• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé đi ị phân sủi bọt, nhầy, màu vàng nâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29.1K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 93 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng bị đi như thế 3 tuần liền, em được chị bạn mách cho uống thuốc cam hàng bạc, được mách từ lúc bé mới bị cơ, nhưng mà em không tin lắm nên không cho uống.Đến khi thử hết các loại thuốc, cả đi khám BS NGoan rồi mà vẫn không hết, cuối cùng chị dâu em mua cho em 2 hộp thuốc Cam, em cho cháu uống đến ngày thứ 2 là bé đã đi ngon lành rồi (trộm vía), chắc do bé hợp vì chị bạn em bảo con nhà chị ý uống 1 tuần mới khỏi. Các chị thử cho các bé uống xem sao vì la thuốc nam nên không ảnh hưởng gì đâu ạ, các bé bị vậy là RLTH thôi.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piggy_xinh Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Nhờ các mẹ tư vấn giúp mình với, bé nhà mình được 2 tháng 20 ngày tuổi. Trước bé đi phân hoa cà, hoa cải, màu vàng đẹp, đều đặn mỗi ngày. Nhưng ko hiểu sao 4 hôm nay bé đi phân toàn nhầy nhầy, có hôm thì sủi bọt, phân màu vàng nâu nâu chứ ko vàng tươi. Mình đã ăn trứng gà lá mơ 2 ngày nay rồi, ăn đồ mát rồi mà thấy con vẫn ko đỡ. Trưa nay nhìn con rặn ị mặt đỏ tía tai mà ko ị được, ko ré lên, thương lắm lắm ý.

À, bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn, hàng ngày mẹ vắt sữa ra bình để con tập ti bình 1 lần trong ngày, còn lại toàn ti mẹ. Bình sữa mẹ cũng rửa rồi tráng nước sôi cẩn thận trước khi cho ti. À, do bé ko chịu ti bình, nên đôi khi bé ti được 1 tẹo, mình tráng nước sôi lại núm ti, sau đó để tầm 30' sau lại cho ti tiếp. Ko biết đây có phải nguyên nhân ko.

Nhờ các mẹ thông thái cho mình xin ý kiến xem bé nhà mình có phải bị rối loạn tiêu hóa, hay bị kiết lị, hay bị j j, và cho mình xin giải pháp với!!!

Tks các mẹ nhiều nhiều!!!
    Hy vọng mẹ nó đọc tin này sớm. Bé nhà mình cũng bị như vậy vào khoảng 3 tháng tuổi, và kéo dài nữa. Mình hỏi BS và được tư vấn dungmeen Antibio. Antibio cũng là một loại men bổ trợ đường ruột, dùng trong trường hợp như bé nhà mẹ nó và khi điều trị kháng sinh. Mẹ nó cho con uống đều đặn sẽ đỡ ngay mà. Liều dùng thì hỏi nhà thuốc nhé. Như bé nhà mình hồi đó uống ngày 1 gói bé chia 2 lần. Chúc mẹ nó thành công. Có tin mừng nhớ alo cho cả nhà cùng biết nhé.
    • 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saochieumenh91 Xem bài viết
    Lâu lâu mình mới có thời gian online, hôm nay lên search gặp được nhiều mẹ cùng cảnh ngộ quá. Bé nhà mình từ hồi 2 tháng thỉnh thoảng cũng đi phân bọt do không có kinh nghiệm nên mình cũng chẳng biết là bình thường hay không bình thường. Đến khi bé được 3 tháng 10 ngày thì phải nhập viện vì viêm phế quản (con nhập viện mà mẹ quá là ngỡ ngàng vì con chỉ ho cùng lắm ngày 2 đến 3 lần mà ko hiểu sao lại thành viêm phế quản), hic, nhìn con bị truyền kháng sinh mà sốt cả ruột. Mình cũng được biết sau khi điều trị kháng sinh thì đường ruột của con cũng bị ảnh hưởng nhiều, Điều trị một tuần thì nhận thấy là bé đi phân bọt nhiều, nhày và đủ màu : xanh, vàng, xanh vàng, vàng nâu.... có ngày cao điểm bé đi ị 7-8 lần.Bé cũng uống đủ các loại men tiêu hóa: Bio..Enterogermina (do bác si kê), nước vôi nhì, nước lá búp ổi, thuốc cam, đông tây y kết hợp(kinh nghiệm của các bà, các mẹ), mẹ ăn kiêng chỉ rau ngót thịt nạc mà 3 tuần rồi con không khỏi. Bé 4 tháng bú mẹ hoàn toàn mà ngày đi 4 - 6 lần, tăng cân chậm, 2 tháng liên tiếp chỉ lên độ 2 lạng. Mình sốt hết cả ruột cũng áp dụng lắm bài rồi mà chẳng thấy ăn thua. Không biết các mẹ có bài thuốc gì hay nữa ko, một tuần nằm với con ở viện mình cũng hoảng lắm rồi, lại đưa con vào viện một là đông, hai là làm đủ xét nghiệm, ba là chữa được bệnh này lại bị sang bệnh khác, hơn nữa cứ gặp bác sĩ là lại kháng sinh mới khổ. Rất mong các mẹ tư vấn cho mình ít kinh nghiệm. Àh mà không biết có phải do vấn đề tiêu hóa không mà 1 tuần trở lại đây bé ăn rất ít: không bú mẹ, ko bú bình, đút thìa thì đẩy ra khóc inh ỏi. Mỗi lần cho con ăn thì cả nhà lại đánh vật với con, ông bà thì sốt ruột thấy con la khóc khi bị mẹ ép ăn nên lại đâm ra giận dỗi.Mẹ bé thì bị căng thẳng vì con quấy khóc không ăn thành ra cáu bẳn với bố. Cứ tình hình này chắc cả nhà lục đục vì con mất thôi... Rất rất mong các mẹ giúp mình
    Ngày đi 4 đến 6 lần là bị tiêu chảy đó. Mẹ nó cho con uống men Atibio như trả lời ở trên nhé. Bé bị đi ngoài như vậy co cách này nhà mình vẫn hay làm. Lấy lá nhót rửa sạch rang vàng, "hạ thổ" đổ xuống đất lấy chảo úp lên để một lúc. rồi hãm hoặc đun nước cho con uống. Đảm bảo cầm ngay. Hồi con được 9 tháng bị tiêu chảy còn đi ra một ít máu nữa, mẹ cho đi BS cho uống Biseptol(ko biết viết có đúng tên ko nữa loại 500đơn vị vỉ màu đỏ ý) mà ko cầm được. Bà nội đi xin lá nhót về làm là ok ngay ah. Mình kết hợp cho uống cả Antibio nên cũng hết cả bọt và nhầy nữa. Bây giờ trong nhà lúc nào cũng có lá nhót làm sẵn rồi. Mình cũng mới nuôi con lần đầu nhưng có tý kinh nghiệm chia sẻ cùng cả nhà.
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghe các chị khuyên, nên khi cho con uống sữa vào giữa trưa và giữa chiều, có cho thêm nước cơm nữa.Bé đi cũng sền sệt hơn. Tuy chưa thành khuôn nhưng cũng còn đỡ, hic hic.
    Hơn 5 tháng rùi mà vẫn phân lỏng, bùn quá, khổ thân bà nội, bà ngoại giặt tã. Nhà mình hạn chế dùng bỉm vì sợ bị hăm.
    Trộm vía, từ ngày ăn cùng nước cơm, bé nhà mình thích ăn hơn. Cũng được 60-70ml 1 lần.
    Để xem đến khi nào bé mới đi thành khuôn được, mình sẽ báo các mẹ, để mẹ nào gặp trường hợp như mình biết nhá.
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ôi, đọc đến đây em mới biết chả biết Thỏ nhà em có vấn đề gì không nữa - khổ thân nhà chả có bà nội cũng như bà ngoại cũng chẳng biết phân của con như vậy là bình thường hay không.
    bé nhà em mới được hơn 1 tháng tuổi, cháu ăn hoàn toàn bằng sữa mẹ cũng chẳng tập ăn bình gì nên vấn đề vệ sinh mẹ cháu cũng chủ quan, được 2 tuần thì cháu mọc nanh sữa, đến lúc đầy tháng mới cho đi nhể nanh đi.
    Còn phân thì mẹ cháu chỉ nghe nói trẻ con hoa cà hoa cải nên cứ cho con mình ị vậy là bình thường nên cũng chẳng có vấn đề gì hôm nay đọc mới thấy có vấn đề. Thỏ nhà em 1 ngày cũng chỉ ị 1 2 lần không nhiều nhưng phân thì lúc có bọt, lúc không, lúc thì sệt như bột, có lúc thì lợn cợn trắng như sữa không tiêu hóa hết - thì cứ nghĩ bình thường đó là hoa cà hoa cải. Cháu đi ị thì đít đỏ lên nhưng mà mẹ cháu cũng cho là bình thường vì thấy cháu chỉ cần khóc thôi là cả người cũng đỏ hết cả lên rồi. Phân cháu thì có mùi chua chứ không hôi thối gì hết mẹ cháu cũng nghĩ chắc con ăn sữa nên chưa có gì.
    Tự nhiên lên diễn đàn mới thấy sao lắm vấn đề thế. Tủi thân vì không có bà, tủi thân vì mẹ chả biết gì, thương con quá.
    :Angel:Mẹ đánh đổi tất cả để có một thiên thần - là con đó Thỏ xinh của mẹ:Smiling:
    • 43 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong.tiger Xem bài viết
    Hơn 5 tháng rùi mà vẫn phân lỏng, bùn quá, khổ thân bà nội, bà ngoại giặt tã. Nhà mình hạn chế dùng bỉm vì sợ bị hăm.
    Mẹ nó ơi, nếu con toàn bú thôi thì phân cũng lỏng, làm sao đã thành khuôn đươc. Muốn thành khuôn thì con phải ăn dặm, ăn đặc rồi chứ. Quan trọng là số lần đi và phân trông như thế nào thôi. Nếu đóng bỉm thì mẹ nó dùng kem bepanthen cho con.Hồi mình ở nước ngoài thấy các chị có con nhỏ hay dùng. Ở VN cũng có rồi đấy. Kem này mang tính phòng hăm tã, hơn là trị hăm tã. Khi bôi vào, con đi ị hay tè trong bỉm thì phân và nước tiểu không dính vào da em bé. Đợt trước con mình bị tiêu chảy, dùng kem này mà đóng bỉm không bị hăm đâu.
    • 43 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.tho.xinh Xem bài viết
    ôi, đọc đến đây em mới biết chả biết Thỏ nhà em có vấn đề gì không nữa - khổ thân nhà chả có bà nội cũng như bà ngoại cũng chẳng biết phân của con như vậy là bình thường hay không.
    bé nhà em mới được hơn 1 tháng tuổi, cháu ăn hoàn toàn bằng sữa mẹ cũng chẳng tập ăn bình gì nên vấn đề vệ sinh mẹ cháu cũng chủ quan, được 2 tuần thì cháu mọc nanh sữa, đến lúc đầy tháng mới cho đi nhể nanh đi.
    Còn phân thì mẹ cháu chỉ nghe nói trẻ con hoa cà hoa cải nên cứ cho con mình ị vậy là bình thường nên cũng chẳng có vấn đề gì hôm nay đọc mới thấy có vấn đề. Thỏ nhà em 1 ngày cũng chỉ ị 1 2 lần không nhiều nhưng phân thì lúc có bọt, lúc không, lúc thì sệt như bột, có lúc thì lợn cợn trắng như sữa không tiêu hóa hết - thì cứ nghĩ bình thường đó là hoa cà hoa cải. Cháu đi ị thì đít đỏ lên nhưng mà mẹ cháu cũng cho là bình thường vì thấy cháu chỉ cần khóc thôi là cả người cũng đỏ hết cả lên rồi. Phân cháu thì có mùi chua chứ không hôi thối gì hết mẹ cháu cũng nghĩ chắc con ăn sữa nên chưa có gì.
    Tự nhiên lên diễn đàn mới thấy sao lắm vấn đề thế. Tủi thân vì không có bà, tủi thân vì mẹ chả biết gì, thương con quá.
    Mẹ Thỏ đừng buồn, nhiều người trong tình cảnh ấy lắm. Nếu đúng như mẹ Thỏ tả thì con bị rối loạn tiêu hóa nhẹ. Rất giống tình trạng của con mình mấy hôm trước. Đít của con bị đỏ thì mẹ quan sát kỹ xem là đỏ cả mảng ở khu vực hậu môn (tức là do dạ dày của con dư axit) hay là có các vết mẩn (hăm tã, bỉm). Nếu trẻ bị rối loạn tiêu hóa, đi nhiều, đít đỏ thì phải uống vôi nhì theo lượng của bác sỹ kê (Bê nhà mình bị lúc 1 tháng, uống 5ml/ngày chia làm hai lần, kèm theo men tiêu hóa Neopetine mỗi ngày 12 giọt, chia làm hai lần). Phân của con nhà mình cũng chua loét, bọt thì nhiều như xà phòng. Phân của con chưa hôi thối vì con mới chỉ bú mẹ, chưa ăn ặn, ăn đặc. Phân có bọt là vì con chưa hấp thụ được hết đường trong sữa mẹ. Nếu ko quá nhiều bọt thì ko phải uống thuốc đâu. Một hai ngày là tự khỏi. Mẹ hạn chế ăn đường, ngọt, điều chỉnh chế độ ăn. Con nhà mình bị hơn 1 tuần, vừa uống men TH, uống vôi nhì (hai thứ này ko uống quá một tuần đâu - nếu ko là thành hại con đấy), mẹ điều chỉnh chế độ ăn, có ăn hai củ cà rốt luộc. Bây giờ thì Bê ổn rồi. Thỏ sinh ngày bao nhiêu? Bê sinh hôm 30/5 vừa rồi đấy. Mẹ Thỏ vui lên để chăm con nhé. Đừng buồn, tủi thân mà mất sữa thì khổ thân Thỏ
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thương mẹ Thỏ vất vả quá.
    @ Monkey Mommy: Bông nhà mình now hơn 5 tháng vẫn thế. Nhưng chỉ 1 hôm là hết,cứ ăn nước cơm là đi sền sệt lại như bình thường Liệu có đúng bênh mẹ Monkey nói ko nhỉ?
    Mà Bông nhà mình thích gặm thanh long lắm, ăn thanh long là đi ị ra hạt thanh long, buồn cười lắm, nhưng có sao ko nhỉ.
    Tiện thể hỏi các mẹ xem hơn 5 tháng thì uống bao nhiêu nước 1 ngày là đủ?
    Các mẹ giúp với nhé.
    • 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong.tiger Xem bài viết
    Thương mẹ Thỏ vất vả quá.
    @ Monkey Mommy: Bông nhà mình now hơn 5 tháng vẫn thế. Nhưng chỉ 1 hôm là hết,cứ ăn nước cơm là đi sền sệt lại như bình thường Liệu có đúng bênh mẹ Monkey nói ko nhỉ?
    Mà Bông nhà mình thích gặm thanh long lắm, ăn thanh long là đi ị ra hạt thanh long, buồn cười lắm, nhưng có sao ko nhỉ.
    Tiện thể hỏi các mẹ xem hơn 5 tháng thì uống bao nhiêu nước 1 ngày là đủ?
    Các mẹ giúp với nhé.
    Bé ăn mà ị ra hạt chả sao đâu ban ah. Bé nhà mình bây giờ được 15 tháng mà an thanh long vẫn ị hạt đấy thôi. Ăn thêm thức ăn ngoài uống sữa bao giờ cũng đi phân đặc hơn, khi nào ăn cơm phân sẽ rắn như người lớn ah. Trời mùa hè nắng thế này cứ cho con uống nước sau mỗi cữ bú, thỉnh thoảng giữa cữ cho uống thêm nếu cu bú dài. Mình sih bằng giờ năm ngoái nóng hơn thế này nhiều, mẹ khát uống nước lại cho con uống.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose:rooling: bông BỐ VÀ BÔNG:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose:
    • 492 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongyeu_254 Xem bài viết
    Hy vọng mẹ nó đọc tin này sớm. Bé nhà mình cũng bị như vậy vào khoảng 3 tháng tuổi, và kéo dài nữa. Mình hỏi BS và được tư vấn dungmeen Antibio. Antibio cũng là một loại men bổ trợ đường ruột, dùng trong trường hợp như bé nhà mẹ nó và khi điều trị kháng sinh. Mẹ nó cho con uống đều đặn sẽ đỡ ngay mà. Liều dùng thì hỏi nhà thuốc nhé. Như bé nhà mình hồi đó uống ngày 1 gói bé chia 2 lần. Chúc mẹ nó thành công. Có tin mừng nhớ alo cho cả nhà cùng biết nhé.
    bé nhà mình sau 4 ngày đã đi ị rùi, phân sủi bọt, màu nâu, mịn đều như trứng kem ý, hihi. Sau hôm đó đến hôm nay lại được 4 ngày rồi mà nàng ý chưa ị tiếp. Trước đó thì nàng ý ị đều đặn mỗi ngày 1 lần, phân mềm mượt, đẹp lắm, hic
    Nhà của Moon ạ http://giadinhmoon.com :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

NB: 3.3kg - 52cm
    1M: 4.5kg - 55cm :LoveStruc:
    2M: 5.5kg - 61.5cm :LoveStruc::LoveStruc:
    3M: 6.2kg - 63cm :Crying:
    4M: 6.6kg - 66cm :Crying: (Tháng này mẹ đi làm, Moon lười ăn, ị thì toàn 1 tuần 1 lần, hic hic)

• 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình mới down bảng dinh dưỡng cho bé từ 0 - 2 tuổi rồi. Thế mới biết mình ít khi cho bé nhà mình uống nước lắm.
    Từ now phải cố gắng siêng cho bé uống nước thêm mới được. Cảm ơn mẹ bongyeu_254 nhìu ná!
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MonkeyMommy Xem bài viết
    Thỏ sinh ngày bao nhiêu? Bê sinh hôm 30/5 vừa rồi đấy.
    Thỏ và Bê sinh cùng ngày đó, Thỏ sinh lúc 3h50', được co 3,2kg thôi. Đầy tháng lên được 1kg nữa. Trong nhà và hàng xóm xung quanh được xếp vào dạng còi và chậm tăng cân nhưng trộm vía cứng cáp và nhanh vì đã có thể tự xoay nằm nghiêng, ngó đủ mọi phía, nhận ra bố và mẹ, có thể tự vác cổ được 1 lát rồi.
    Thỏ mấy hôm nay cứ đánh rắm bum bủm suốt ngày, đi ị thì không nhiều chỉ đi có 1 ít mà đi làm nhiều lần ( khoảng 3 lần/ngày) mà phân vẫn lợn cợn trắng như sữa mẹ không tiêu hóa hết.
    Đi ngủ thì con cứ vật vã giẫy giụa cứ như có ai bắt tội í, bố nó còn bảo hay là con bị bóng đè - mẹ Thỏ từ bé đến giờ còn chả biết bóng đè ntn nên cũng chả hiểu con bị làm sao nữa. Không biết có phải do thiếu Canxi hay chất gì trong người hay bệnh gì nữa không.
    Mẹ con nhà Thỏ ở mãi Lào Cai mà cách BV gần nhất cũng hơn 20km nên việc đi lại khám xét rất khó khăn - không phải do đường xá khó khăn mà do không có taxi mà Thỏ còn nhỏ quá tha con đi lại cũng khổ lắm.
    Mà bác sỹ trên này cũng không như ở Hà Nội, cũng ít kinh nghiệm. Ngay như việc Thỏ bị mọc nanh sữa mang cháu lên phòng khám đa khoa gần nhà các bác sỹ cũng bảo là thấy mọi người cứ nói thế chứ cũng chưa gặp trường hợp thế này bao giờ, không biết cách xử lý, đưa đi viện thì bác sỹ bảo là cứ về đánh hàng ngày cho con bằng nước rau ngót già nó tự rụng....
    Ngay cả việc con cứ đi ngủ là thở nhanh và khò khè lắm, mẹ cũng lo mang lên phòng khám đa khoa( do địa hình miền núi phân bố dân cư thưa mà địa hình rộng nên trên này thường có các phòng khám đa khoa trực thuộc bệnh viện huyện cũng khá đầy đủ các trang thiết bị - trang bị đầy đủ khoảng 60 - 70% như ở bênh viện rồi chứ không phải phòng khám tư nhân đâu) nhờ các chú các bác xem cho cháu thì bảo bình thường không vấn đề gì. Nhưng mà mẹ cháu băn khoăn là những lúc mang con lên khám thì cháu cũng thở bình thường, các bác sỹ chỉ xem qua qua thì biết làm sao được cháu cứ đi ngủ mới khó thở, cứ ngủ là vật vã như thế.
    Lại còn chuyện ở trên này các cụ cứ bắt kiêng k cho 2 mẹ con nằm quạt, nằm điều hòa... trời thì nắng nóng thế này. Mà Thỏ thì cứ nóng là không ngủ được, cứ nóng là mặt và người nổi đầy ban đỏ lên (mọi người vẫn cứ gọi là kê cà gì đấy). Mẹ con nhà Thỏ vẫn cứ nằm quạt và điều hòa như thường, điều hòa thì để 27 28 độ, có mở máy phun sương để giữ ẩm không khí, hàng ngày vẫn rửa mũi miệng cho con bằng nacl 0,9%. Tắm cho con bằng Natacyd BB. chỉ đóng bỉm buổi đêm cho con ngủ ngon thôi còn ban ngày mặc quần, con tè thì thay. Các bà (nhà em không có bà nội bà ngoại nhưng lắm bà - a c e của bố chồng e, có nghĩa là cô dì chú bác của Thỏ ấy ạ) sang chơi suốt ngày: "cứ cho con nằm quạt với điều hòa đi rồi đến vài hôm nữa lại nay đi viện, mai đi viện thì ngồi đó mà kêu", "chúng mày bây giờ sẵn tiền mới sữa tắm này nọ chứ trẻ con nóng mẩn như thế cứ lá chè, lá dại mà tắm cho mát rồi khỏi hết"... Vậy mà từ lúc mẹ cháu đẻ có thấy bà nào sang giặt cho cháu chậu quần áo nào đâu ạ, toàn bố cháu giặt, được chục hôm thì mẹ cháu giặt rồi. Các bà sang thấy thì bảo: nhà có máy giặt sao k cho vào máy mà giặt? nhưng mà quần áo của Thỏ thì chỉ là Thỏ chịu khó tè ra thôi, toàn quần với xô và lót, vò một tẹo là sạch rồi phơi cho khô và lại giặt máy sao phân loại được đồ? khăn sữa và xô giặt chung chắc?...
    Nói chung là mẹ Thỏ rất là mệt mỏi, không có mẹ chồng nhưng lại rất nhiều mẹ chồng, ai cũng nhìn cũng để ý xem cái đứa 1 thân 1 mình đi 500km về đất này làm dâu xem như thế nào? nên mẹ cháu rất lo nếu như cháu có bị làm sao thì xót con không đã là một nhẽ, còn nghe nói ra nói vào còn đau đầu hơn nữa cơ ạ!
    :Angel:Mẹ đánh đổi tất cả để có một thiên thần - là con đó Thỏ xinh của mẹ:Smiling:
    • 492 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Bé nhà mình sau đợt 4 ngày ko ị, rùi tăng lên 5 ngày, rùi 6 ngày liền. Mình nhờ ông ngoại ra hàng thuốc đông y, hỏi thuốc cho mẹ và con thì được bán cho hạt muồng muồng (có trong nhân trần ý). Về sắc nước mẹ uống, con uống. Trộm vía sáng uống, chiều bé ị luôn, sau đó cách 1 ngày lại ị tiếp, phân vàng đẹp.

Mình thông tin để mẹ nào cũng như mình thử áp dụng xem nhé!
    Nhà của Moon ạ http://giadinhmoon.com :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

NB: 3.3kg - 52cm
    1M: 4.5kg - 55cm :LoveStruc:
    2M: 5.5kg - 61.5cm :LoveStruc::LoveStruc:
    3M: 6.2kg - 63cm :Crying:
    4M: 6.6kg - 66cm :Crying: (Tháng này mẹ đi làm, Moon lười ăn, ị thì toàn 1 tuần 1 lần, hic hic)

• 164 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

E lôi topic này lên vì con em cũng đang đi phân sủi bọt mấy ngày rồi. Cháu mới 17 ngày tuổi. E sốt ruột quá. Theo kih nghiệm của một số mẹ ăn cà rốt vào nhưng con càng đi sủi bọt nhiều hơn. Bé đi đến 6-7 lần/ ngày. Phân vẫn vàng nhưng mùi chua, nhầy và sủi bọt. Con đi nhiều đít đỏ ửng lên, e lo quá. E không muốn đưa con đi viện nhưng cứ ở nhà thì em ko yên tâm. Các mẹ có kinh nghiệm giúp e với. Các mẹ có địa chỉ bác sỹ nhi nào đến tận nhà khám ko? E xin chân thành cảm ơn.

• 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình tới nay 10 tháng rồi nhưng lâu lâu cũng đi ị ra phân như bạn nói. Mình thấy có chị nào nói đúng đó, bạn cần xem lại việc ăn uống của mình, vì bé ti mẹ nên dinh dưỡng cũng theo sữa qua bé, dẫn tới việc bé ăn không tiêu. Kiểm chứng như bà xã nhà mình : đặt 1 bàn tay nằm úp lên bụng bé, tay còn lại gõ nhẹ nhẹ lên mu bàn tay đặt trên bụng bé, nếu nghe âm thanh "bình bình" là bé ăn không tiêu rồi đấy. Chúc bạn và bé mạnh khỏe.
    • 572 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Haizz, con mình 4,5 tháng bị như thế này. Đọc tìm hiểu thì thấy các mẹ chưa nghĩ đến là do con bị bất dung nạp đường lactose nhỉ. Bé nhà mình thử đổi qua sữa dành cho bé dị ứng đường lactose là đi khuôn màu vàng luôn.
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bé nhà mình 2,5 tháng. Sau khi bé bi đi ngoài ra nước, bủi bọt, mùi chua mình cho bé u ống men tiêu hóa thì thấy đỡ đôi chút nhưng phân vẫn có nhiều chất nhầy, sủi bọt, đít bé đỏ. Đặc biệt là từ hôm bị đi ngoài bé bỏ bú, không chịu ăn. Hàng ngày mình pải đút thìa cho bé, ăn được mấy thìa thì bé toàn nhè ra, chỉ khi nào bé lin dim ngủ mình mới lừa bé bú được kha khá. Con khi tỉnh thì nhất định không chiu. Mình đang rất buồn và lo ko biết con làm sao, jo phải làm thể nào để con chịu an. Mấy hôm nay nhin người con gầy dộc mà thuơng vô cùng. Các mẹ có cách j không giúp minh với
    • 337 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piggy_xinh Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Nhờ các mẹ tư vấn giúp mình với, bé nhà mình được 2 tháng 20 ngày tuổi. Trước bé đi phân hoa cà, hoa cải, màu vàng đẹp, đều đặn mỗi ngày. Nhưng ko hiểu sao 4 hôm nay bé đi phân toàn nhầy nhầy, có hôm thì sủi bọt, phân màu vàng nâu nâu chứ ko vàng tươi. Mình đã ăn trứng gà lá mơ 2 ngày nay rồi, ăn đồ mát rồi mà thấy con vẫn ko đỡ. Trưa nay nhìn con rặn ị mặt đỏ tía tai mà ko ị được, ko ré lên, thương lắm lắm ý.

À, bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn, hàng ngày mẹ vắt sữa ra bình để con tập ti bình 1 lần trong ngày, còn lại toàn ti mẹ. Bình sữa mẹ cũng rửa rồi tráng nước sôi cẩn thận trước khi cho ti. À, do bé ko chịu ti bình, nên đôi khi bé ti được 1 tẹo, mình tráng nước sôi lại núm ti, sau đó để tầm 30' sau lại cho ti tiếp. Ko biết đây có phải nguyên nhân ko.

Nhờ các mẹ thông thái cho mình xin ý kiến xem bé nhà mình có phải bị rối loạn tiêu hóa, hay bị kiết lị, hay bị j j, và cho mình xin giải pháp với!!!

Tks các mẹ nhiều nhiều!!!
    Theo như bạn mô tả bé nhà bạn có khả năng bị kiết lỵ rồi!
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic tìm mãi mới thấy topic này ..các mẹ thông thái ơi tư vấn giúp e với ..con e 2 tuần nay cũng bị đi ị phân lỏng màu vàng sậm lại còn nhiều bọt nữa lúc thì chua lúc thì tanh lắm ..e thì con đầu lòng bà nội vs bà ngoại thì chả ở gần nên chả hỏi ai đc hic con e đc 3 thág 20 ngày rùi ..các mẹ giúp e với!!!! À e đag tập cho con ăn dặm bằg bột Hipp loãng nhưg nó cũng chả chịu ăn mấy huhu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• bé đi ị phân sủi bọt

bé nhà mình hôm nay đi ị phân màu vàng như mọi ngày nhưng bị sủi bọt như thế là bị sao k hả các mẹ?có mẹ nào con giống mình k trả lời giúp mình với,mình mới lần đầu nên con có gì hơi khác là lo lắm:Crying:

• Trẻ 2,5 tháng tuổi đi ngoài phân có bọt, nhầy,màu vàng nâu

Chào các mẹ, Bé nhà em được 2,5 tháng tuổi đi ngoài phân có nhiều bọt, nhầy và đôi khi có màu vàng nâu. Hiện tượng này đã được 1 tuần nay. Bé chỉ ăn sữa mẹ, hàng ngày, từ khi bé bị như vậy, em chỉ an cơm, cháo, thịt lợn, bò,rau ngót, đay, mồng tơi. Em đã cho be uống Probio 3 ngày nhưng không...

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• Làm gì khi con chớm bệnh!

Mình đọc được bài này thấy hay hay nên muốn chia sẻ cùng các mẹ, như bản thân mình sinh con đầu...

• Đẩy con ra khỏi nhà và bắt con "quậy" đi!

Sau một ngày dài ngồi ở trường, bé trở về nhà lại tiếp tục giải trí cùng TV với nhiều các kênh...

• 708 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Các mẹ ơi bé nhà em được 1,5 thàng, bú mẹ gần như hoàn toàn. Trước tới h bé toàn đi hoa cà hoa cải lợn cợn nhữ hạt trắng nhỏ, 3 ngày hôm nay bé đi phân vẫn vàng nhưng các hạt trắng ít và to hơn kèm theo nước lầy nhầy em chưa biết bé bị sao người thì bảo kiết người thì bị tiêu chảy. Các mẹ tư vấn giúp em cách chữa với