Bệnh trẻ em

Bé đi ị phân sủi bọt, nhầy, màu vàng nâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25.4K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 492 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Nhờ các mẹ tư vấn giúp mình với, bé nhà mình được 2 tháng 20 ngày tuổi. Trước bé đi phân hoa cà, hoa cải, màu vàng đẹp, đều đặn mỗi ngày. Nhưng ko hiểu sao 4 hôm nay bé đi phân toàn nhầy nhầy, có hôm thì sủi bọt, phân màu vàng nâu nâu chứ ko vàng tươi. Mình đã ăn trứng gà lá mơ 2 ngày nay rồi, ăn đồ mát rồi mà thấy con vẫn ko đỡ. Trưa nay nhìn con rặn ị mặt đỏ tía tai mà ko ị được, ko ré lên, thương lắm lắm ý.

À, bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn, hàng ngày mẹ vắt sữa ra bình để con tập ti bình 1 lần trong ngày, còn lại toàn ti mẹ. Bình sữa mẹ cũng rửa rồi tráng nước sôi cẩn thận trước khi cho ti. À, do bé ko chịu ti bình, nên đôi khi bé ti được 1 tẹo, mình tráng nước sôi lại núm ti, sau đó để tầm 30' sau lại cho ti tiếp. Ko biết đây có phải nguyên nhân ko.

Nhờ các mẹ thông thái cho mình xin ý kiến xem bé nhà mình có phải bị rối loạn tiêu hóa, hay bị kiết lị, hay bị j j, và cho mình xin giải pháp với!!!

Tks các mẹ nhiều nhiều!!!
    Nhà của Moon ạ http://giadinhmoon.com :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

NB: 3.3kg - 52cm
    1M: 4.5kg - 55cm :LoveStruc:
    2M: 5.5kg - 61.5cm :LoveStruc::LoveStruc:
    3M: 6.2kg - 63cm :Crying:
    4M: 6.6kg - 66cm :Crying: (Tháng này mẹ đi làm, Moon lười ăn, ị thì toàn 1 tuần 1 lần, hic hic)

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khi bé bị tiêu chảy các mẹ cẩn thận nhé!

Sáng nay đọc bài báo nói về việc cho con uống oresol không đúng cách có thể khiến bé bị teo não và...

• Bé đi ngoài phân loãng nhớt có màu hơi xanh

bé nhà mình mới được hơn 5 tháng .mình mới cho bé ăn dặm thêm bột dialac alpha .mấy hôm nay cháu có biểu hiện mọc răng .khi cháu đi ngoài mình thấy khác là phân của cháu loãng có màu hơi xanh và nhớt .các mẹ có kinh nghiệm xin nói dùm có phải do cháu ăn bột sớm không .xin cảm ơn nhiều.

• bé đi ị phân sủi bọt

bé nhà mình hôm nay đi ị phân màu vàng như mọi ngày nhưng bị sủi bọt như thế là bị sao k hả các mẹ?có mẹ nào con giống mình k trả lời giúp mình với,mình mới lần đầu nên con có gì hơi khác là lo lắm:Crying:

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• Nâng mũi có giới hạn thời gian làm lại hay tồn tại vĩnh viễn

Em chồng mình mũi rất thấp, phải nói là không có sống luôn. Em định nâng mũi mà không biết là sau...

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào e, tình trạng con em giong dua con em gái chị, nó bị như thế khi được 2 tháng tuổi. cả gia đình ai cung rầu, và khi cho bé dùng 1 it vi chat dinh duong thì het han luôn. Bạn thử xem nhé, loại vi chat của vision nó có tên là lifepax junior. Chuc bé mau khỏe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

lifepac junior là thực phẩm chức năng thui. Tốt nhất không nên xài thực phẩm chức năng, mẹ nó cứ theo dõi cần thiết thì đưa con đi khám
    • 141 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Em coi lại cách ăn uống của em, vì con đang dùng 100% sữa mẹ, em ko bị đau bụng nhưng con ruột đang non nên bị đấy. Hiện tại em mua Men tiêu hóa sống em uống cho con ti (loại men tiêu hóa của nội ấy, đừng mua đồ ngoại mà vừa đắt tiền mà chưa chắc còn date), và ăn kiêng cho con khỏi bệnh.
    Chúc con mau khỏe.
    Chợt nghe mùa thu bay trên trời không...Còn ai giữa mênh mông đời mình.....
    • 31 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piggy_xinh Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Nhờ các mẹ tư vấn giúp mình với, bé nhà mình được 2 tháng 20 ngày tuổi. Trước bé đi phân hoa cà, hoa cải, màu vàng đẹp, đều đặn mỗi ngày. Nhưng ko hiểu sao 4 hôm nay bé đi phân toàn nhầy nhầy, có hôm thì sủi bọt, phân màu vàng nâu nâu chứ ko vàng tươi. Mình đã ăn trứng gà lá mơ 2 ngày nay rồi, ăn đồ mát rồi mà thấy con vẫn ko đỡ. Trưa nay nhìn con rặn ị mặt đỏ tía tai mà ko ị được, ko ré lên, thương lắm lắm ý.

À, bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn, hàng ngày mẹ vắt sữa ra bình để con tập ti bình 1 lần trong ngày, còn lại toàn ti mẹ. Bình sữa mẹ cũng rửa rồi tráng nước sôi cẩn thận trước khi cho ti. À, do bé ko chịu ti bình, nên đôi khi bé ti được 1 tẹo, mình tráng nước sôi lại núm ti, sau đó để tầm 30' sau lại cho ti tiếp. Ko biết đây có phải nguyên nhân ko.

Nhờ các mẹ thông thái cho mình xin ý kiến xem bé nhà mình có phải bị rối loạn tiêu hóa, hay bị kiết lị, hay bị j j, và cho mình xin giải pháp với!!!

Tks các mẹ nhiều nhiều!!!
    Thằng cu nhà mình hồi 1 tháng tuổi cũng bị thế. Nó chỉ bị ra bọt thôi, không nhầy. Ngày đó mình cũng lo lắng lắm, chữa mãi mọi cách mà chẳng khỏi. Sau đó mình ăn carrot luộc. Ăn một củ đầu tiên thì bé giảm hẳn đi bọt, số lần đi cũng ít đi. Ăn đến củ thứ 2 thì nó ngừng đi ị hẳn, phải thụt đít đến 4 tháng. Lúc tròn 4 tháng tuổi thì nó tự hết, chẳng biết do cái gì nữa. Ngày đó khi nó không ị được cho đi Viện dinh dưỡng khám bác sĩ bảo nó bị thiếu canxi và vitamin D, mình cho uống mấy thứ đó thì lại khỏi ị táo, chẳng biết do cái gì nữa. Tóm lại là bạn không cần lo lắng gì đâu, chắc thời tiết thay đổi làm bé rối loạn tiêu hóa tí thôi. Nếu bạn vẫn lo thì có thế luộc 1 lá con khỉ lấy nước cho bé uống vài thìa chắc khỏi, (thằng cháu nhà anh mình cũng làm thế thì khỏi đấy!)
    • 492 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Hai hôm nay mình ăn toàn đồ mát: uống nước dừa, nước ngô, quấy bột sắn... nên trộm vía bé có vẻ đỡ hơn. Đi ị ngày 1 lần vào buổi sáng, phân vẫn màu vàng nâu, hơi nhầy (đỡ nhầy hơn hôm trước), con cũng ngoan hơn rồi, có lẽ trong người bé đỡ khó chịu hơn.

Mình có mua men tiêu hóa Probio, nhưng ko cho con uống, tại con bé quá, chẳng muốn cho con uống thuốc j hết. Ko biết như thế có tốt cho con hơn ko, hay là đang hại con nữa, hic. Nhưng thấy con đỡ hơn nên mẹ cũng chủ quan.

Cảm ơn các mẹ đã cho lời khuyên nhé!!!

4M: 6.6kg - 66cm :Crying: (Tháng này mẹ đi làm, Moon lười ăn, ị thì toàn 1 tuần 1 lần, hic hic)

• 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có mẹ nào bị trường hợp như nhà mình không?
    Bé nhà mình 5 tháng rồi, thế mà vẫn đi phân lỏng, 1 ngày 3-4 lần í, mà toàn phải rặn thôi. Cứ mối khi ăn vào là ị, vừa ăn vừa ị.
    Hix, hiện con mình vẫn đang bú sữa mẹ là chủ yếu, 1 ngày chỉ ăn 2 thìa sữa ( 1 vào giữa buổi trưa, 1 vào giữa buổi chiều).
    Mà cứ như thế suốt mấy tháng, trước đây còn hoa cà hoa cải. nhưng dạo này thấy có màu xanh xanh (chắc do mẹ ăn rau xanh nhiều).
    Mình định chiều nay cho đi khám xem thế nào, có mẹ nào có kinh nghiệm thì giúp mình với. hu hu
    • 492 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong.tiger Xem bài viết
    Có mẹ nào bị trường hợp như nhà mình không?
    Bé nhà mình 5 tháng rồi, thế mà vẫn đi phân lỏng, 1 ngày 3-4 lần í, mà toàn phải rặn thôi. Cứ mối khi ăn vào là ị, vừa ăn vừa ị.
    Hix, hiện con mình vẫn đang bú sữa mẹ là chủ yếu, 1 ngày chỉ ăn 2 thìa sữa ( 1 vào giữa buổi trưa, 1 vào giữa buổi chiều).
    Mà cứ như thế suốt mấy tháng, trước đây còn hoa cà hoa cải. nhưng dạo này thấy có màu xanh xanh (chắc do mẹ ăn rau xanh nhiều).
    Mình định chiều nay cho đi khám xem thế nào, có mẹ nào có kinh nghiệm thì giúp mình với. hu hu
    Up giúp mẹ nó, mình cũng ko có kinh nghiệm về vụ này

• 492 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Tình hình là đến hôm nay bé nhà mình vẫn đi phân nhầy, màu vàng nâu, sủi bọt, tệ hơn hôm qua. Vậy là 1 tuần rồi, hic. Sáng sớm mai mình sẽ cho bé uống men tiêu hóa Probio xem có đỡ ko. Hôm nay mẹ uống 2 gói rồi, mà hình như mẹ uống thì ko có tác dụng cho con thì phải. Chán ghê!!!

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà em hồi hơn 2 tháng cũng có tình trạng nhw vậy. Em bé đi phân sủi, loãng và có màu xanh. Các cụ bảo đó là bé "đi nghề", tức là thời kỳ chuyển giao để bé học thêm 1 cái mới. Hình như có hơn 7 hay nghề j đó.
    Lúc đó em cũng lo lắm, nhưng mẹ chồng em bảo trẻ "đi nghề" khoảng 2, 3 ngày thì hết (có trẻ thì kéo dài hơn) nên em cũng k đi khám, trộm vía cu nhà em 3 ngày thì hết.
    Nếu chị không yên tâm thì cho bé đi khám mà đi khám thì khi nào cũng ra bệnh hết.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5