• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé hay lấy tay đập vào đầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.29K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà mình được 8 tháng rồi. Không hiểu sao dạo này bé hay giơ tay lên đập đập vào đầu theo kiểu "đau đầu vì tiền". Mà đập mạnh lắm cơ, cứ bộp bộp ấy. Có mẹ nào có bé như vậy không? Bé làm như vậy có vấn đề gì không nhỉ? Các mẹ cho mình ý kiến nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vĩnh biệt viêm xoan với cây giao hay còn gọi là cây xuơng cá

Thương con trai bị viêm xoang từ nhỏ, đã điều trị nhiều năm với đủ mọi phương pháp mà không khỏi...

• 5 bài thuốc tự nhiên trị "má nẻ cà chua" cho bé cực nhanh

Thay vì dùng thuốc trị nẻ bôi cho con, các mẹ hãy thử áp dụng một số bài thuốc tự nhiên này xem sao...

• Trang sức của người nội trợ hiện đại

Giữa bộn bề cuộc sống nhiều gánh nặng lo toan, liệu người phụ nữ hiện đại có thể làm tròn bổn phận...

• Bé hay cho tay vào miệng !

Các mẹ giúp em với ạ. Cháu em nó có 1 tật xấu là rất hay cho tay vào miệng, mặc dù là không ngậm, nhưng như kiểu cắn móng tay vậy,cứ phải cho tay vào miệng thì mới chịu được. Mà nhắc, rồi đánh vào tay mà cũng chỉ được 1 lúc, mình không để ý là bé lại thế. Hic, tay bé thì hay nghịch ngợm linh tinh,...

• Bé hay bứt tóc, đập tay vào đầu

Bé con chị mình gần 2 tuổi rất hay bứt tóc, đập tay vào đầu. Nhiều khi gặp bé, hỏi thăm "À, Chip hả?" thế là tự nhiên nó đập tay vào đầu, bức tóc bức tai. Chơi với các bé khác, bị đánh, nó ko đánh lại, ngược lại tự đánh vào đầu mình. Bị dành đồ chơi, cũng tự đánh vào đầu mình Càng la nó...

• 1,590 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Bee
    Các mẹ ơi, bé nhà mình được 8 tháng rồi. Không hiểu sao dạo này bé hay giơ tay lên đập đập vào đầu theo kiểu "đau đầu vì tiền". Mà đập mạnh lắm cơ, cứ bộp bộp ấy. Có mẹ nào có bé như vậy không? Bé làm như vậy có vấn đề gì không nhỉ? Các mẹ cho mình ý kiến nhé.
    Chị ơi, em có đứa bạn, con nó cũng hây tự đập vào đầu thế. Nó sợ quá đưa đi khám. Bác sĩ bảo là bé bị viêm tai, phảiuống thuốc đấy. Hay chị đưa bé đi khám thử xem.
    • 1,512 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Bác sĩ bảo là bé bị viêm tai,
    Em nghĩ là không phải thế, con em lúc nào hứng chí lên thưòng lấy tay đập vào đầu mình ( VD bé đang hát, tự dưng bé thích hát to lên và nhảy nữa thế là lấy tay đạpp vào đầu mình) ra chừg rất khoái chí...
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cứ yên tâm. Con mình được 15 tháng, từ lâu cứ tự nhiên thỉnh thoảng lấy tay đập vào đầu y như mẹ Be Bee nói là theo kiểu "đau đầu vì tiền". Lúc đầu mình cũng lo lắm, nhưng không sao đâu. Cháu mình không bị viêm tai giữa, trộm vía nhanh nhẹn, lắm trò, có thể đấy là kiểu trẻ con, tay muốn đập nhưng không biết đập vào đâu, thuận tay đập vào đầu mình thôi. Đừng lo các mẹ ạ.
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con em được 2 tuổi rồi mà thỉnh thoảng nó cũng đập tay lên đầu như kiểu " đau đầu vì tiền " nhưng em thấy rất nhanh nhẹn và nghịch nữa. Hôm trước cháu bị viêm họng đi khám tai mũi họng không thấy bác sỹ bảo tai có vấn đề gì. Mà cu nhà em làm thế từ hồi còn bé, thỉnh thoảng nó còn tự đập đầu vào tường không biết cu có đau không chỉ thấy cười toe toét :4:
    • 443 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Bee
    Đọc thấy topic này em phải xem ngay, vì con gái em mới 11 tháng tuổi tự dưng gần đây cũng có kiểu 2 tay đập lên đầu như bà cụ non, và hay ngoáy tai nữa. Hôm kia vừa đi khám bác sỹ Phong ở Phù Đổng Thiên Vương, bác sỹ cũng đang chẩn đoán là viêm tai các mẹ ạ. Đau khổ cái thân em không cơ chứ, thương con quá là thương!!!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ ở webtretho!
    Bé nhà em được hơn 8 tháng rồi cũng hay lấy tay đập đầu, hai hôm nay bé bị sổ mũi, nghẹt mũi tội nghiệp quá. Bé cứ đập đầu rồi lại giật tai nữa chứ. Nếu như vậy có khả năng bị viêm tai ạ? Chắc qua tuần em phải cho bé đi khám thôi. Cảm ơn các mẹ nhé.
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đu Đủ nhà em cũng vậy bé được gần 5 tháng. Thỉnh thoảng lấy tay đập vô đầu chứ không thường xuyên. Bé ăn, ngủ vui chơi rất thoải mái. Để thứ 7 e đưa bé đi khám xem thế nào rồi đưa kết luận lên cho các bố mẹ tham khảo.
    Lịch sử chiều cao cân nặng của Đu Đủ
    13/04/2011: 3,6kg/57cm
    25/05/2011: 6kg/62cm
    25/06/2011: 7kg/66cm
    06/08/2011: 7.7kg/68cm
    06/09/2011: 8.2kg/69cm (tăng cân ít quá :Sad