• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé đi ngoài nhiều lần trong ngày, có sao không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 104K Lượt đọc
  • 336 Trả lời

• 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bé vẫn chơi bình thường, phân màu vàng!
    Cảm ơn các mẹ!
    • 397 Bài viết

• 2,434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhquanggiahuy Xem bài viết
    Bé nhà em từ thứ 7 tới giờ đi ngoài nhiều, phân tanh, bé hay quấy khóc. Ngày đầu đi 6-7 lần tối bé ngủ cũng đi, em đã dẫn bé đi mua thuốc. Ngày thứ 2 thì đi 4 lần giảm so với ngày đầu. Em lo quá không biết có làm sao không? Bé vẫn ăn uống bình thường. Vì bé nhà nhẹ cân 13 tháng 25 ngày mà chỉ có 8.7kg thôi.
    Các mẹ cho em lời khuyên về bệnh cũng như về dinh dưỡng cho bé nhá!
    Bạn ơi, thời điểm này do bé mọc răng hoặc cũng có thể bé bị rối loạn tiêu hóa. Bé nhà mình cũng từng bị như vậy (nhưng chỉ 2 đến 3 lần), mình có cho bé uống men vi sinh của BV Bạch Mai ( men này chỉ có bán trong khoa Vi sinh của viện Bạch Mai thôi). Nếu bạn ở HN thì qua mua cho bé uống, men này không có tác dụng phụ, mình cũng nhờ có chị bạn chỉ cho nên mới biết. Còn nếu để chắc chắn hơn nữa thì mình nghĩ bạn nên cho con đi khám để xét nghiệm phân.
    Chúc cho con bạn mau khỏi!
    • 22 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên điều chỉnh lại chế độ ăn uống của bé. Nếu ăn quá nhiều chất xơ, bé rất có thể bị đi ngoài nhiều lần. Đợt trước con nhà mình cũng bị đi ngoài đến 6, 7/ngày, phân màu vàng và vẫn ăn uống bình thường. Nhưng sau mình điều chỉnh chế độ ăn (giảm bớt lượng rau) nên lại ổn. Tuy nhiên, nếu phân có mùi và nhất là bé nhẹ cân bạn cần đưa bé đi khám bác sỹ để được tư vấn chế độ dinh dưỡng phù hợp. Bạn có thể đến khám ở bác sỹ Hiền ở phố Vũ Ngọc Phan. Mình thường đưa cháu đến khám ở đây vì bác sỹ tư vấn tốt.
    Chúc con bạn chóng khỏe
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã tư vấn cho! Bé nhà minh đã bình phục rồi. Mình cũng đang cố gắng điều chỉnh chế độ ăn cho bé tăng cân.
    • 597 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

bé nhà mình 2 tháng, dạo trước bé nhà mình đi tiêu rất đều, mỗi ngày 1 lần, đc 1tg thì 2 ngày 1 lần, nhưng chỉ bị 2 lần như thế thui, còn 3 hôm nay thì 1 ngày những 4-5 lần cơ nhé, nhưng phân vẫn hoa cà hoa cải đẹp ạ, bé nhà các mẹ tình hình đi tiêu thế nào? có bạn nào như bé nhà mình ko ạ? chia sẻ với mình với....

NB: 3,2kg 50cm 1m: 4kg 54cm 2m: 5kg 58cm 3m: 5.9kg 62cm 4m 6.4kg 64cm 5m 6.9kg chua do
    5m20d 7.4kg 6m 6.9kghix 70 cm 6m20d 7.4kg 7m 7.5kg 70 cm 8m 8kg 71cm 9m 8.3kg 72cm 10m 8.5kg 72cm 11m 8.2kg 73cm

Người hỡi, nhớ anh khôn nguôi, biết anh ngoài kia nắng mưa giữa đời, lặng lẽ,...
    Hôn nhân muốn được sung sướng phải đem thật nhiều mồ hôi đổ cho nhau.
    Bốp: 4w: túi ối 13mm 7w: túi ối 28mm 11w5d: CRL 43mm 12w6d: CRL 56mm 15w: 280g 23w1d: 561g 31w5d: 1650g 33w5d: 2500g
    Mẹ: Start: 44kg 23w: 47kg 30w: 49kg 33w5d: 53kg
    • 1,789 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

cũng nên quan tâm tới chế độ ăn của mẹ bạn à. Bạn thử tìm hiểu bài này của mình nhé. Chúc bé nhanh khoẻ
    http://www.webtretho.com/forum/f87/t...b1-nhe-859394/
    • 73 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em sinh bé được hơn 2 tháng bây giờ 1 ngày bé đi ngoài 4,5 lần.Thế có phải là nhiều không ah? Vì em đang cho bé ăn thêm cả sữa ngoài không biết thế nào vì mới sinh lần đầu. Mẹ nào giúp em với.
    • 245 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

bé nhà tớ ăn bao nhiêu bữa ị bấy nhiêu lần (tớ vắt sữa ra bình rồi cho ăn 6 lần/ngày), cho đến tận 6 tháng chuyển ăn dặm. Bác sĩ bảo bình thường.
    • 73 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thank bạn nhé. Hôm trước có chị họ đến thăm bảo bé nhà mình ị hơi nhiều vì nhà mình ăn uống khoa học là không cần kiêng gì cả,cứ ăn hết thế mới đủ chất cho con, làm mình lo quá. cảm ơn bạn nhieu nhé.
    • 56 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Con nhà mình tháng đầu sau sinh chỉ dùng toàn sữa mẹ. Đi ngày 7-8 lần hoa cà hoa cải. Mẹ chồng nói sữa mình ko tốt con bị tiêu chảy... Nhưng tháng đó bé tăng 1.6kg và bác sĩ bảo vậy là tốt ko sao cả. Sang tháng thứ 2 thì 2-3 ngày bé mới đi một lần. Phân tốt ko bị táo bón và vẫn tăng cân đều.

Bé của bạn 2 tháng mà ngày đi 4-5 lần như vậy thì cũng hơi lo. Nếu bé vẫn tăng cân đều và hoàn toàn bú sữa mẹ mà đi phân lỏng thì có thể vẫn được coi là bình thường. Tuy nhiên bạn cần phải hỏi bác sĩ cho chắc ăn về tình trạng con bạn khi đưa cháu đi tiêm phòng. Bé con thì chẳng đứa nào giống đứa nào đâu. Vậy nên ko lấy tình trạng con mình so sánh tình trạng con người khác mà kết luận được. Con nhỏ bạn nên hỏi bác sĩ là yên tâm nhất.
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hiện tượng này là bình thường bạn ạ. Hồi ăn sữa bé nhà mình cũng đi xoèn xoẹt như thế. Chỉ đến khi ăn dặm rồi bé mới chuyển sang đi 1 lần/ngày. Bạn đừng lo. Đợt đó bà nội cháu nói ra nói vào rằng mình ko biết chăm con, sợ nó bị đường ruột ấy. Vừa bực vừa lo đến khám bác sỹ tiêu hóa bảo cháu thế là bình thường. Mình còn cẩn thận cho đi xét nghiệm phân nữa cơ. Ko vấn đề gì bạn ạ
    • 189 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Riêng con nhà em thì sang tháng thứ 3 rồi mà 3-4 ngày đi ngoài 1 lần. Sản phẩm vẫn đẹp và bé tăng cân đều. Con nhà em bú sữa mẹ hoàn toàn. Trộm vía bé khỏe mạnh và chịu chơi. Mới đầu cũng lo táo nhưng mà thấy phân đẹp nên cũng yên tâm. Trường hợp con của mẹ nó bị như vậy nên xem lại chất lượng sữa ngoài chị đang cho con ăn xem.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hix, chào các mẹ ah, em mới tham gia, cũng muốn hỏi chuyện đi ị của bé. em sốt ruột quá. Bé nhà em đuợc 2 tháng rồi nhung vẫn đi ngoài 5-6 lần một ngày (em nghe nói là sang tháng 2 thì bé sẽ đi từ 2 - 3 lần/ngày thôi). Ngoài ra, em còn thấy phân bé hoi có bọt, nhiều chất nhầy, màu vàng sậm, có mùi hơi lạ tí (không có mùi tanh). Mỗi lần đi ngoài phân phụt ra rất mạnh. em cho bé ăn thêm cả sữa ngoài (Nan pro 1 ý ạ). em có cho đi khám rồi bác sỹ cho men tiêu hóa, smecta về uống 5 ngày rồi ma chưa thấy đỡ, các mẹ tư vấn giúp em với.

Cảm ơn các mẹ nhiều. Mong đuợc các mẹ trả lời sớm.
    • 60 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Như vậy cũng kg phải la nhiều đâu bạn
    Bé An An: NB : 2,8kg ---1M: 4,3kg --- 2M:[I] 5,6kg --- 3M: --- 6,8kg --- 4M: 7,6kg--- 5M:[I] 8,4kg
    6M: 9,2kg --- 7M: 10kg--- 8M: 10kg ( bệnh)
    9M: 10,5kg
    10M: 11,2kg
    11M: 11,5kg
    12M:11,7kg
    13M: 12kg
    14M: 12,5kg
    • 29 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

nhóc nhà mình 5 tuần tuổi, uống sữa mẹ, đi ngoài nhiều lần, chủ yếu là ban đêm vì bé thức ban đêm ban ngày ngủ. có đêm hơn cả chục lần, bé cũng hay sựa nữa, mỗi lần sựa sữa cứ xộc lên mũi thấy thương lắm. Không biết tiêu hóa của bé có sao không? Các mẹ có cách gì giúp bé bớt sựa không? Mình toàn bế cho bú, bú xong bế cả nửa tiếng nữa mới cho nằm, vậy mà một chặp lại sựa ra.
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tình hình là con e bjo đã 8m rùi mà vẫn out 3-4 lần 1 ngày. Em đóng bỉm cho con cả ngày, thỉnh thoảng thấy con muốn đi thì xi thấy phân con cũng bt. Dạo này thỉnh thoảng còn như hoa cà hoa cải?> hay sắp mọc răng thì bị như thế nhi? Bé nhà các mẹ bằng tuổi con e out bn ạ?Cho e xin it ý kiến
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào bạn.mình nghĩ là 8m mà vẫn đi 3-4lần/ngày là nhiều.Bạn nên xem lại chế độ ăn của cả mẹ va con xem.Khi bé nhà mình chuẩn bị mọc răng cũng chỉ đi hoa cà hoa cải 1-2 ngày rồi thôi.Hay bạn thử cho bé dùng men tiêu hóa xem,minh thường cho bé dùng men Lactomin plus của HQ.Thấy bé ăn rất ngon miệng và out đều đặn lắm.
    • 60 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Quan trọng là phân bé thế nào mẹ nó ạ, có nước , sống hay nhày nhớt gi ko?
    • 1,278 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

bé nhà mình ngày 1 lần từ 4th cơ. giờ 8th rồi, khi nào có vấn đề thì 2-3l/ ngày, mình phải điều chỉnh chế độ ăn ngay.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 75 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Em chào các mẹ nhé.
    Em là thành viên mới tham gia diễn đàn và cũng đang có những băn khoăn giống các mẹ. Cún nhà em được 6 tháng rùi, 3 hôm nay đi ngoài nhiều lần lắm, toàn 5 lần/ Ngày. Nhưng phân của cháu rất đẹp, vàng và khuôn. Cháu vẫn đùa nghịch bình thường và ăn bình thường. Vậy em có phải đưa cháu đi khám bác sỹ không các mẹ nhỉ? Em lo quá. Hai tuần trước cháu bị ho và sốt. Giờ mới khỏe lại được 1 tuần thì lại đi ngoài không bình thường. Cháu output tốt và đều lắm, 1 lần/ngày. Sau khi ốm dậy, em cho cháu uống biobaby để cải thiện tiêu hóa nhưng lại thấy cháu đi ngoài khác ngày thường. Có phải do cháu ăn men tiêu hóa không hợp không ah? Em nghe một số mẹ bảo là con chuẩn bị mọc răng thì hay bị đi ngoài nhiều lần như thế phải không ah? Em mới có con lần đầu nên còn bỡ ngỡ, mong các mẹ chỉ giúp với.