Bệnh trẻ em

Bé bị viêm bao tử/ dạ dày

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 30.1K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi di_be_duong Xem bài viết
    :Crying: :Sigh: Cu Nam nhà chị em gần 5 tuổi, bé đau bụng không ăn được, đi khám mới biết bị viêm dạ dầy. Bác sỹ cho thuốc về uống trong vòng 7 ngày rồi lên khám lại. Cháu cũng đỡ rồi, đã ăn và chạy nhảy. Vì cháu bị dạy dày, em không muốn cho bé tiếp tục điều trị bằng thuốc Tây, Các bố, các mẹ, ai biết nên chữa và lấy thuốc Đông Y thế nào chỉ bảo em với nha.
    Em cảm ơn cả nhà.
    Chị cho bé đi khám ở đâu vậy? có nội soi không? Con nhà em cũng hay kêu đau bụng khi ăn no. Em đang nghi cu cậu bị dạ dày nhưng lại sợ phải làm soi cho con (vì con em còn nhỏ quá- 2,5 tuổi) nên chưa cho đi khám. Xin chị lời khuyên. Tks chị nhiều.
    http://tickers.TickerFactory.com/ezt/d/4;0;101/st/20061223/e/My+son%27s+Birthday+/k/a0cf/event.png

• 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh cung bi viem da day va dang uong thuoc dong y la cao che day, thay cung do nhung khong biet co khoi duoc khong. Ban thu cho chau dung xem sao.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn cho bé đi khám ở đâu? Cho mình địa chỉ với. Cám ơn bạn nhiều
    • 432 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Chữa viêm dạ dày có thể dùng nghẹ đen trộn với mật ong rùi an là rất tốt, ax tớ đang điều trị thế, nhưng các mẹ thử tìm hiểu dùng cho trẻ nhỏ được ko nhé.
    • 76 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi choiyeu Xem bài viết
    Chị cho bé đi khám ở đâu vậy? có nội soi không? Con nhà em cũng hay kêu đau bụng khi ăn no. Em đang nghi cu cậu bị dạ dày nhưng lại sợ phải làm soi cho con (vì con em còn nhỏ quá- 2,5 tuổi) nên chưa cho đi khám. Xin chị lời khuyên. Tks chị nhiều.

Cu nhà chị em đang ở quê cơ chị ạ. Nhà chị gái em cho bé đi siêu âm, chụp ở bệnh viện tư nhân, cũng cho đi chụp mấy nơi bác sỹ đều bảo bị viêm dạ dày. Em nghĩ bé nhà em do uống kháng sinh nhiều và do bố mẹ không chăm đc nên ăn uống thất thường, mà bé lại rất lười ăn, chị biết đấy ở quê thì không có thời gian nhiều để chăm con cái. Nếu chị nghi, chị nên cho cháu đi siêu âm xem sao, chứ bệnh càng chữa sớm càng tốt, cứ thấy cháu đau nằm 1 chô mình thấy sót lăm chị ạ
    • 76 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaminh Xem bài viết
    Minh cung bi viem da day va dang uong thuoc dong y la cao che day, thay cung do nhung khong biet co khoi duoc khong. Ban thu cho chau dung xem sao.

Anh, chị đang dung thuốc đông y cao chế là gì vậy? Có thể cho em địa chỉ em hỏi xem bé thì có dung đc không ạ?
    • 76 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi WINE Xem bài viết
    Chữa viêm dạ dày có thể dùng nghẹ đen trộn với mật ong rùi an là rất tốt, ax tớ đang điều trị thế, nhưng các mẹ thử tìm hiểu dùng cho trẻ nhỏ được ko nhé.

Đau dạ dầy uống nghệ đen hoà với mật ong là đúng theo bài thuốc của ông cha ta rồi. Cảm ơn bác đã chia sẻ cho em nha, nhưng cái này người lớn ăn cũng khó, nó đắng lắm, sợ trẻ nhỏ ko ăn đc bác ạ.
    • 76 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tibong Xem bài viết
    Bạn cho bé đi khám ở đâu? Cho mình địa chỉ với. Cám ơn bạn nhiều

Nhà chị gái em ở tận quê cơ, khám cho bé ở bênh viện tư nhân. Bác có cho bé về quê em khám đc không? Em cho địa chỉ ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cho di kham o Bac si Ngoan - Benh vien Nhi Trung uong -dia chi nha rieng: 31 ngo 146 pho Vuong Thua Vu; Dien thoai: 0435650693- 0912956635; Kham tu 17-19 hang ngay; Thu bay 8.30 den 10.30 ; chieu thu 16-19 gio. Neu can thiet thi bac si se cho lam cac xet nghiem; Cac em be qua thi kg lam noi soi dau; ma chi do pH trong da day thoi. Truoc khi di kham cac me goi dien thoai cho bac si truoc nhe.
    • 262 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tìm được topic này mới thấy nhiều bé giống hệt tình trạng bé nhà mình. Lúc đầu thỉnh thoảng bé cũng kêu đau ở bụng 1 lúc rồi hết. Đến ngày kia thì cả đêm bé không ngủ được gần sáng bé bảo con đau bụng và buồn nôn (bé chưa được 3 tuổi). Rồi con nôn 1 trên đường đưa đi bs khám. Đến khám bs cho đi Siêu âm, chụp X-Quang, thử máu đều không ra bệnh gì. Bé lại nôn và bs cho đi nội soi. Mình bàng hoàng quá vì bé mới từng đó tuổi mà phải nội soi thì kinh khủng lắm (mình nghe nói nội soi đau lắm). Sau khi nội soi bs kết luận: "Viêm hang vị dạ dày, Hành tá tràng xung huyết" nghe rụng rời chân tay.
    BS khám kê cho 1 lô 1 lốc thuốc kháng sinh như: Ospamox (500mg), Cleron (250mg), Losec (20mg), Lactospor và Fotagel 20ml

Con uống và bây giờ cũng thấy đỡ rồi và không kêu đau bụng nữa. Mặc dù thuốc rất khó uống. Ngày uống 2 lần nhưng vì vc mình đi làm bà ở nhà ko thể cho uống được nên uống được bữa tối và trước khi đi ngủ (theo chỉ định của bác sĩ). Mình băn khoăn trong việc cho bé ăn quá. Mẹ nào có kinh nghiệm chữa trị bệnh này cho mình chút kn với. BS dặn là phải kiêng chua và cay. Cay thì dễ nhưng chua mình biết làm sao. Con mình 1 ngày ko uống Cam hay quýt thì bị táo bón luôn (trước đây đã mổ phình đại tràng vì táo bón kéo dài rồi). Mẹ nào cho mình biết với. ăn uốg thì tránh những thứ gì, và những thứ gì có thể ăn để tốt cho bệnh này với. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 168 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bé nhà em bị đau dạ dày mà đang học lớp 1 ,có mẹ nào biết địa chỉ giáo sư chuyen khoa tiêu hóa giúp em với
    • 168 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

con nhà em đang bị đau dạ dày đợt 2 đây,ôi khổ quá đi thôi,đợt đầu vừa bị lúc tết làm bố mẹ điêu đứng vì lo giờ lại bị lại ,hôm nay uống thuốc đến ngày T3 mà cả đêm qua vẫn đau,khổ lắm đau có mấy ngày mà con gày đi trông thấy mà nuôi mãi không thấy lên cân,em cũng kiêng khem lắm ,mà giờ này em còn chưa biết khám thế nào cho chuẩn nua đây :mad:
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dao truoc me chong minh cung bi dau bao tu trien mien luon, di noi soi moi phat hien bi viem bao tu, nhung dieu quan trong la phat hien co con virus HP, duoc biet con virus nay la nguyen nhan se gay ra ung thu bao tu sau nay neu ta khong tri triet de.
    Vi vay, ban nen co gang tri triet de cho con ban nha, me chong minh duoc bac sy tu van neu uong thuoc khang sinh day du trong thoi gian 01 thang, con vi rus se bi tieu diet, chuc con ban mau khoe, me chong minh kham o dai hoc y duoc.
    • 217 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

nếu đau dạ dày mà có HP (+) thì bạn phải cho con bạn điều trị viêm dạ dày + điều trị diệt HP nữa nhé, thông thường khởi đầu sẽ dùng phác đồ OAC (ome + Ãmo+ clindamycin) .Bạn đến mấy bv nhi nhé
    [B]
    • 168 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ :Rose::Rose:,mấy hôm con ốm quá em không lên đây được :Crying:,em cho con vào viện nhi rồi ,đơn thuốc nhiều kháng sinh quá hy vọng con khỏi ( mà em được biết dạ dày thì không khỏi được :Crying::Crying chán quá cơ,chắc sau đợt này em phải cho con uống thuốc nam xem sao có mẹ nào biết thuốc nam về dạ dày mách em với nhé :Sigh:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi bé nhà em mới có 2tuổi thôi nhưng ngày nào cũng kêu đau bụng vài lần.liệu có fải là đau dạ dày ko nhỉ?
    • 216 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Con gái Em 7 tuổi bị đau dạ dày - đã nội soi ở Viện Nhi TW và điều trị cách đây 2 năm nhưng không khỏi hẳn.Mỗi lần đau, lại cho con uống 1 đợt tinh bột nghệ, đỡ 1 vài tuần rồi lại đau lại.Giờ đây bé lại đau nhiều hơn - không kể lúc no hay đói. Thương con quá mà không biết làm cách nào cho con khỏi hẳn. Đi nội soi lại thì sợ lắm - vì phải tiêm gây mê, mãi mới tỉnh. Qua tìm hiểu trên nét e mới biết được hiện nay không phải nội soi cũng có thể chuẩn đoán được bệnh dạ dày, đó là thử test huyết thanh học, test thở urease,kỹ thuật PCR là gì? E nhờ các Bác chỉ dùm em nơi nào có thể làm xét nghiệm này chuẩn và điều trị tốt. Cảm ơn nhiều ạ!
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn có thể dùng thêm thực phẩm chức năng hỗ trợ bệnh đau dạ dày cho bé, dùng thuốc có tác dụng phụ rất nhiều, mình thấy có bán nhiều trên thucphamchucnangnet do ban
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhcoi2000 Xem bài viết
    Trời ơi đọc mới thấy là cũng có nhiều bé bị bệnh đau dạ dày . Con trai mình mới có 8 tuổi thôi thì đã bị đau dạ dày do nhiễm vi khuẩn HP (+++) (kêt quả khám + nội soi của bs Ngoan – BV nhi TW. Bác sĩ kê đơn cho 2 đợt thuốc thì thấy cháu hết kêu đau, nhưng thỉnh thoảng lại ợ. Bé nhà mình gầy quá vì cháu thực sự không ăn được. Có mẹ nào có kinh nghiệm chăm sóc cho các bé bị bệnh dạ dày sau đợt điều trị không thì cho mình học hỏi với. Mình quá mức lo lắng vì cháu không ăn được 8 tuổi rưỡi rồi mà mới chỉ được có gần 25 kg thôi và da xanh xao nữa. Rất mong nhân được hoi am.
    Bạn ơi! cho tớ hỏi .Con bạn chữa ở bác sĩ Ngoạn đã khỏi chưa? nội soi còn con vi khuẩn HP (+++) không?
    Con Tớ cũng đang điều trị ở đó. Hiện tại thì bé nhà mình không bị đau bụng và nôn lâu rồi nhưng vẫn còn HP ++ nên tớ cho bé đến điều trị tại bsĩ Ngoạn không biết có hết vi khuẩn HP không? bạn có kinh nghiệm chia sẻ với tớ nhe, Tớ đang lo quá. Cảm ơn bạn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái Tớ 5 tuổi cũng bị đau dạ dày do vi khuẩn HP gây ra. Bé nhà mình hiện không bị đau nhưng mình muốn điều trị cho hết vi khuẩn này không biết có khỏi không? Bé nhà bạn phải nên cho đi nội soi mới biết chính xác là bị dạ dày do gì? và nặng hay nhẹ để bsĩ còn biết kê thuốc chính xác chữa mới có hiệu quả. xét nghiệm và test hơi thở chỉ biết bệnh chứ không chính xác bệnh nặng hay nhẹ để điều trị. Tớ cũng sót con lắm nhưng phải kiên trì điều trị thôi biết làm thế nào, Tớ sợ để lâu bé bị làm sao thì chết. nếu con bạn bị HP+++ thì phải điều trị kháng sinh chứ ăn nghệ không khỏi bệnh đâu.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5