Bệnh trẻ em

Bé đi ngoài nhiều lần trong ngày, có sao không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 94.1K Lượt đọc
  • 335 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 1,193 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Chào các mẹ tren WTT,

Bé nhà em đuợc hon 1,5 tháng rồi nhung vẫn đi ngoài 4 - 5 lần một ngày (em nghe nói là sang tháng bé sẽ đi từ 2 - 3 lần thôi). Ngoài ra, em còn thấy phân bé hoi có bọt, nhiều chất nhầy, màu vàng sậm, mùi bình thường (không có mùi tanh). Mỗi lần đi ngoài phân phụt ra rất mạnh. Bé chỉ bú mẹ thôi chứ không ăn sữa ngoài. Bé nhà em đi ngoài như vậy có nhiều quá khong? Phân bé như em mô tả có là không bình thuờng không? Trả lời giúp em với.

Cảm ơn các mẹ nhiều. Mong đuợc các mẹ trả lời sớm.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 8,138 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovechildren
    Chào các mẹ tren WTT,

Bé nhà em đuợc hon 1,5 tháng rồi nhung vẫn đi ngoài 4 - 5 lần một ngày (em nghe nói là sang tháng bé sẽ đi từ 2 - 3 lần thôi). Ngoài ra, em còn thấy phân bé hoi có bọt, nhiều chất nhầy, màu vàng sậm, mùi bình thường (không có mùi tanh). Mỗi lần đi ngoài phân phụt ra rất mạnh. Bé chỉ bú mẹ thôi chứ không ăn sữa ngoài. Bé nhà em đi ngoài như vậy có nhiều quá khong? Phân bé như em mô tả có là không bình thuờng không? Trả lời giúp em với.

Cảm ơn các mẹ nhiều. Mong đuợc các mẹ trả lời sớm.
    Không sao đâu, các bé bú sữa mẹ nhanh tiêu hơn nên thế mà.
    Bé nhà mình đi như thế đến hết 4 tháng đầu cơ.
    Miễn bé vẫn lên cân đều và khỏe mạnh là OK.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:

• 1,193 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Cảm on mẹ Tun & Box nhiều nhé. Em thấy yên tâm hơn rồi.

• 1,138 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Cho em hỏi với, bé nhà em được 2 tuần rồi, từ khi sinh đến giờ hầu như đi ị khá nhiều, 7 - 8 lần/ngày, phân màu vàng và nhiều nứoc. Như vậy có sao không các chị?

Cô y tá tắm cho bé bảo do em ăn nhiều rau quá, uống nhiều nứoc quá nên em bé đi phân lỏng. Mà em chỉ ăn mỗi rau ngót, chưa dám ăn hoa quả gì, mặc dù thèm lắm, toàn phải chén thịt nạc và cháo chân giò. Em có nên ăn giảm rau không?

• leejuhan
    • 44 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi canary
    Cho em hỏi với, bé nhà em được 2 tuần rồi, từ khi sinh đến giờ hầu như đi ị khá nhiều, 7 - 8 lần/ngày, phân màu vàng và nhiều nứoc. Như vậy có sao không các chị?

Cô y tá tắm cho bé bảo do em ăn nhiều rau quá, uống nhiều nứoc quá nên em bé đi phân lỏng. Mà em chỉ ăn mỗi rau ngót, chưa dám ăn hoa quả gì, mặc dù thèm lắm, toàn phải chén thịt nạc và cháo chân giò. Em có nên ăn giảm rau không?
    yên tâm đi bạn ơi! bé nhà mình đi như thế cho đến hơn 2 tháng đó ! bây giờ thì mỗi ngày 1 lần rồi. cứ yên tâm mà ăn uống nhiều vào nhé , bạn cũng nên dùng trái cây thêm chẳng phải kiêng đâu(nên ăn táo trong thời gian này mẹ nó ạ)! chúc 2 mẹ con thật nhiều sức khoe nhé!

• 1,138 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leejuhan
    yên tâm đi bạn ơi! bé nhà mình đi như thế cho đến hơn 2 tháng đó ! bây giờ thì mỗi ngày 1 lần rồi. cứ yên tâm mà ăn uống nhiều vào nhé , bạn cũng nên dùng trái cây thêm chẳng phải kiêng đâu(nên ăn táo trong thời gian này mẹ nó ạ)! chúc 2 mẹ con thật nhiều sức khoe nhé!
    Cám ơn mẹ bé leejuhan nhé :1: . Mình mới chỉ dám uống nước cam, mỗi ngày nửa quả, thế nhưng thấy em bé đi nhiều quá lại phải dừng. Từ giờ sẽ phải tập ăn hoa quả ít một vậy, để bổ sung vitamin cho bé

À, em bé nhà mình hay bị khô môi lắm, sau mỗi lần bú lại bong da môi trăng trắng ra, trông thương quá. Như vậy có phải bé bị thiếu nước không? Làm thế nào để khắc phục tình trạng này các mẹ?

• 1,138 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babou
    Bé nhà mình cũng vậy, đi ngoài nhiều lắm, lại còn "thả bom" liên tục nữa hihi, nhưng bác sỹ nói là bình thường, mà mình lại ít ăn rau nhé
    Hihi, bé nhà mình cũng "bùm bũm" suốt. Hoá ra nhiều bé khác cũng như vậy. Nghe bà nội nói, bé hay xì xoẹt thì mau lớn, chẳng biết có đúng ko

• 139 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo như mình bít thì bé đi ngoài hơn 6 lần một ngày mới cần chú ý, nhưng nếu bé vẫn tăng cân và chơi khoẻ mạnh thì chả có gì đáng lo cả, ngày xưa minh cũng có những nỗi lo như thế nhưng hoá ra mọi việc đều ổn.

• 1,487 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_yeu09
    Theo như mình bít thì bé đi ngoài hơn 6 lần một ngày mới cần chú ý, nhưng nếu bé vẫn tăng cân và chơi khoẻ mạnh thì chả có gì đáng lo cả, ngày xưa minh cũng có những nỗi lo như thế nhưng hoá ra mọi việc đều ổn.
    Bé nhà em cũng được thang rưỡi nhưng dạo này đi ngoài rất loãng, hầu như toàn nước, cái rất ít, màu sắc và mùi vẫn bình thường, bé vẫn lên cân. Không biết thế có sao không các mẹ nhỉ. Em băn khoăn nhất là tại sao phân bé lại nhiều nước thế
    Lần đầu tiên Nhật Minh:Biết lẫyJuly,10.Mọc răng Oct,2, Biết bò Oct,28.Bước đi Feb,14

• 139 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnNguyen
    Bé nhà em cũng được thang rưỡi nhưng dạo này đi ngoài rất loãng, hầu như toàn nước, cái rất ít, màu sắc và mùi vẫn bình thường, bé vẫn lên cân. Không biết thế có sao không các mẹ nhỉ. Em băn khoăn nhất là tại sao phân bé lại nhiều nước thế
    không sao đâu, hồi mình mới sinh nhiều lúc cũng hoảng vì không bít có phải con mình đi ngoài không mà thấy nó xì xoẹt suốt ngày và toàn nước, nhưng bé vẫn khoẻ và lên cân đều, giờ được 5 tháng thì lại táo bón, thèm đước thấy bé xì xoẹt như trước.híc.bạn đừng lo nhìu nếu màu phân vẫn vàng bình thường, bé ăn uống bình thường.