Bệnh trẻ em

Bé ho có đờm, nên ăn gì để thay sữa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.53K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 2,100 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Bé nhà em đang bị ho có đờm. Em thấy các mẹ khuyên đang có nhiều đờm thì không nên uống nhiều sữa vì càng uống sữa đờm càng đặc. Vậỵ nếu không uống sữa thì em nên cho bé ăn gì để bổ sung sữa?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trị bệnh ho gà cho bé bằng rau củ

Đợt này mình thấy thời tiết diễn biến bất thường khi đêm và sáng lạnh, có sương mù, ban ngày nắng...

• Học hỏi cách mẹ Nhật trị ho cho con bằng cam nướng

Chiêu độc của cô bạn người Nhật đã giúp Bin nhà em hết ho, lại long đờm cực dễ. Thời tiết Hà Nội...

• Những tiết học lạ cho trẻ mầm non!

Ai cũng ước mong đạt được thành công vượt trội, nhưng vì sao chỉ một số ít người có thể biến ước mơ...

• Bé ho có đờm trong họng có nên đi tiêm chủng

Bé nhà mình đến kỳ phải tiêm mũi tổng hợp 6 trong 1 : viêm gan b, bach hầu ho gà uốn ván, bại liệt, hib. Nhưng bé lại bị ho và trong cổ có đờm.Bé ko sốt. Mình muốn hỏi nếu bé ho thì có nên cho bé đi tiêm không hả các mẹ hay để hết ho rồi hẵng tiêm. Nếu vậy thì muộn nhất là bao lâu tính từ ngày hẹn...

• Bé ho có đờm

Gỏi các mẹ có kinh nghiệm... Bé của em được 2 tháng rưởi, đi khám bệnh, bác sỹ nói là viêm hô hấp trên, bé ho rất nhiều và em có cảm giác là có đờm trong khi bé ho... hiện nay, bé em uống thuốc nhưng chưa khỏi... có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì chỉ em với... em cám ơn nhé

• 85 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng đang bị ho và có đờm này. Vì ho nên bé đau họng, ăn đặc như cháo hoặc bột thì không thích và buồn ói. Vậy nên mình lại tích cực cho bé uống sữa thôi. Sau khi uống thì cho bé uống nước để họng sạch sữa thì đỡ viêm hơn
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Cứ cho bé ăn sữa bạn ạ. Hấp quất với mật ong, ngày cho bé ăn 3 lần sau ăn, mỗi lần 1 thìa
    • 1,060 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mytwelve Xem bài viết
    Bé nhà em đang bị ho có đờm. Em thấy các mẹ khuyên đang có nhiều đờm thì không nên uống nhiều sữa vì càng uống sữa đờm càng đặc. Vậỵ nếu không uống sữa thì em nên cho bé ăn gì để bổ sung sữa?
    Khi bé ho có đờpmm thì thường hạn chế ăn cơm cháo bột mà tăng cường sữa vì sữa là loãng nhất và dễ uống nhất trong các loại thực phẩm rồi. Tốt nhất là bạn kết hợp cho uống thuốc theo chỉ định của bác sĩ và thuốc long đờm kết hợp thêm uống quất mật ong như một mẹ đã nói là được.
    • 3,098 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Nhưng trẻ dưới 1 tuổi k nên dùng mật ong.
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 1,163 Bài viết

• 924 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mytwelve Xem bài viết
    Đây nhé đây là thuốc của bác sỹ cho tớ. Lấy lá húng chanh hấp với mật ong rùi cho bé uống ngày 3 lần mỗi lẫn 1-2 thìa cà phê nhé là hết đờm ngay .