Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 178K Lượt đọc
  • 849 Trả lời

38 Người đang theo dõi

• 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

mẹ Bảo Bi ơi mình toàn quấy cho bé uống hồi mùa hè đấy. Mình thường ninh đậu đen lấy nước, dùng nước ấy quấy bột, cho 1 tẹo đường để dễ ăn. Nhiều khi mình còn cho thêm ít sữa nữa cho ngậy. Rồi cho vào các bát nhỏ để vào ngăn mát tủ lạnh, bé ăn được vài ngày. Vũ nhà mình thích lắm

• 534 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mấy ngày rồi bé Dế bị ốm, đầu tiên là sổ mũi, xong hắt xì hơi, chẩy nước mắt, nước mũi chẳng chịu ăn uống gì, uống Atusin long đờm ko khỏi, uống mucomis tiêu đờm cũng không đỡ. Đêm qua ho nặng hơn, ho rũ rượi không ngủ được cả đêm khóc, Bố Mẹ xót ruột quá...................sáng nay mẹ cháu đổi sang thuốc ho Bricanyl không biết có đỡ không . Mà khó 1 nỗi bé chẳng chịu ăn gì nên càng mệt mỏi, người cứ ẻo ra chẳng đùa nghịch gì cả, Mẹ cháu lo lắng quá. Các Mẹ khác có kinh nghiệm gì không chứ cháu cứ ho rũ rượi mà chẳng chịu ăn uống gì thế này thì...........????

• 1,729 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SonSon
    Mấy ngày rồi bé Dế bị ốm, đầu tiên là sổ mũi, xong hắt xì hơi, chẩy nước mắt, nước mũi chẳng chịu ăn uống gì, uống Atusin long đờm ko khỏi, uống mucomis tiêu đờm cũng không đỡ. Đêm qua ho nặng hơn, ho rũ rượi không ngủ được cả đêm khóc, Bố Mẹ xót ruột quá...................sáng nay mẹ cháu đổi sang thuốc ho Bricanyl không biết có đỡ không . Mà khó 1 nỗi bé chẳng chịu ăn gì nên càng mệt mỏi, người cứ ẻo ra chẳng đùa nghịch gì cả, Mẹ cháu lo lắng quá. Các Mẹ khác có kinh nghiệm gì không chứ cháu cứ ho rũ rượi mà chẳng chịu ăn uống gì thế này thì...........????
    Chị Thủy ơi, giống Nhím quá, nhưng Nhím còn nặng hơn cơ. Hai hôm trước, Nhím hắt xì hơi liên tục chị ạ, phải đến gần trăm chiếc ngày hôm đó, mũi thì tắc tịt, vì thế không thở được nên nước mắt cứ tự nhiên chảy ra, thình thoảng lại gọi "Mẹ ơi, lau mắt cho con", nhìn con thương thắt ruột.
    Trộm vía, 2 hôm nay Nhím có vẻ bình phục.
    Chị thử cho Dế uống Celesten đi chị, kèm với Vitamin C, nó dứt cơn ho ngay. Ho nhiều sẽ hại người lắm
    Nhà thám hiểm Sóc đợt 4 đây ạ http://www.webtretho.com/forum/f1612/ma-so-370-id-nhim-ma-742600/

• 631 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHIM-MA
    Chị Thủy ơi, giống Nhím quá, nhưng Nhím còn nặng hơn cơ. Hai hôm trước, Nhím hắt xì hơi liên tục chị ạ, phải đến gần trăm chiếc ngày hôm đó, mũi thì tắc tịt, vì thế không thở được nên nước mắt cứ tự nhiên chảy ra, thình thoảng lại gọi "Mẹ ơi, lau mắt cho con", nhìn con thương thắt ruột.
    Trộm vía, 2 hôm nay Nhím có vẻ bình phục.
    Chị thử cho Dế uống Celesten đi chị, kèm với Vitamin C, nó dứt cơn ho ngay. Ho nhiều sẽ hại người lắm
    D­ưng mà uống celesten còn hại nguời hon
    Cầu mong những năm về sau mình mãi gần nhau như phút ban đầu. Cho nhau tình nồng ấm chẳng còn cách xa. Em sẽ yêu anh yêu mãi thôi. Nhớ đến anh như đêm nhớ ngày

• 260 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mẹ Dế à, phải tìm hiểu nguyên nhân của cháu thì mới điều trị được, ngay cả bác sĩ cũng ko khám bệnh kiểu truyền miệng đâu.
    Nếu cháu tiếp tục ho rũ rượi như vậy thì bạn nên cho cháu đi khám.
    Mình ko thấy bạn nói cháu có sốt ko? Những biểu hiện của bệnh viêm phổi là:
    - ho thành từng cơn
    - bé mệt, ko chơi đùa, ngủ li bì,
    - hâm hấp sốt (ko sốt cao đâu)
    Một điều nữa là cố ép cháu ăn, sữa, cháo, bánh,nước hoa quả..cai gì cũng được
    Chúc Dế mau khoẻ!

• 222 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mum ơi, mấy hôm trước bé Hân nhà em cũng sổ mũi, ho có đàm, em cho bé uống sirô Solmux vài ngày bi giờ hết ho rồi. Khi uống Solmux vào bé ho nhiều hơn để tống đàm nhớt ra ngoài. Sau 3 ngày thì bé hết ho hết sổ mũi luôn. Các mẹ thử xem nhé.
    Hân Hân
    :554:
    [

• 140 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SonSon
    thuỷ ơi!

Giống hệt Kitty nhà em rồi. Đầu tiên em cũng chỉ cho uống autussin không thấy đỡ cho đi khám bác sỹ nói viêm phế quản. Uống ks được 2 hôm rồi hôm nay thấy ok. Mấy hôm trước chảy nước mắt, sổ mũi ho rũ rượi ho nhiều rồi nôn ra toàn là đờm. Kitty ho mà nghe xót hết cả ruột vì ho dai, rất sâu. Nếu dế bị mấy hôm không khỏi chị cho đi khám bác sỹ đi.
    @ Nhím MA: hạn chế cho con uống thuốc dị ứng celesten vì thuốc đó rất nhiều tác dụng phụ, cho con uống sau khi ăn vì thuôc sẽ dễ ăn mòn dạ dày gây viêm loét dạ dày khi đói. Lần trước chị đi khám bác sỹ dặn đi dặn lại là cho uống celesten như vậy.
    Chúc Dê Con mau khoẻ mạnh có một giáng sinh vui vẻ

• 8,136 Bài viết

• 1,570 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, trời này trẻ con dễ nhiễm lạnh, đầu tiên chỉ hắt hơi sổ mũi thôi. Tiếp đến là nước mũi chảy xuống họng gây ho, dần dần thành viêm nhiễm.
    Thế nên 2 bé nhà mình ngòai việc nhỏ Natri Clorid 0,9% hàng ngày (để vệ sinh mũi) thì ngay khi bắt đầu hắt hơi - sổ mũi là mình cho uống siro Ameflu (1 loại thuốc trị các triệu chứng cảm nhưng ít tác dụng phụ hơn Decolgen Liquid) luôn, thấy có đỡ hơn đấy, các mẹ thử xem nhé.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:

• 136 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Con mình, mỗi khi bị chảy nước mũi (chưa ho) mình thường cho uống si rô coje. Chỉ cần uống 1-2 ngày là lập tức không còn hiện tượng chảy nước mũi nữa nhưng sau đó thì bắt đầu ho. Mình có hỏi ý kiến Bs thì được giải thích là do nước mũi chảy xuống họng gây kích ứng ho và ho là một phản xạ để khạc đờm, rãi ra ngoài. Không biết có mẹ nào cho con uống coje để trị chảy nước mũi như mình không nhỉ?

• 142 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bác Son Son ơi, tình hình nặng như vậy thì cho Dế đi khám bác sỹ đi, đừng đem các loại thuốc ra thử cho con, nhỡ đâu thuốc hợp với bé này nhưng không hợp với bé khác, ngoài ra có những biến chứng mình không thể phát hiện được sớm như bác sỹ. Như con nhà em đợt trước chỉ chảy nước mũi, chủ quan không cho đi khám, đến khi khám bác sỹ thì nó đã bị viêm tai giữa rồi phải uống kháng sinh rạc cả người.
    Thời tiết đợt này khắc nghiệt quá, người lớn còn cảm cúm, sổ mũi, viêm họng nữa là trẻ con.
    Con nhà em cũng đang ho, đang định chiều nay cho đi khám đây.
    Chúc Dế, Kitty và các bé khác bị như vậy chóng khỏi nhé.