• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé hay phải rặn khi đi ngoài!

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 25.7K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 310 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Không hiểu tại sao bé nhà em rất hay phải rặn mỗi khi ị cho dù là phân bé bình thường, không rắn. Mà bé đi ngoài đều, thường là ngày nào cũng đi, hoặc 2 ngày là cùng. Hôm nào 2 ngày mới ị, phân thành khuôn bé phải rặn thì đã đành, nhưng nhiều hôm phân mềm bé cũng rặn. Mỗi lần bé ị trông vất vả, đỏ mặt, gồng mình rặn nhìn thương quá. Các mẹ ở đây có biết nguyên nhân tại sao mách giùm em với! Thanks các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em tè cũng rặn cơ các chị ạ, có chị nào có kinh nghiệm thì giải đáp giúp em luôn với ạ, em cảm ơn các chị nhiều
    • 1,364 Bài viết

• 1,333 Được cảm ơn

Tất cả vì con em chúng ta
    • 194 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietngahp
    Không hiểu tại sao bé nhà em rất hay phải rặn mỗi khi ị cho dù là phân bé bình thường, không rắn. Mà bé đi ngoài đều, thường là ngày nào cũng đi, hoặc 2 ngày là cùng. Hôm nào 2 ngày mới ị, phân thành khuôn bé phải rặn thì đã đành, nhưng nhiều hôm phân mềm bé cũng rặn. Mỗi lần bé ị trông vất vả, đỏ mặt, gồng mình rặn nhìn thương quá. Các mẹ ở đây có biết nguyên nhân tại sao mách giùm em với! Thanks các mẹ nhiều!
    Thằng nhóc nhà mình cũng thế đấy, nó còn sợ đau không dám rặn, mỗi lúc đi thì cả nhà như có chiến trận ấy. Bố mẹ thi nhau động viên con. Nhưng mấy tuần nay bà nội sáng chế ra món vừng đen xay trộn với sữa chua cho nhóc thì tình hình có vẻ khả quan hơn. :1: , chí ít là không bị rặn lâu và đi cũng đều hơn trước.
    Bạn thử cho con xem sao, công thức đơn giản thôi, vừng đen cho vào lò vi sóng rang, xay rồi để lọ đậy kín. Mỗi ngày bé ăn một lọ sữa chua trộn một thìa cafe bột vừng đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 310 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

cám ơn mẹ Ụt nhé! (tên của bé lạ nhỉ, nghe ngồ ngộ)! mình sẽ thử cách này xem sao, mọi người bảo vừng đen tốt lắm đó!
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ụt
    Thằng nhóc nhà mình cũng thế đấy, nó còn sợ đau không dám rặn, mỗi lúc đi thì cả nhà như có chiến trận ấy. Bố mẹ thi nhau động viên con. Nhưng mấy tuần nay bà nội sáng chế ra món vừng đen xay trộn với sữa chua cho nhóc thì tình hình có vẻ khả quan hơn. :1: , chí ít là không bị rặn lâu và đi cũng đều hơn trước.
    Bạn thử cho con xem sao, công thức đơn giản thôi, vừng đen cho vào lò vi sóng rang, xay rồi để lọ đậy kín. Mỗi ngày bé ăn một lọ sữa chua trộn một thìa cafe bột vừng đó.
    Bé nhà mình mỗi lần đi còn ra máu nữa, vì phân đầu lun cứng nên cu cậu phải rặn, cho mình hỏi cách này có giúp bé giảm bón, đi dễ dàng không.
    • 996 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mẹ Ụt ơi,
    Em bé nhà mình 17 tháng, ngày nào cũng đi "ị" mà đầu phân đã to tướng và rắn như là các cục nhỏ vón lại. Mình cho bé ăn vừng đen được chưa nhỉ?
    • 170 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ôi ôi, nỗi niềm của mẹ Phun cũng thế đây mà chưa có cách nào giải quyết được. Ngày nào bố mẹ cũng chỉ hỏi nhau "hôm nay con ị chưa?". Thằng cu nhà em 19 tháng nhưng ngày nào cũng phải bơm cho tí mật ong "bôi trơn" mới ị được. Nếu để 2 ngày cho nó tự đi thì phân cứng ngay. Cu cậu khóc om lên vì đau, có khi còn chảy cả máu nữa. Xót ruột quá. Mẹ nào có bài gì hay tư vấn hộ với! Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!
    • 120 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ôi thế thì thương các bé quá, con em được hơn 1 tháng, hôm qua đổi sữa cho bé, thế là đêm bị táo, è è rặn cả đêm mà không ị được, trăn trở mãi, em xót hết cả ruột, sáng ra bà nội phải ra viện nhi mua ngay ống thụt đít về, vừa bơm vào là cu cậu xịt ra ùn ùn, mẹ sướng hết cả người...
    Tuy nhiên, những lúc khác, con em ị cũng hay rặn lắm, như người lớn í, dù phân bình thường. Liệu có phải tại sữa con em đang uống cũng vẫn bị nóng không nhỉ???
    Me and you and the "dog" named Boo

0989994399
    • 170 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBooBoo
    ôi thế thì thương các bé quá, con em được hơn 1 tháng, hôm qua đổi sữa cho bé, thế là đêm bị táo, è è rặn cả đêm mà không ị được, trăn trở mãi, em xót hết cả ruột, sáng ra bà nội phải ra viện nhi mua ngay ống thụt đít về, vừa bơm vào là cu cậu xịt ra ùn ùn, mẹ sướng hết cả người...
    Tuy nhiên, những lúc khác, con em ị cũng hay rặn lắm, như người lớn í, dù phân bình thường. Liệu có phải tại sữa con em đang uống cũng vẫn bị nóng không nhỉ???
    Mẹ BooBoo ơi, có khi do đổi sữa nên bé táo bón đấy. Thằng cu nhà mình hồi nhỏ cũng thế, đang dùng NAN của Nesle mà đổi sang Enfa hay similac là không ị được ngay. Nếu đang dùng sữa cũ mà bé vẫn ị bình thường thì thử quay lại dùng xem sao. Nếu bạn không cho con bú thì mỗi lần con uống sữa xong nhớ cho bé thêm một đến hai thìa con nước ấm nhé. À, nếu bé còn bị táo lần nữa thì có thể dùng mật ong, mật ong an toàn hơn là thuốc thụt ở ngoài hiệu thuốc. Bé nhà mình lớn rồi nên đổi sữa cho nó chẳng ăn thua. Chắc là phải thay đổi chế độ ăn của nó thôi. Chúc bé ăn ngoan, ị đều cho mẹ đỡ lo nhé!
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Món này hay quá, cảm ơn mẹ ụt nhé Tớ thấy cũng nhiều mẹ trên DD có bé bị táo ghê
    • 839 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng thế, từ khi sinh ra đã ẹ ẹ khi ị, đỏ cả mặt lên. Thế lại hay vì mẹ biết mà xử lý ngay, mà dặn thế lại chóng lớn ý chứ. Nếu bé không táo thì bạn không phải lo đâu.
    Con muốn mẹ trẻ mãi, không bao giờ già - Khi nào con lớn, con biến thành cô tiên, hóa phép cho bố mẹ trẻ lại :Kiss:

• 1,886 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Con nhà tớ cũng thế. Không hiểu hệ tiêu hoá của nó thế nào. Tớ cho nó uống Lactogen, rồi Nan cũng không xong. Giờ đang là Friso đây. Mẹ cháu cho ăn bột thì lúc nào cũng có rau, rồi ăn sinh tố bơ sữa chua thế mà 2 ngày đi 1 lần.
    Nó đi tè cũng còn rặn và rùng mình nữa cơ.
    Có mẹ nào đã thử nghiệm món vừng đen thì lên tiếng cái nhẩy?
    Thanh củi các mẹ
    • bxm
    • 8 năm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bọn trẻ hay thật đấy, 2 đứa nhà mình cũng y hệt thế, nhưng mình nghĩ nếu phân mềm bình thường thì OK thôi bạn à.
    • 759 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng 15 tháng rồi, mỗi lần đi tè cũng rặn, còn đi ngoài thì 2 ngày mới đi 1 lần có thời gian mẹ cháu ở nhà cho ăn nhiều sinh tố thì mỗi ngày 1 lần còn mẹ cháu bận đi làm thì chẳng ai ép bé cả, nhiều khi thấy con đi ngoài phải rặn đỏ hết cả mặt thương lắm. Nghe mọi người chỉ cho bé ăn mè đen nhưng em không biết là 15 tháng đã ăn được chưa các mẹ nhỉ?
    • 802 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Mè đen thì bạn làm thế này nhé : lấy khoảng 1 thìa nhỏ mè đen, cho lên bếp rang lên ( Nhưng đừng rang cháy nhé, chỉ rang sơ qua 1 tý thôi ) khi vẫn còn hơi sông sống thì bỏ xuống. Cho vào cối giã nhỏ, đổ nước vào rồi lọc qua vải màn rồi cho bé uống. Mình thấy khá tác dụng. 2 đứa con mình đều phải uống mè đen từ lúc bé tí cơ. Khoảng 1 tháng tuổi mà thấy bé bị táo bón là mình đã cho uống rồi.
    • 802 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dao Hong Lien
    Bé nhà em tè cũng rặn cơ các chị ạ, có chị nào có kinh nghiệm thì giải đáp giúp em luôn với ạ, em cảm ơn các chị nhiều

Nếu bé nhà bạn là bé trai thì bạn thử cho cháu đi khám BS, kiểm tra bao qui đầu của cháu xem sao. Con nhà mình là con trai, ngày nhỏ cho đi khám thấy BS dặn : Khi nào thấy con đi tè mà phải rặn thì nhớ cho con đi kiểm tra đường tiết niệu và bao qui đầu.
    • 759 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Rô-Ron
    Mè đen thì bạn làm thế này nhé : lấy khoảng 1 thìa nhỏ mè đen, cho lên bếp rang lên ( Nhưng đừng rang cháy nhé, chỉ rang sơ qua 1 tý thôi ) khi vẫn còn hơi sông sống thì bỏ xuống. Cho vào cối giã nhỏ, đổ nước vào rồi lọc qua vải màn rồi cho bé uống. Mình thấy khá tác dụng. 2 đứa con mình đều phải uống mè đen từ lúc bé tí cơ. Khoảng 1 tháng tuổi mà thấy bé bị táo bón là mình đã cho uống rồi.
    Cảm ơn mẹ Rô-Ron nhé, ngày mai mình sẽ làm cho bé uống
    • 1,170 Bài viết

• 2,982 Được cảm ơn

thằng chuột con nhà mình mới 2tháng tuổi thôi, nhưng lần nào đi tiêu cũng rặn cả mấy phút, đi tiếng kêu to hơn cả người lớn thả bom nữa, rặn xong mệt quá thì khóc hay thở hổn hển, thương lắm. Từ lúc mới sinh đến giờ ngày nào cháu cũng đi tiêu khoảng 5 lần, ra đầy cả tã, nhiều nước, có lợn cợn như hột cà. Lúc đầu mình hoảng, nghĩ chuột con bị tiêu chảy, nhưng cũng đc 2 tháng rồi mà cháu vẫn lên cân đều đặn (3.1kg lúc mới sinh, giờ là 5.4kg). Mình cũng k biết cháu bị sao nữa nên rất lo.
    • 171 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jemai Xem bài viết
    thằng chuột con nhà mình mới 2tháng tuổi thôi, nhưng lần nào đi tiêu cũng rặn cả mấy phút, đi tiếng kêu to hơn cả người lớn thả bom nữa, rặn xong mệt quá thì khóc hay thở hổn hển, thương lắm. Từ lúc mới sinh đến giờ ngày nào cháu cũng đi tiêu khoảng 5 lần, ra đầy cả tã, nhiều nước, có lợn cợn như hột cà. Lúc đầu mình hoảng, nghĩ chuột con bị tiêu chảy, nhưng cũng đc 2 tháng rồi mà cháu vẫn lên cân đều đặn (3.1kg lúc mới sinh, giờ là 5.4kg). Mình cũng k biết cháu bị sao nữa nên rất lo.
    Mẹ Jemai ơi, nếu bé nhà bạn bú sữa mẹ thì bạn chịu khó ăn chuối tiêu hấp, món này giúp mẹ và bé nhuận tràng đấy bạn ạ. Nhưng theo mình biết thì sang tháng thứ 2 bé phải đi ít hơn, phân sánh hơn chứ nhỉ!
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5