• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé có nhiều đờm trong họng phải làm sao đây

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 181K Lượt đọc
  • 452 Trả lời

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình 27 tháng tuổi, phát triển bình thường chỉ có điều từ nhỏ đã có đờm trong cổ nên dễ nôn chớ!
    Hiện nay bé đã 27 tháng tuổi nhưng vẫn có hiện tượng ho đờm (nếu đùa nghịch nhiều) và nghẹn đờm dẫn tới nôn.
    Bé nhà mình đã đi khám bs Bích-Lạc Trung thì được chuẩn đoán là Hen dị ứng do thời tiết (theo mùa) chỉ định khí rung 2 tuần liên tiếp
    Sau đó cho tới bây giờ thì dùng thuốc xít ngày hai lần cùng với thuốc xịt mũi dị ứng của Mỹ
    Nhưng vẫn không hết đờm trong cổ chỉ thấy bé dễ thở hơn khi ngủ và sáng dạy không bị ho khan nữa.
    Đi khám lại bs chỉ bảo là tăng liều xịt nếu thấy nặng và giảm nếu thấy đỡ thôi chứ không điều trị được dứt hẳn.
    Có mẹ nào biết cách chữa trị hay kinh nghiệm chữa bệnh này không giúp mình với (Bé nhà mình có lần lại bị viêm tai giữa nữa nếu mũi họng không chăm sóc cẩn thận là lây sang tai)
    Thanks các mẹ nhiều
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jabby Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Em mới sinh bé được 47 ngày và cũng mới đăng ký thành viên Nhờ mẹ nào có kinh nghiệm giúp dùm em:
    Bé nhà em nhiều đàm trong cổ họng quá,cứ khọt khẹt ho suốt,rồi nhai nhai nữa,em nghĩ là nhai đàm trong cổ họng,khó chịu nên cứ quấy khóc hoài không ngủ và dạo gần đây ọc trớ nhiều. có mẹ nào có kinh nghiệm chữa đàm chỉ giúp dùm em với ạ.
    Các chị có bài thuốc nào đơn giản thì em cảm ơn lắm vì chỉ có mình em trông bé ở nhà,7-8h tối ba bé mới đi làm về,nhà chẳng có ai,chỉ có thể nhờ chị giúp việc lúc nào sang thì đi chợ giúp.

Em cảm ơn rất nhiều!
    Mẹ Jabby.

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    cho bé uống ******* đi mẹ nó ơi.
    • 113 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Con bạn này giống hiện tưởng con nhà mình thế, bạn nên xem lại và lưu ý xem nhé, ko có bác sỹ nào hiểu bệnh con mình bằng mình cả, con mình hay bị nôn trớ và viêm phế quản liên miên thành 1 cái vòng luẩn quẩn, mĩu họng, phế quản rồi hen phế quản, sang tiêu hóa, đi rất nhiều bs mà ko đỡ, mấy bác sỹ khuyên nên cho con đi nạo v.a minh lăn tăn ko cho đi, thấy ốm nhiều quá nên mình cho đi nạo v.a rồi đỡ được 1 tháng lại tái phát, qua tìm hiểu bác sỹ và iternet mình biết rằng hiện tượng trào ngược dạ dày, nôn trớ sinh ra viêm nhiễm mũi họng, rồi phế quản, chuyển sang khò khè là hen phế quản, nhưng uống thuốc ko đỡ bạn ah, mình đã nghiệm ra và thực hiện ko cho con ăn nhiều, ăn ít, uống sữa ít, ăn hoặc uống sữa sau 1h mới cho đi ngủ mặc đồ thoáng cho con, và khi ăn xong bế con ( đặc biệt ko cho con chảy nhảy) chỉ cho chảy nhảy lúc đói thôi, mình áp dụng cho con được 1 tháng rồi, thấy phán đoán của mình là đúng, đỡ ốm và ko nôn trớ, trước đây tuần nào cháu cũng đi bs cả, con mình hơn con bạn có 2 tháng thôi, mình mới hỏi bs việt pháp về vấn đề trào ngược này, bác chỉ kê cho mình 2 lọ mutecium-m uống 1 đợt này, ngày 3 lần trước bữa ăn 15p,20p nhé. mỗi lần 2,5ml, cái này chống nôn và trào ngược bạn. trước mình biết thuốc này nhưng ko cho uống được bs chỉ định mình mới cho con dùng đấy, mình ko có nhiều time viết lên thế này, nhưng mình thấy con bạn y như hiện tượng con mình, nên cố viết chi tiết mong bạn chữa đúng bệnh cho con bạn nhé.
    Nói thêm là con mình trước suốt ngày cũng uống long đờm nhưng ko đỡ, để lâu thành viêm nhiệm đấy bạn. bạn cần chia sẻ gọi cho mình nhé, 0912485883
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ktducminh; 28/02/2013 vào lúc 12:02 PM.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có lẽ cho nạo v.a đi, mình thấy nhì người đi nạo an toàn mà
    • 113 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Nạo v.a với điệu kiện đúng bênh bạn ah, vì trẻ con như bác sỹ nói, trào ngược khó phát hiện, và trào ngược thường đoán nhầm là hen phế quản.
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hen chắc là không phải đâu, chắc không nghiêm trọng như vậy
    • 703 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

buổi sáng bé ngủ dậy, bạn pha cho bé 1 ít mật ong cùng nước ấm cho bé uống rồi cho uống thật nhiều nước ấm để loãng đờm, sau đó bạn vỗ lưng cho bé ( phía dưới gáy ấ) để bé long đờm ra nhé. trước mỗi bữa ăn thì cho uống 2.5ml mutilum M ngày 3 lần nhé, uống khoảng 3 ngày là ok. bé nhà mình khi nào nhiều đờm mà hay nôn trớ mình đều áp dụng cách này cả.
    Mong bình yên và hạnh phúc đến với con giai yêu của mẹ, đến với gia đình nhỏ của mình và đến với mọi người xung quanh mình.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì cho con đến khám của BS Thường phó trưởng khoa nhi BV Xanh Pôn. Mình thấy điều trị hiệu quả, nhiệt tình.
    BS có khám từ 17h đến 21h ngày 2,4,6 hàng tuần tại bệnh viện Nam Á số 42 Hoè Nhai. Các ngày khác bạn khám cho bé trực tiếp tại viện nhé !
    Mong bé mau khoẻ !
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình 3 tháng tuổi cũng có đờm khó chịu trong cổ họng cứ tối đến trc khi đi ngủ là bé phải nôn trớ ra một ít toàn rớt thì mới ngủ đc. Mình vẫn nhỏ nc muối sinh lý vệ sinh mũi bé hàng ngày nhưng ko thấy đỡ, nhỏ nc muối vào trực tiếp họng có đc ko các mẹ? Mình định cho bé đi khám nhưng nghe các mẹ nói thì bác sỹ cũng sẽ hướng dẫn tương tự thôi, còn uống thuốc thì mình ko muốn. Mình sẽ thử dùng quả bồ kết xem sao, còn mật ong hấp quất thì trẻ sơ sinh có uống đc ko các mẹ?
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunghk Xem bài viết
    Bạn lấy quả bồ kết đốt cho bé hít khói từ quả bồ kết (đừng để gần bé quá). Bồ kết có tác dụng thông nghẹn mũi và đờm. Nhưng không có tác dụng tức thời đâu mà phải 1-2 hôm sau mới thấy tác dụng
    Đúng rồi mẹ nó ơi, mình nghiên cứu trên mạng thấy cũng nhiều trang nói xông khói quả bồ kết, nhưng mẹ tunghk nói cụ thể hơn là để vừa tầm đừng gần quá, kểo bé sặc khói mẹ nó nhé, đây mình copy cái đọan hướng dẫn về công dụng quả bồ kết cho mẹ yên tâm
    http://www.baomoi.com/Bo-ket--Thuoc-...82/3729327.epi
    Có thể bạn chưa lựa chọn tôi, nhưng tôi vẫn sẽ nhìn và đi về phía trước, gặp bạn cuối con đường
    https://www.facebook.com/Penquin.kids.shop
    - Shop quần áo trẻ em 1-7 tuổi chất lượng VNXK
    • 45 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Theo mình, con bạn đã gặp vấn đề về đường hô hấp. Hiện đang có dịch viêm phổi do virut RSV gây ra. Tốt nhất bạn nên đưa con đi bác sĩ càng sớm càng tốt. Bạn nên nhỏ nước muối sinh lý và hút mũi cho con thường xuyên để lấy bớt đơm của cháu ra cho dễ thở. Đờm nhiều cũng lqf nguyên nhân gây nôn trớ ở trẻ vì nó làm ngứa họng bé. Khi nôn bạn có thể thấy trong đó có lẫn đờm và sữa.
    Bạn đưa con đi khám ngay đi nhé.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 142 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

danh dau bai viet ve bé có nhiều đờm trong họng
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn nhà thuốc có bán mấy chai siro trị đờm cho bé đó. bạn thử ra ngoài đó hỏi xem