Bệnh trẻ em

Bé hay nằm sấp khi ngủ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 281 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tư vấn cho mẹ nhím với. Một tuần nay nhím nhà mình lười ăb quá do vừa bị sốt do viêm họng & viêm amidam. Nhím sốt 3 ngày thì đến 2 ngày chẳng ăn gì hết ngoài uống nước lọc và nước cam. Sang đến ngày thứ 3 thì hết sốt, nhưng mình theo dõi thấy sau khi hết sốt được 2 ngày nhưng nhím vẫn chẳng chịu ăn gì cả mà cơ thể trông vẫn mệt mỏi lắm. Trong mấy ngày sốt đó nhím còn bị đi ngoài nữa các mẹ ạ. Đêm khi ngủ nhím toàn nằm sấp ngủ thôi. Không biết có mẹ nào có con nằm ngủ giống nhím nhà mình không tư vấn giúp cho mẹ nhím với. Cả về triệu chứng ốm của nhím nữa nhé. Cám ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• con hay mút tay và thích nằm sấp khi ngủ

Con trai mình nay được 5 tháng tuổi, rất thích bú tay và nằm sấp lúc ngủ. Mình không yên tâm với kiểu ngủ này chút nào cả, nhưng lật bé nằm ngửa ra bé không chịu, bé khóc. Mình phải đợi con nhà mình ngủ say thì mới lật bé lại. Có cách nào khắc phục không? vì mình sợ tối mình ngủ say quên không lật...

• Chơi gì - Ở đâu tháng 7

Chương trình khuyến mại cực hot tại Platinum Vincom Center Long Biên - Mua 02 vé xem phim vào...

• Cảnh báo nguy hiểm, dịch sởi đang bùng phát mạnh và biến chứng nặng nha các mẹ

Mới tết vừa rồi con mình bị sởi, ban đầu mình chủ quan ko để ý vì con chỉ bị sốt, ko bị gì khác, đi...

• Bé nằm sấp khi ngủ

Bé nhà mình được 4.5 tháng. Nhưng từ khi bé biết nằm sấp và ngóc đầu được, thì đêm đến, bé luôn nằm sấp để ngủ, chỉ nghiêng đầu, hở mũi để thở thôi. Mình có lật ngửa bé ra, bé lại úp, bây giờ mình bó tay chả biết làm thế nào, vì không thể thức cả đêm để canh bé được. Mà nếu lật lại thì bé cũng...

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• 44 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chị ơi, ku nhà em cũng hay nằm sấp khi ngủ, nhím nhà chị mấy tháng rồi ạ? ku nhà em sắp được 6 tháng, em hay đặt nằm nghiêng khi ngủ, bây giờ ko đặt nằm thằng được (trừ phi nó tự nằm thẳng ra), có lẽ đó cũng là 1 trong những nguyên nhân khiến nó hay nằm sấp, vì từ khi biết lẫy cứ đang ngủ mà ngọ nguậy là nó lẫy sấp luôn xuống và cứ thế dang tay ra ngủ, mặt nghiêng về 1 bên để thở.
    Thực ra, cứ suy từ người lớn ra, nằm sấp chắc ko tốt đâu chị ạ, nên khi nào cứ thấy nằm sấp thì lật bé lại, ku nhà em lúc ngủ say thì lật lại được, chứ lúc tỉnh tỉnh mà lật là khóc ré lên và thức hẳn. Nhiều khi biết là không tốt nhưng vẫn phải để nó ngủ thế, mình phải canh để tránh việc bé bị kín mũi khó thở thôi ạ. Hic, em cũng đang định post 1 bài hỏi các chị về vấn đề này thì sẵn có chị nhim310 hỏi rùi, ko biết có mẹ nào đã có kinh nghiệm xử lý bé ngủ sấp chưa nhỉ? Nằm ngủ thế có hại không ạ?Có nên để bé cứ thế ngủ không ạ?
    Nhím nhà chị bị sốt ạ, em chưa có kinh nghiệm trong lĩnh vực này nên ko giúp được chị rùi . Chỉ biết chúc bé mau chóng lành bệnh, ăn ngon ngủ kĩ cho mẹ đỡ lo thui!
    "I promise to love you forever — every single day of forever. Will you marry me?”rooling:rooling:rooling::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 281 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

[QUOTE=nhat_minh;958885]Chị ơi, ku nhà em cũng hay nằm sấp khi ngủ, nhím nhà chị mấy tháng rồi ạ? ku nhà em sắp được 6 tháng, em hay đặt nằm nghiêng khi ngủ, bây giờ ko đặt nằm thằng được (trừ phi nó tự nằm thẳng ra), có lẽ đó cũng là 1 trong những nguyên nhân khiến nó hay nằm sấp, vì từ khi biết lẫy cứ đang ngủ mà ngọ nguậy là nó lẫy sấp luôn xuống và cứ thế dang tay ra ngủ, mặt nghiêng về 1 bên để thở.
    Thực ra, cứ suy từ người lớn ra, nằm sấp chắc ko tốt đâu chị ạ, nên khi nào cứ thấy nằm sấp thì lật bé lại, ku nhà em lúc ngủ say thì lật lại được, chứ lúc tỉnh tỉnh mà lật là khóc ré lên và thức hẳn. Nhiều khi biết là không tốt nhưng vẫn phải để nó ngủ thế, mình phải canh để tránh việc bé bị kín mũi khó thở thôi ạ. Hic, em cũng đang định post 1 bài hỏi các chị về vấn đề này thì sẵn có chị nhim310 hỏi rùi, ko biết có mẹ nào đã có kinh nghiệm xử lý bé ngủ sấp chưa nhỉ? Nằm ngủ thế có hại không ạ?Có nên để bé cứ thế ngủ không ạ?
    Nhím nhà chị bị sốt ạ, em chưa có kinh nghiệm trong lĩnh vực này nên ko giúp được chị rùi . Chỉ biết chúc bé mau chóng lành bệnh, ăn ngon ngủ kĩ cho mẹ đỡ lo thui![/QUOTE
    Nhím nhà mình 3 tuổi rùi bạn ạ. Mình cũng đã hỏi được bác sỹ chuyên khoa hô hấp, phổi phế quản về trường hợp của nhím nhà mình hay nằm sấp khi ngủ rồi. Bác sỹ nói không vấn đề gì đâu bạn ạ, đấy là thói quen của trẻ thôi, miễn sao không úp mặt xuống gối để tránh khó thở thôi. Nhím nhà mình giống hệt bé nhà bạn đấy nếu ngủ say mà lật lại cho nằm thẳng thì vô tư nhưng đang nửa thức nửa ngủ mà động vào là hét toáng lên ngay. Ghê thế không biết. Cảm ơn mẹ nó đã quan tâm. Chúc hai mẹ con khỏe.
    • 760 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Mình thấy các cụ hay nói nếu bé nào mà ngủ hay nằm sấp là do bị giun kim đấy, mẹ nó thử lạy bông gòn tẩm ướt rồi lau chỗ hậu môn cho bé hoặc làm theo cách của mẹ nào đó trên diễn đàn đã chỉ là lấy cái băng keo trong áp vào chỗ đó rồi lột ra. Cố gắng đừng để bé nằm sấp nguy hiểm lắm
    • 496 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Bạn ơi, con mình nó đòi nằm sấp từ khi một tháng tuổi cơ. Cứ nằm sấp thì nó ngủ ngoan lắm. Đến khi nó biết lật tức là tháng thứ 4 thì cứ cho nằm ngửa lúc sau đã thấy nằm sấp.... Bây giờ đi trẻ thì thấy các bé ở nhà trẻ đều nằm sấp khi ngủ hết. Có 12 đứa một lớp mà vào giờ ngủ trưa thấy chúng nó nằm sấp hết cả. Chẳng cô giáo hay bà mẹ nào kêu ca gì cả. Nếu bạn lo lắng con ngạt thở thì cho con nằm chiếu kê lên đệm là yên tâm bé không bị ngạt thở đâu!
    Bạn nhim310 ơi, mình chưa có kinh nghiệm mấy nhưng khi con ốm mình toàn cho nó uống sữa. Vừa đảm bảo dinh dưỡng vừa cung cấp nước cho cơ thể khi con bị sốt. Mong con trai mau khỏe.
    • 2,310 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Con nhà tớ thì từ khoảng nửa tháng nay toàn nằm sấp để ngủ. Ban đêm thì bố mẹ lật ngửa lên một lúc, mở mắt ra là thấy con nằm sấp, lại lật ngửa, mở mắt là lại thấy nằm sấp. Một đêm ko biết sục sạo bao nhiêu lần, mặc dù tớ đã chặn 2 cái gối to ở 2 bên, nhưng ko ăn thua gì vẫn nằm sấp cả trên cái gối đấy.
    Mới đầu thì còn hay để ý lật ngửa, sau rồi thì kệ chỉ chú ý để con ko nằm úp mặt xuống đệm thôi. Mà tớ thấy hình như khi nằm sấp, bé ngủ say hơn đấy.
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ồ, con trai em cũng vậy các mẹ ạ, bé được hơn 6 tháng rồi, từ lúc biết lẫy thì cứ nằm sắp ngủ, 1 đêm phải trở mình cho bé mấy lần mà vẫn thế. E cũng rối lắm vì sợ con bị ngạt thở. Mẹ nào có ý kiến và kinh nghiệm nào hay thì post lên với. Cảm ơn nhiều nhiều
    • 1,882 Bài viết

• 3,779 Được cảm ơn

Chào các mẹ.Mình có chút kinh nghiệm muốn chia sẻ.Mình đã áp dụng với thằng nhóc nhà mình và thấy thành công lắm.
    Cu cậu nhà mình ngủ nằm ngửa hay bị giật mình lắm.Nên từ lúc mới sinh mình đã cho con nằm nghiêng,vừa để đỡ giật mình vừa để chỉnh để đầu đở méo.
    Tới lúc bé được 3tháng bắt đầu đòi lật.Chỉ vì loay hoay đòi lât nên nhiều khi cu cậu đang ngủ ngon lành lai tỉnh giấc,lam ba me đau hết cả đầu vì thương con.Nên mình để cu cậu nằm sấp khi ngú luôn(ở Anh 90% các bà mẹ cho con nằm sấp khi ngủ).Nhung khi con ngu thi ba mẹ thay nhau thức để canh chừng vì sợ con bi ngạt.
    Cuối cùng mình lai cho con nằm nghiêng ngủ,tấn 2 cái gối ôm 2 bên.Một cái sau lưng và một cái để bé ôm,gác chân lên như người lớn ấy.hehe.Song có điều gối của mình ko làm bằng bông mà làm bằng đậu đen.Mình mua 5kg dậu đen về,rang thật kĩ,để nguội,cho vào bao may bằng vải,như cái gối ôm ấy(chieu ngang 17cm,dai 50cm).Như vậy vừa mát cho bé,Vừa nặng đủ để ngăn bé ko bị nằm sấp.Từ khi làm thế cu cậu nhà mình ngủ rất say.Mỗi lần ngủ 4tiếng mới thức để bú.Còn tối thì ngủ một mạch 7 tiếng.Ba mẹ yên tâm hơn nhiều.Chúc các mẹ thành công!
    • 98 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chunghieu1920 Xem bài viết
    Chào các mẹ.Mình có chút kinh nghiệm muốn chia sẻ.Mình đã áp dụng với thằng nhóc nhà mình và thấy thành công lắm.
    Cu cậu nhà mình ngủ nằm ngửa hay bị giật mình lắm.Nên từ lúc mới sinh mình đã cho con nằm nghiêng,vừa để đỡ giật mình vừa để chỉnh để đầu đở méo.
    Tới lúc bé được 3tháng bắt đầu đòi lật.Chỉ vì loay hoay đòi lât nên nhiều khi cu cậu đang ngủ ngon lành lai tỉnh giấc,lam ba me đau hết cả đầu vì thương con.Nên mình để cu cậu nằm sấp khi ngú luôn(ở Anh 90% các bà mẹ cho con nằm sấp khi ngủ).Nhung khi con ngu thi ba mẹ thay nhau thức để canh chừng vì sợ con bi ngạt.
    Cuối cùng mình lai cho con nằm nghiêng ngủ,tấn 2 cái gối ôm 2 bên.Một cái sau lưng và một cái để bé ôm,gác chân lên như người lớn ấy.hehe.Song có điều gối của mình ko làm bằng bông mà làm bằng đậu đen.Mình mua 5kg dậu đen về,rang thật kĩ,để nguội,cho vào bao may bằng vải,như cái gối ôm ấy(chieu ngang 17cm,dai 50cm).Như vậy vừa mát cho bé,Vừa nặng đủ để ngăn bé ko bị nằm sấp.Từ khi làm thế cu cậu nhà mình ngủ rất say.Mỗi lần ngủ 4tiếng mới thức để bú.Còn tối thì ngủ một mạch 7 tiếng.Ba mẹ yên tâm hơn nhiều.Chúc các mẹ thành công!

Con trai mình thì nằm sấp thì nhỏ (lúc 5,6 tháng) đến nay gần 2 tuổi rồi.Người lớn cứ thấy là lại lật lên, được 1 lúc cu cậu lại nằm sấp. Mình đã tham khảo sách báo thì hầu hết đều nói là không tốt, nguy hiểm nhưng theo 1 tài liệu của nước ngoài (chuyên về nghiên cứu khoa học hẳn hoi, nhưng không nhớ là đọc ở đâu) thì nói rằng với những trẻ ngủ nằm sấp thì có khả năng phát triển vượt trội về trí tuệ.:LoveStruc: Mình cũng chẳng biết nên thế nào, chỉ biết là con mình thích thế nào thì kệ, miễn là ngủ say giấc. :Rose: :Smiling:

Con mẹ Nhím310 mà bị viêm amidan là phải đi khám cho uống thuốc kháng sinh đi đấy, uống khoảng 3 ngày là hết đau họng, ăn uống trở lại bình thường. chứ để lâu là nguy hiểm lắm, không ăn uống gì được đâu. Kinh nghiệm từ con mình đấy, sau khi ốm trộm vía ăn bù nhanh lắm
    • 281 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be Bil Xem bài viết
    Con trai mình thì nằm sấp thì nhỏ (lúc 5,6 tháng) đến nay gần 2 tuổi rồi.Người lớn cứ thấy là lại lật lên, được 1 lúc cu cậu lại nằm sấp. Mình đã tham khảo sách báo thì hầu hết đều nói là không tốt, nguy hiểm nhưng theo 1 tài liệu của nước ngoài (chuyên về nghiên cứu khoa học hẳn hoi, nhưng không nhớ là đọc ở đâu) thì nói rằng với những trẻ ngủ nằm sấp thì có khả năng phát triển vượt trội về trí tuệ.:LoveStruc: Mình cũng chẳng biết nên thế nào, chỉ biết là con mình thích thế nào thì kệ, miễn là ngủ say giấc. :Rose: :Smiling:

Con mẹ Nhím310 mà bị viêm amidan là phải đi khám cho uống thuốc kháng sinh đi đấy, uống khoảng 3 ngày là hết đau họng, ăn uống trở lại bình thường. chứ để lâu là nguy hiểm lắm, không ăn uống gì được đâu. Kinh nghiệm từ con mình đấy, sau khi ốm trộm vía ăn bù nhanh lắm
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều. Trộm vía, từ hôm qua nhím nhà mình bắt đầu chịu ăn rồi, nhưng sau lần ốm này cu cậu có vẻ khó tính quá. Đến giờ ăn toàn đòi đi ra sân thì mới ăn còn ở trong nhà dứt khoát không ăn, thế là hai bố mẹ đành phải người bế, người cho ăn đấy mẹ nó ạ. Thôi cũng phải chiều con chứ con mà không ăn mình còn khổ hơn ý chứ.
    • 1,310 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Hai bé nhà em từ ngày biết lẫy ngủ cũng toàn nằm sấp thôi và ngủ rất ngoan. Mọi người bảo để con nằm thế khó thở, hại tim... nhưng mà cứ lật nằm ngửa, nằm nghiêng một lúc lại sấp rồi. Em nghĩ chắc bé cũng cảm thấy dễ chịu nên mới nằm như thế...
    Mỗi ngày tôi chọn một lần thôi
    Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời
    • 7,712 Bài viết

• 7,600 Được cảm ơn

Mình đã tham khảo sách báo thì hầu hết đều nói là không tốt, nguy hiểm nhưng theo 1 tài liệu của nước ngoài (chuyên về nghiên cứu khoa học hẳn hoi, nhưng không nhớ là đọc ở đâu) thì nói rằng với những trẻ ngủ nằm sấp thì có khả năng phát triển vượt trội về trí tuệ.:LoveStruc: Mình cũng chẳng biết nên thế nào, chỉ biết là con mình thích thế nào thì kệ, miễn là ngủ say giấc. :Rose: :Smiling:
    Con mình ngủ sấp từ lúc biết lật đến bay giờ là gần 3 tuổi. Lúc đầu con nằm sấp, cũng lo. Cứ thấp thỏm canh chừng bé. Nhưng bao giờ mũi bé cũng nghết lên để thở ấy mà. Sau đó thì quen. Bé ngủ sấp hay lật ngửa tay chân đều dang rộng rất thoải mái và ngủ im ru. Mình cũng tham khảo sách báo, nếu chúng ta cho bé nằm nệm có lỗ thông hơi thì cũng sẽ yên tâm hơn khi bé hay nằm sấp
    • 2,219 Bài viết

• 2,403 Được cảm ơn

Ôi trời, bé nhà mình cũng gần 3T rồi, mấy tháng hè cứ tự dưng thấy nằm sấp, hay nằm sấp nó mát hơn nhỉ, mà còn xoay lung tung nữa chứ. Cứ tỉnh dậy mẹ đặt thẳng được 1 lúc bé lại sấp, mà nằm thế thì ngủ ngon ghê, chẳng quấy gì cả. Mà mình chú ý thấy bé nằm sấp toàn nghiêng mặt thôi, sợ con đau đầu mẹ cho cái gối vào, một lúc nó lại trườn ra khỏi gối. Ấy thế mà tối nào đi ngủ cũng tranh giành gối với mẹ đấy, cái gối cái ôm. Chẳng biết ngủ sấp thì có hại gì không nhỉ???

• 183 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ui, sao phải rang lên vậy? rang như thế nào, rang trong bao lâu, chỉ em tận tình tí nhé ( em dở cái khoản này lắm, nhưng vì con đành phải cố gắng thôi)
    Cám ơn chị nhiều nhiều nhé !!
    • 1,882 Bài viết

• 3,779 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liptonchanh Xem bài viết
    Chị ui, sao phải rang lên vậy? rang như thế nào, rang trong bao lâu, chỉ em tận tình tí nhé ( em dở cái khoản này lắm, nhưng vì con đành phải cố gắng thôi)
    Cám ơn chị nhiều nhiều nhé !!
    Rang lên để lỡ bé có tè ra thì đậu ko bị nảy mầm mọc thành cây trong bao đó:Laughing: va ko bị mốc nếu ẩm nữa me liptonchanh ah.Nếu bé có lỡ tè ra thì chỉ việc phơi nắng là okie ngay.Mẹ liptonchanh nhớ may thêm cái áo cho gối ôm đó để còn thay đổi cho sạch nhé.:Smiling:
    Còn vụ rang đậu đen thì chia lam nhiều mẻ,rang như rang đậu phộng đó,khi nào thấy thơm thơm la okie.:Smiling: .Chúc liptonchanh thành công nhé,chúc bé yêu ngủ ngon giấc để ba me yên tâm đi làm.
    • 183 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ui, cho hỏi thêm lần này nữa thui (ngại quá) .. Cái gối ôm ấy (17cm x 50cm) là kích thước dùng cho bé 7 tháng được ko? Mình cho đậu đen vào mỗi gối chính xác 2,5kg à? Khi thành phẩm cái gối trông thế nào nhỉ, nó có cứng ngắc ko, vì là đậu ko phảo là bông..

Em vẫn chưa hình dung ra được :mad: .. việc may vá đối với em là lũy thừa n lần khó, hic..
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã tham khảo sách báo thì hầu hết đều nói là không tốt, nguy hiểm nhưng theo 1 tài liệu của nước ngoài (chuyên về nghiên cứu khoa học hẳn hoi, nhưng không nhớ là đọc ở đâu) thì nói rằng với những trẻ ngủ nằm sấp thì có khả năng phát triển vượt trội về trí tuệ.:LoveStruc: Mình cũng chẳng biết nên thế nào, chỉ biết là con mình thích thế nào thì kệ, miễn là ngủ say giấc. :Rose: :Smiling:
    Con mình cũng thế, kể từ khi biết lẫy là toàn nằm sấp khi ngủ thôi. Thật lòng, bố mẹ nào chẳng mong con mình thông minh, sáng dạ. Nghe tin trẻ nằm sấp có khả năng vượt trội về trí tuệ...mình cũng mừng lắm, nhưng khổ nỗi cậu nó là 1 bằng chứng sống không thể bỏ qua: từ bé đến lớn, toàn nằm sấp khi ngủ và học dốt "như bò"...chán lắm...hay thôi ta cứ bỏ vào số phần trăm xác suất để tin là trẻ con nằm sấp sau này sẽ thông minh các mẹ nhỉ. Chứ mỗi sáng nhìn con cứ nhìn con ngủ sấp là thấy ngán ngẩm lắm ạ.
    • 1,882 Bài viết

• 3,779 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liptonchanh Xem bài viết
    Chị ui, cho hỏi thêm lần này nữa thui (ngại quá) .. Cái gối ôm ấy (17cm x 50cm) là kích thước dùng cho bé 7 tháng được ko? Mình cho đậu đen vào mỗi gối chính xác 2,5kg à? Khi thành phẩm cái gối trông thế nào nhỉ, nó có cứng ngắc ko, vì là đậu ko phảo là bông..

Em vẫn chưa hình dung ra được :mad: .. việc may vá đối với em là lũy thừa n lần khó, hic..
    Mẹ liptonchanh oi,minh ko biet bé nhà bạn dài bao nhiêu cm,bé nhà mình dai 75cm nên mình may theo kích thước đó.
    Thế này nhé.mẹ liptonchanh đo chiều dài của con từ vai đến đầu gối,rồi lấy chiều dài của gối bằng đó(nếu để dùng lâu thì may dài hơn chút cũng được.Con bề ngang thi mẹ liptonchanh xem thế nào cho cân đối,như cái gối ôm bằng bông ấy,Đừng thành hình vuông là được:Smiling:

Sau khi may túi rồi bạn cho đậu đen vào túi,khoảng 2/3 túi,rối khâu miệng túi lại,tiếp đến bạn mặc áo cho gối,Sao cho áo gối to hơn cái bao 1 chút để còn mặc được chứ:Smiling: .Như vậy là xong,cái gối ko cứng như bạn tưởng vi nó có khoảng trống đủ để các hạt đậu đen chay wa chay lại mà:Smiling:
    Mấy cô bạn mình cũng làm như thế thấy các bé đều ngủ ngon hơn nhiều.Chúc bạn thành công nhé.Có j cứ hỏi minh,đừng ngại:Smiling:
    • 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con nhà mình năm nay 12 tuổi rồi mà vẫn nằm sấp khi ngủ, mình thấy nằm sấp khi ngủ dậy hơi tức ngực mà sao chúng thích nằm sấp thế nhỉ?. Có ai rõ về vấn đề này thông báo cho bà con biết với nhé
    • 287 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YenKD1 Xem bài viết
    Con nhà mình năm nay 12 tuổi rồi mà vẫn nằm sấp khi ngủ, mình thấy nằm sấp khi ngủ dậy hơi tức ngực mà sao chúng thích nằm sấp thế nhỉ?. Có ai rõ về vấn đề này thông báo cho bà con biết với nhé
    Thật ra nằm sấp với người lớn là tức ngực nhưng đối với em bé thì đó là cách chúng thoải mái nhất! Các bé sơ sinh thường hay giật mình khi ngủ và thường thì người lớn chúng ta hay lấy mền hay vật gì nặng đắp ngang bụng con cho con khỏi giật bắn mình. Đến khi các bé biết lật thì tự chúng sẽ muốn nằm sấp vì chúng cảm thấy nằm như vậy dễ chịu và sẽ k bị giật mình khi có tiếng động xung quanh. Và thật ra nằm sấp dễ đi vào giấc ngủ hơn! Trừ khi các bé mới ăn no thì đừng nên cho bé ngủ ngay vì với tư thế nằm sấp sẽ ép bụng làm dễ bị trớ sữa. Đó là kinh nghiệm của em vì em cũng có con nằm sấp ngủ từ 4 tháng đến giờ đấy!!!:Smiling: :Smiling: :Smiling:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2