• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé có tóc trắng (tóc bạc)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 9.88K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình không hiểu sao con nhà mình 22 tháng tuổi mà đã có tóc trắng. Cứ khoảng 2 tháng lại có 1-2 sợi tóc trắng. Mình nhổ được 3 sợi rồi, chưa kể là ở nhà bà nội cũng có lúc nhổ. Có ai biết vụ này ko đấy, tư vấn cho mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 377 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi radio Xem bài viết
    Mình không hiểu sao con nhà mình 22 tháng tuổi mà đã có tóc trắng. Cứ khoảng 2 tháng lại có 1-2 sợi tóc trắng. Mình nhổ được 3 sợi rồi, chưa kể là ở nhà bà nội cũng có lúc nhổ. Có ai biết vụ này ko đấy, tư vấn cho mình với.
    Bé nhà mình cũng có tóc trắng, hiện bé 23 tháng, mình phát hiện ra sợi tóc trắng của bé mấy tháng trước nhưng cứ nhổ đi nó lại mọc giống y bé nhà bạn, có bác nào có kinh nghiệm trong vụ này ko nhỉ?:Thinking:
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mới đầu mình chỉ nghĩ là bình thường thôi không có gì cả. Nhưng bà chị dâu mình thì bảo là phải khám xem thế nào chứ, ai lại bé tí mà đã có tóc trắng như thế, bà ấy làm mình lo quá. Không biết như vậy thì đi khám gì nhỉ?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trời ơi, vậy là giống con mình rồi. Mới phát hiện khoảng 01 tuànnay thôi, lúc được 17 tháng. ban đầu sợi tóc hung hung đỏ, giống như là bị "bạc màu", từ từ chuyển thành trắng nguyên cả cọng.

Mình lo quá nên lên mạng search xem như thế nào nhưng chưa có thông tin gì cả.

Mẹ nào dẫn con đi khám rồi thì cho mọi người biết thông tin với nhé...Lo quá.... Mình đang nghĩ đến tình huống là bé bị suy một cơ quan chức năng nào đó (thận???). Với người lớn thì hay nói là do máu xấu, nhưng máu xấu là do cái gì???....
    • 298 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bé Muội nhà em mới được 26 tháng nhưng trên da đầu bé có một đốm trắng (em hay nghe mọi người dùng từ bạch tạng đó) và từ chỗ đó tóc mọc lên bạc trắng hết, nhìn thấy tội lắm, với lại em sợ để lâu vết đấy sẽ lan rộng ra nữa thì khổ lắm :Crying: . Các mẹ có biết cách chữa hoặc chỗ nào chữa được bệnh này không chỉ giúp em với. Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ahj
    :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    • 298 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Không có mẹ nào biết àh :Crying: :Crying: :Crying:
    :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    • 1,309 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

bạn tham khảo thêm ở đây nhé
    http://www./forum/showthread.php?t=4172
    • 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lâu lắm không thấy có ai update vào trang này. Mình cũng có em bé 16 tháng tuổi và có vài sợi tóc trắng. Mình rất lo lắng. Không hiểu em bé của mọi người bây giờ tình hình như thế nào? Nếu mọi người có tin gì thì updates vào đây để mình và những người có em bé bị như vầy biết được không? Cảm ơn nhiều nhiều!
    • 959 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

con em đẻ ra đã có tóc trắng rồi. Bg 9 tháng 2 vùng tóc trắng thấy rõ. nhưng ko phải là cả vùng đó mọc toàn tóc trắng mà là có sợi đen sợi trắng xen kẽ, tuy nhiên mỗi 2 vùng đó là có tóc trắng nên nhìn rất dễ phát hiện.chẳng hiểu bị làm sao nữa, hay do di truyền, bố cháu chưa tới 30 mà tóc bạc đầy đầu rồi
    • 273 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Sáng nay đang vuốt vuốt mái tóc của Nhím yêu thì ôi thôi,giữa một rừng tóc đen là một sợi tóc bạc.Mà Nhím mới có 4 tháng thui.Có ai lý giải mẹ Nhím vẫn đề này dùm đi.Hic hic.
    • 5,373 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

Con nhà em cũng vậy đấy, chỉ có một sợi tóc trắng thôi mà mẹ lo quá chừng. CÁc mẹ có thông tin gì thì chia sẻ đi ah. Hix.:Sick:

• 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ! con gái mình năm nay 8t nhưng tóc của con bị rất nhiều sợi xoăn và bạc nhất là ở phía sau đầu . Mình cũng ko biết đưa con đi khám ở đâu vì đợt trc tết nhân lúc cho con khám ở viện nhi Thuỵ điển mình có hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo ko sao . Nhưng mình rất lo nếu ko bị gì sao tóc con lại bị bạc nhiều như vậy ? hoặc là do bị cơ thể bị thiếu chất gì đó ... Các mẹ có cao kiến gì mách cho mình với . Cám ơn các mẹ nhiều nhiều :Rose::Rose::Rose::Rose:...
    CON LÀ NIỀM VUI CUẢ MẸ ...
    • 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con mẹ này giống con mình thế, nhưng bé nhà mình mới 1 tuổi thui, hu... hu mới tí tuổi mà đã.... Bé có khoảng hơn chục sợi tóc bạc ở sau gáy, nếu có nhổ đi thì tóc mọc lại vẫn là tóc bạc, lo wa định cho bé đi khám nhưng bà nội bảo nó giống bố,vì hồi bé bố nó cũng có một đám tóc bạc trên đỉnh đầu giờ vẫn còn. Chắc là con giống cha các mẹ nhỉ.
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình sắp 19 tháng, tự nhiên hôm qua phát hiện ra trên đầu bé có sợi tóc bạc, bình thường tóc bé cũng không đen lắm, hơi nâu nâu, liệu đây có phải là biểu hiện bé đang thiếu chất gì đó không ? Có mẹ nào biết mách mình với, để có thể kịp thời bổ sung cho bé nhé. Cảm ơn các mẹ !
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con trai mình bắt đầu có tóc bạc từ khoảng 4 tuổi. Thấy mọi người bảo cho ăn vừng đen và hà thủ ô, nhưng nếu uống hà thủ ô thì bị táo bón nên mình đang tìm hiêu món vừng đen xem thế nào:Sigh:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con trai mình cũng bị tóc bạc 1 chỏm trên đầu từ lúc 3 tuổi, chắc phải hơn 10 cái, nhổ đi nó lại mọc. Mình cho đi khám bác sĩ bảo không sao hết nên các mẹ đừng lo. Mình cũng bị tóc bạc từ nhỏ, chăc cu cậu máu giống mẹ.
    • 704 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

bé nhà mình đẻ ra đã có 1 sợi tóc bạc, nhìn rất lạ, ai cũng thắc mắc, đến 1 tháng cắt tóc máu đi thì ko còn thấy nó nữa và chỗ đó cũng ko mọc thêm sợi nào màu trắng nữa, cũng ko hiểu thế nào luôn
    :Smiling: em là em chả ký kọt gì hết
    • 57 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình cũng đang lo lắng và con bé nhà mình 3.5 tuổi, trước tóc rất đen và mọi người đều nói giống mẹ vì tóc mình rất dày và đen. Hai bên nội ngoại ko có ai bị bạc tóc sớm. Vậy mà đợt này mình thấy tóc con ngả vàng hơn, và qua còn thấy sợi bạc. huhu lo quá. Vào search trên wtt thì thấy topic cũ này. Có mẹ nào cho con đi khám và biết nguyên nhân tại sao, phải làm sao ko các mẹ? Chỉ giúp mình với. Thật sự là mình rất lo.