• 0 Lượt chia sẻ
  • 35K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6
    • 720 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecun
    Bé con nhà mình trước hay có tật đái nhiều và bãi không to rồi, mọi người bảo như vậy là do thận kém, không biết có phải vậy không nữa, nhưng đợt này mình mời BS Hào đến để cho bé uống thuốc bổ (cháu có triệu chứng thiếu canxi) nhưng tình trạng đái rắt càng tồi tệ, có mẹ nào hiểu về vấn đề này giúp mình với.
    Nghe bạn bè nói uống những thuốc bổ có canxi là hại thận, mà bé con nhà mình thì thiếu canxi trầm trọng.
    Chị ơi, đúng là uống canxi thì hại thận và hại dạ dày đấy ( tác dụng phụ của thuốc mà). Bệnh đái rắt cũng hay gặp ở trẻ lắm. Chị đưa cháu đến chỗ nào đó cắt thuốc nam cho cháu uống ý ( thuốc nam chữa về thận tốt hơn thuốc bắc).
    Chị dùng thử bài thuốc sau xem sao:
    - Rau má đề, cống cộng tre, râu ngô ( khô) : mỗi thứ một ít cho vào đun sôi rồi cho bé uống hàng ngày thay nước. Những vị thuốc trên uống vào thanh nhiệt, chả hại gì đến sức khoẻ đâu.
    Chữa đái rắt phải uống một thời gian dài mới có kết quả.
    - Ngoài ra chè xanh cũng có tác dụng nhưng không hay bằng bài thuốc trên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 140 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cảm ơn bạn, vậy thì mình sẽ không cho bé uống thuốc nữa tiếc quá, mấy trăm nghìn tiền thuốc .
    Rau mã đề với râu ngô tốt cho thận hả bạn, uống cái đó thay nước phải không?

• 413 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hadungtdh3
    - Rau má đề, cống cộng tre, râu ngô ( khô) : .
    Mình xin bổ xung nhé: rễ dền gai, lá mía bách giải, đỗ đen... tất cả phơi khô, đem rang đến thơm rồi hạ thổ. Dùng làm nước uống hàng ngày, kể cả người không bị bệnh uống cũng rất tốt.

Ngoài ra ở các hàng thuốc Nam còn có bán rễ cỏ tranh, nhiều loại lá mát nữa... bạn có thể tìm mua để uống
    Sau lưng người đàn ông thành đạt là người phụ nữ nhân hậu_J. Addison

• 4,794 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Đúng như chị Hadung nói đó , đái rắt , kèm theo rát và khó đái là do đường tiết niệu đó , nên uống các loại lá mát như đã nói ở trên.... vì thực ra cơ thể nóng mới đái rắt , cho nên phải uống để thanh nhiệt ấy mà. Theo như các thầy thuốc bắc người ta se nói thanh nhiệt , giải độc đó. Loại lá trên làm nước uống hàng ngày thay nước sôi hoặc nước chè là được.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ cháu thử kiểm tra xem cháu có bị hẹp bao quy đầu không?

• 104 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Chẳng hiểu sao con trai mình rất hay bị đái dắt tức là đi liên tục nhưng mỗi lần chỉ vài giọt, đã có lần mình đưa đi bác sỹ khám lúc đó bác sỹ chỉ bảo hạn chế cho bé ăn chua (giảm VitaminC) và uống nhiều nước, nhưng gần đây mình lại thấy tình trạng này xảy ra thường xuyên hơn mặc dù mình cũng cố cho cháu uống nhiều nước và ko ăn chua. Các mẹ thông thái ơi, ai có kinh nghiệm gì thì chia xẻ với mẹ cháu. Cảm ơn các mẹ.

• 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn thử cho bé đi kiểm tra chim xem sao, nếu đầu chim hẹp hoặc đầu chim bị viêm nhiễm do nước tiểu đọng lại thì bé cũng rất khó đi tiểu

• 104 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ be tom coi mình sẽ đưa cháu đi khám nhưng quả thật mình chưa biết nên đi khám bác sỹ ở đâu đây. Các mẹ chỉ giáo tiếp nhé.

• 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi,nếu bé bị đi tiểu không bình thừong,em có cảm giác con em bị đi đái dắt thì có cách nào chữa bây giờ.Ma không hiểu sao,từ bé con em không tè dầm,vậy mà tuần nay hay tè dầm đêm,trưa ngủ cũng tè dầm là sao ạ?

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé trai nhà mình 6t cũng bị đi tiểu dắt đi liên tục không rát không dau buốt cứ 1phut là đi co khi 5phút nói chung bé đi rất nhiều chỉ trừ đêm là cháu khong đi khám bác sĩ rồi không hết ai nói gì cũng theo ăn đồ mát nhiều rồicháu ăn uông bình thường nước uống cũng nhiều ,mình đã đi 3bác sĩ rồi không hết có bác sĩ nói cháu không bị gì đó là do bàng quang co thắt nên cháu đi như vậy từ từ cháu hết mìng không biết sao nữa mẹ nào còn cách nào chữa không chỉ tôi với.

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6