Bệnh trẻ em

Bé đi ngoài nhiều lần trong ngày, có sao không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 102K Lượt đọc
  • 336 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 1,192 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Chào các mẹ tren WTT,

Bé nhà em đuợc hon 1,5 tháng rồi nhung vẫn đi ngoài 4 - 5 lần một ngày (em nghe nói là sang tháng bé sẽ đi từ 2 - 3 lần thôi). Ngoài ra, em còn thấy phân bé hoi có bọt, nhiều chất nhầy, màu vàng sậm, mùi bình thường (không có mùi tanh). Mỗi lần đi ngoài phân phụt ra rất mạnh. Bé chỉ bú mẹ thôi chứ không ăn sữa ngoài. Bé nhà em đi ngoài như vậy có nhiều quá khong? Phân bé như em mô tả có là không bình thuờng không? Trả lời giúp em với.

Cảm ơn các mẹ nhiều. Mong đuợc các mẹ trả lời sớm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8,180 Bài viết

• 1,630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovechildren
    Chào các mẹ tren WTT,

Bé nhà em đuợc hon 1,5 tháng rồi nhung vẫn đi ngoài 4 - 5 lần một ngày (em nghe nói là sang tháng bé sẽ đi từ 2 - 3 lần thôi). Ngoài ra, em còn thấy phân bé hoi có bọt, nhiều chất nhầy, màu vàng sậm, mùi bình thường (không có mùi tanh). Mỗi lần đi ngoài phân phụt ra rất mạnh. Bé chỉ bú mẹ thôi chứ không ăn sữa ngoài. Bé nhà em đi ngoài như vậy có nhiều quá khong? Phân bé như em mô tả có là không bình thuờng không? Trả lời giúp em với.

Cảm ơn các mẹ nhiều. Mong đuợc các mẹ trả lời sớm.
    Không sao đâu, các bé bú sữa mẹ nhanh tiêu hơn nên thế mà.
    Bé nhà mình đi như thế đến hết 4 tháng đầu cơ.
    Miễn bé vẫn lên cân đều và khỏe mạnh là OK.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 1,192 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Cảm on mẹ Tun & Box nhiều nhé. Em thấy yên tâm hơn rồi.
    • 1,138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Cho em hỏi với, bé nhà em được 2 tuần rồi, từ khi sinh đến giờ hầu như đi ị khá nhiều, 7 - 8 lần/ngày, phân màu vàng và nhiều nứoc. Như vậy có sao không các chị?

Cô y tá tắm cho bé bảo do em ăn nhiều rau quá, uống nhiều nứoc quá nên em bé đi phân lỏng. Mà em chỉ ăn mỗi rau ngót, chưa dám ăn hoa quả gì, mặc dù thèm lắm, toàn phải chén thịt nạc và cháo chân giò. Em có nên ăn giảm rau không?
    • leejuhan
    Trích dẫn Nguyên văn bởi canary
    Cho em hỏi với, bé nhà em được 2 tuần rồi, từ khi sinh đến giờ hầu như đi ị khá nhiều, 7 - 8 lần/ngày, phân màu vàng và nhiều nứoc. Như vậy có sao không các chị?

Cô y tá tắm cho bé bảo do em ăn nhiều rau quá, uống nhiều nứoc quá nên em bé đi phân lỏng. Mà em chỉ ăn mỗi rau ngót, chưa dám ăn hoa quả gì, mặc dù thèm lắm, toàn phải chén thịt nạc và cháo chân giò. Em có nên ăn giảm rau không?
    yên tâm đi bạn ơi! bé nhà mình đi như thế cho đến hơn 2 tháng đó ! bây giờ thì mỗi ngày 1 lần rồi. cứ yên tâm mà ăn uống nhiều vào nhé , bạn cũng nên dùng trái cây thêm chẳng phải kiêng đâu(nên ăn táo trong thời gian này mẹ nó ạ)! chúc 2 mẹ con thật nhiều sức khoe nhé!
    • 1,138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leejuhan
    yên tâm đi bạn ơi! bé nhà mình đi như thế cho đến hơn 2 tháng đó ! bây giờ thì mỗi ngày 1 lần rồi. cứ yên tâm mà ăn uống nhiều vào nhé , bạn cũng nên dùng trái cây thêm chẳng phải kiêng đâu(nên ăn táo trong thời gian này mẹ nó ạ)! chúc 2 mẹ con thật nhiều sức khoe nhé!
    Cám ơn mẹ bé leejuhan nhé :1: . Mình mới chỉ dám uống nước cam, mỗi ngày nửa quả, thế nhưng thấy em bé đi nhiều quá lại phải dừng. Từ giờ sẽ phải tập ăn hoa quả ít một vậy, để bổ sung vitamin cho bé

À, em bé nhà mình hay bị khô môi lắm, sau mỗi lần bú lại bong da môi trăng trắng ra, trông thương quá. Như vậy có phải bé bị thiếu nước không? Làm thế nào để khắc phục tình trạng này các mẹ?
    • 1,138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babou
    Bé nhà mình cũng vậy, đi ngoài nhiều lắm, lại còn "thả bom" liên tục nữa hihi, nhưng bác sỹ nói là bình thường, mà mình lại ít ăn rau nhé
    Hihi, bé nhà mình cũng "bùm bũm" suốt. Hoá ra nhiều bé khác cũng như vậy. Nghe bà nội nói, bé hay xì xoẹt thì mau lớn, chẳng biết có đúng ko
    • 139 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo như mình bít thì bé đi ngoài hơn 6 lần một ngày mới cần chú ý, nhưng nếu bé vẫn tăng cân và chơi khoẻ mạnh thì chả có gì đáng lo cả, ngày xưa minh cũng có những nỗi lo như thế nhưng hoá ra mọi việc đều ổn.
    • 1,487 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_yeu09
    Theo như mình bít thì bé đi ngoài hơn 6 lần một ngày mới cần chú ý, nhưng nếu bé vẫn tăng cân và chơi khoẻ mạnh thì chả có gì đáng lo cả, ngày xưa minh cũng có những nỗi lo như thế nhưng hoá ra mọi việc đều ổn.
    Bé nhà em cũng được thang rưỡi nhưng dạo này đi ngoài rất loãng, hầu như toàn nước, cái rất ít, màu sắc và mùi vẫn bình thường, bé vẫn lên cân. Không biết thế có sao không các mẹ nhỉ. Em băn khoăn nhất là tại sao phân bé lại nhiều nước thế
    Lần đầu tiên Nhật Minh:Biết lẫyJuly,10.Mọc răng Oct,2, Biết bò Oct,28.Bước đi Feb,14

• 139 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnNguyen
    Bé nhà em cũng được thang rưỡi nhưng dạo này đi ngoài rất loãng, hầu như toàn nước, cái rất ít, màu sắc và mùi vẫn bình thường, bé vẫn lên cân. Không biết thế có sao không các mẹ nhỉ. Em băn khoăn nhất là tại sao phân bé lại nhiều nước thế
    không sao đâu, hồi mình mới sinh nhiều lúc cũng hoảng vì không bít có phải con mình đi ngoài không mà thấy nó xì xoẹt suốt ngày và toàn nước, nhưng bé vẫn khoẻ và lên cân đều, giờ được 5 tháng thì lại táo bón, thèm đước thấy bé xì xoẹt như trước.híc.bạn đừng lo nhìu nếu màu phân vẫn vàng bình thường, bé ăn uống bình thường.
    • 3,702 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Mình nghĩ đi như vậy là bình thường.
    nếu phân bé có cặn trắng tức là sữa mẹ vẫn nhiều chất, bé tiêu hoá hấp thụ tốt.
    Bạn cho con bú ko nên uống nước cam nhiều vì nước cam gây nhiều gas lắm, bé dễ bị thả bomb suốt ngày mà bé như vậy khó chịu lắm. Ăn trái cây nhiều là được rồi.
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện tượng như thế không có vấn đề gì đâu. Be snhaf mình cũng vậy, bé được 1,5 tháng rồi
    • 306 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bé nhà em được 2,5 tháng mà 2-3 ngày mới đi ngoài 1 lần, phân thì rất đẹp, vàng, đặc Có phải do bé nhà em ăn ít không, bé không bao giờ đòi ăn dữ dội như các bé khác mà chỉ ọ oẹ mút tay, nếu mẹ để ý cho ăn thì ăn không thì ngủ tiếp (hình như thích ngủ hơn thích ăn nhiều!). Bé vẫn bú mẹ (2 tiếng 1 lần, mỗi lần 10 phút thôi, đấy là em phải căn giờ để bắt bé bú) và ăn thêm 2 bình sữa ngoài 1 ngày, mỗi lần 80ml. Các chị có kinh nghiệm cho e hỏi bé nhà em ăn thế có ít không và đi ngoài như thế có bình thường ko?
    • 1,138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà em mấy hôm nay không những đi toàn nước mà còn có cả rất nhiều bọt nữa, như bọt xà phòng ý, không biết là có phải bị tiêu chảy không, phải làm sao các mẹ?

Bé nhà em từ lúc sinh đến giờ hầu như đi nhiều nước, ngày đi 7- 8 lần, từ hồi đầy tháng giảm còn 4, 5 lần. Nhưng mà bé lên cân chậm lắm, 5 tuần chắc mới lên được 1 kg thôi, mẹ cháu buồn quá . Có bé nào lên cân chậm như vậy không?
    • 396 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

CÁc mẹ ơi cho mình hỏi 1 chút, sao bé nhà mình đi ị nhiếu quá, bé được 2 tuần tuổi rồi. Một ngày bé đi phải đến 15 lần, lúc thì ít, lúc thi nhiều. Minh để ý thấy phân bình thường , ko cò mùi lạ. Mình lo là đi nhiều như vậy bé ko lớn được, vì ăn bao nhiêu lại ra hết bấy nhiêu.

Có bé nào giống bé nhà mình mà vẫn lên cân tốt ko nhỉ.
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé một ngày đại tiện 5 đến 6 lần. phân rất mịn nhưng lỏng.
    như vậy bé bị gì mong các bạn giúp đỡ.
    bé chỉ đi buổi sáng thôi
    :1: :1: :1:
    • 185 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh040406
    bé một ngày đại tiện 5 đến 6 lần. phân rất mịn nhưng lỏng.
    như vậy bé bị gì mong các bạn giúp đỡ.
    bé chỉ đi buổi sáng thôi

Bin nhà mình cũng vậy, mấy hôm nay đi liên tục 3-4 lần/ngày. Mà đi rất nhiều, phân ko mùi tanh, lỏng. Bin đã được hơn 7 tháng tuổi rồi. Mình vẫn đang theo dõi tiếp xem thế nào đã. Có mẹ nào bé 7 tháng giống như Bin nhà mình ko?
    • 164 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

2 tuần tuổi bé đi nhiều là bình thường, thấy các cụ bảo đây là giai đoạn "hoa cà hoa cải". KHoảng 3 tuần đến 1 tháng thì bé chuyển sang đi bình thường. Mẹ cháu cứ yên tâm đi nếu phân của bé không có mủi khẳm thì không sao.
    • 326 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà mình đã được 5 tháng rồi nhưng bé vẫn đi ị rất nhiều, ngày nào ít thì 2 lần, không thì thường xuyên 3-4 lần. Cứ thức dậy là bé ị, sau đó mỗi lần ăn bình xong lại ị tiếp, mà lần nào cũng nhiều cả chứ không phải són phân đâu nhé. Phân của bé thì màu vàng đẹp, chỉ có điều vẫn như bùn (cái này dùng từ của mẹ Đậu Dế ) và không có khuôn gì cả.

Mình nghe mẹ Bonnie và Bill nói rằng, bé Bill (khoảng 5 tháng tuổi như bé nhà mình) cũng bị đi ị nhiều lần trong ngày và bác sỹ cũng nói rằng bé bị rối loạn tiêu hóa. Nhưng mà bé Bill lên cân rất chậm, còn bé nhà mình tròn 4 tháng được 8kg rồi. Hết tháng thứ 5 mà mẹ bận quá nên vẫn chưa cho đi khám để kiểm tra cân nặng và hỏi bác sỹ cái vụ "đi nhiều" này được, nhưng mà cứ lo suốt vì không biết tiêu hóa của bé có vấn đề gì không.

Mà trộm vía là mấy hôm nay bé ăn rất được, ngày 5 bình mỗi bình 200ml. Nhưng mà vài tuần trước bé chỉ ăn 100-120ml mỗi lần thì cũng đi nhiều như vậy. Các mẹ đã có kinh nghiệm trong vụ này thì chỉ cho mình với nhé, chả yên tâm gì cả.
    • 339 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Be nha minh may hom nay cung i ba lan giong nhu cun nha ban. Minh cung hoi sot ruot nhung bsi bao mien la con van nhanh nhen, choi an, ngu deu thi ko sao ca. Van lo nhung chang biet lam sao ca. Ma cu nha minh hai tuan nay ko len can gi ca. Hinh nhu an bao nhieu ra het bay nhieu hay sao ay. Dien the.