Bệnh trẻ em

Bé ho có đờm, nên ăn gì để thay sữa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.07K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2,088 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Bé nhà em đang bị ho có đờm. Em thấy các mẹ khuyên đang có nhiều đờm thì không nên uống nhiều sữa vì càng uống sữa đờm càng đặc. Vậỵ nếu không uống sữa thì em nên cho bé ăn gì để bổ sung sữa?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 84 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng đang bị ho và có đờm này. Vì ho nên bé đau họng, ăn đặc như cháo hoặc bột thì không thích và buồn ói. Vậy nên mình lại tích cực cho bé uống sữa thôi. Sau khi uống thì cho bé uống nước để họng sạch sữa thì đỡ viêm hơn

• 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Cứ cho bé ăn sữa bạn ạ. Hấp quất với mật ong, ngày cho bé ăn 3 lần sau ăn, mỗi lần 1 thìa

• 1,060 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mytwelve Xem bài viết
    Bé nhà em đang bị ho có đờm. Em thấy các mẹ khuyên đang có nhiều đờm thì không nên uống nhiều sữa vì càng uống sữa đờm càng đặc. Vậỵ nếu không uống sữa thì em nên cho bé ăn gì để bổ sung sữa?
    Khi bé ho có đờpmm thì thường hạn chế ăn cơm cháo bột mà tăng cường sữa vì sữa là loãng nhất và dễ uống nhất trong các loại thực phẩm rồi. Tốt nhất là bạn kết hợp cho uống thuốc theo chỉ định của bác sĩ và thuốc long đờm kết hợp thêm uống quất mật ong như một mẹ đã nói là được.

• 3,099 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Nhưng trẻ dưới 1 tuổi k nên dùng mật ong.

• 1,164 Bài viết

• 920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mytwelve Xem bài viết
    Đây nhé đây là thuốc của bác sỹ cho tớ. Lấy lá húng chanh hấp với mật ong rùi cho bé uống ngày 3 lần mỗi lẫn 1-2 thìa cà phê nhé là hết đờm ngay .