• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 6.84K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con em được 27 tháng, dạo này nó mà khóc không thành tiếng là môi tím thâm lại, có lần còn bị ngất vài phút.Em sợ quá mà cháu bị 2 lần rồi, mẹ nào kinh nghiệm chỉ cho em cháu bị làm sao, bây giờ phải làm thế nào , có nên cho cháu đi khám không, mà khám thì khám khoa nào?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 173 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhld
    Con em được 27 tháng, dạo này nó mà khóc không thành tiếng là môi tím thâm lại, có lần còn bị ngất vài phút.Em sợ quá mà cháu bị 2 lần rồi, mẹ nào kinh nghiệm chỉ cho em cháu bị làm sao, bây giờ phải làm thế nào , có nên cho cháu đi khám không, mà khám thì khám khoa nào?
    Bạn cho cháu khám tim chưa, tốt nhất là vào viện Nhi.
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi khám ở viện nhi thì khám khoa tim hay khoa thần kinh ạ
    • 260 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhld
    Mẹ nó cho con đi khám ngay đi chứ. Mình cũng nghĩ giống nhà thocmay, bạn cho con đi khám khoa tim mạch đi.
    • 115 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Linhnd ơi, đúng như các mẹ nói đấy, bạn phải cho bé đi khám ngay đi.

Mình thì nghĩ là nên khám Bs Tim mạch. Bạn có thể hỏi Bác thelastoldcowboy có số điện thoại là 0913223428 để tham khảo vì Bác này biết nhiều BS lắm. Mong rằng đây chỉ là một phản ứng nhất thời của bé và không ảnh hưởng gì đến sức khoẻ của bé cả.

Bạn cho bé đi khám đi nhé, có gì thì thông tin cho mọi người biết với.
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm CN em có cho cháu đi khám dinh dưỡng bác sỹ cũng nghe tim phổi nhưng không thấy bác sỹ nói tim cháu có vấn đề gì, có lẽ phải khám chuyên khoa tim mạch các mẹ nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 861 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhld Xem bài viết
    Mẹ nó à! Thường thì biểu hiện như vậy mọi người hay nghĩ tới bị tim. Nhưng đôi khi còn do thần kinh của bé. Bạn thử check theo các thông tin của mình thử xem nhé.
    1 nếu bé bị tim: biểu hiện thường là chậm lớn, ăn uống tốt nhưng không tăng cân, da xanh xao, đêm ngủ hay quấy, hay bị ốm, càng lâu càng dễ mắc bệnh hơn, thường là bệnh viêm phổi. môi tím tái khi khóc. Khi khóc mãi mới thành tiếng, có thể ngất....
    2 nếu thần kinh yếu: khóc cũng không thành tiếng, sợ hãi điều gì cũng có thể ngất, co giật...tím người, cũng hay bị bệnh nhưng nhẹ hơn biểu hiện trên, khi ngủ bạn chú ý sẽ thấy lúc mới đầu ngủ ngón tay hay ngón chân hay máy máy (nhất là lúc mệt, chơi nhiều). Bé nhát,. dù rất hiếu động, với người quen thì vô tư, nhưng với người lạ thì hay sợ hãi, không muốn đến chỗ lạ, ....
    Bé nhà mình, lúc 1tháng bé khóc tím tái mặt mày, cũng khogn thành tiếng, miìn cũng nghĩ bị tim vì bé hay ốm, đêm quấy...nhưng trộm vía khôgn phải, chỉ là thần kinh yếu, bé sợ quá nên như vậy, nhưng những bé thần kinh yếu hay giật mình, khi ngủ có biểu hiện như mình nói. Vì thế tốt nhất bạn nên cho con đi khám cho yên tâm,
    • 5,354 Bài viết

• 3,151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongnguoi10 Xem bài viết
    2 nếu thần kinh yếu: khóc cũng không thành tiếng, sợ hãi điều gì cũng có thể ngất, co giật...tím người, cũng hay bị bệnh nhưng nhẹ hơn biểu hiện trên, khi ngủ bạn chú ý sẽ thấy lúc mới đầu ngủ ngón tay hay ngón chân hay máy máy (nhất là lúc mệt, chơi nhiều). Bé nhát,. dù rất hiếu động, với người quen thì vô tư, nhưng với người lạ thì hay sợ hãi, không muốn đến chỗ lạ, ....
    Bé nhà mình, lúc 1tháng bé khóc tím tái mặt mày, cũng khogn thành tiếng, miìn cũng nghĩ bị tim vì bé hay ốm, đêm quấy...nhưng trộm vía khôgn phải, chỉ là thần kinh yếu, bé sợ quá nên như vậy, nhưng những bé thần kinh yếu hay giật mình, khi ngủ có biểu hiện như mình nói. Vì thế tốt nhất bạn nên cho con đi khám cho yên tâm,
    Chị ơi, bé nhà em cũng bị khóc là ko ra tiếng và tim hết cả mặt vào từ bé đến tận bây giờ là gần 1 tuổi rưỡi rồi. Chị cho em biếtthần kinh yếu thì có phải đi khám không với nhé. Đọc bài của chị em lo quá. Bé nhà em cũng dát lắm ở nhà thì nghịch như quỷ nhưng gặp người lạ thì ko theo. (Tim của bé thì ko có vấn đề gì vì bé khám nhiều lần rồi cả chụp phim ạ).
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm nay bé đang chơi tự nhiên khóc thét lên, dỗ hoài không nín, khóc tím tái cả người rồi bé lịm đi, hic em sợ quá đưa bé đi bv nhưng lên bệnh viện bs khám nói không sao, mà chuẩn đoán bị hạ canxi huyết, kêu nằm theo dõi mà lại nằm chung với những bé đang chữa bệnh truyền nhiễm, em sợ bé bị lây nên xin cho bé về, bé siêu âm bình thường cả, còn xét nghiệm máu thì chưa có kết quả (khi em đưa bé về-sau 4h lấy mẫu máu hic hic--> nản ghê), nên giờ em cũng không biết thế nào, về nhà thì bé vẫn chơi bình thường nhưng thấy bé có vẻ mệt, quấy hơn mọi hôm 1 chút hic hic ai biết chỉ em cách đúng nhất để làm lúc này đi hic em bối rối quá ah con em mới có 2,5 tháng thui, cân nặng 6,5kg mọi người giúp em gấp với hic hic :Crying:

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không có ai ah hic hic

• 685 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Con chị lúc bé cũng thế, khoảng 3 tháng cũng có hôm khóc ngằn ngặt, không thể dỗ được, kể cả ti mẹ. Khóc khoảng 1 tiếng thì nín, lăn ra ngủ rồi thôi. Chắc con em bị đau bụng sơ sinh thôi, đừng lo lắng quá
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quocdungh Xem bài viết
    không có ai ah hic hic
    theo mình con bạn bị thiéu can xi,cần bổ sung can xi
    • 5,176 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Con lớn nhà mình cũng từng bị tình trạng như thế này. Khóc từ 7h sáng đến 10h đêm. Lúc nào mệt thì ngủ. Không bế thì khóc tím cả người, muốn khóc vừa vừa thì phải bế đi lại quanh nhà. Bắt đầu khóc từ lúc 2 tháng 20 ngày cho đến tròn 3 tháng thì dừng.
    Cứ mang đi bệnh viện thì lại cười với bác sỹ. Không tìm ra nguyên nhân, đến giờ vẫn không hiểu vì sao nó lại thế.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cảm ơn mọi người, baby mấy hôm nay lại bình thường rồi, không biết thế nào nữa hy vọng là bé ổn, chắc em phải đưa bé lên sg khám tổng quát thôi, em cũng nghi bé thiếu canxi, chỉ sợ do mẹ hic hic ... nhân tiện em hỏi thêm là mình nên cho bé đi khám tổng quát định kỳ mấy tháng một lần vậy các anh chị? 3 hay 6 tháng/lần? cảm ơn mọi người nhiều nhiều...

• 1,071 Bài viết

• 1,531 Được cảm ơn

Chị ơi, hồi con em 2 tháng rưỡi cũng bị vậy đó. Khóc ghê lắm luôn. Bà giúp việc nhà em lấy cây dao hơ qua hơ lại như liếc dao ấy :Silly::Silly::Silly: vừa làm vừa chửi thế là em bé nín khóc:Laughing:
    • 2,642 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Hồi bé thằng con nhà mình cũng có hôm như thế,khoảng lúc mười mấy tháng thì phải. Mình dỗ mãi không được, đến 1g đêm, 2 vợ chồng đưa bé vô BV, vô bs đòi chích cho 1 mũi an thần, mình không chịu, vì xót con, với lại chưa gì đòi chích an thần !

Ngay lúc đó tự nhiên cu cậu lại lăn quay ra ngủ, chắc vì quậy quá rồi mệt , nên ngủ. Thế là vợ chồng lại đưa con về, mọi chuyện ko sao cả ! Nhờ Trời ! Sau đó mình mới hiểu ra vì cu cậu ức , hôm đó mẹ về nhà trễ hơn mọi hôm đến 2 tiếng, cu cậu ức, nên khóc ngất trời như vậy !!!

Tất nhiên, mỗi trường hợp mỗi khác, khi không thấy yên tâm, tốt nhất bạn vẫn phải đưa bé đến bv kiểm tra cho yên tâm nhé, thà đưa nhầm còn hơn không đưa bạn à
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé trai nhà em 18 tháng tuổi , thường hay khóc ngất mỗi khi bị đánh đòn, té đau, có việc gì trái ý;
    cho em hỏi bị bệnh gì?cách chữa trị?
    • 122 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bé đã nhạy cảm như vậy bạn đừng đánh con nữa, ... hãy quan tâm chăm sóc bé nhiều hơn...
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn cũng nên đi đến bác sĩ để được tư vấn, và cũng nên xem xét lại cáh hành xử của mình. Theo mình thấy nếu bố mẹ bao lực thì con cái sẽ rất dữ và thường xuyên gây gổ đánh nhau với các bạn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình bây giời mới 22 tháng tuổi mà cũng hay bị như vậy các bạn nào có kinh nghiệm về chuyện này chỉ giùm mình với có nên đi khám hay không mình cũng đang lúng túng , những lúc cháu bị như vậy mình chẳng biết làm sao cả
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2