Bệnh trẻ em

Bé đi ngoài phân sống

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 136K Lượt đọc
  • 399 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái tôi hôm nay được 4 tháng rưỡi, bé nặng hơn 10kg rưỡi. Thời gian vừa qua bé cũng đi ngoài phân sống. Tôi đã cho bé uống men tiêu hóa những tôi vẫn chưa thấy hết. Tôi rất mong ai biết chỉ cho tôi cách chữa trị (vì con tôi còn quá nhỏ nên tôi không muốn cho bé uống thuốc tây).
    Cảm ơn nhiều

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bi La

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái tôi cũng vậy, bé đã được 4 tháng rưỡi, hiện bé được gần 11kg, thời gian vừa qua bé cũng đi ngoài phân sống. Tôi có cho bé uống men tiêu hóa những vẫn chưa thấy bớt. Vì bé còn nhỏ quá nên tôi không muốn cho bé uống thuốc tây.

• 1,310 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn cho mình với.
    Cu Ghẹ nhà mình hôm nay được 4 tháng. Cháu bị đi ngoài từ mấy ngày hôm nay.
    3 hôm đầu, cu đi ngoài toàn nước, ngày 3-4 lần. Mình đã cho uống búp ổi, nước cà rốt với gạo rang, kèm theo mỗi ngày 1 gói men tiêu hóa Biosubtyl.
    Đến hôm nay thì ko còn ra nước nữa, ngày 3-4 lần, phân nhầy nhầy, có màu xanh (xanh hơi gợn vàng). Hơn nữa cháu đi mỗi lần ko nhiều, cứ són són ít một.
    Mình ko hiểu thế có phải là bị phân sống ko, và bây giờ chữa thế nào.
    Mình sốt ruột quá, vì 3 tháng đầu cháu tăng cân tốt. Lúc sinh cháu được 2,9kg. Đầy tháng được 4,5kg; 2 tháng sau mỗi tháng tăng 1,2kg. Thế mà tháng này tăng được có 4 lạng thôi.:Crying::Crying::Crying::Crying:
    Buồn quá. Mình lại sắp đi làm. Muốn chữa cho con dứt điểm để đi làm cho yên tâm vì lúc đó chắc chắn cu sẽ phải ăn sữa ngoài. (Cháu bú mẹ hoàn toàn từ lúc sinh đến giờ).

Mong các mẹ giúp mình với. Hoặc có trường hợp bé nào giống với nhà mình thì mẹ bé góp ý với mình với.
    Mong các mẹ lắm
    ĐỆ NHẤT THẢO MAI CÔNG TỬ CỦA GIA TRANG 111A3 ĐẠI KIM
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss::Kiss :

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac me
    Con em bi coi xuong va suy dinh duong cac me a, no duoc 1tuoi roi nhung nang co 8kg thoi, em da cho di VDD kham va tu van, nhung vi cu cau uong khang sinh nhieu qua nen bi di ngoai song phan, nghe nhieu nguoi mach hien nay em dang cho uong men vi sinh cua benh vien Bạch Mai, trộm vía từ hồi cu cậu uống cũng đỡ, ngày đi ngoài 2 lần thôi, uống cũng gần được 1 tháng rồi, ngoài ra em còn cho ăn thêm một hộp Petit mỗi ngày, ngày uống được 300ml sữa Phisiolac của Pháp, nhưng làm sao để chữa dứt điểm được thì em chưa biết, các mẹ có kinh nghiệm xin chia sẻ thông tin để em học tập với ạ, và có thể dùng loại sữa gì phù hợp cho trẻ suy dinh dưỡng, đi ngoài sống phân, để cháu chữa được SDD và lên cân ?
    :Sad:

• 56 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Con trai mình bị sống phân từ lúc ăn bột (8 tháng), chữa chạy các kiểu cuối cùng uống Cansua 3 khỏi hẳn và lên cân tốt. Bạn thử cho con uống 01 tháng xem nhé. Chúc bạn thành công.

• 209 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em đã cho bé ăn đủ thứ, lúc thì ăn bột ngoài rành cho bé đi ngoài, lúc thì tự ninh cháo rồi xay lọc thành bột cho bé ăn... bé ăn sữa ngoài cũng bị đi ngoài , trừ bú sữa mẹ thì ko bị..... Me nào có cách j bảo em với em phân vân quá..................
    Giấc Mơ Giản Đơn.........

• 301 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cubi06 Xem bài viết
    Em đã cho bé ăn đủ thứ, lúc thì ăn bột ngoài rành cho bé đi ngoài, lúc thì tự ninh cháo rồi xay lọc thành bột cho bé ăn... bé ăn sữa ngoài cũng bị đi ngoài , trừ bú sữa mẹ thì ko bị..... Me nào có cách j bảo em với em phân vân quá..................
    Mẹ cu bi ơi, mình cũng đang đau đầu với bệnh của bé đây. Theo mình biết bị phân sống thì bạn cho bé uống Bioacimin, thuốc này cung cấp vi sinh có ích cho hệ tiêu hóa. Bé nhà bạn mấy tháng rồi, mình đi khám dinh dưỡng bs bảo là cho bé ăn sũa chua ấy, sẽ hạn chế bị đi phân sống hơn.
    Chúc bé ăn nhanh chóng lớn nhé. Output ngon lành ( mềm mịn) để mẹ nó yên tâm công tác :Smiling:

• 483 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bạn nên cho con đi khám, BS cho đơn thuốc về uống cho an tâm. Ngoài ra, bạn có thể cho con uống nước cà rốt, rất tốt cho đường ruột của bé! Chúc bé sớm khỏi bệnh!

• 58 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mỗi lần bé nhà mình bị phân sống, mình cho bé ăn thuốc cam Tùng lộc Hàng bạc (mua ở cửa hàng trên phố Khâm Thiên), đồng thời giảm lượng đạm trong bữa ăn.