• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.56K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 711 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Bé nhà em gần 14 tháng, có 12kg.Bé ăn rất tốt, một ngày bé đi ị 3,4 lần phân có lẫn thức ăn giống như ăn gì đi đó vậy ,có phải bé không hấp thụ hết thức ăn, em phải làm sao ạ! 3 tháng nay bé không hề lên cân.Vậy có loại thuốc hay vtamin nào giúp bé hấp thụ tốt thức ăn và tăng cân không các mẹ, ai có cao kiến giúp em với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 274 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

bé nhà bạn 14 tháng mà " có " 12 kg thôi à , còn bé mình 19 tháng mà mới 12 kg đây nè ... 2 tháng lên đúng 1 lạng ...
    có thể bạn cho con ăn nhiều đạm quá nên con k tiêu hóa kịp ...nhưng tốt nhất bạn cho bé đi khám bsĩ đi, vì tầm tháng con bạn trung bình vẫn phải lên 1-2 lạng/ tháng, mà 3 tháng rồi bé k lên kí thì có lẽ cũng hơi lo đấy !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 295 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

đến trung tâm dinh dưỡng ở 180 Lê Văn Sĩ đi bạn. Ở đó bác sĩ tư vấn cho có 30 ngàn tiền khám thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 711 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Em cũng cho bé đi khám rùi mà cũng chả ăn thua gì cả, em đang cho bé uống Kiddi mà chưa biết thế nào, bé ăn đạm bao nhiêu 1 cữ vậy các chị, em không có cân mà ước chừng hà khoảng 2 muỗng canh, cho em xin chút kinh nghiệm ạ.
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà tớ thì hơn 20th rùi mà mới có 11kg đây. Hu hu hu.
    • 711 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Các mẹ có con cân nặng cũng phải xứng với chiều cao nữa chứ ạ, con em ai cũng hỏi nó 25 tháng chưa, buồn thật.Mà lạ thay đi mau cháo ở ngoài như cháo cây thị thì con ăn hết veo , rất ngon mà mình nấu cũng gạo thơm và ngon nữa mà bé lại chê.Bé ăn nhiều không không thấy tăng cân, thấy lạ quá, em không biết nên bổ sung gì cho bé mau hấp thụ thức ăn, nếu các mẹ nấu cháo thì thịt , cá khoảng bao nhiêu, em sợ ăn nhiều con không tiêu hết thì phải rồi, mong ý kiến các mẹ! cám ơn.
    • 4,893 Bài viết

• 2,689 Được cảm ơn

mẹ nó ơi 14 tháng 12 kg đâu phải là hấp thụ kém. Phân chưa tiêu hóa hết có thể do men kém hoặc do bé ăn lượng quá nhiều, xem nếu thế thì phải giảm lượng ăn, còn xem lựong phân thế nào nữa. Đi bs thì thường họ nói ko sao nhưng theo mình thì cũng ko tốt, cho con ăn sữa chua để tăng cường tiêu hóa xem. Bé trước mình ăn rau ị ra rau bs hay trên này nói ko sao nhưng giờ gần 4 tuổi nhiều khi vẫn thế, nên còi lắm
    Thời gian bay vèo như một cái chớp mắt, mở mắt ra đã thấy hết ngày rồi
    • 711 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cún hay cười Xem bài viết
    mẹ nó ơi 14 tháng 12 kg đâu phải là hấp thụ kém. Phân chưa tiêu hóa hết có thể do men kém hoặc do bé ăn lượng quá nhiều, xem nếu thế thì phải giảm lượng ăn, còn xem lựong phân thế nào nữa. Đi bs thì thường họ nói ko sao nhưng theo mình thì cũng ko tốt, cho con ăn sữa chua để tăng cường tiêu hóa xem. Bé trước mình ăn rau ị ra rau bs hay trên này nói ko sao nhưng giờ gần 4 tuổi nhiều khi vẫn thế, nên còi lắm
    Thì đó chị à, ăn gì là nó đi ra cái đấy luôn, hằng ngày em cho bé ăn sữa chua lâu lâu có kèm thêm Neopeptin cái này bác sĩ cho ạ, vậy em nên giảm lại phần đạm, vậy bao nhiêu 1 bữa ăn là đủ ạ, em thường cho hai muỗng canh thịt, cá băm....Chị nào biết cho em xin lượng thức ăn một ngày của bé đảm bảo đầy đủ chất ạ!Cám ơn nhiều.
    • 1,900 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Mi nhà tớ hơn 20th mà chưa đủ 11kg. hu hu hu

:570: Ba se la canh chim :557: cho con bay that xa. :570:
    :Kiss: :Kiss: :559: Me se la canh hoa cho con cai len nguc. :559: :Kiss: :Kiss:
    • 1,517 Bài viết

• 4,661 Được cảm ơn

Mẹ này lo xa quá rồi. Em bé 14 tháng - 12kg là bé cũng hấp thụ tốt ấy chứ. Bee nhà tớ, con trai, ăn rất khỏe luôn, ăn liên mồm cả ngày, 18 tháng, 9 cân ạ :Crying::Crying::Crying:
    • 810 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

huhuhu, nói thế này chắc con mình là đại hấp thu kém mất rồi......hay là mẹ nó khoe khéo nhỉ? con mình 2,5 tuổi mà giờ mới có hơn 12 kg đây........mà con cũng đâu có lười ăn, 1 ngày ăn 4 bát cháo to(bát canh), uống sữa thay nước, hoa quả.....mình cũng cho đủ các loại men, cũng tư vấn đủ chỗ rồi mà cân vẫn vậy...........chán ơi là chán!

Mình cũng chỉ cho con ăn theo nhu cầu của con chứ không ép con ăn, cứ đi học về là gào lên con đói lắm, mẹ lấy cháo hoặc cơm ra thì bắt mẹ phải xúc ngay....cứ như kiểu sắp chết đói đến nơi ấy, vậy sao mà còi đến thế?!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Taiwei; 29/06/2010 vào lúc 07:46 AM.
    • 711 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé_Bee Xem bài viết
    Mẹ này lo xa quá rồi. Em bé 14 tháng - 12kg là bé cũng hấp thụ tốt ấy chứ. Bee nhà tớ, con trai, ăn rất khỏe luôn, ăn liên mồm cả ngày, 18 tháng, 9 cân ạ :Crying::Crying::Crying:
    Con em sanh ra đã 4.1 kg, uống toàn sữa ngoài không hà, em mới phát hiện bé mọc thêm hai cái răng nữa, trộm vía không sốt gì cả, mà lại không ăn toàn ngậm và phun thôi..huhu :Crying:
    • 711 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Taiwei Xem bài viết
    huhuhu, nói thế này chắc con mình là đại hấp thu kém mất rồi......hay là mẹ nó khoe khéo nhỉ? con mình 2,5 tuổi mà giờ mới có hơn 12 kg đây........mà con cũng đâu có lười ăn, 1 ngày ăn 4 bát cháo to(bát canh), uống sữa thay nước, hoa quả.....mình cũng cho đủ các loại men, cũng tư vấn đủ chỗ rồi mà cân vẫn vậy...........chán ơi là chán
    Khoe đâu mà khoe chị ạ, nhìn nó roi roi à em sợ nó kén ăn luôn là nguy vì hơn 3 tháng mà không lên cân, em đang cho bé uống thêm Kiddi mà chưa thấy hiệu nghiệm, còn vụ uống sữa là ép dữ lắm, đưa hai bình 1 nước 1 sữa là vớ tay lấy bình nước liền.., mà bé nhà em thích ăn mì tôm các mẹ à, không biết cho bé ăn có được không ạ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi luyenthuong; 29/06/2010 vào lúc 07:47 AM.
    • 711 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Taiwei Xem bài viết

Mình cũng chỉ cho con ăn theo nhu cầu của con chứ không ép con ăn, cứ đi học về là gào lên con đói lắm, mẹ lấy cháo hoặc cơm ra thì bắt mẹ phải xúc ngay....cứ như kiểu sắp chết đói đến nơi ấy, vậy sao mà còi đến thế?!
    Em ước gì bé nhà em cũng gào lên như thế, vậy chị bổ sung thêm thuốc bổ cho bé xem, cỡ tuổi ấy cho uống tươi ấy chị, em có đứa cháu uống sữa tươi lên cân lắm, em đang tập cho bé nhà em đây ạ.
    • 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luyenthuong Xem bài viết
    Các mẹ có con cân nặng cũng phải xứng với chiều cao nữa chứ ạ, con em ai cũng hỏi nó 25 tháng chưa, buồn thật.Mà lạ thay đi mau cháo ở ngoài như cháo cây thị thì con ăn hết veo , rất ngon mà mình nấu cũng gạo thơm và ngon nữa mà bé lại chê.Bé ăn nhiều không không thấy tăng cân, thấy lạ quá, em không biết nên bổ sung gì cho bé mau hấp thụ thức ăn, nếu các mẹ nấu cháo thì thịt , cá khoảng bao nhiêu, em sợ ăn nhiều con không tiêu hết thì phải rồi, mong ý kiến các mẹ! cám ơn.

cái đậm đậm này mình kô hiểu ý của bạn lắm, có thể nói rõ hơn đc kô?????:Sigh:
    • 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luyenthuong Xem bài viết
    Thì đó chị à, ăn gì là nó đi ra cái đấy luôn, hằng ngày em cho bé ăn sữa chua lâu lâu có kèm thêm Neopeptin cái này bác sĩ cho ạ, vậy em nên giảm lại phần đạm, vậy bao nhiêu 1 bữa ăn là đủ ạ, em thường cho hai muỗng canh thịt, cá băm....Chị nào biết cho em xin lượng thức ăn một ngày của bé đảm bảo đầy đủ chất ạ!Cám ơn nhiều.
    thông thường thì trong 1 chén cháo của con nên có 1 muỗng canh TA thôi, 2 muỗng rau xanh, 1 muỗng dầu ăn, đó là với bé bình thường nha!!!!! Mà mình thấy con ăn tốt, ngoan ngoãn, khỏe mạnh, kô đau ốm gì là mừng lắm rồi trong khi bé nhà bạn cân nặng với như thế là ổn quá còn gì!!!!!!
    • 1,807 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

con nhà em hơn 3 tuổi mà có hơn 11kg, đi khám DD BS kê 2 loại thuốc là Neopeptin và Dobenzic...uống hoài thấy cũng chẳng tăng bi nhiêu, chỉ thấy nó cứ dài dài ra. A dua luôn, con khỏe không bệnh, ăn uống bình thường là tốt, mẹ đừng lo lắng quá. tặng hoa cho các mẹ :Rose:
    thôi đi, không ký nữa
    • 2,442 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

Bé nhà em này. 3 tuổi rồi mà có 13Kg. Híc! Chắc bé suy dinh dưỡng rồi. Em cũng chăm bẵm ăn uống đầy đủ ấy chứ. Thế mà. Híc!
    Nhưng khoản mình tôm thì em ko dám cho ăn. Tại mỗi lần ăn mì tôm dù ít dù nhiều là bé nhà em nổi đầu rôm. Chắc tại nóng quá mà.
    • 711 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em bé Đô Xem bài viết
    cái đậm đậm này mình kô hiểu ý của bạn lắm, có thể nói rõ hơn đc kô?????:Sigh:
    Nghĩa là nhìn mặt nó cứng và già hơn trước tháng tuổi í mà trong khi đó nó mới có 13 tháng thôi, đứng với đứa 20 tháng cao hơn và nhìn cứng hơn.
    • 711 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Lúc trước đọc báo thấy ăn mì ngộ độc cũng sợ nên đâu dám cho bé ăn, mà mỗi lần em ăn là nó giành giựt rồi lấy tay bỏ vào mòm, giống như chưa từng ăn bao giờ ấy.
    Em cũng hy vọng con ăn uống lại bình thường.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2