Bệnh trẻ em

Bé đi tiểu nhiều lần trong ngày

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 76.7K Lượt đọc
  • 121 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 215 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với. Con trai em 14 tháng, cháu đi tè rất nhiều. Hôm nay cháu đi đến 15 lần / buổi sáng mà không phải đái dắt đâu ạ. Mỗi lần cháu đi rất nhiều. Em không biết liệu cháu có vấn đề về thận không ? Có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này tư vấn giúp em với ạ. Em muốn cho cháu đi kiểm tra thận thì nên đến đâu ạ ? Em muốn gặp bác sỹ khám trực tiếp chứ không muốn vào viện khám đại trà. Mong tin các mẹ nhiều. Cám ơn các mẹ nhiều ạ !!!

• 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Ớt nhà tớ cũng tè nhiều nhưng không đến 15 như bé nhà mẹ.Tớ thấy mẹ tớ bảo có khi trong người bé nóng T_T mà ko tin tửong lắm nên đâng định cho bé vào VP khám

• 63 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Con mình mới 10 tháng mà cũng đi tè nhiều như con mẹ nó vậy. Mình cũng thấy lo lắng không biết bé có vấn đề gì không. Hay là do bé ăn đồ ăn loãng (cháo, sữa ) nên mới như vậy?

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nên cho bé đi kiểm tra thận xem sao? Một buổi mà đi tới 15 lần là quá nhièu đấy bạn ạ

• 133 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Các mẹ ui, bé nhà mình từ bé đã đi tè rất nhiều, đợt này còn đi nhiều hơn nữa. Mình đọc báo và tìm hiểu thông tin thì những bé gần 19 tháng như bé nhà mình một ngày chỉ đi tè khoảng 7 - 8lần/ngày nhưng bé nhà mình thì đi rất nhiều. Có ngày bé đi 15-16 lần/ngày, mình lo quá không bít có sao không nữa. ngày đã vậy đêm bé cũng đi nhiều nữa, mỗi đêm dậy bỉm đều nặng và thường bị tràn ra ngoài quần nên phải sử dụng 2bỉm/đêm(bé nhà mình rất thích uống sữa tươi và nước nhiều khi đi ngủ). Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với...

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 1,5 tháng, đi tiểu nhiều ngày khoảng 20 lần như vậy có nhiều không các mẹ, Thanks

• 62 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Con em từ khi sinh ra bé đã tè nhiều lần trong một ngày mỗi lần chỉ tè ít thôi chỉ đủ ướt nhưng liên tục bây giờ thì bé đã được bốn tuổi rồi tè cũng ít hơn nhưng so với các bạn cùng lớp thì bé vẫn tè nhiều nhất mà lại còn hay bị tè dỉm ra quần.

• 402 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Con mình từ bé đến lớn cũng tè nhiều, do bé uống nước và sữa nhiều. Chỉ những hôm trời nóng ra mồ hôi nhiều là bé ít tè thôi.

• 905 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

yếu tố tâm lý cũng góp phần đó chị
    Hum trc em đưa cháu em đi khám, bs khám kĩ càng, thử nc tiểu, nội soi...v.vv.... đủ các bước kết luận bình thường, nên bs quát nó 1 trận, về sau thấy đỡ nhìu roài. BS giải thik vs em là cháu nó bị tâm lý, cứ sợ sắp vào lớp, hay lát nữa đang ngủ mà phải chạy đi tè nên cứ muốn ráng ráng lần chót, cứ vậy hoài thần kjnh nó tạo thành nếp nhăn thói quen j j đấy, cứ thế muốn làm j, bất kể, cháu muốn xem tv cho trọn vẹn, muốn ngủ cho trọn giấc,.... cũng nhấp nha nhấp nhổm tìm cách tháo hết nc trong bọng ra để an tâm, riết quen, an tâm đâu ko thấy, thấy khổ sở vô cùng :Silly:
    ......Có một cái gì đó....nhẹ tênh...........

• 19 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé 2 tuổi rưỡi mà hàng ngày đi tè cũng tương đối nhiều mà mỗi lần bé đi ít lắm, như vậy thì có bị bệnh gì không các mẹ nhỉ? Các mẹ có cách gì để tập cho bé thói quen đi tè không?

:Rose::Rose::Rose::Rose:
    Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh, Bi là cây nến hồng........Ba ngọn nến lung linh....