Bệnh trẻ em

Bé hay khóc thét và giật mình đêm ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.98K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới tham gia diễn đàn mong các mẹ chỉ bảo. Bé em sinh được 3 tháng mà khi về đêm hay khóc thét và giật mình khó ngủ. Em đọc thì thấy có vẻ thiếu D, nên có mua loại Vitamin D3 B.O.N 200 000 UI/1 ml. Mà không biết có nên cho em uống hay chít gì được không ? Sữa em chắc cũng hơi nóng, 3 tháng mà bé được 5.4. Mà có đều cứng, lật với ngửa mặt lên tốt lắm. Thêm bệnh không chịu uống sữa ngoài, em muốn bé mập tí. Có ai có kinh nghiệm gì ? giúp em nhé, cám ơn các mẹ trước
    Hình đính kèm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Điều trị tay chân miệng hiệu quả ở trẻ nhỏ

Tay chân miệng thường ủ bệnh lâu ngày trong một tuần và có những triệu chứng khó nhận biết như:...

• Bé hay quấy khóc và giật mình về đêm, làm sao đây?

Chào các mẹ, có mẹ nào cũng bị giống tình trạng như em không? Ban đêm , Bé hay ngọ nguậy, hết quay bên này lại quay bên kia, thậm chí còn lồm cồm bò dậy , rồi bi bô. Ban ngày em không dám để con ngủ nhiều, tối trước khi đi ngủ lại lau qua người, thay quần áo cho con thoải mái. Bữa bột tối em cũng...

• Làm gì khi con chớm bệnh!

Mình đọc được bài này thấy hay hay nên muốn chia sẻ cùng các mẹ, như bản thân mình sinh con đầu...

• Sử dụng kem trộn bị dị ứng da, phải làm thế nào?

Các mẹ ơi giúp em với!!! Tuần trước đi biển chơi về da đen thui, thấy trên Facebook một em hot girl...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• Be hay khoc thet giua dem

Truoc tien xin Mod dung xoa bai em vi khg biet sao may em tu nhien khg danh tieng viet duoc Be nha em 20 thang ma ca tuan nay dem nao ngu den khoang 2-3h sang la khoc thet lon lam, cu khoang 20-30p lai khoc tiep, lam nhu vay cho den gan snag moi het. Cac me oi chi cho em lam sao de be khg khoc...

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khoai tây nhà em lúc trước cung hay giật mình! rồi có người chỉ chỗ ẩm con đi khoáng! nếu các mẹ ở SG thì chạy đến đường Điện Biên Phủ ( ngay khúc Cao Thắng ĐBP chạy lên)! đến cổng chào cũ Cư Xá Đô Thành sẽ có hẻm nằm đối diện (trước hẻm có bảng cafe Cẩm Tú) Quẹo vào chừng 50,70m co 1 căn nhà nhỏ bán thuốc bắc!!! người ta để bản là y sư ...( e không nhớ khúc sau)! chịu khó ẩm con đến chừng 1 tuần 2 tuần( phải đi mỗi ngày) thi be se ngu yên , it giật mình!! thầy lớn tuổi rồi!!! va không lấy tiền đâu!! con e giờ ít giật mình hẳn! chứ em cũng cho uống canxi gì đó!!! vẫn khóc mãi thôi!
    • 1,238 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suriluu Xem bài viết
    Em mới tham gia diễn đàn mong các mẹ chỉ bảo. Bé em sinh được 3 tháng mà khi về đêm hay khóc thét và giật mình khó ngủ. Em đọc thì thấy có vẻ thiếu D, nên có mua loại Vitamin D3 B.O.N 200 000 UI/1 ml. Mà không biết có nên cho em uống hay chít gì được không ? Sữa em chắc cũng hơi nóng, 3 tháng mà bé được 5.4. Mà có đều cứng, lật với ngửa mặt lên tốt lắm. Thêm bệnh không chịu uống sữa ngoài, em muốn bé mập tí. Có ai có kinh nghiệm gì ? giúp em nhé, cám ơn các mẹ trước
    Mẹ nó ơi cho bé uống vitamin thì cẩn thẩn nên tham khảo ý kiến và cách uống từ bs chuyên khoa nhé. Mẹ nó cố gắng bế bé ra tắm nắng buổi sớm đều đắn để bé cứng cáp và ngủ ngon, bé yêu nhà tớ đeo vòng dâu tằm với tắm nắng từ khi trong bụng nên trộm vía cứng cáp và không khóc đêm. C. Vòng dâu tằm giúp bé sơ sinh tránh giật mình, tránh ma tà, tránh khóc đêm và tránh mồ hôi trộm. Mẹ nó thử làm 1 cặp đeo cho bé xem có hết khóc đêm không nhé, nếu không biết cách làm PM tớ hứong dẫn cách cho nhé. Nếu mẹ nó không tiện làm vòng thì đặt tớ làm cho, tớ làm thêm tiền sữa bỉm cho bé iu nhà tớ. Chúc bé mau hết khóc đêm, khỏe mạnh và mau ăn chóng lớn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thanks chị nhé, em ở tp Đà nẵng luôn, hix
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

be nhà mình được 3 tuổi nhưng cũng hay giật mình và khóc vào ban đêm, mình cũng bổ sung canxi nhưng bé vẫn vậy. ai có cách nào bảo mình với