Bệnh trẻ em

Bé đi ngoài nhiều lần trong ngày, có sao không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 94K Lượt đọc
  • 335 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 273 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bé nhà em trước đây rất ít output, lúc 2 tháng 2,3 ngày bé mới đi một lần nhưng từ khi bé tập ăn dặm đến nay bé output rất nhiều lần (từ lúc 6 tháng), thường thì ngày 2 lần, nhiều thì 4 lần.Phân màu vàng, đặc.Em thấy mấy chị có con đều bảo là con em tập ăn đến 7 tháng rưỡi rồi thì ngày chỉ ị một lần thôi, chắc bị rối loạn tiêu hóa rồi.Bé nhà em không chịu ăn cháo, uống sữa nên em chỉ cho bé ăn bột pha sẵn của Hipp,Vinamilk, Growsure,…Mỗi bữa thay đổi một vị cho bé ăn.Hay là vì em cho bé ăn nhiều vị quá nên bé mới bị như thế ạ?Mong các chị tư vấn gấp chứ mỗi ngày giặt đồ cho con với giặt ga giường oải quá.Hic hic.:Crying:

• 221 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bé nhà mình trước cũng bị vậy, mình cũng nghĩ tại ăn bột nhưng mà ko phải do bột bạn ạ. Con nhà mình do ăn sang sữa số 2 (bất kể loại nào) đều bị đi mấy lần /ngày. Nếu chuyển lại sữa số 1 thì lại 1 lần/ngày thôi. Sau đó mình chỉ dám cho ăn 1 bữa sữa sau đó là bột chứ ko ăn hai bữa sữa liên nhau, hoặc ngày nào bé ăn khoảng 500 ml sữa trửo lên lại bị đi mấy lần/ngày. Mình thử cho bé ăn bột đủ thứ kể cả lươn, cá, tôm thì đều ko vấn đề gì cả. Bây h mình đang giải pháp tình thế cho bé ăn sưa En fa lacto free (0-12 tháng) thì lại ổn, kể cả ăn nhiều sữa. Bạn thử xem sao nhé.

• 273 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nhưng con mình không uống sữa ngoài

• 1,479 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

mình kéo topic này lên cái,con mình mới gần 4 tháng thôi nhưng hôm nay tính từ lúc 11h sáng tới bây giờ là bé đi được 3 lần rồi,phân của bé màu vàng và hơi lỏng có ít sạn li ti.lo quá,ko biết bé bị rối loạn tiêu hoá do thực đơn của bs viện dinh dưỡng ko?theo đơn bác sỹ kê cho bé như sau
    -1 nắm gạo tương đương với 30g
    -lấy nước thịt
    -lấy ít nước rau .tất cả đun lên rồi xay nhuyễn,chắt chỉ lấy nước pha sữa cho bé kèm theo 1/4 thìa cafe dầu ăn
    ku nhà mình ăn được cả ngày hôm qua đến sáng nay thì bé đi phân như vậy.ko biết có phải do thực đơn của bác sỹ ko?chứ sữa của bé thì vẫn sữa mình đang cho bé ăn.mẹ nào biết chỉ giùm mình với,chồng mình cứ mắng lúc nào cũng bác sỹ

• 274 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trời sao bé nha bạn đi gì mà nhiều lần thế,tận những 15 lần thi cách tôt nhất bạn nên cho bé đi khám bs gap đi,đi như thế theo mình là hơi bị nhiều đấy.

• 274 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ bé cho bé đi xét nghiệm phân đi,trẻ ăn dặm mà đi như thé la hơi bị nhiều đấy. Thông thường thì chỉ 1 lần/ngày,ma phân thành lkhuôn vàng uơm.

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho em ý kiến với. bé nhà em hôm nay là được 10 ngày tuổi, 2 hôm nay cháu đi ị phân vẫn màu vàng nhưng nhiều nước nhu bị đi ỉa chảy, kèm theo hay bị chớ sau khi ăn(ít thôi), chớ xong cháu lại đòi ti mẹ.như vậyk có phải vị rối loạn tiêu hoá ko ạ? đây là con đầu nên mẹ cháu ít kinh nghiệm, mẹ cháu lo quá.mong các mẹ chỉ giùm mẹ cháu:Sad:.

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em được 6 tháng rưỡi,e tâp bé ăm dặm từ lúc 4,5 tháng,bé đi ngoài bình thường, 1 lần/ngày.nhưng ko hiểu sao khoảng nửa tháng nay mỗi ngày bé đi 2,3 lần, có khi hơi dẻo, nhưng có lúc lại sệt sệt.e cứ tưởng ko sao, giờ đọc thấy ko biết có phải bé bị nhiễm khuẩn ko.có mẹ nào biết, giúp e với.e lo quá.:Crying:tks.

• 1,479 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biio Xem bài viết
    Mẹ bé cho bé đi xét nghiệm phân đi,trẻ ăn dặm mà đi như thé la hơi bị nhiều đấy. Thông thường thì chỉ 1 lần/ngày,ma phân thành lkhuôn vàng uơm.
    mẹ nó ơi,xét nghiệm phân của bé thì mang tới VDD ah,mà mình hỏi hơi ngố tí là bê nguyên cả bỉm của con có output mang đến hay là như nào.:Sigh::Sigh::Sigh:

• 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị lấy một ít phân của cháu ra cái cốc nhựa ấy, hoặc cái gì đó đựng được, nhớ rửa sạch đi nhé.... đừng mang bỉm đến người ta mắng cho. Chị có thể XN ở Viện Nhi cũng được mà, xét nghiệm dịch vụ cũng nhanh, mất 40K, đợi 15' lấy kết quả