• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé bị viêm họng có nên nằm điều hoà ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.69K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chào tất cả mọi người.
    Bé nhà mình bị viêm họng hôm qua mình ko cho bé ngủ điều hoà vị sợ bé bị nặng thêm. Nhưng mà nóng quá nên bé nhà mình cws trằn trọc cả đêm mãi đến gần sáng mới chịu ngủ yên. Thế nếu bé bị ốm như thế nhất là vào mùa hè thì có nên cho bé nằm điều hoà ko?
    Xin cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Lá phong đỏ như mối tình đượm lửa
    Hoa cúc vàng như nỗi nhớ dây dưa.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=hoamuaha]Xin chào tất cả mọi người.
    Bé nhà mình bị viêm họng hôm qua mình ko cho bé ngủ điều hoà vị sợ bé bị nặng thêm. Nhưng mà nóng quá nên bé nhà mình cws trằn trọc cả đêm mãi đến gần sáng mới chịu ngủ yên. Thế nếu bé bị ốm như thế nhất là vào mùa hè thì có nên cho bé nằm điều hoà ko?
    Xin cám ơn mọi người nhiều nhiều.[/QUOTE
    Be nha minh trom via ko bi viem hong nhung neu ko co dieu hoa thi ngu cung tran troc lam. Minh thuong de dieu hoa 29 do, khi di ngu mac quan dai cho be. Minh ko biet nha ban da co May tao do am chua nhung neu dung dieu hoa thi nen mua them cai may nay nua, chi co 250K thoi nhung hieu qua lam, no lam cho ko khi khong bi kho, rat de chiu day.
    Mong be con chong khoi viem hong de me do lo nhe.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=me05]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamuaha
    Xin chào tất cả mọi người.
    Xin cám ơn mọi người nhiều nhiều.[/QUOTE
    Be nha minh trom via ko bi viem hong nhung neu ko co dieu hoa thi ngu cung tran troc lam. Minh thuong de dieu hoa 29 do, khi di ngu mac quan dai cho be. Minh ko biet nha ban da co May tao do am chua nhung neu dung dieu hoa thi nen mua them cai may nay nua, chi co 250K thoi nhung hieu qua lam, no lam cho ko khi khong bi kho, rat de chiu day.
    Mong be con chong khoi viem hong de me do lo nhe.
    Cám ơn me05 nhiều nhiều nhé.
    Lá phong đỏ như mối tình đượm lửa
    Hoa cúc vàng như nỗi nhớ dây dưa.
    • 758 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng hay ngủ điều hoà cùng bố mẹ. Mình mách bạn 1 cách nữa để an toàn cho con đó là cho con nằm trong màn. Màn sẽ tản bớt hơi lạnh của điều hoà nên sẽ an toàn hơn cho đường hô hấp của bé.
    • 666 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng hay bị viêm họng, 1 tháng/1 lần. Mình cũng lăn tăn mãi vì vụ điều hoà. Tham khảo lời khuyên bác sỹ và của các mẹ trên diễn đàn. Mình vẫn cho bé nằm điều hoà kể cả khi bé đang viêm họng. Dùng điều hoà bé không bị ra mồ hôi, ngủ ngon. Quan trọng dùng điều hoà phải đúng cách:
    - Không nên để hướng điều hoà thốc thẳng vào người bé
    - Nên nằm trong màn
    - Để 1 chậu nước to trong phòng
    - Mặc quần áo dài tay, giữ ấm cổ-ngực
    - Nhiệt độ trung bình khoảng 28-29 độ
    Bạn có thể tham khảo các mẹ các để thêm lời khuyên đúng đắn. Chúc mẹ con bé khoẻ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

May qua, minh con giu cái các bao hanh cua cua hang: Ban den so 51 Hang Bai - Doanh nghiếp Thanh Lóc nhe. Minh moi mua 2c cách day 10 ngay gia 250K/1c.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ nào có pé hay pị ho, nên đọc này. Cái này do Bác sĩ Viện Nhi TW hướng dẫn http://vuivai.net/photo/3602