• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 59.9K Lượt đọc
  • 122 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con toi duoc 5 tuan toui.Be bu xong de len vai khoang 20 phut.Nhung sau do be van bi oc sua.Co khi ngu cung bi oc.Kham bac si khong co van de gi.Phoi chau van tot.Vay ai biet chi giup.
    Doan Hieu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé hay bị ọc sữa

Con tôi được hơn 1 tháng, ngày nào nó cũng bị ọc sữa 1-2 lần, ọc ra cả lỗ mũi, như vậy thì nó sẽ khó lên cân phải không các bạn? Bây giờ nó bú được 90-105ml, như vậy đã đủ tiêu chuẩn chưa? Mấy hôm nay có lúc nó chịu bú bình, có lúc thì giãy lên đòi bú mẹ, nếu tôi vắt sữa mẹ ra bình cho nó bú thì có...

• Thu hẹp âm đạo, trẻ hóa vùng kín không phẫu thuật có thực sự hiệu quả?

Hi các mẹ, em đang muốn các mẹ chia sẻ với em. Số là em sinh bé thứ 2 cũng được 1 năm rồi, dạo gần...

• Thực phẩm an toàn cho bé vào mùa hè

Thời tiết nóng bức khiến trẻ em mệt mỏi và dễ mắc các loại bệnh, nhất là những trẻ nhỏ dưới 3 tuổi....

• Bé 2 tháng hay bị ọc sữa

Bé nhà em hồi 1 tháng hay bị ọc sữa, thành vòi có khi ra đường mũi, nhìn thì thấy có lẫn đờm trong sữa. Đi khám bác sĩ thì cho uống Solmux Broncho thấy cũng đỡ đỡ sau vài ngày. Nhưng giờ bé hơn 2 tháng lại bị lại, nhưng đọc hướng dẫn của Solmux Broncho thì thấy không dành cho trẻ em dưới 2 tuổi...

• Cô bé mắc bệnh Down đẹp như thiên thần dưới ống kính của mẹ

Một nhiếp ảnh gia người Anh Sian Davey có con gái bị mắc chứng bệnh Down. Tuy nhiên, cô không cảm...

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con toi luc' moi' sanh cung? vay. ' , sau moi? lan` bu' sua? ddeu` oc. ra nen bac' si? khuyen moi? ban. be' bu' sua? xong thi` nen ddat. be' nam` goi' cao hoac. ddat. be' ngoi` vao` carseat dde? ddau` be' cao hon bung. be' se? khong oc. sua? , luc' be' ddi ngu? cung? cho be' nam` goi' cao chut' thi` luc' thuc' be' se? khong bi. oc. sua? . Hy vong. nhung? gi` toi trai? qua se? giup' ban. dduoc. phan` nao` .
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con toi luc' moi' sanh cung? vay. ' , sau moi? lan` bu' sua? ddeu` oc. ra nen bac' si? khuyen moi? ban. be' bu' sua? xong thi` nen ddat. be' nam` goi' cao hoac. ddat. be' ngoi` vao` carseat dde? ddau` be' cao hon bung. be' se? khong oc. sua? , luc' be' ddi ngu? cung? cho be' nam` goi' cao chut' thi` luc' thuc' be' se? khong bi. oc. sua? . Hy vong. nhung? gi` toi trai? qua se? giup' ban. dduoc. phan` nao` .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sau moi lan cho an ban nen vo nhe vao lung chau se giup cho thuc an de xuong bao tu hon.Khong nen dat be nam ngay ma nen be khoang 10.Chuc vui[/code]
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con tôi lúc mới sanh thì bi ọc sữa rất nhiều,khi đi khám thì bác sĩ cho uống Antibio cho tới tháng thứ 3 thì bị rất ít nhưng khi chuyển sang tháng thứ 4 thì bắt đầu có tình trạng ọc nhiều lại (khi ăn bột thi ko bao giờ ọc nhưng khi bú mẹ xong cho con tôi nằm thì không sao, khi ẳm thì bị ọc liền cho dù là ẳm ở tư thế nào có khi bú được khỏang nữa tiếng rồi ẳm vẩn bị) nhờ các bạn giúp dùm có cách nào trị dứt dược hay ko?
    Cảm ơn rất nhiều
    • 288 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bạn KimHuong thân mến,

Nghe bạn kể mình thấy giống trường hợp bé con của cô bạn mình lắm, cô ấy có 2 con trai đều bị như vậy và được chẩn đoán là "hội chứng trào ngược dạ dày thực quản", bệnh này liên quan nhiều đến yếu tố tâm lý, không cần chữa trị sẽ tự dưng khỏi khi bé lớn lên, mình sẽ hỏi thăm thêm cô bạn rồi thông tin thêm cho bạn biết sớm.
    Thân chào.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Be moi sinh do bao tu chua hoat dong tot nen khi bu no qua be se bi oc sua, sau moi lan cho bu ban nen am be ngan cao dau va vo nhe sau lung den khi be o xuong roi ha dat be nam xuong, ban nen cho bu it va chia lam nhieu lan cho bu, tu tu be lon len se het oc sua a`, be nao bi oc sua sau nay se so sua lam , ban hay yen tam!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Be Minh Huy tron 6 thang, nhung be chi nang co 6,5 kg thoi Me - Minh Huy lo lang lam. Vi Huy nhe can. Đieu ma Me - Minh Huy lo nhat la hien nay Be Minh Huy hay bi oc sua, ho cung oc, o len cung oc. Me - Minh Huy chi co Minh Huy la dua con dau long, nen kinh nghiem ve nuoi con con qua it oi. Mong tat ca cac ban, cac chi trao doi cung Me - Minh Huy nhe! Đe giup Minh Huy het bi oc sua.
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Rat thuong be Minh Huy vi be Ech nha minh cung rat hay bi non nhu the, nhat la giai doan be tu 6-8 thang, cho be an xong thuong phai be be dung rat lau, han che be khong nghich ngom, la het, no dua vi cu he nghich nghom hay ho het 1 ty la non ra het. Ban cho be an xong thi cung nen be be dung va vo vao lung be may cai de be ợ len thi se do bi tro day. Ban tham khao bai viet ve Non tro o tre so sinh trong muc Suc khoe di, co nhieu dieu bo ich lam day.
    • 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Nếu nhà Minh Huy ở TP. HCM thì nên đưa bé đến BS NGọc Hương - TTDD thành phố, hoặc khám tại phòng mạch tư của BS, rất nhiều trường hợp bé hay bị ọc ói - tất nhiên do sinh lý, còn bệnh lý phải đi BS khác - đã được BS Hương cho thuốc và khắc phục được.

Chúc bé Minh Huy mau hết ói, chóng tăng cân để mẹ khỏi lo lắng.
    • 235 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn thử xem lại thức ăn, hay sữa của bé có phù hợp không? nhiều lúc bé ăn không tiêu cũng bị mơi ra đó. Nếu bé còn bú sữa mẹ, bạn không nên ăn những thứ khó tiêu như nước cốt dừa , lòng heo, cua đồng ,...

Có một điều này nói ra thì hơi kỳ, nhưng bạn để ý xem thử sao : mình chỉ cho bé bú mẹ được 1 bên thôi, còn bên kia cứ bú vào là mơi ra , mà mình để ý thấy cả hai bé đều bị như nhau cả nên chỉ dùng được 1 thôi (đừng cười nghe , nhưng trẻ con có nhiều điều không nói được, là mẹ nên mình phải chiều hết...)
    • 288 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Be Au oi, Cho minh xin dia chi cua Phong mach tu BS NGOC HUONG di. Tun vua moi bi tuot 1 tuan le xong, nguoi gay nhom, lai hay bi oc nua. Minh cung muon dua Tun di BS Ngoc Huong xem sao.
    Me Tun 121202
    • 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mẹ Tủn ơi, địa chỉ thì mình không có nhưng có số điện thoại của BS Hương nè : 9351075, bạn nên gọi điện lấy hẹn trước 2 - 3 ngày nhé. BS Hương khám ngày thứ 2, 4, 6 và CN từ 16g30 - 21g30 đó. Đại khái mình chỉ đường đi thế này. Bạn đi qua cầu Trương Minh Giản , đườg Lê Văn Sỹ, đến ngã 4 LVS + Trần Huy Liệu gặp cây xăng, quẹo tay phải, đi khoảng 70mét thì gặp con hẻm nhỏ, ngoài bán quần áo nhiều, có đề phòng khám BS Ngọc Hương quẹo vào là gặp liền.

Chúc Tủn mau khoẻ, ăn nhiều để tăng cân lại nhé.
    • 288 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cam on BE AU nhieu nhe. Minh se dua Tun di kham xem sao.
    Chuc Peppe ngoan nhe.
    Me Tun 121202
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hien tai Be Minh Huy uong sua hop Enfaprow, Minh Huy khong chiu bu sua me nua, vi Me - Minh Huy it sua lam. Minh Huy lai rat kho uong sua, nhat la vao buoi sang, neu ep Minh Huy sua mot luc thi Minh Huy se oi ra ngay. Vi the buoi sang Me - Minh Huy phai nau bot cho Minh Huy an. Nhu the co duoc khong cac mẹ Cho Me - Minh Huy biet y kien nhe?
    Tuan sau len Sai Gon Me Minh Huy se den phong mach Bac Si Huong.
    Hien gio Minh Huy dang bi ho va so mui nua, chac co le do Minh Huy chuan bi moc rang.
    Me - Minh Huy
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hello Me-Minh Huy!Be Huy hay oc sua nhu vay la phai di kham bac si roi,co le do khong hap sua,bi lanh bao tu hoac bi nhiem trung mau cung hay bi oc sua lam.be 6 thang can nang 6,5 kg la hoi it do,minh hy vong Be di bac si xong la se len can vu vu do Neu co tin vui moi nho bao cho moi nguoi biet nha,dung lo lang nhieu qua,di bac si la moi viec tot dep het
    Uyen Nhi
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

HIhihiii, chào mẹ của các bé!
    Hôm nay em mới quay trở lại diễn đàn (vì đi làm mới lên net được, giải trí trong giờ làm việc chứ hong phải làm biếng đâu nhe! hihihi ), Các chị ơi, bé cua em được 4 tháng roi, là bé trai, hôm nay được 7,5 kg.
    Lúc tối này cu Tủn nhà em bị ngạt mũi, lại bị ọi sữa ( bé ọi sữa mà giống như là nín thở vậy dó, tự nhiên im re rồi ọi ra 1 loạt, rồi lại im re, tròn xoe mắt rồi ọi tiếp, em sợ muốn khóc luôn) ko ngủ dược, làm em xót ruột quá, em đọc lướt qua bài của các chị, thấy mình cũng đã làm giống như các chị chỉ dẫn, là nhỏ mũi thường xuyên cho bé, thoa dầu khuynh diệp cho bé trước khi ngủ, nhưng sao vẫn thấy không hết, em lo quá, không biết phải làm gì bây giờ!
    À, các chị ơi, em phải sanh mổ, vì bé của em ngửa mặt lên, đầu ko di xuống, mà lại bị dây rốn quấn cổ nữa chứ, nhưng bây giờ em lo nhất la sức khoẻ của bé, tại em nghe nói sanh mổ thì ko tốt cho đường hô hấp của bé. Có phải vì thế mà bé hay bị ho và ngạt mũi?
    Sẳn đây em cám ơn các chị luôn, lúc trước em mang thai, em cứ lo sao bụng em nhỏ, các chị còn nhớ không?hihi, nhưng nhờ các chị tư vấn nên em ko lo nữa, và lúc sinh cu Tủn nhà em được 3,5 kg, hihihiii...
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Moi ngay nao con cai topic CAI BUNG CUA TT.TRANG, gio nay em da co em be 4 thang roi day, nhanh that. Me Trang nuoi con kheo qua, moi 4 thang da 7,5kg roi. Ban o trong SG thu mua nuoc toi o BV Nhi Dong 2 roi nho mui cho be xem sao.
    • 415 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Các bé khi bị ho có đờm, hoặc bị ngạt , sổ mũi thì đều dễ có triệu chứng ọc thức ăn. Có lẽ vì chất nhầy trong mũi, trong họng kích thích đường tiêu hóa của bé gây nôn mửa. Chữa khỏi thì sẽ hết thôi.
    Nếu bạn đã thử các biện pháp thông dụng : nhỏ mũi thường xuyên , nhỏ dầu khuynh diệp vaò áo, yếm của bé cho bé ngửi thường xuyên (không thoa trực tiếp lên da bé có thể gây dị ứng!) được vài ba ngày rồi mà bé vẫn không hết ngạt mũi, không hết ho... cần đưa đi BS thăm khám cẩn thận, tránh để lâu càng khó trị hơn.
    Chuyện ọc sữa thì hầu như bé nào cũng bị, chẳng riêng gì con bạn, ngay cả khi bé rất khoẻ mạnh vẫn ọc sữa như thường. Sau khi ăn bạn nên vỗ nhẹ hoặc xoa nhiều lần vào lưng bé, bế đứng bé một lúc cho đến khi bé ợ hơi, thì sẽ đỡ hơn nhiều. Ngòai ra, bé vừa mới ăn xong không nên cho ngủ, nằm ngay, tư thế nằm ngang sau khi ăn cũng dễ gây ọc sữa. Làm cách nào để bé nằm trên mặt phẳng nghiêng khoảng 25-30 độ so với mặt đất sau khi ăn - là một cách hiệu quả giúp bé không ọc sữa (đây là kinh nghiệm được thử thách vói Bông tồ nhà mình).
    Xốc xáo bé quá nhiều cũng dễ gây ọc. Mình thấy nhiều nhà con mới ăn xong thì bế lên cười nói oang oang, hôn hít, chuyền tay nhau hết người này đến người khác... Những hành động yêu thương không đúng lúc như vậy tuy với ngừơi lớn là rất nhẹ nhàng, nhưng với đứa trẻ 7-8 kg thì là chắc không khác gì chơi... tàu bay lượn , phản ứng thường gặp nhất là ọe ra hết những gì vừa ăn.
    (khái niệm "vừa ăn xong" rất rộng, có thể chỉ 15 phút. Nhưng với không ít bé sau khi ăn xong cả một, hai tiếng đồng hồ, nếu bị xốc xáo vẫn có thể nôn hết sạch; lúc này nếu để ý sẽ thấy chất nôn đã được tiêu hóa một phần, do vậy mà hôi thối hơn là chất nôn khi mới ăn xong-thường có mùi chua. Vì vậy bố mẹ̣ cần chú ý tìm biết khỏang thời gian cần thiết để tiêu hóa thức ăn của con mình là bao nhiêu trước khi chơi nghịch với bé).
    Cách nhanh nhất để đánh mất tình yêu là hãy bóp chặt lấy nó
    Còn muốn giữ mãi tình yêu thì hãy chắp cho nó đôi cánh tự do
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:rolleyes: Chau Tuan Kiet nha toi khi bu hay bi oi sua ra ngoai. Nay da thang thu 2 roi. Toi rat lo cho suc khoe cua chau. Khong biet hay khoc dem co lien quan den van de nay khong? Ai co kinh nghiem hay gap truong hop nay giup toi voi Cam on !
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7