• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé đi ngoài nhiều lần trong ngày, có sao không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 103K Lượt đọc
  • 336 Trả lời

• 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Bé nhà mình được hơn 7 tháng, ngày đi ị 3-4 lần, phân lúc đẹp lúc không, nhưng thường là ướt chứ không thành khuôn. Mình đã cho dùng men tiêu hóa 5 ngày mà không thay đổi. Liệu có phải do cách mình nấu bột không các mẹ nhỉ? Mình rầu ruột vì vụ đi ị của con quá chừng chừng.
    • 270 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi mới sinh ị 10 lần/ngày, mình sợ con (con đầu lòng) bị tiêu chảy nên ẳm ra bs nhi họ cho uống thuốc đấy, sau này mình mới biết là bé bú sữa mẹ thì ị như thế là bình thường, vậy mà bs không tư vấn cho mình lại bắt cháu uống thuốc khi mới sinh đươc 2 ngày tuổi. Đến tháng thứ 5 cháu vẫn còn ị 5-7 lần/ngày đấy (bú mẹ hoàn toàn)
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé mình được gần 6 tuần, tháng đầu bú mẹ, nhưng sau đó bé bị vàng da do sữa mẹ nên bé bú ngoài, hiện tại bú mẹ lại được rồi nhưng mẹ con ít sữa nên bé đang bú cả sữa công thức lẫn sữa mẹ.
    Bé nhà mình k hiểu sao di ị rất nhiều lần, trên 10 lần ngày & hay són ra tã nữa, lau đít hoài, thấy sốt ruột ghê, không biết như vậy có sao không nhỉ, mình thấy lo lo.
    Đi bác sỹ khám thì bs có cho uống Ostram, bs nói là uống thuốc này sẽ đi ít lần lại, mình k hiểu lắm, chắc tại thuốc này hay gây táo bón nên bé sẽ đi ít lần hay sao.
    Mẹ nào có kinh nghiệm mấy vụ này giúp mình với, minh cứ lo lo, k biết bé có bị sao không?
    • 534 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Bé đi ngoài nhiều là có vấn đề đấy Mẹ bé bi ơi.Nếu bé bú mẹ mà đi nhiều thì mẹ nên coi lại thực đơn hằng ngày của mẹ đi,mẹ có ăn đồ mát quá không?Còn nếu bé bú bình thì mẹ nên coi lại việc vệ sinh bình sữa cho bé có đảm bảo không?Bé nhà mình có 1 thời gian cũng đi ngoài nhiều,khoản 5-6 lần/ngày.Về sau phát hiện nguyên nhân là do người giữ trẻ không vệ sinh bình sữa sạch sẽ gây ra bệnh tiêu chảy của bé.Bình sữa của bé mỗi ngày nên luộc trong nước sôi từ 15-20' để đảm bảo sạch khuẩn(nên đổ nước ngập hết bình sữa).Mẹ thử vệ sinh bình sữa xem sao.Thấy bé thương quá.
    • 2,577 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me bé bí Xem bài viết
    Bé mình được gần 6 tuần, tháng đầu bú mẹ, nhưng sau đó bé bị vàng da do sữa mẹ nên bé bú ngoài, hiện tại bú mẹ lại được rồi nhưng mẹ con ít sữa nên bé đang bú cả sữa công thức lẫn sữa mẹ.
    Bé nhà mình k hiểu sao di ị rất nhiều lần, trên 10 lần ngày & hay són ra tã nữa, lau đít hoài, thấy sốt ruột ghê, không biết như vậy có sao không nhỉ, mình thấy lo lo.
    Đi bác sỹ khám thì bs có cho uống Ostram, bs nói là uống thuốc này sẽ đi ít lần lại, mình k hiểu lắm, chắc tại thuốc này hay gây táo bón nên bé sẽ đi ít lần hay sao.
    Mẹ nào có kinh nghiệm mấy vụ này giúp mình với, minh cứ lo lo, k biết bé có bị sao không?
    Con mẹ này y chang như con mình. Chữa cũng vất vả lắm đấy nhé. Bạn thử các cách sau nhé:
    1. Kiểm tra vệ sinh đồ ăn của con: bình sữa, cốc thìa,
    2. Kiểm tra sữa mẹ: xem có dị ứng vơi sữa mẹ không? Sữa mẹ có béo quá không?
    3. Cho bé đi khám, thử phân. Có kết luận thì uống thuốc.
    Còn mình sau thử nghiệm 3 cái trên, kết luận uống thuốc ông lang ở nguyễn thượng hiền thì khỏi. mẹ nhẹ cả người.

• 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng cẩn thận mấy vụ vệ sinh lắm. Bình sữa thì tiệt trùng hằng ngày. Chắc mai cho bé đi khám cho chắc ăn. Cám ơn mọi người đã chia sẻ nhé.
    • 731 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc trước cũng ị nhiều và són ra tã lắm, nhưng đến khoản 2 tháng là tự động hết. ị thì ngày 1 đến 2 lần, có khi 2 ngày 1 lần, nhưng để an tâm bạn cho bé đi khám đi.
    • 534 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Hôm nay Mẹ bé bí đã đi khám cho bé chưa?Thấy thương mấy bé quá.Bé nào đi ngoài nhiều cũng mau xuống sức cả.Mong cho bé mau chóng khỏi bệnh.Măm măm nhiều để mau lớn."Ước gì các mẹ có thể bệnh thay cho các con yêu".:Clown:
    • 210 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bé đi ị nhiều lần có 2 nguyên nhân: 1 là do sữa ngoài (có 1 số sữa chứa nhiều phospho quá nên khi dùng bé hay đi ngoài) phải thay đổi sữa, 2 là do sữa mẹ ( người mẹ ăn nhiều thứ mát quá như bầu bí, dưa chuột, khoai lang...) bạn phải tránh thức ăn này, nếu bé bạn còn bú bạn mua hồng xiêm vầ mà ăn sẽ ra rất nhiều sữa mà bé cũng tịt luôn cái khoản đi ngoài, có điều là thấy bé ko đi nữa rồi thì ko ăn nữa keo cháu táo bón
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cái này thì đích thị là bé nhà mình rồi. Mình nuôi sữa bé hoàn toàn bằng sữa mẹ trong 4 tháng đầu, mình ăn uống kiêng khem rất cẩn thận, cũng thay đổi chế độ ăn rồi theo dõi vậy mà bé vẫn đi ngoài rất nhiều lần toàn hoa cà hoa cải, xì xoẹt suốt ngày từ khi sinh ra.Nghe mọi người bảo là xì xoẹt thì chóng lớn, nhưng sự thật là bé tăng kg chậm, rất còi, hấp thụ thức ăn kém.Đến bây giờ cũng ko hiểu tại sao nhưng mình nghĩ là do đường ruột của bé kém.Lúc bé được 4 tháng mình đi làm, giao bé cho bà trẻ trông. Bà trẻ kêu trời lên, bảo mua Smecta cho bé uống. Bé uống 1 gói thì ko còn như vậy nữa, cho uống thêm vài ngày thì khỏi.Các mẹ khi có bé bị như vậy hoàn toàn có thể cho bé uống Smecta để điều trị, đây là men tiêu hóa. Men tiêu hóa có 2 loại: loại giúp kích thích tiêu hóa và loại bảo vệ đường ruột. Smecta hoàn toàn ko có hại và ảnh hưởng gì tới bé vì có tác dụng bao niêm mạc ruột lại, giúp bảo vệ đường ruột. Chị họ mình là Trưởng khoa Dược của Bệnh viện thuốc Tây đã hướng dẫn như vậy.Smecta dạng bột, của Pháp, hòa với chút nước cho bé uống. Giá mình mua năm ngoái là 3k/gói thôi. Liều dùng các bạn xem theo tờ hướng dẫn để cụ thể với bé của mình. Lâu mình quên rồi.Mình chia sẻ với các bạn để bớt lo lắng. Hãy cứ cho bé dùng thử Smecta.
    • 270 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

con mình đến 5 tháng còn ị ngày 5-6 lần, bé bú mẹ hoàn toàn
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm nay mình đã đưa bé đi khám, bs cho bé uống men tiêu hóa, để mình cho bé uống vài ngày xem sao.Cám ơn các mẹ đã chia sẻ nhé. Mẹ Tun oi, hồng xiêm trong nam gọi là trái gì vậy, bạn biết ko ?
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình từ khi sinh ra đến lúc 1 tháng cũng đi xì xoẹt 1 ngày rất nhiều lần, mỗi lần chỉ 1 chút thôi, nhưng gần đây thì không đi nhiều như vậy nữa, ngày chỉ 1 đến 2 lần thôi, nhưng mỗi lần rất nhiều, phân dạng lỏng gần như nước và phun ra như kiểu đi ngoài ấy. Mình đang rất lo không biết có phải bé bị đi ngoài không. Bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn. Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với. Many thanks
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi hôm nay đọc topic này mình mới biết bé nhà minh hôm nay là được tròn 3 tháng mà cũng đi nhiều lần lắm và cả són nữa. Bé bú mẹ đôi khi thêm 1 hoặc 2 bình sữa ngoài ( Similac ) mình cứ tưởng không sao thế này thì gay rồi, mình một ngày ăn 3 bữa thì có giò heo với đu đủ xanh cả 3 chưa kể có khi còn ăn thêm rau lang luộc nữa đấy. Không biết có phải mình ăn giò heo nhiều không các mẹ nhỉ.
    • 1,673 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Bé nhà mình hơn 1 tháng cũng ị khoảng 6-7 lần một ngày, dưới 1 tháng thì ngày nào cũng 10 lần, bác sỹ bảo như thế là hoàn toàn bình thường. Mình cũng cho bé bú bình hoàn toàn. Đến bây giờ sang tháng thứ 2 bé một ngày ị 2 lần. Bạn nên để ý phân của bé, nếu phân lỏng toàn nước và có bọt trắng kèm theo thì mới sợ, lúc đó bé xem lại chế độ ăn của mẹ có gì lạ không. Bình sữa thì phai tiệt trùng trước và sau khi bé ăn.
    :Smiling:LOVE IS AROUND:Smiling:
    • 270 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hồng xiêm có phải là quả na không các mẹ????
    • 282 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

bé nhà minh cũng bị nhw vậy, mình cũng rất sốt ruột và đưa bé đi khám, BS cho uống thuôc nhưng vẫn vậy và bé vẫn lên cân đều, trộn vía tháng đầu lên 1,8kg nên mình cũng ko lo lắng nữa, tại đi khám BS sau họ bảo nếu bé không quấy khóc và lên cân thì đó là bình thường, còn số lần đi ỉa sẽ giảm dần khi bé lớn, các mẹ đừng quá lo nhé
    • 65 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tít tốp Xem bài viết
    Bé nhà mình từ khi sinh ra đến lúc 1 tháng cũng đi xì xoẹt 1 ngày rất nhiều lần, mỗi lần chỉ 1 chút thôi, nhưng gần đây thì không đi nhiều như vậy nữa, ngày chỉ 1 đến 2 lần thôi, nhưng mỗi lần rất nhiều, phân dạng lỏng gần như nước và phun ra như kiểu đi ngoài ấy. Mình đang rất lo không biết có phải bé bị đi ngoài không. Bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn. Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với. Many thanks
    Bé nhà mình cũng vậy đấy. Mọi người bảo như thế là bình thường
    • 255 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thằng lớn nhà mình hồi mới sinh nó cũng đi rất nhiều ngày một lần, thậm chí vừa bú mẹ vừa output, cả ngày lẫn đêm, mình hỏi người lớn thì họ nói những bé như vậy mới mau lớn không có gì phải lo và mình cũng không đưa con đi bác sĩ. Đến bây giờ bé đã hơn 4,5 tuổi rồi. Nếu bé kèm theo những triệu chứng khác như sốt, nôn...mới cần đi bác sĩ. Các mẹ yên tâm nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em cũng bị như vậy,tháng t2 rồi mà đi í cứ gọi là liên tục,lần nào thay bỉm cho con cũng thấy có ít phân,đít lúc nào cũng ướt và đỏ,thương con lắm mà ko biết làm thế nào?có mẹ nào biết ko nên ăn nhưng đồ ăn gì ko ạ?em thì chỉ ko ăn đồ tanh thôi ạ,rau cải nữa.ko biết còn ko ăn gì nữa ạ.Các chị biết chỉ cho em biết với ạ/