Bệnh trẻ em

Bé bị viêm mũi nên uống thuốc gì

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.76K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình được hai tuổi bị viêm mũi nên cho cháu uống thuốc gì thì tốt nhất và hiệu quả nhất. Mong các bạn chỉ giùm cám ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 448 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Ôi cái này khó nói lắm mẹ Tý ạ. Nếu cháu chỉ bị viêm mũi mà không bị tai hay họng thì cứ rửa nước muối là tốt nhất. Có điều kiện thì mua nước muối biển còn ko thì cứ nước muối sinh lý mà dùng. Mua hẳn cái chai to bự ấy. Con nhà em toàn xài loại đó thôi cũng đỡ lắm.
    • 1,035 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tý
    Bé nhà mình được hai tuổi bị viêm mũi nên cho cháu uống thuốc gì thì tốt nhất và hiệu quả nhất. Mong các bạn chỉ giùm cám ơn nhiều.
    Chị mua bình xịt mũi bằng nước biển xịt cho em bé là được rồi. Bình xịt đó xịt hàng ngày được mà. Mua loại của Pháp có 58-60K thôi. Tốt lắm.
    • 2,059 Bài viết

• 1,670 Được cảm ơn

Có lần mình hỏi bsĩ Lộc - Viện Nhi TW (trong chương trình tư vấn về các bệnh đường hô hấp), bsĩ nói nếu nước mũi xanh là đã bị viêm, phải điều trị bằng kháng sinh thích hợp (dù bé không ho, không sốt,...).
    • 1,896 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹLanh
    Có lần mình hỏi bsĩ Lộc - Viện Nhi TW (trong chương trình tư vấn về các bệnh đường hô hấp), bsĩ nói nếu nước mũi xanh là đã bị viêm, phải điều trị bằng kháng sinh thích hợp (dù bé không ho, không sốt,...).
    Đúng rồi đó, My nhà tớ có lần cũng bị viêm mũi (chảy mũi xanh), bs cho rửa nước muối sinh lý trước rồi cho nhỏ Gentamicin 0,3% để nhỏ mũi, ngày 3 lần, mỗi bên 3 giọt/lần thế là khỏi đấy (Gentamicin 0,3% đây là thuốc nhỏ mắt có kháng sinh).
    • 176 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, giúp em chuyện này với ạ! Tình hình là bé nhà em mới có 2 tháng tuổi mà bị viêm mũi, em có hỏi bác sĩ lí do làm sao thì bác có nói là bị lạnh.Nhưng người bé lúc nào cũng nóng, không có quạt thì ko chịu được, bé ọ ẹ ngay. em luôn bật quạt trần số nhẹ, mặc quần áo thoáng mát cho bé nhưng bé vẫn bị toát mồ hôi ở gáy, nếu bật thêm quạt thì lại sợ gió quá, bé rất hay bị nấc. Mặc dù bác sĩ đã cho bé xịt nước muối biển và uống siro Tiffy nhưng em vẫn thấy hoang mang quá, thương con lắm vì bé bị khó chịu ở mũi họng, ăn xong rất dễ bị chớ. Khổ thân con trai quá các mẹ ạ! em còn trẻ, lại là bé đầu nên không có kinh nghiệm,các mẹ giúp em với! em phải chăm bé thế nào cho hợp lý bây giờ?
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười
    NB: 3kg 1m: 4,2kg:Smiling: 2m:5,3kg 2m27d:6kg:Straightf:
    3m12d: lẫy:Battin ey:

• 206 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cố gắng hạn chế nhiệt độ nóng lạnh thất thường thôi, bé nhà chị cũng bị từ 3m. Cũng xịt, rỏ đủ loại thuốc bs kê mà k ăn thua, đợi đến tầm bé trên 6m nếu đề kháng tốt sẽ tự khỏi, k thì như bé nhà chị phải u thuốc phòng viêm mũi, trộm vía có vẻ đáp ứng tốt, gần 3m nay mũi khô, sạch sẽ rồi, trộm vía con lần nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 176 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Chị ơi thuốc phòng viêm mũi là thuốc gì vậy? chị cho em xin tên thuốc và cách sử dụng được không? Em cám ơn chị nhiều!
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười
    NB: 3kg 1m: 4,2kg:Smiling: 2m:5,3kg 2m27d:6kg:Straightf:
    3m12d: lẫy:Battin ey:

• 122 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn ơi, hai tháng tuổi nên nhỏ thuốc nhỏ mắt muối NACL 0.9% và hút mũi cho con..
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình được 12 tháng, bé cũng hay bị vấn đề về mũi họng, k biết có uông thuốc phòng được ko nhỉ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con nhà mình cũng hay bị viêm mũi lắm,họng lại nhiều đờm nữa.mình cho uống hết một đợt kháng sinh rồi mà vẫn chưa khỏi.giờ mình thường xuyên hút mũi và nhỏ thuốc mà cũng chưa đâu vào đâu.mẹ nào biết cách nào tốt giúp mình với.cháu mới được 11 tháng.