• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé đi ngoài nhiều lần trong ngày, có sao không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 336 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 61 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chia sẻ chút kinh nghiệm, hi vọng giúp j được các bé, Nhóc nhà mình giờ 18 tháng, trước cũng xì xoẹt suốt ngày 3-4 lần, phân đi ko thành khuôn, ăn rất tốt nhưng còi dòm . Mình cũng đã cho dùng men tiêu hóa dạng ống của Pháp cũng ko ăn thua. Bé bị tới 3 tháng, sau mình lấy phân đem lên Medlatec làm xét nghiệm (vì mình ko muốn vác con tới viện xin khám rồi có giấy bác sĩ mới được xét nghiệm phân mặc dù nhà mình cạnh Bạch Mai). Kết quả là bé kém hấp thụ tinh bột , Bác sĩ tư vấn cho uống Neopeptit, giờ bé đi còn 1, 2 lần /ngày. Thế với mình cũng là tốt lắm rồi.
    Chia sẻ với các mẹ chút kinh nghiệm
    • 893 Bài viết

• 1,984 Được cảm ơn

Chia sẻ với các mẹ một chút. Bé nhà mình lúc bằng con bạn Nguyenhavithao thì bé đi nhiều lần trong ngày lắm (5,7 lần). Mình sợ quá đưa đi 1 bác sĩ NĐ1 (mình ở SG) thì bác kê kháng sinh, mình sợ nên tìm hiểu và cho đi bác sĩ Hoàng Lê Phúc - trưởng khoa tiêu hóa bệnh viện NĐ1 luôn. Thì bác cầm tờ xét nghiệm phân của cháu, cười và nói chả bị làm sao cả, sữa mẹ tốt nên nó vẫn xì xoẹt thôi. Cho nên các mẹ nên làm 1 việc là xin bác sĩ cho con đi xét nghiệm phân, có kết quả rồi thì xem bác sĩ nào uy tín thì đi, kiên trì làm theo hướng dẫn của bác, hôm đó mình gặp nhiều phụ huynh, cho con theo điều trị mấy tháng trời đó, bệnh đường ruột không thể nóng vội. Bản thân mình rất tin tưởng ở bác Phúc.
    Đến cuối đời mới biết ai ở bên mình.
    • 369 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Bé đầu nhà mình lúc 2 tháng do uống thay đổi nhiều loại sữa nên bị đi ngoài xì xoẹt suốt 1 tháng liền. Mình cho đi xét nghiệm phân ở Medlatex, kết quả là bị loạn khuẩn đường ruột. Mình cho uống men tiêu hóa của Pháp (chả nhớ tên là gì chỉ nhớ dạng dung dịch trong đựng trong ống nhựa) uống hết một hộp mà không khỏi. Sau đó mình cho con đi khám bác sỹ Khánh ở hàng Hòm thì được kê men tiêu hóa của viện công nghệ sinh học, bác ý bảo uống thử 1 tuần nếu ko đỡ thì mang đến viện Nhi làm xét nghiệm lại. Trộm vía con uống 1 tuần thì đỡ, và thế là từ đấy nhà mình dùng men này thường xuyên cho con, những lúc bé lười ăn hoặc uống ksinh.

Theo mình nghĩ thì bé nhà bạn chủ topic bị rối loạn tiêu hóa, ko tiêu hóa hết được thức ăn. Bạn thử bổ sung cho bé men tiêu hóa của viện công nghệ sinh học xem sao, phải bổ sung ít nhất một tuần mới thấy được tác dụng bạn ạ. Bạn cũng thử giảm lượng đạm và tăng lượng rau xanh trong bột của con xem sao. Bạn nhớ theo dõi phân bé, nếu thấy có nhầy hoặc máu thì phải cho đến viện làm xét nghiệm ngay nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me_gau_con; 11/05/2012 vào lúc 01:47 PM.
    • 369 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maket&Leo Xem bài viết
    Chia sẻ chút kinh nghiệm, hi vọng giúp j được các bé, Nhóc nhà mình giờ 18 tháng, trước cũng xì xoẹt suốt ngày 3-4 lần, phân đi ko thành khuôn, ăn rất tốt nhưng còi dòm . Mình cũng đã cho dùng men tiêu hóa dạng ống của Pháp cũng ko ăn thua. Bé bị tới 3 tháng, sau mình lấy phân đem lên Medlatec làm xét nghiệm (vì mình ko muốn vác con tới viện xin khám rồi có giấy bác sĩ mới được xét nghiệm phân mặc dù nhà mình cạnh Bạch Mai). Kết quả là bé kém hấp thụ tinh bột , Bác sĩ tư vấn cho uống Neopeptit, giờ bé đi còn 1, 2 lần /ngày. Thế với mình cũng là tốt lắm rồi.
    Chia sẻ với các mẹ chút kinh nghiệm
    Neopeptine dùng phải theo chỉ dẫn của bác sỹ, vì đây là loại men hóa học chứ ko phải men vi sinh, dùng lâu ngày sẽ dẫn đến việc tiết men tự nhiên của cơ thể bị ức chế rất nguy hiểm. Các mẹ ko được tự ý sử dụng cho con nhé.
    • 56 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

May quá, tìm được topic này,
    Bé nhà mình bú bình từ bé, ngoài 2 tháng là đã đi 1 lần 1 ngày, phân khuôn đẹp. Thế mà gần đây, do mình phải đổi giúp việc nhièu quá, nên chắc cứ mỗi lần 1 bác GV đến là con lại phải thích nghi với người lạ nên chưa kịp quen, hoặc GV ở nhà ko quen thì ko xi con được hết, giờ cứ 1 ngày tb là 3 lần, mỗi lần được 1 ít, phân nát, mà đa phần bé ị vào ban đêm, làm mình đêm nào cũng mất ngủ.

Ai có cao kiến gì vụ này thì ới giúp mình nhé, đi ị thế này thì có cần đi khám ko các mẹ. Bé nhà mình giờ 6.5T rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hanchi0612; 20/07/2012 vào lúc 08:12 AM.
    • 337 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bài thuốc đi ỉa ở trẻ nhỏ

Mình mách các mẹ một bài thuốc chữa đi ỉa rất tốt và mình đã áp dụng cho bé nhà mình rồi. Mình sẽ cho các mẹ biết tình hình bé nhà mình để các mẹ xem nếu thấy tình trạng của các bé giống như bé nhà mình thì thử dùng xem.
    Bé nhà mình bị đi ỉa phân nhầy,có bọt ngày đi 4-5 lần và kéo dài 7 ngày, bé sút đi 2kg nhìn bé hốc hác gầy tọp hẳn đi nhìn mà sót ruột, đi khám thì bác sĩ bảo cháu bị nhiễm khuẩn và rối loạn tiêu hóa, uống nhiều loại thuốc, tiêu tốn hơn 1 triệu mà vẫn không khỏi. Mình đã gọi điện cho bà ngoại kể cho bà nghe và thế là bà đi hỏi ông thầy lang, ông ấy bảo chỉ cần uống lá thuốc này chỉ 2 ngày sau là khỏi hẳn (nếu bé nào còn ty mẹ thì bé uống được bao nhiêu còn mẹ uống để bé ty sữa).Quả thật là đúng, mình đã hãm lấy nước và cho bé uống 2 ngày sau khỏi hẳn mình mừng quá.
    Mẹ nào có bé đang bị như vậy cứ Fone cho mình, mình bảo bà lấy giúp cho, chỉ 200K là khỏi luôn, mà không hại đến sức khỏe của bé. LH: 0987 290 785 ( Hằng Moon)

Xem thêm tại đây bạn nhé!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ WTT ! bé nhà em được 1 tháng rùi nhưng ăn sữa ngoài (Enfalac A+1) vì bé không chịu bú , một ngày bé đi cả 10 lần phân có màu vàng tươi không mùi tanh , không ướt không có bọt . Mong các mẹ chỉ em với vì em có con lần đầu
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Em là thành viên mới tinh, rất mong các mẹ có kinh nghiệm giúp em gấp. Chả là bé nhà em bị đi ngoài từ Tết ( trước đó bé đi phân mịn, sền sệt, 1-2l/ngày), e đã cho uống men tiêu hóa của pháp nhưng ko đỡ, sau đó e chuyến sang cho uống lactomin plus thi bé đi hoa cà hoa cải. Em cho uống đc 5 ngày sau đó dừng vì sợ bé còn nhỏ quá uông nhiều ko tốt (bé nhà em mới đc 2,5t thôi). Hiện tại bé nhà em đi ị ngày 3,4,5 lần, phân hoa cà hoa cải, lẫn cả nước, thỉnh thoảng có nhầy, có mùi chua, quanh lỗ hậu môn đỏ. Bé bị như vậy 1 tuần nay rồi. E thấy con chơi ngoan, ko quấy sốt, vẫn ti mẹ bt nên chủ quan. Bé nhà e có phải bị tiêu chảy ko? Có mẹ nào có con bị như e ko?E lo quá, cứ tình hình này khéo phải thuê xe cho con ra Hà Nội khám mất.
    Mong các mẹ thông thái giúp em vì là con đầu nên e chưa có tí KN nào cả. chán quá.

PM: bé nhà em chủ yếu ti mẹ, chi thỉnh thoảng mói ti bình nhưng ít làm chỉ 30-60ml/ngày thui. Mà có ngày chả ti bình nào cả. Bé lười an bình kinh khủng luôn.
    • 828 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Bạn cho bé uống men vi sinh ấy (chứa 2 lợi khuẩn) chứ không phải men tiêu hóa.
    2 cái này tưởng giống mà khác nhau nhé.
    Cái bạn cần là men vi sinh để giúp cân bằng hệ vi sinh đường ruột, tăng số lượng vi khuẩn có lợi, giảm vi khuẩn có hại chứ không phải men tiêu hóa. Hơn nữa men tiêu hóa không được dùng cho trẻ dưới 6 tháng, bạn cho uống thế liều quá.
    Nếu không bổ sung men vi sinh độc lập thì thử đổi cho con sữa Frisolac Gold xem, tôi thấy sữa đấy có cả 2 lợi khuẩn đấy.
    I'm a father, not a mother.
    • 82 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tit_04122012 Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Em là thành viên mới tinh, rất mong các mẹ có kinh nghiệm giúp em gấp. Chả là bé nhà em bị đi ngoài từ Tết ( trước đó bé đi phân mịn, sền sệt, 1-2l/ngày), e đã cho uống men tiêu hóa của pháp nhưng ko đỡ, sau đó e chuyến sang cho uống lactomin plus thi bé đi hoa cà hoa cải. Em cho uống đc 5 ngày sau đó dừng vì sợ bé còn nhỏ quá uông nhiều ko tốt (bé nhà em mới đc 2,5t thôi). Hiện tại bé nhà em đi ị ngày 3,4,5 lần, phân hoa cà hoa cải, lẫn cả nước, thỉnh thoảng có nhầy, có mùi chua, quanh lỗ hậu môn đỏ. Bé bị như vậy 1 tuần nay rồi. E thấy con chơi ngoan, ko quấy sốt, vẫn ti mẹ bt nên chủ quan. Bé nhà e có phải bị tiêu chảy ko? Có mẹ nào có con bị như e ko?E lo quá, cứ tình hình này khéo phải thuê xe cho con ra Hà Nội khám mất.
    Mong các mẹ thông thái giúp em vì là con đầu nên e chưa có tí KN nào cả. chán quá.

PM: bé nhà em chủ yếu ti mẹ, chi thỉnh thoảng mói ti bình nhưng ít làm chỉ 30-60ml/ngày thui. Mà có ngày chả ti bình nào cả. Bé lười an bình kinh khủng luôn.
    Bé nhỏ thế mà mẹ tự ý dùng thuốc à, bé lười bú là do hệ tiêu hóa không khỏe đó mẹ ơi. Đưa bé ra bệnh viện chuyên khoa nhi để được khám và tư vấn đúng cách đi nha mẹ nó ! chúc bé khỏe
    ****Châu Thế Trung - 11/06/2005 (*_*) Châu Thiên Phú - 20/01/2012 ****
    Con cái không chỉ là của cải quý giá mà còn là cái phúc của mỗi người
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chị nên đua cháu đi khám về tiêu hóa đi, vì bé tiêu chảy nhiều sẽ mất nhiều chất và sẽ ảnh hưởng đến cân nặng của bé đó, Nếu bạn muốn được BS giỏi khám , nhanh , k mất thời gian chờ đợi, mình chỉ cho chỗ này, đó là cty giới thiệu BS giỏi cho bệnh nhân, với mức phí mấy chục ban sẽ dc BS giỏi khám, k cần chờ đợi , có lịch hẹn trước cho ban luôn, vì qua cty gioi thiệu bạn sẽ được nhiều lợi thế, mình cũng nhờ qua cty rồi đi khám rất nhanh và hiệu quả, những BS toàn là giỏi của những bệnh viện lớn tp thôi, khoa nao cung có, địa chỉ của cty QQ3 đường Ba Vì P15 q10 dt 08.62797415 hoăc 0903778815
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ oi, giúp em với. Con nhà e đến hôm nay là tròn 4 tháng rùi mà cháu đi vệ sinh nhiều lần lắm. Mỗi ngày cháu đi 3-4 lần. Như thế có phải bị đi ngoài không?có phải bị cam không?nếu bị cam thì phải uống thuốc gì?mẹ nào có kinh nghiệm giúp e với
    • 634 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

trẻ 4 tháng đi 3-4 lần trong ngày mình thấy là bt mà, quan trọng là phân của bé thế nào nếu vẫn như những ngày thường thì ko sao. Còn thấy lỏng nước, có mùi chua hay phân có bọt mới phải lo. Mình ko rõ mẹ nó nói bệnh cam là j nhưng nếu bé có vấn đề nên cho đến bs tiêu hóa đừng tự mua thuốc chữa cho con. còn đây là 1 số dấu hiệu nhận biết bạn xem thử xem sao nhé.

- Bé đi ngoài ít, phân xanh sẫm, hơi nhầy, đồng thời trẻ quấy Khóc khi ăn thì có thể do bé bị đói.

- Phân màu trắng, nhạt: gan của trẻ có vấn đề hoặc trẻ sơ sinh bị tắc ống mật.

- Phân nhầy, màu xanh: thường gặp ở trẻ bị rối loạn tiêu hóa. Cũng có thể nguyên nhân là do bé đang bị sổ mũi, viêm đường hô hấp trên.

- Phân loãng, màu vàng nhạt, không có chất nhầy, bé đi 3,4 lần/ ngày: bạn nên kiểm tra xem có phải do bé bị lạnh bụng khi ngủ không.

- Phân màu xanh cỏ úa hoặc màu vàng nhạt, hơi lỏng và lợn cợn thức ăn, có mùi thối: có thể là do trẻ ăn quá nhiều.

- Bé đi ngoài phân sống, có bọt: do ăn nhiều chất đường và chất bột.

- Bé đi phân lỏng toàn nước, khoảng 10 lần trở lên trong 1 ngày: nên đưa trẻ đi khám xem có phải bị ngộ độc thức ăn hay không.

- Phân màu trắng đục, lỏng, đi nhiều lần trong ngày kèm theo Nôn trớ: bé có thể bị bệnh tả.

- Nếu bé đi ngoài nhiều lần, phân nước có lẫn chất nhầy, bé Nôn nhiều và Khóc thét từng cơn thì có thể do bị lồng ruột.

- Bé đi tiêu khó, phân cứng và ít là do bé đang bị táo bón.

Mong con yêu luôn đc bình an khỏe mạnh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 337 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bạn mô tả phân bé ntn để mọi người chia sẻ.
    • 38 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé nhà em bây giờ được gần 5 tháng rưỡi ạ, lúc trước đều đặn cháu đi 1 lần/ngày hoặc sáng sớm hoặc tối tầm 7-8h. Nhưng 2 tuần nay cháu bị đi lỏng, gần cuối còn có bọt, em đã cho con uống men antibio, entero, neopeptin mà vẫn không khỏi. có mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với. Em suốt ngày lo lắng, đi làm cũng không yên tâm. hix.
    Cảm ơn các mẹ trươc ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canary Xem bài viết
    Cho em hỏi với, bé nhà em được 2 tuần rồi, từ khi sinh đến giờ hầu như đi ị khá nhiều, 7 - 8 lần/ngày, phân màu vàng và nhiều nứoc. Như vậy có sao không các chị?

Cô y tá tắm cho bé bảo do em ăn nhiều rau quá, uống nhiều nứoc quá nên em bé đi phân lỏng. Mà em chỉ ăn mỗi rau ngót, chưa dám ăn hoa quả gì, mặc dù thèm lắm, toàn phải chén thịt nạc và cháo chân giò. Em có nên ăn giảm rau không?
    Chào các mẹ nhé...em cũng vừa sinh e bé được 5 tuần..bé nhà e ngủ k ị nhưng khi thức cháu ị rất nhiều lần.cháu thức ngàu ngủ đêm.có đêm cháu ị hơn 10 lần..phân hoa cà hoa cải bình thường.như vậy có sao k các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,bé nhà mình vừa tròn 4tháng tuổi. Lúc mình sinh bé đc 3kg bây giờ Bé nặng 7kg,bé đi ngày 4,5lần,phân lỏng màu vàng có hạt trắng như hạt ớt,nhìu lúc nhìn như đậu hủ vậy. Bé bú sữa mẹ,và kèm sữa ngoài là similac ngày 2lần,mỗi lần 30ml. Lúc trc mình có chở brs đi siêu âm,bác sỹ bảo bị đầy hơi chướng bụng,mình đã cho uống cốm vi sinh nhưng đến nay vẫn đi ị nhiều lần. Mình lo quá,k biết có phải vậy là đi phân sống không,và kéo dài đến như vậy có sao không.các mẹ tư vấn giúp mình nha. Cảm ơn các mẹ