• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé đi ngoài phân sống

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 146K Lượt đọc
  • 401 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Các mẹ ơi bé Minh nhà mình từ lúc sinh ra đến giờ mình theo dõi thấy phân có lợn cợn như phấn hoa, mọi người hay bảo là bị phân sống, mình hỏi bác sĩ bảo là không sao vì mỗi ngày bé đi ngoài 1-2 lần và nói chung thường là khá đúng giờ, nhưng tháng thứ hai này bé lên cân hơi ít, 8 lạng. Có mẹ nào biết về vấn đền này thì làm ơn phổ biến kinh nghiệm giùm với. Cám ơn nhiều nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những mẹo chữa bệnh mẹ áp dụng là hại con

Cũng là một bà mẹ nuôi con nhỏ nên việc cảnh báo nguy hại đến con là mình thường sưu tầm lại để tùy...

• Bé 5.5 tháng bị nôn liên tục + đi ngoài phân sống

Bé nhà mình 5.5 tháng, bắt đầu tập ăn bột sữa được 2 tuần, phân bình thuòng vẫn tốt, nhuyễn và màu vàng sậm. Bé vốn không nôn trớ bao giờ. Bống nhiên 2 hôm nay bé nôn rất nhiều, cứ ăn vào là nôn. Bình thường 1 cữ bú ăn khoảng 120, nhưng mình chỉ cho ăn 30 hoặc 60, nhưng ăn xong mấy phút là bé nôn...

• bé đi ngoài phân sống

Chào bác sỹ! Xin bác sỹ cho em hỏi về em bé nhà em. Chả là cháu rất hay bị đi ngoài phân sống. Hiện nay cháu được 16 tháng rồi, mà cân nặng có gần 10kg. Cứ một thời gian cháu lại bị đi ngoài phân sống vài ngày. Chỉ tự nhiên bị đi, ngày 2-3 lần, phân lổn nhổn, chỉ có mùi chua chua, nhìn vẫn thấy...

• Cậu bé 11 tuổi bị ung thư não khiến các bác sĩ phải cúi đầu

Một cậu bé mắc bệnh ung thư não đã khiến các bác sĩ phải cúi đầu tôn kính trước sự ra đi của em bởi...

• Giải pháp cho bé lười vận động

Trẻ em ngày nay thường thích chơi điện tử, xem tivi hơn là vận động ngoài trời. Điều này hoàn toàn...

• 226 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bé nhà bạn ngày đi chỉ 1-2 lần mà lại lợn cợn như vậy thì mình nghĩ là không sao đâu, bạn đừng lo. Theo kinh nghiệm của mình như thế không phải là phân sống đâu, mà người ta gọi là "hoa cà hoa cải" (phân có nước và nhiều tép có mùi nồng đặc trưng, bạn theo dõi xem có đúng như thế không), ở bé 1-2 tháng như thế là tốt.
    Nếu là phân sống thì chỉ toàn như nước thôi, màu xanh và có mùi khác lạ (gần như là tanh ấy, vì đây là ở bé sơ sinh toàn bú mẹ nên không hẳn là tanh , khó tả lắm...)
    Tháng thứ 2 mà bé tăng 8 lạng là bình thường , không nhiều cũng không ít đâu, các tháng sau có thể bé sẽ tăng bù đấy, vì 2 tháng đầu bé phải tiêm phòng nhiều mũi đau lắm.
    Chúc bé khỏe mạnh, bụ bẫm.
    LanBống (HN)
    • 1,896 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Cac chi oi giup em voi. Be My nha em duoc 7 thang tuoi, cach day 1 thang be bi di ngoai, em cho uong smecta & antibio, sau do be do. Hien em dang cho be uong men tieu hoa cua Benh vien Bach Mai nhu cac chi mach va sua Pelargon nhung be van di ngoai ngay 2 lan, phan be doan dau thi binh thuong, doan sau thi nat va co mui chua. Em dinh cho be di kham BS Khanh o Hang Hom do. Co chi nao co kinh nghiem gi chi bao em voi, em sinh chau lan dau nen cha co kinh nghiem gi ca. Mong cac chi giup voi. Em xin cam on.

Me My.
    • 18,631 Bài viết

• 11,477 Được cảm ơn

Chị Yen-sunrise ơi, em bé của chị 7,5 tháng rồi nên chắc đã ăn bột được, chị nấu cháo với cà rốt rồi xay thật nhuyễn cho bé ăn thử xem sao vì carot hay dùng vào các trường hợp như vậy.
    Chị ở HN k biết có mua được Hồng xiêm k , trong miền Nam gọi là Saboche, nếu mua được quả này về chị cũng xay nhuyễn rồi cho bé ăn như ăn các loại trái cây khác vậy.Quả này rất hay kể cả người lới bị tiêu chảy ăn vào cũng sẽ khỏi.
    Nếu bé vẫn k hết em nghĩ chị đưa bé đến khám BS cho yên tâm vì bé còn nhỏ nên các loại thuốc dùng nên có chỉ định của BS.
    Chúc bé nhà chị luôn khoẻ nhé.....
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, Bống nhà em hình như có vấn đề về tiêu hoá, buổi sáng ị phân bình thường, nhưng buổi chiều lại ị phân hơi sống (nước +các hạt trắng). Bống đã được 4,5 tháng rồi, em đã bắt đầu cho ăn nước cháo + sưa. Các mẹ ơi, có cách nào giúp em vợi !
    • 278 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

xin chao , rat vui vi duoc noi chuyen voi ban day. ban la nguoi co cung ten voi minh day, ko sai mot chu. van de ban hoi thi minh nghi day la do be dang chuyen giai doan thoi. sao ban ko cho an sua chua nhi o thang nay co the cho be an sua chua duoc roi day. minh ko biet la ban se cho an cua hang nao nhung truoc day con trai minh bat dau an cua nestle do ! cho an di roi se ho tro tieu hoa cho be nhieu hon.
    bay gio thi ban cho an nuoc chao, minh nghi hat trang do chac tu chao ma ra day. cung giong nhu khi minh doi sua cho con co mot thoi gian phan cua be se co mau khac , sau do se on dinh dan. ok !
    me yeu con !
    • 251 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

cac me oi, con em bi di ngoai phan song. Trong phan co hat sua trang va mui hoi chua. vay co loai men nao tri duoc khong nhi. Em cho uong biofidin. Nhung ngung t
    no lai bi. BE nha em duoc 7.5 thang roi. Cac me cho loi khuyen voi. Th
    ks cac me.
    • 1,603 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Me Nhim oi, em phai theo doi con day, dang co dich di ngoai do vi rut mua dong o tre em, cac vien nhi deu qua tai. Em co the cho con uong them Antibio (day la loai thuoc co phan) neu be di nhieu lan trong ngay thi em phai cho be uong vien sui chong mat nuoc va dua be den kham bac sy ngay. Dang co dich em hay giu cho con nhe. Ma nha em o dau de chi GT BS rieng cu be nha chi cho
    nha BS ay o cay Giay, co ay lam o BV Dong da( BS truong khoa nhi day)
    _____
    Me Baokhanh(Bin) HN 0904239026
    • 383 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

BÉ nhà mình đợt vừa rồi cũng bị đi ngoài, phân chua nhưng không có hạt trắng. Mình gọi BS đến nhà thì anh ấy nói có đến khám cũng không nói gì đựoc, giờ phải đem phân của bé đi xét nghiệm, phải đọc kết quả anh ấy mới dám chẩn bệnh cho thuốc. Không biết có phải BS nào cũng bắt vậy không? Nên mình thấy nếu cẩn thận bạn cứ lấy mẫu vào một cái hộp sạch rồi đưa đi xét nghiệm ở Viện Nhi hoặc Bạch mai xem.
    Quên không hỏi, bé bị bao lâu rồi?
    NQM (HN)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 499 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn có thể cho bé uống Neopeptin - cái này chữa phân sống và có mùi rất tốt. Cho bé uống thêm sữa Perlargon và ăn nhiều sữa chua có bổ sung men lactobacillus (hoặc uống men tiêu hoá lactofort của Pháp cũng chứa men này) để phục hồi men đường ruột cho bé. Cái này mình áp dụng cho Kucku nhà mình thấy hiệu quả!
    • 251 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hom thu 6 em den kham bs Khanh o Hang Hom do, bác si ke cho ướng neopeptin va mót loai thuốc bột nữa đóng trong lọ con con cua viên sinh học gì do của Việt Nam, em quen béng mất tên rồi. Bé không đi phân sống nữa. Đến đó khám em thấy các mẹ khác bảo BS hay cho uống cái men đấy lám.
    A, em muốn hỏi các mẹ nữa là bé Nhím xương kêu răng rắc như người già vậy. Không hiểu như vậy có phải bé thiếu chất gì không? Em thấy ban em bảo có thể la bé thiếu vitA. Hồi tháng 6 phường kêu gọi đi uống vít A thì bé còn nhỏ. Bi h thì lỡ mất rồi. Cũng đứa bạn em đấy bảo bs kê cho nó uống vít A thêm. Không hiểu là có đúng vậy không các mẹ nhỉ.
    To me be Bin : mẹ cho mẹ chau xin cái Đt của BS đó đi. cũng ko thừa mà/ Mẹ cháu chưa quen bs tiêu hoá nào đến khám tận nhà cả. Mẹ cháu sưu tầm các bs luôn. Đề phòng mà/ Hehe/
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác ơi giúp em với, Bống nhà em hai ngay hôm nay cháu đi ngoài thì thấy bị sống phân trông như là cặn sữa vậy. Cháu được hơn 2 tháng và đang ăn sữa mẹ. Có bác nào biết hãy chỉ giúp em với cách chữa và phòng với.
    Em xin cảm ơn.
    hoantu2001@yahoo.com(online)
    • 288 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Chị ơi con nhà em cũng bị sống phân đến gần 1tuaanf nay rồi,lúc đầu nghĩ do uống kháng sinh bị rối loạn tiêu hoá nên không khám không uống thuốc,chờ tự khỏi,nhưng cuối cùng dẫn đến đầy bụng ,ăn vào là nôn nữa đây này.Em cho đến bác sỹ Lâm 88 hoà mã,uống thuốc 2ngayf rồi,hết nôn ,hết đi ngoài nhưng vẫn sống phân,em vẫn đang tiếp tục cho uống đây.Em nghĩ chị nên cho cháu đi khám đi,lạnh này chắc phải đi taxi rồi.Chij cũng có thể đến Giáo sư Khánh 20 Hàng Hòm,chuyên trị tiêu hoá ,em chưa khám pwr đó bao giờ nhưng nghe nói vậy đó chị ạ.Chucs con chị mau hết bệnh nhé.
    • 389 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp vơi. Mấy hôm nay nhóc nhà mình bị đi ngoài phân sống (cũng không biết có phải sống phân nữa không?) Nói chung là lỏng, màu xanh, mà thấy còn nguyên cả rau, chả thấy tiêu gì cả, lại không mùi lắm. Không biết nên cho uống gì. Có nên cho uống Neopeptine không nhỉ. Mà nếu cho uống chì uống trong bao lâu. Các mẹ chỉ giùm với.
    • 139 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Sao bạn không mang con đi khám, làm xét nghiệm phân rồi theo toa của BS mà cho bé uống chứ, minh chẳng dám tự cho bé uống thuốc đâu.
    Mà bạn chẳng ghi thông tin bé bạn sinh lúc nào, bạn ở đâu trong phần hồ sơ thì các mẹ khó giúp bạn lắm đó.
    • 137 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ bé Pizza ơi, thunguyet nói đúng đấy, bạn nên gặp b/s để tư vấn đi, đừng cho bé uống mà không có sự kê đơn của b/s nhé. Nếu bạn ở Hanoi thì mail cho mình, mình sẽ cho bạn địa chỉ 1 b/s trưởng khoa tiêu hoá viện Nhi.
    • 806 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pizza
    Các mẹ ơi giúp vơi. Mấy hôm nay nhóc nhà mình bị đi ngoài phân sống (cũng không biết có phải sống phân nữa không?) Nói chung là lỏng, màu xanh, mà thấy còn nguyên cả rau, chả thấy tiêu gì cả, lại không mùi lắm. Không biết nên cho uống gì. Có nên cho uống Neopeptine không nhỉ. Mà nếu cho uống chì uống trong bao lâu. Các mẹ chỉ giùm với.
    Pizza ơi, bạn cho con uống thử Thuốc Cam hàng Bạc đi. Con mình từ lúc uống trộm vía không bị phân sống nữa.
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo
    • 486 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me beBi
    mẹ bé Pizza ơi, thunguyet nói đúng đấy, bạn nên gặp b/s để tư vấn đi, đừng cho bé uống mà không có sự kê đơn của b/s nhé. Nếu bạn ở Hanoi thì mail cho mình, mình sẽ cho bạn địa chỉ 1 b/s trưởng khoa tiêu hoá viện Nhi.
    Mẹ bé Bi ơi, mẹ post số điện thoại cua BS đó lên cho các mẹ cùng biết đi
    • 389 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Meminhmoc oi, thuốc Cam Hàng Bạc có khó uống lắm không và mua ở đâu thì tốt
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị, bé nhà mình hiện nay được 28 tháng , từ tháng thứ 14 đến nay thường hay đi phân sống , có lúc màu bùn nhạt sáng , mới đây lại có màu vàng sáng nhạt có lúc có lọn có lúc không thành lọn ,lổn nhổn rau ,tra'i cây ( cứ vài ngày thì lại bị vài hôm).Cháu ăn gì đều thải ra thức ăn nấy. Mình đả đi nhiều BS để điều trị , dùng nhiều loại men tiêu hóa như:antibio, neopeptin, motilium,mylom mà vẩn không hết . Trước dây con trai lớn mi`nh đã tư`ng bị như vây, và bị suy dinh dưởng , bác sĩ ánh hoa cho cháu uống 1 dạng thuốc corticoic liều cao 4viên /nga`y ke`m calcium. Mổi đợt điều trị là 2 tháng dùng thuốc corticoic liên tục Hiện nay cháu nhỏ bị giống anh nó , tuy nhiên so với anh ,cháu nhỏ có đở hơn la` chưa dến nổi bi suy dinh dưởng vì dù sao mình củng có kinh nghiệm chăm sóc cháu hơn cháu đầu nhưng nếu để lâu mi`nh sợ cháu sẽ bị giống anh nó, mình củng không muô'n cho cháu du`ng corticoic vi` sơ dộc,các chi có biết cách khác nào dể giúp cháu không ? mình rất lo về bịnh của chau.Giúp mình với các chi nhé.
    Thu Thuy