• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé ị phân có mùi rất chua !

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 46.3K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 1,733 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mau giúp mẹ Tí với, mấy hôm nay Tí đi ị phân có mùi rất chua dù mẹ Tí đã ngừng không cho ăn sữa chua, nước cam...mà vẫn còn bị như vậy ngày 1 đến 2 lần, và đến sáng nay thì sốt, từ sáng đến giờ tìm mãi trong mục sức khoẻ mà không thấy hướng dẫn nếu có mùi chua là bị bệnh gì? các mẹ tư vấn giúp mẹ Tí với.

Cảm ơn các mẹ trước nhé !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi giống bé nhà em rồi. Mấy hôm nay bé nhà em đi ngoài cũng vậy. Màu vàng, loãng mà lại chua. Em sợ có lẽ bé bị làm sao đó. Có khi phải mang đến viện để xét nghiệm thôi. Lo quá.
    Mẹ cu Hiếu
    • 282 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ Tí ơi, Tí có ho hay chảy mũi không? nhiều khi ho, viêm mũi cũng gây phân chua đấy, Tí mà sốt nữa tì phải gọi BS xem thế nào. CB nhà mình có lần tự dưng cũng đi ngoài như Tí sau một ngày thì sốt, đi khám BS bảo viêm họng, dù CB chả chảy nước mũi . BS kê Bisepton( chả biết viết có đúng không) và men tiêu hóa antibio, kháng sinh Hclo 125mg dạng nước.
    Mình về cho uống 2 ngày sau đó cho uống nước mơ ngâm, trộm vía bé khỏi.
    Mẹ tí hỏi b/s xem thế nào nhé. Chúc TÍ mau khỏi nhé.
    "Cả nhà thương nhau "
    • 2,370 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

bạn nên cho con uống men tiêu hoá, bé nhà mình đi ị phân mùi rất thối, hôm nào mà có mùi chua, màu vàng và không thành khuôn tức là có vấn đề. Đó là bị phân sống. Những lúc đó mình phải dừng ngay sữa chua và nước cam, đồng thời cho con uống men lactorolfort (hình như là viết sai) hoặc men tiên hoá neolac dạng viên nhộng (rút vỏ nhộng ra cho uống bột ở trong) là ổn ngay.
    Nhưng nếu con bạn kèm cả sốt nữa thì phải đi khám bs thôi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng thế! Đi phân có mùi chua và miệng hôi, lúc ăn hay ho và buồn nôn nữa chứ, lúc đó mình ngưng không cho bé ăn nữa, bé hơi ấm đấu. Bé chỉ ăn ít thôi, mình lo lắm, khong biết như thế bé bệnh gì?
    • 13,207 Bài viết

• 9,509 Được cảm ơn

Chả thấy phân chua nằm đâu cả, chỉ thấy các loại phân thôi nên đưa luôn cho đọc nhé: http://www.webtretho.com/w/index.php?nID=39

À, thấy rồi tham khảo nữa đi: http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=10225
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 259 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Chào các bác,
    Bé nhà em gần đầy tháng. Mấy ngày gần đây cháu bị đi ngoài ra nhiều bọt và có mùi chua. Em chỉ ăn cháo móng giò và cơm với thịt nạc rang. Em đọc sách Chăm sóc bà mẹ và trẻ em thấy nói hiện tượng như vậy có khả năng do kháng đường Lactose trong sữa. Em lo qúa các bác ạ. Không biết có đúng như vậy không. Hôm qua em mua sữa Enfa loại Lactofree cho cháu dùng thử nhưng chưa thấy kết quả. Có con bác nào bị giống bé nhà em không ạ? Bác nào biết cách chữa bệnh này thì bảo em với. Cám ơn các bác nhiều nhiều!
    Mong sớm nhận được tin các bác!
    • 509 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Bé của bạn như vậy là có vấn đề về đường ruột rồi đó. Mà bé bao nhiêu tháng ? bú Mẹ hoan toan hay là bú sữa bình? bạn phải nói rõ thì mọi người mới hiểu rõ vấn đề để tìm hướng cho bạn được.
    • 703 Bài viết

• 1,812 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCua
    Chào các bác,
    Bé nhà em gần đầy tháng. Mấy ngày gần đây cháu bị đi ngoài ra nhiều bọt và có mùi chua. Em chỉ ăn cháo móng giò và cơm với thịt nạc rang. Em đọc sách Chăm sóc bà mẹ và trẻ em thấy nói hiện tượng như vậy có khả năng do kháng đường Lactose trong sữa. Em lo qúa các bác ạ. Không biết có đúng như vậy không. Hôm qua em mua sữa Enfa loại Lactofree cho cháu dùng thử nhưng chưa thấy kết quả. Có con bác nào bị giống bé nhà em không ạ? Bác nào biết cách chữa bệnh này thì bảo em với. Cám ơn các bác nhiều nhiều!
    Mong sớm nhận được tin các bác!
    Bống nhà tớ lúc nhỏ cũng bị thế, có người bảo tại sữa mẹ béo quá, khó tiêu. Chẳng biết đúng ko. Nhưng khi bắt đầu ăn thêm bột thì phân đặc lại. Hình như về sau mình đọc ở đâu đó nói rằng nếu bị như vậy thì nên cho bé ăn thêm tinh bột (nước cháo) - nếu ăn sữa ngoài thì pha sữa bằng nước cháo.
    • 152 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nếu là mình thì mình sẽ ẵm bé đi BS khám & cho thuốc. Nếu ngưng được thì ngưng sữa ngoài, chỉ cho bú mẹ đến khi bé khỏi. Triệu chứng này là không tiêu được sữa bột đang dùng rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 259 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Cảm ơn các Mẹ đã quan tâm. Bé nhà em gần đầy tháng. Tuần đầu tiên em chưa có sữa nên chủ yếu cho bé bú ngoài. Sau đó thì bú mẹ là chính, mỗi ngày chỉ bú ngoài nhiều nhất là 90cc. Hôm nay là ngày thứ tư bé bị đi ngoài ra nhiều bọt và có mùi chua, mỗi ngày bé đi ngoài khoảng 4 đến 5 lần. Hiện tại em đang tạm giảm cho bé bú mẹ, cho bé bú ngoài thêm bằng sữa Lactose free. Em cũng đang điều chỉnh chế độ ăn của mẹ, ngừng ăn móng giò, ngừng uống sữa.
    • 592 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCua
    Cảm ơn các Mẹ đã quan tâm. Bé nhà em gần đầy tháng. Tuần đầu tiên em chưa có sữa nên chủ yếu cho bé bú ngoài. Sau đó thì bú mẹ là chính, mỗi ngày chỉ bú ngoài nhiều nhất là 90cc. Hôm nay là ngày thứ tư bé bị đi ngoài ra nhiều bọt và có mùi chua, mỗi ngày bé đi ngoài khoảng 4 đến 5 lần. Hiện tại em đang tạm giảm cho bé bú mẹ, cho bé bú ngoài thêm bằng sữa Lactose free. Em cũng đang điều chỉnh chế độ ăn của mẹ, ngừng ăn móng giò, ngừng uống sữa.
    Bạn ơi nên cho bé đi khám bác sỹ là tốt nhất bên cạnh đó bạn có thể mua cà rốt luộc chín rồi ép lấy nước cho bé uống thay nước lọc (ko pha với sữa nhé!) nên cho bé nghỉ bú ngoài, kiểm tra lại việc tiệt trùng bình và núm vú xem có gì sơ sót ko. Mẹ bé cũng nên ăn súp khoai tây, cà rốt, giảm dầu mỡ, chất béo và tiếp tục cho bé bú mẹ vì sữa mẹ luôn luôn là nguồn dinh dưỡng và kháng khuẩn tốt nhất đấy ạ!
    Sữa mẹ muôn năm! :4:
    Mẹ yêu Tí tồ hay :Crying: lắm lắm!
    • 859 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi tiện thể cho mình hỏi với.
    Bé nhà mình bú sữa mẹ hoàn toàn, bây giờ đi ị một ngày 3-4 lần. Phân ko có mùi chua, màu vàng có hoa cà hoa cải còn lại thì lỏng lỏng vừa ị xong thấy có vẻ hơi dính dính.
    Mà mỗi lần bé chuẩn bị ị là vặn vẹo đỏ mặt tía tai phải đến 10-20'.Mà dạo này bé cứ "thoát hơi" thỉnh thoảng lại són ra một tý.
    Không biết bé có phải bé bị đau bụng k?
    Mình thì cũgn chả ăn mỡ (thịt nạc, thịt bò, tôm) bao giờ mà rau quả thì chỉ su hào với đu đủ thôi.
    • 171 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ui. con mình thỉnh thoảng lại đi phân chua, cho uống một đợt men thì hết. Nhưng mình muôn chữa triệt để, me nào có cao kiến j share mình với nhé!
    • 240 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghe-o Xem bài viết
    Các mẹ ui. con mình thỉnh thoảng lại đi phân chua, cho uống một đợt men thì hết. Nhưng mình muôn chữa triệt để, me nào có cao kiến j share mình với nhé!
    chị cho uống men gì? uống thế nào và mấy ngày mới hết hả chị ?
    • 1,487 Bài viết

• 2,744 Được cảm ơn

Thôi chết rồi, em cứ tưởng phân có mùi chua là bình thường. Bé nhà em hơn 1 tháng tuổi, từ lúc sinh ra đến giờ phân lúc nào cũng có mùi chua mà (kể cả khi bú mẹ lẫn lúc bú bình). Phân của bé màu vàng, hơi nhão và em thấy nó nhiều hạt (chả hiểu là cái gì). Dạo này bé 1, 2 ngày mới đi một lần. Em ít sữa nên ăn uống hoành tráng lắm, mỗi ngày 2 bữa móng giò ninh đu đủ, tối 1 tô cháo móng giò, trứng gà mõi bữa 2 quả, súp lơ 1 cây mỗi bữa, luộc đỗ đen hạ thổ lấy nước uống thay nước lọc, nước mía đun sôi uống, nước cam, 1 cốc bột đậu xanh nghiền với hạt sen cộng, bột đậu nành trước khi đi ngủ, cốm lợi sữa và 1 cốc sữa đặc nóng lúc 3h sáng sau khi cho con bú. Hic ... Ngày nào cũng thực đơn như thế, mới thấy có sữa.

Hay hệ tiêu hóa của bé có vấn đề, hic...
    • 72 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà em được 7 tháng tuổi, mấy hôm nay cháu đi ngoài phân nát, mùi hơi chua. Như thế là bị sao và cách điều trị như thế nào? các mẹ giúp em với.
    • 58 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom_2007 Xem bài viết
    Bé nhà em được 7 tháng tuổi, mấy hôm nay cháu đi ngoài phân nát, mùi hơi chua. Như thế là bị sao và cách điều trị như thế nào? các mẹ giúp em với.
    Đợt trước bé nhà mình cũng bị đi phân sống như vậy (phân bã, có mùi chua). Mình cho bé đi khám, bác sĩ cho bé uống lactomin và nước vôi nhì (mua ở viện nhi - uống đến khi phân hết chua thì dừng, không ăn đồ tanh, không uống nước cam. Nên ăn bột thịt nạc cà rốt và uống sữa lacto free dành cho trẻ có vấn đề về tiêu hoá. 3-4 ngày sau thì bé khỏi hẳn bạn ạ. Nhưng nếu cẩn thận bạn nên cho bé đi khám, xét nghiệm phân cho yên tâm. Chúc bé mau khỏe nhé.

• 959 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Con em mấy hôm nay đi phân vẫn cứng thành khuôn nhưng chua lắm, đến hôm nay thì đi hơi nhão tý nhưng mùi chua thì như thùng nước gạo. Thế con em bị làm sao hả các mẹ
    • 436 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Bạn để ý xem bé có đi ngoài nhiều lần không? Hậu mon bé có bị đỏ không? Nếu đi nhiều lần, phải đưa bé đi khám tại viên nhi TW. Có khả năng bác sỹ sẽ cho bé uống nước vôi nhì để hết bị phân chua.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4