• 1 Lượt chia sẻ
  • 30.6K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 328 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Các chị ơi, cuDo nhà em 17 tháng đã mọc được 2 răng hàm. Lần trước lúc mọc 1 cái răng hàm đầu tiên cu cậu sốt dữ dội, cái thứ 2 bình thường. Mấy hôm nay cu cậu biếng ăn, chảy nước dãi nhưng vẫn chơi bình thường. Sáng nay ngủ dậy thấy cu cậu sổ mũi, ho và rất "chướng", cứ khóc lóc đòi mẹ bế trên tay. Biểu hiện này có bình thường không các chị, từ trước đến giờ em chỉ nghe nói mọc răng gây sốt, khó chịu chớ chưa nghe nói ho, sổ mũi. Bà ngoại thì bảo do nó mọc răng. Các chị giúp em với
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• bé mọc răng hàm lệch

Em chào các mẹ, sau sinh lâu quá giờ mới ló mặt lên WTT được. Em có vấn đề cần hỏi các mẹ gấp. Hôm qua em phát hiện zai bé nhà em mọc răng hàm. Em đè ra nhìn thì răng bị lọc ở bên trong phí lưỡi ấy các mẹ ah`. Răng mọc ko trên đường hàm răng đâu, mà mọc bên cạnh đấy phía trong. Liệu có vấn đề gì...

• Bé 5 tháng tuổi ăn dặm được chưa?

Chào BS, Bé nhà em được 5 tháng rồi, em không biết là giai đoạn này có thề cho bé ăn dặm được chưa...

• Các mẹ xem giúp mình bé mọc răng hàm sớm thế này có vđ gì không ạ???

Mình mở topic này nhờ các mẹ có kinh nghiệm nuôi con xem giúp mình với, em Banh nhà mình mọc răng hàm (4 răng tiền hàm) từ hồi 10 tháng, đến giữa tháng 10 em í đã có 12 răng tròn trịa. Mình search mãi trình tự mọc răng của em bé thấy là khoảng từ 12ms trở đi bé mới mọc răng tiền hàm và răng hàm,...

• Làm thế nào để bé đỡ táo các mẹ ơi giúp em với!

Các mẹ ơi, bé nhà em 5 hôm rồi không chịu đi i nặng, bình thường 2-3 ngày bé mới đi mà mỗi lần đi...

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bạn nên đọc bài này và cho bé đi khám tốt hơn.

http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2002/10/3B9C1323/

Các dấu hiệu liên quan tới mọc răng

- Hay cắn
    - Ít ngủ
    - Chảy dãi
    - Chà lợi
    - Mút tay
    - quấy khóc
    - Vò tai
    - Nổi ban ở mặt
    - Chán ăn món đặc
    - Sốt nhẹ

Các hiện tượng không liên quan tới mọc răng

- Rối loạn giấc ngủ
    - Phân lỏng
    - Đi ngoài nhiều lần
    - Chán ăn đồ lỏng
    - Ho
    - Ban ở nơi khác ngoài mặt
    - Sốt hơn 39 độ C
    - Nôn
    • 328 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Cám ơn chị soc&nhim nhiều, trong các biểu hiện mọc răng cuDO cũng có mà trong các biểu hiện không liên quan đến mọc răng cu cậu có ho gây nôn. Chiều nay đi làm về em sẽ đưa cuDo đi khám.
    • 311 Bài viết

• 620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuDo
    Cám ơn chị soc&nhim nhiều, trong các biểu hiện mọc răng cuDO cũng có mà trong các biểu hiện không liên quan đến mọc răng cu cậu có ho gây nôn. Chiều nay đi làm về em sẽ đưa cuDo đi khám.
    Theo minh nghi,cung nhu kinh nghiêm cu Bóp nha minh,noi chung móc rang ham va rang nanh la rát mét->de khang kem hon binh thương->tre con o giai doan nay rát de mác ho sót ,so mui,viêm A...nhung tót nhát co ho gay non thi ban nen cho con di kham som.Mong sao các con an khoe ,mau móc rang loi de do om sót cho me yên tam cong tác.
    • 974 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

em cũng đang băn khăn giống nhà cudo ,bé nhà em cúng 17 tháng đang mọc răng hàm thứ 2, cái đầu mọc trộm vía không sốt tý nào ,mọc to tướng rồi mẹ mới biết ,nhưng mấy hôm nay mọc răng hàm thứ 2 thì sốt khiếp quá ,có lúc lên tới 38,70 độ.E đang băn khoăn không biết sốt do răng hay do bệnh khác nhưng vẫn ngại đi khám vì sợ bs kê kháng sinh ,mà cháu vừa uống kháng sinh vì viêm họng tuần trước ,Các mẹ có kinh nghiệm gì chỉ bảo cho mẹ cháu với. Mọc răng thì có thể sốt 3 ngày liền không ạ??? mà lúc sốt lúc không???chứ không phải là sốt liên tục. Cho mẹ cháu xin chút kinh nghiệm ạ
    tình yêu ,ý nghĩa cuộc đời mẹ ,đó là con ,bé cưng.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 16tháng mới mọc 4răng cửa, mấy hôm nay bé mọc răng hàm mà mình hơi lo vì thấy lợi sưng to quá, lại đỏ đỏ xung quanh như là bị nướu mọc thừa ý, to bằng hạt đậu đen mà trắng trắng, có bé nào bị thế không chỉ cho mình với.
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn đừng quá lo lắng,tùy cơ địa của mỗi bé khi phát triển. cách tốt nhất bạn nên cho bé đến khám ở BS nha khoa để được tư vấn thêm.
    • 302 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

[quote=medunganh;5621863]Bé nhà mình được 16tháng mới mọc 4răng cửa, mấy hôm nay bé mọc răng hàm mà mình hơi lo vì thấy lợi sưng to quá, lại đỏ đỏ xung quanh như là bị nướu mọc thừa ý, to bằng hạt đậu đen mà trắng trắng, có bé nào bị thế không chỉ cho mình với.[/quote/

Bé nhà em cũng bị thế chị ạ. Ban đầu em tưởng bé bị viêm nướu cho đi bsỹ khám thì bsỹ bảo không sao. Nếu chị sờ vào chỗ trắng trắng ý mà thấy cứng thì không vấn đề gì, nếu thấy mềm, lúc sờ vào bé đau, khóc thì là bị viêm. Bé nhà em cũng 16 tháng mọc 8 răng cửa và 3 răng hàm rồi. Lúc mọc răng hàm ốm 1 trận 1 tuần liền mới khỏi, sút 1kg thịt hixhix
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Với triệu chứng này thì đích thị Cu Gôn nhà tớ mọc răng hàm rồi. Cứ thò cả ngón tay vào hàm nhai thôi.
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi bé nhà em đang mọc 4 cái răng hàm! đến cuối tháng 6 bé được 12 tháng, nặng 13kg. Dạo này mọc răng, trộm vía bé ko sốt nhưng
    lại bỏ ăn! chỉ ăn sữa thôi! cháu ko ăn bất kỳ cái gì hoặc nếu ăn tự nhiên cháu lại ngậm \, Em đã thử các loại thức ăn như: bột, cháo hạt nhỏ,
    súp, cháo hạt to, chỉ có mỗi cơm là chưa ăn thôi! Có mẹ nào tư vấn giúp em với vì cháu bỏ ăn từ hơn 10 ngày nay rồi! em lo quá! sợ cháu
    sẽ tiếp tục ăn như thế này thì chết thôi. Có phải uống thuốc gì hỗ trợ không các mẹ thông thái. Em mong chờ tin các mẹ lắm!
    • 1,887 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Hôm trước Mi nhà tớ cũng thế. Xót kinh khủng vì nàng nhẹ kí sẵn chứ ko được như bé nhà mẹ nó.Mi 20th mà có gần 11kg à. Nàng mọc răng hàm đau đến nỗi sữa cũng ko chịu uống, cứ đòi ti mẹ ( mình vẫn cho Mi ti). Tội lắm, đói nên cứ đòi ti liên tục, mà ti liên tục thế là bị rát lưỡi, vừa đau lưỡi lại đau răng, quấy khiếp. Thế nhưng 1tuần răng chồi lên là ok. Bị sút mất 0,5kg, nhưng giờ lại ăn uống bt rùi.
    Chắc bé nhà mẹ nó 1, 2 bữa nữa là lại ăn như trước thôi mà.

:570: Ba se la canh chim :557: cho con bay that xa. :570:
    :Kiss: :Kiss: :559: Me se la canh hoa cho con cai len nguc. :559: :Kiss: :Kiss:
    • 703 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Burrin81 Xem bài viết
    Các mẹ ơi bé nhà em đang mọc 4 cái răng hàm! đến cuối tháng 6 bé được 12 tháng, nặng 13kg. Dạo này mọc răng, trộm vía bé ko sốt nhưng
    lại bỏ ăn! chỉ ăn sữa thôi! cháu ko ăn bất kỳ cái gì hoặc nếu ăn tự nhiên cháu lại ngậm \, Em đã thử các loại thức ăn như: bột, cháo hạt nhỏ,
    súp, cháo hạt to, chỉ có mỗi cơm là chưa ăn thôi! Có mẹ nào tư vấn giúp em với vì cháu bỏ ăn từ hơn 10 ngày nay rồi! em lo quá! sợ cháu
    sẽ tiếp tục ăn như thế này thì chết thôi. Có phải uống thuốc gì hỗ trợ không các mẹ thông thái. Em mong chờ tin các mẹ lắm!
    Bé nhà em cũng đang tình trạng như vậy, chị nên bé đi khám xem, lúc 13 tháng con em cũng bỏ ăn hai ngày thôi em đưa đi bác sĩ cho thuốc là về ăn lại có kèm thêm thuốc bổ Kiviton rất cải thiện, nay đang mọc ăn không ăn gì cả.hichic
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LUCKY1006 Xem bài viết
    Hôm trước Mi nhà tớ cũng thế. Xót kinh khủng vì nàng nhẹ kí sẵn chứ ko được như bé nhà mẹ nó.Mi 20th mà có gần 11kg à. Nàng mọc răng hàm đau đến nỗi sữa cũng ko chịu uống, cứ đòi ti mẹ ( mình vẫn cho Mi ti). Tội lắm, đói nên cứ đòi ti liên tục, mà ti liên tục thế là bị rát lưỡi, vừa đau lưỡi lại đau răng, quấy khiếp. Thế nhưng 1tuần răng chồi lên là ok. Bị sút mất 0,5kg, nhưng giờ lại ăn uống bt rùi.
    Chắc bé nhà mẹ nó 1, 2 bữa nữa là lại ăn như trước thôi mà.
    Ui, thế cũng giống nhà mình! con cứ đòi ti suốt, mẹ đi làm về bám mẹ như rẻ rách. Mình thấy con chồi răng lên rồi nhưng chẳng thấy ăn lại gì cả! thế con bạn răng chồi lên là mọc hẳn hay chỉ nhú lên là đã ăn được rồi.!!??
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luyenthuong Xem bài viết
    Bé nhà em cũng đang tình trạng như vậy, chị nên bé đi khám xem, lúc 13 tháng con em cũng bỏ ăn hai ngày thôi em đưa đi bác sĩ cho thuốc là về ăn lại có kèm thêm thuốc bổ Kiviton rất cải thiện, nay đang mọc ăn không ăn gì cả.hichic
    Thế mình ơi, mình cho con đi khám ở đâu thế?? khám bác sỹ dinh dưỡng hay bác sỹ nhi vậy??
    • 703 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Thế mình ơi, mình cho con đi khám ở đâu thế?? khám bác sỹ dinh dưỡng hay bác sỹ nhi vậy??
    Bác sĩ nhi ạ!
    • 364 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

con nhà e cũng thế, 16 tháng đã mọc 8 răng cửa ồi, mấy hôm nay thấy bé ngủ ko ngon giấc, thế là mẹ đét đít cho mấy cái, trưa nay đi làm về con cười to e mới thấy là có 4 răng hàm bắt đầu nhú lên. Hu hu , nghĩ lại thấy thương con qá, chắc đêm ngủ đau quá nên quấy các mẹ nhỉ, hic hci. K biết có loại thuốc j mà hỗ trợ mọc răng cho bé k?
    Một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ, hi hi...
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các chị em mới tham gia diễn đàn mong các chị giải đáp giúp em. con em gần 19 tháng bé mọc chỉ 6 cái răng cửa thôi( kể cả hàm trên và dưới) chưa mọc đủ răng cửa gì hết mà bé đã mọc 2 răng hàm song song bên trái và sắp mọc 2 răng song song bên phải. ko biết có chị nào có bé mọc răng giông bé nhà em ko ạ?
    • 65 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Cách chăm sóc khi trẻ mọc răng nè
    http://kidshealth.org/parent/general...teething.html#

Khi trẻ mọc răng: Lau dãi nhỏ trên mặt trẻ
    Dùng ngón cái sạch chà vào răng mới nhú của trẻ sẽ giúp trẻ dễ chịu hơn
    Khi mọc răng trẻ sẽ rất khó chịu, muốn cắn cái j đó, có thể dùng khăn lạnh đã được ướp khoảng 30 ph cho trẻ nhai, hoặc có dụng cụ sạch rubber teething ring ( dụng cụ mà ở nước ngoài được làm từ dụng cụ hình tròn to, sạch để cho trẻ cắn khi mọc răng, đảm bảo an toàn mà tre đỡ khó chịu)
    Thường sau vài ngày răng nứt hẳn khỏi lợi trẻ sẽ dễ chịu lại. Trừ khi trẻ đau quá, kích thích, quấy khóc mới phải dùng thuốc
    Vệ sinh răng trẻ:
    Khi trẻ bắt đầu mọc răng thì có thể đánh răng cho trẻ với nước, sử dụng bàn chải theo tuổi trẻ
    Đến 3 tuổi có thể dùng với kem đánh răng, lấy mỗi lần 1 ít bé như hạt đậu, ko được để trẻ nuốt kem đánh răng vì có thể ngộ độc flor.
    Simple is the best
    • 1,431 Bài viết

• 1,602 Được cảm ơn

Con bé nhà tớ mọc 12 cái răng đầu tiên k sốt k tướt gì cả. 12,5 tháng mọc 2 cái răng hàm - chả sao hết. 13 tháng mọc tiếp 2 cái răng hàm nữa là 16 cái nhưng bị tướt mất vài hôm. Cả tháng k ăn hạt cháo nào, chỉ uống sữa trừ bữa. Trộm vía vẫn lên nửa cân.
    " Yêu càng sâu đậm thì càng thương tổn. Từ khi bắt đầu đến hiện tại, có lẽ tất cả đều đã thay đổi, chỉ có tôi yêu em là chưa từng thay đổi."

TỪ BẮT ĐẦU ĐẾN HIỆN TẠI - Tình Không Lam Hề
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi có bé nào mọc răng hàm mà bị sưng tím lợi lên không? Bé nhà e đc 17 tháng, mọc được 3 răng hàm, đang mọc răng hàm thứ 4 thì thấy phần lợi của bé sưng lên có màu tím, e dùng nước muối rửa răng, e có ấn vào chỗ sưng lợi xem bé có đau không nhưng bé không đau, đi chụp răng thấy răng đã mọc ở trong nhưng vì lợi sưng nên răng chưa ra. Có mẹ nào như vậy tư vấn giúp e xem bé nhà e có bị sao không? E định ra phòng khám răng trích chỗ lợi đó ra.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2