun nha minh may hom roi sot qua troi, lai con di kiet nua chu, di bac sy hoa ra vua sot moc rang ham lai vua viem hong. cu uoc gi minh om thay nhoc ti quoach cho roi, cu cau om nhin me con toi nghiep hon con va hon ca luc me om nua. de dua sau boi la he nhu cac me thu xem
    • 419 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

con nhà mình bôi lá hẹ hồi 3 tháng 10 ngày đây này, giờ mọc răng hàm vẫn sốt nhẹ đã mấy ngày rồi, hic hic
    (bố gấu + mẹ gấu) x 10 năm yêu thương = Gấu con xinh xắn

• 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thường bé mọc răng thì hay bị sốt lắm, nhưng nếu bé sốt cao quá thì nhớ theo dõi hoặc đưa bé đi khám nha.
    Những lúc bé sốt thì xót lắm lun
    • 205 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé mọc răng sốt hay không là do cơ địa của mỗi bé, theo kinh nghiệm của mình thì để bé mọc răng không bị sốt thì phải làm từ hồi bé được 3 tháng 10 ngày cơ. Vào đúng ngày bé được 3 tháng 10 ngày bạn lấy hành hẹ dã nát lọc lấy nước rồi bôi vào 2 hàm răng của bé. Bé trai bôi 7 lần, bé gái bôi 9 lần. Hành hẹ hơi hắc nên các bé sẽ sợ nhưng vẫn có gắng bôi đủ số lượng lần cho bé các mẹ nhé. Chúc các bé ăn no chóng lớn nha.
    http://zaodich.com/forum/f3033/noi-hap-da-nang-3-tang-braburg-nk-duc-gia-re-nhat-thi-truong-700k-va-free-ship-1749040/