• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

bé đi ngoài có phân màu trắng

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 31K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 302 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Hôm qua và hôm nay con em 13,5 tháng bỗng dưng đi tiêu ra phân màu trắng xám, hồi trước tới giờ chưa từng như thế. Có mẹ nào có kinh nghiệm việc này tư vấn giúp em với, thấy một tí khác lạ thì bắt đầu lo lắng rồi các mẹ ơi:Worried:
    Hồi trước em nhớ có thấy một topic nói về việc này mà tìm hoài không thấy???
    • 302 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Có mẹ nào giúp em không?:Sad:
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Marsu Xem bài viết
    Có mẹ nào giúp em không?:Sad:
    Chị tham khảo thêm thông tin ở các trang này nhé:
    http://www.thuocbietduoc.com.vn/hoi-dap/suc-khoe-thuoc-8-0-6482.aspx

http://my.opera.com/tongaht/blog/show.dml/3426505
    Nếu khó đọc thì chị save qua trang Word chỉnh lại font để xem nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi Ken08; 19/08/2009 vào lúc 11:23 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14,685 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Thanm khảo thêm nè Marsu. Xem hôm trước bé ăn gì nữa nhé :Rose:
    Bé đi phân ngoài có màu trắng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình được hơn 7 tháng, bé ăn gì thì đi ra màu ấy nên đi phân đủ màu cả, mình cho rau xanh thì có màu xanh, ăn cà rốt thì có màu đỏ....Nhưng khoảng tháng nay bé đi phân đủ màu và có những sợi màu đen, chỉ khoảng 0,5-1cm thôi nhưng có từng đốt. Mình có sờ thử thì thấy sợi này rất nhám. Mình lo quá, có lấy phân con đi xét nghiệm nhưng họ không biết đó là gì, họ nói có thể là thức ăn của bé (nhưng bé đâu có ăn gì có hình sợi màu đen có đốt đâu). Có mẹ nào có bé từng bị giống con mình không?
    • 86 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Con trai mình cũng đi phân có lẫn màu trắng mặc dù bé đi ngày có 1 lần thôi. Bé vừa điều trị rối loạn tiêu hóa xong. Không biết mình có nên cho xét nghiệm phân bé không nhỉ? Chỉ sợ bé có vấn đề gì liên quan đến gan? Bé nhà mình 11 tháng rồi.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm gửi xét nghiệm phân không? Phải làm thế nào? Chỉ giúp mình với.
    Mình cám ơn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình từ bé đến giờ đi ngoài phân xấu lắm, có những ngày đi nhiều lần, phân cứ nhầy nhầy có nước nữa, mình lo lắm không biêt có phải bé bị đường ruột không? có ai có kinh nghiệm mách cho mình với
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi,giúp em với.bé nhà em 2 hôm nay đi ngoài phân trắng,k ăn k uống gì hết.đi bệnh viện thì bs chi cho thuốc mà k nói bệnh gì cả.bé nhà em 18 tháng rùi.mẹ nào biết nói e nghe nha.em cảm ơn.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào biết xin chỉ giúp mình .Ku Bin nhà mình 2 tuổi , tự nhiên 2 ngày hôm nay đi đại tiện phân màu nhạt ( gần giống màu trắng ) đã mẹ nào gặp trường hợp này chưa ?. Mình đọc trên mạng thấy nói là phân màu trăng có thể do Gan hoặc Mật có vấn đề giờ ko biết phải làm sao nữa .Mình lo quá hi vọng các mẹ cho mình chút kinh nghiệm .
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Up . mẹ nào biết chỉ giúp mình với nha .
    • 37 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hp_Bin_Bon Xem bài viết
    Up . mẹ nào biết chỉ giúp mình với nha .
    mẹ nó ơi, phân màu trắng đúng là có thể có vấn đề về Gan hoặc Mật đó. Tốt nhất mẹ nó nên đưa bé đi khám ở BV cho chắc ăn. Hi vọng chỉ là lo lắng thừa, chúc bé khỏe nhé.

• 24 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

ị phân trắng còn gọi là phân cò, thường do tắt đường mật, mẹ cho bé đi khám ngay nhé
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hiz . không biết ku Bin nhà mình có vấn đề gì vê gan không , bé nhà mình thường hay mẩn ngứa nữa , mỗi lần muỗi cắn là xưng hết cả lên ngứa hàng tuần không khỏi . thứ 2 này mình cho bé đi khám thử , cảm ơn các mẹ đã quan tâm .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé đi tiểu có dính máu

Các mẹ ơi, giúp em với!!!!! Bé nhà em được 4 tháng rưỡi rồi. Cách đây khoảng 1 tháng (hồi 3 tháng rưỡi) em thỉnh thoảng thấy trong tã giấy của bé có một chấm hồng giống như máu lẫn trong nước tiểu của bé (màu vàng), em lo quá hỏi bà ngoại của cháu thì bà bảo là chắc do mẹ ăn nóng quá (bé bú mẹ)...

• Thực phẩm an toàn cho bé vào mùa hè

Thời tiết nóng bức khiến trẻ em mệt mỏi và dễ mắc các loại bệnh, nhất là những trẻ nhỏ dưới 3 tuổi....

• Quẩy tưng bừng cùng Offline Sinh nhật diadiemanuong.com

Hàng trăm phần quà là các vé buffet, voucher ăn uống miễn phí đã được tặng cho hơn 150 thành viên...

• Làm gì khi con chớm bệnh!

Mình đọc được bài này thấy hay hay nên muốn chia sẻ cùng các mẹ, như bản thân mình sinh con đầu...

• Bé đi ngoài có chất nhầy/ nhớt

Cac me oi, cho minh hoi mot chut. Con minh 5 tuan tuoi nhung bi di ngoai. Phan co nhieu nuoc> Di kham Nhi thi khong thay co vi khuan hay vi rut gi. Hom qua, Bac si cho may loai thuoc nhung toan thuoc vien (chu bsi xau minh khong doc noi ten thuoc), minh nghi be so sinh khong the uong duoc loai do...

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Benten16 Xem bài viết
    Bé nhà mình được hơn 7 tháng, bé ăn gì thì đi ra màu ấy nên đi phân đủ màu cả, mình cho rau xanh thì có màu xanh, ăn cà rốt thì có màu đỏ....Nhưng khoảng tháng nay bé đi phân đủ màu và có những sợi màu đen, chỉ khoảng 0,5-1cm thôi nhưng có từng đốt. Mình có sờ thử thì thấy sợi này rất nhám. Mình lo quá, có lấy phân con đi xét nghiệm nhưng họ không biết đó là gì, họ nói có thể là thức ăn của bé (nhưng bé đâu có ăn gì có hình sợi màu đen có đốt đâu). Có mẹ nào có bé từng bị giống con mình không?

Chi oi, Co le la do chau an chuoi do chi a. Con nha em an chuoi lan nao cung the, cu ra soi mau den den. Hoi dau em con so la mau kho co, nhung khong phai, ma la do an chuoi day a. The nen me xem co phai cho chau an chuoi ma bi nhu vay khong nha.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2