Bệnh trẻ em

Bé không ị bao lâu thì thụt ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 3,329 Bài viết

• 4,349 Được cảm ơn

Bé nhà em bị đi ngoài, đang dùng nốt sữa Nursoy nhưng ng nhà ko biết đã pha sữa cho bé đặc quá (thiếu 90ml nước), từ đó hai ngày nay bé không ị được, mặc dù rặn phát khóc lên. Em nên làm sao bây giờ?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 96 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chinsusu Xem bài viết
    Bé nhà em bị đi ngoài, đang dùng nốt sữa Nursoy nhưng ng nhà ko biết đã pha sữa cho bé đặc quá (thiếu 90ml nước), từ đó hai ngày nay bé không ị được, mặc dù rặn phát khóc lên. Em nên làm sao bây giờ?
    Bạn ơi , bé còn quá nhỏ bạn đừng dùng thuốc nghen, nếu 3 ngày mà bé vẫn chưa đi được thì ban lấy cây bông gòn loại nhỏ cho baby nhé, ban thấm với dầu ăn và ngoáy vào đít cho bé, vài lần để bôi trơn bé sẽ đi được nhé * đừng có sâu quá nhé, chừng 1cm thôi, con nhà mình hồi bé cũng vậy , va bác sĩ bên Nhật đã hướng dẫn như thế, o phải tự mình sáng tác đâu nghen, bạn yên tâm !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 152 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

kinh nghiệm của mình, nếu 2 ngày mà bé không đi bạn lấy một đầu cái cặp nhiệt độ chấm vào một ít mật ong và cho vào hậu môn của bé đảm bảo vừa làm sẽ thấy hiệu quả ngay, bác sĩ đã mách mình cách vậy đáy, mật ong là một loại kháng sinh cực tốt, mà bé lại không bị đau

• 567 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ Xù đã cho bé uống thêm nước chưa? Chú ý đừng để bé uống ít nước
    Mình thì nghĩ không quan trọng mấy ngày thụt, nếu bé vẫn chơi bình thường và không có biểu hiện khó chịu. Còn nếu bé đã rặn phát khóc thì nên can thiệp Kinh nghiệm của chính mình là dùng chiêu ngâm nước ấm, tập xi cho bé luôn và cũng vì với bé nhà mình thì mấy chiêu thụt kia không có tác dụng lắm ! Nếu bạn dùng thì nhớ để nước ấm hơn nước tắm một chút, để giúp cơ của bé mở ra mà.
    Riêng tư một tí, bé mới 2 tháng mà uống sữa ngoài thì mình thấy cũng tội cho bé! Chắc có lý do riêng, đừng ném đá mình nhé, chỉ là cảm xúc vậy thôi mà:Silly:

• 754 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

nếu bé không đi ngoài được trước hêt phải bổ sung nước liên tục để nó làm mểm phân, nếu 2-3 ngày mà chưa đi vẫn chưa có vấn đề gì lắm đâu, có bé cả tuần ko đi cơ mà. bất đắc dĩ mới phải thụt cho bé, vì nếu mình thut thương xuyên sẽ dẫn đến bé phụ thuộc, sau này bé cứ đợi thụt rồi mới chịu ị đấy. Con bé nhà rm hổi 3-4 tháng cũgn 3-4 nngày mới đi, em lo quá, cứ thụt hoài, Bsĩ la oai oái í

• 3,329 Bài viết

• 4,349 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh Ngọc Gia Bảo Xem bài viết
    Riêng tư một tí, bé mới 2 tháng mà uống sữa ngoài thì mình thấy cũng tội cho bé! Chắc có lý do riêng, đừng ném đá mình nhé, chỉ là cảm xúc vậy thôi mà:Silly:
    Con mình mới 2 tuần tuổi đã bị cách li mẹ vì mẹ nằm viện cơ bạn ạ. Còn bú sữa ngoài là vì mẹ mất swua

• 238 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ôi, hóa ra là cũng có nhiều bé cùng cảnh ngộ với Tuti nhà mình thật. Tuti nhà mình hồi bé cũng không tự đi ị được, khoảng 4-5 ngày là phải thụt bằng mật ong 1 lần, mình cho đi Nhi khám thì được BS kê cho uống men tiêu hóa Lactomin Plus và 30 cái BCS. BS hướng dẫn mình đeo BCS vào ngón tay út rồi ngoáy vào hậu môn vì bà ấy nghi ngờ là hậu môn Tuti ít nếp nhăn gì đó, mà ngày nào cũng phải ngoáy vào một giờ cố định nhé (đến bây giờ nghĩ lại thấy thương con quá). Trộm vía qua một tháng uống men tiêu hóa và bị ngoáy hậu môn thì đến giờ tình hình cũng đã được cải thiện hơn tuy rằng thỉnh thoảng vẫn bị ngoáy :Smiling:

• 1,694 Bài viết

• 1,870 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình hồi 2 tháng có khi 3 ngày k đi ị mà có khi đi nhưng rặn mãi k được. Mình đã phải thụt cho con nhưng thấy thương quá. Mãi sau bà chị họ mới mách là cứ hết ngày mà bé không đị ị thì đến ngày thứ hai, lấy một ít nước ấm, ngâm đít bé vào, như thế sẽ giúp bé đi ị dễ hơn. Nếu bé vẫn không chịu đi thì cho nước ấm dần lên. Nhóc nhà mình toàn áp dụng cách này nên không phải thụt. Nhưng về sau thì cũng phải chú ý cách ăn uống vì nếu thụt hay ngâm nước nóng cũng dễ làm bé bị phụ thuộc mà không tự ị được. Mẹ Chinsusu thử xem sao nhé.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bé không ị được do táo bón hãy lấy xilanh loại nhỏ bỏ kim đi hút một chút mật ong khoảng 1 thìa cafe bơm vào hậu môn cho bé đảm bảo đi ngay sau 1-2 phút, kinh nghiệm dân gian.

• 239 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chị ơi cho em hỏi , cháu em mới hơn 3 tháng , đang tập lẫy,vẫn bú mẹ thôi, nhưng mà có khi 3 ngày bé mới ị, bt bây giờ từ 1,5-2 ngày mới đi 1 lần nhưng ko fải bị táo vì ".."vẫn sệt sệt chứ ko hề cứng (chị em bảo thế ).Bé vẫn chơi bình thường , ko hề khó chịu nhưng tháng vừa rồi lên cân rất ít (có 5lạng thôi.Lúc tròn 2 tháng là 6,3kg mà tròn 3 tháng là 6,8kg).Vậy làm thế nào để bé đi được hàng ngày (mẹ em bảo bé fải đi được hàng ngày mới chóng lớn).Chị em hiện ko ở VN nên các chị hướng dẫn cách gì dễ thực hiện 1 chút để chị í có thể làm với ah.Cám ơn các chị nhiều .

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3