Bệnh trẻ em

Bé bị viêm bao tử/ dạ dày

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 29.5K Lượt đọc
  • 87 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 1,152 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Tít đen nhà em mấy hôm nay rất hay ợ hơi. Sau khi ăn rất lâu rồi, đang chơi vẫn ợ hơi - có lần trớ ra một ít, có lần ợ khan thôi.
    Tít đen ăn xong là lại nhảy ngay :evil: , nên mẹ cháu sợ bị đau dạ dày, mà "món dạ dày" này thì mẹ cháu rõ lắm - sợ lắm, thương lắm.
    Không hiểu các bé (9-10 tháng) thì có thể bị đau dạ dày (bao tử) được không nhi? Các mẹ ơi, có mẹ nào biết giúp với với!!!!

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Miẽn phí thuê nhà khi mua chung cư CT number one

Bạn đang băn khoăn về vấn đề nhà ở? Bạn đang có nguồn vốn ít? Bạn đang muốn mua nhà? Như các cụ...

• Mưa nhiều quá, bé bị hăm tã, làm sao đây mọi người?

Bé nhà em hơn 1 tuổi, thời tiết mưa nhiều nên em mặc thêm quần áo để giữ ấm cho bé, không biết là...

• Mẹ nào có bé bị trào ngược dạ dày thực quản vào đây nhé

Mình đang nghĩ bé nhà mình bị trào ngược, cụ thể là như thế này. Khi sinh ra cháu cũng bình thường thôi, lúc đó mẹ chưa có sữa nên bé bú bình, khoảng ngày thứ ba mình có sữa thì bỏ bình cho bú mẹ. Tuy bé bú mẹ hơi ít (sữa mình không nhiều mà bé bú chẳng hết) nhưng trộm vía lúc đó ít trớ lắm, thi...

• Làm gì khi con chớm bệnh!

Mình đọc được bài này thấy hay hay nên muốn chia sẻ cùng các mẹ, như bản thân mình sinh con đầu...

• Chăm sóc bé bị viêm bao quy đầu

Con trai lơn mình năm nay 4,5 tuổi, khoảng chục ngày nay bé bị đi tiểu dắt, nghĩa là đi tiểu liên tục, cứ vài phút lại đi một lần, mỗi lần chỉ đi được vài giọt. Mình lo quá, cho bé đi khám thì bác sĩ bảo bé bị viêm bao quy đầu, khuyên về nhà lộn rửa cho bé và cho uống kháng sinh amoxilin. Mình đã...

• 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Các mẹ khi thấy bé có biểu hiện : Biếng ăn, thỉnh thoảng kêu đau bụng, phần ngay dưới ngực, nhưng chỉ một chút thôi rồi lại hết, chậm lên cân, da xanh xao, hay đầy hơi, nên cho con đến bác sĩ chuyên về Tiêu hoá, vì có thể bé bị viêm bao tử do một loai virus có tên Helicobacter Pylori, khi khám bác sĩ sẽ cho thử máu để xem có kháng thể với loai virus này không. Nếu chẳng may bé bị nhiễm thì sẽ phải uống nhiều loai kháng sinh cùng một lúc, thuốc chống tiết acide trong bao tử và nhiều loai thuốc bổ, thời gian uống thuốc sẽ kéo dài tối thiểu 1 tháng, tối đa 3 tháng với các thuốc về bao tử, còn ks thì uống 2 tuần, bắt buộc phải ngưng, để theo dõi.
    Nếu để lâu bé sẽ bị suy dinh dưỡng vì không hấp thu thức ăn, nặng hơn là nguy cơ loet bao tử sau này.... Loa loa loa các mẹ lưu ý...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,252 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

Trẻ em cũng có thể bị loét dạ dày mạn tính

Viêm loét dạ dày - tá tràng mạn tính ở trẻ em thường do vi khuẩn H.pylori lây truyền. Có thể xảy ra nếu trong gia đình có người bị viêm loét dạ dày tá tràng, hoặc do vệ sinh ăn uống kém, ô nhiễm môi trường.

Bệnh thường gặp nhất ở độ tuổi 7-13.

Triệu chứng:

Đau bụng là triệu chứng thường gặp nhất; đa số là đau lâm râm vùng bụng trên rốn kéo dài và tái phát.

Cũng có khi đau nhiều ở vùng thượng vị hoặc hạ sườn phải (vùng bụng trên rốn phía bên phải của bệnh nhân). Đau thường có tính chất chu kỳ, có liên quan đến bữa ăn.

Xuất huyết tiêu hóa: Có thể biểu hiện rất rõ như nôn ra máu, đi tiêu phân màu đen như bã cà phê hoặc máu tươi rất nhiều; cũng có thể rất kín đáo mà trẻ và người nhà khó nhận biết như:

Thiếu máu: Là dấu hiệu thường thấy rõ ở đa số trẻ bị bệnh với những dấu hiệu như da xanh, niêm mạc nhợt nhạt, lòng bàn tay bàn chân trắng nhợt, trẻ mệt mỏi, kém ăn, gầy yếu, kém phát triển.

Rối loạn tiêu hóa: Dấu hiệu thường gặp là nôn và buồn nôn, nhất là ở trẻ nhỏ. Tổn thương liên quan đến bữa ăn và cơn đau. Chất nôn có thể là thức ăn, có khi có cả máu.

Trẻ thường có cảm giác nóng rát vùng thượng vị, đau tức kèm theo chướng bụng khó tiêu. Một số trẻ còn có dấu hiệu ợ hơi, ợ chua rõ rệt.

Tính chất nguy hiểm của bệnh viêm loét dạ dày tá tràng ở trẻ em là dễ gây loét sâu dẫn đến tổn thương nặng nề ở cơ quan này, xuất huyết tiêu hóa. Về lâu dài, bệnh tiến triển mạn tính, ảnh hưởng tới sự phát triển. Bệnh cũng liên quan đến ung thư dạ dày ở tuổi lớn hơn.

Để chẩn đoán xác định viêm loét dạ dày tá tràng, phải khám và xét nghiệm chuyên khoa (nội soi để xác định vị trí và mức độ tổn thương, kết hợp sinh thiết để tìm H-pylori và Test Urea để xác định sự có mặt của H-pylori).

Theo Sức khỏe & Đời sống
    ĐAM MÊ là phẩm chất có sẵn trong mỗi con người, nó làm phong phú đời sống, làm giàu cảm xúc và đam mê đã gắn kết chúng tôi lại với nhau.

đánh dấu cho dễ tìm---Ngôi nhà nhỏ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào có bé bị viêm dạ dầy không? Khổ thân vịt con nhà mình, mới 3 tuổi đã đau bụng quằn quại, đi thử máu thì thấy rằng bị viêm dạ dầy.
    B/s cho uống 1 liều thuốc gồm: cleron, amoxilin, lomax, trimal, biscan G, uống xong đợt điều trị này mới nội soi.
    Nhưng bé nhà mình cứ uống vào thì nôn ra toàn bộ thuốc, mấy lần thử mà ko thành công, lúc thì quấy thêm đường, lúc thì quấy thêm sữa, dùng cả ống tiêm thuốc bơm vào mồm mà cũng nôn ra hết. 3 ngày nay bé chẳng thèm ăn gì rồi, gầy tọp đi, có lẽ phải tiêm thuốc. Có mẹ nào biết có dịch vụ người đến nhà tiêm thuốc thì mách cho mình biết với.
    Có mẹ nào có con bị viêm dạ dầy thì chia sẻ cho mình cách chăm sóc con mới nhé. Cám ơn nhiều.
    • 1,493 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitngan Xem bài viết
    Có mẹ nào có bé bị viêm dạ dầy không? Khổ thân vịt con nhà mình, mới 3 tuổi đã đau bụng quằn quại, đi thử máu thì thấy rằng bị viêm dạ dầy.
    B/s cho uống 1 liều thuốc gồm: cleron, amoxilin, lomax, trimal, biscan G, uống xong đợt điều trị này mới nội soi.
    Nhưng bé nhà mình cứ uống vào thì nôn ra toàn bộ thuốc, mấy lần thử mà ko thành công, lúc thì quấy thêm đường, lúc thì quấy thêm sữa, dùng cả ống tiêm thuốc bơm vào mồm mà cũng nôn ra hết. 3 ngày nay bé chẳng thèm ăn gì rồi, gầy tọp đi, có lẽ phải tiêm thuốc. Có mẹ nào biết có dịch vụ người đến nhà tiêm thuốc thì mách cho mình biết với.
    Có mẹ nào có con bị viêm dạ dầy thì chia sẻ cho mình cách chăm sóc con mới nhé. Cám ơn nhiều.
    Chị vào mục Kinh nghiệm hay/ Chăm sóc bé hỏi mọi người nhé.
    • 784 Bài viết

• 2,226 Được cảm ơn

Các anh các chị ơi, em lo quá: Con em 8 tuổi. Tuần trước cháu có hiện tượng là nôn: nôn rất nhiều lần, không sốt, ko đi ngoài. Sau nhiều lần siêu âm, xét nghiệm và cuối cùng là soi dạ dày thì bác sỹ kết luận cháu bị viêm dạ dầy Hp (++). Em thực sự sốc vì cứ nghĩ viêm dạ dày chỉ bị ở người có tuổi. Cháu được chỉ định uống kháng sinh liều cao trong vòng 10 ngày. Hiện tại cháu đã uống thuốc được 5 ngày nhưng vẫn nôn, tuy có ít hơn (khoảng 3 lần/ ngày). Cháu ăn được rất ít và rất mỏi mệt.
    Các anh các chị có ai có kinh nghiệm về bệnh này thì chia sẻ cho em với. Hiện tại cháu chỉ uống kháng sinh và thuóc Fotagel, nghe nói để tốt cho niêm mạc dạ dày. Như vậy cháu có thể uống thêm thuốc bổ gì không ạ? Chế độ ăn nên như thế nào? có thể ăn hoa quả gì ạ?
    Em xin cảm ơn mọi sự chia sẻ.
    • 576 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Chia xẻ với bạn nhé. Bé lớn nhà mình cũng đã từng bị chuẩn đoán là đau dạ dày, cháu cũng thường xuyên đau bụng và nôn. Đi khám viện nhi bác sỹ cũng cho uống Fotagel và một lô thứ thuốc khác. Tuy nhiên sau đó mình có cho con vào Việt Pháp khám lại , các bác sỹ ở đó lại khẳng định bé nhà mình không phải là dạ dày mà là đau do co thắt đại tràng, bác sỹ giải thích là do đi học cả ngày bán trú bé thường nhịn đại tiện nên gây ra táo bón và đau do co thắt đại tràng, các bác sỹ ở đó cho thuốc nhuận tràng và bổ sung vitamin, trộm vía là mình thấy cháu cũng đỡ , thôi không đau bụng nữa. Một điều nữa là các bác sỹ ở Viện Nhi cứ đòi nội soi dạ dày cho bé, nhưng từng là người bị đau dạ dày và đã nội soi nên mình biết nội soi là rất khó chịu vì vậy mình đã từ chối. Khi đến Viẹt Pháp mình đã thử yêu cầu các bsy VP nội soi cho bé nhưng chính họ lại từ chối, họ bảo cứ điều trị theo chuẩn đoán đã . Mong rằng từ việc của mình bạn có thẻ rút ra được những quyết định điều trị cho bé của bạn nhé.
    • 784 Bài viết

• 2,226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanhmaitim07 Xem bài viết
    Chia xẻ với bạn nhé. Bé lớn nhà mình cũng đã từng bị chuẩn đoán là đau dạ dày, cháu cũng thường xuyên đau bụng và nôn. Đi khám viện nhi bác sỹ cũng cho uống Fotagel và một lô thứ thuốc khác. Tuy nhiên sau đó mình có cho con vào Việt Pháp khám lại , các bác sỹ ở đó lại khẳng định bé nhà mình không phải là dạ dày mà là đau do co thắt đại tràng, bác sỹ giải thích là do đi học cả ngày bán trú bé thường nhịn đại tiện nên gây ra táo bón và đau do co thắt đại tràng, các bác sỹ ở đó cho thuốc nhuận tràng và bổ sung vitamin, trộm vía là mình thấy cháu cũng đỡ , thôi không đau bụng nữa. Một điều nữa là các bác sỹ ở Viện Nhi cứ đòi nội soi dạ dày cho bé, nhưng từng là người bị đau dạ dày và đã nội soi nên mình biết nội soi là rất khó chịu vì vậy mình đã từ chối. Khi đến Viẹt Pháp mình đã thử yêu cầu các bsy VP nội soi cho bé nhưng chính họ lại từ chối, họ bảo cứ điều trị theo chuẩn đoán đã . Mong rằng từ việc của mình bạn có thẻ rút ra được những quyết định điều trị cho bé của bạn nhé.
    Cám ơn Anh/ Chị đã quan tâm. Mấy hôm nay mạng nhà em bị down nên em ko vào được mạng, hơn nữa cứ bận với cháu suốt nên giờ mới đọc. Đáng tiếc là đã 2 tuần rồi cháu vẫn còn bị nôn ngày 1 lần. Em thấy việc cháu nôn bây giờ có thể là do tâm lý: Cháu ko chịu ăn. Cứ thấy ăn/ uống thuốc là la hét khóc lóc nên sau đó ăn vào lại nôn ra. Cháu nhà em cũng đi học bán trú nhưng ko thấy bị táo bón. Thậm chí khi soi dạ dày có thấy vết xung huyết rớm máunhuwng người ta viết vào kết quả là có thể do nôn ọe. Kết luận là "chảy máu phình vị". Xét nghiệm sinh thiết thì cuối cùng cho kết quả Hp (-). Có bác sỹ nói kết quả Hp âm tính như vậy thì ko phải uống thêm kháng sinh nữa, mà chị uống thuốc bảo vệ niêm mạc dạ dày và chống tiết acid (cháu uống losec). Tuy nhiên bác sỹ viện nhi vân kê kháng sinh đủ 14 ngày. Thuốc đó uống rất mệt nên em thực sự hoang mang.
    Vấn đề là giwof cháu ko hợ tác trong việc ăn uống. Em đã cho chuyền nước bù dịch nhưng cháu ko ăn mà uống thuốc dạ dày thì có hại lắm ko?
    Em buồn quá. Các anh các chị ơi kíu em với.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Alo, bé nhà mình mới 4 tuổi đã bị chuẩn đoán đau dạ dày, xét nghiệm HP gì đó dương tính. BS kê 1 lô 1 lốc KS uống với liều cao, mình lo quá.
    Các mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn cho mình với, có phải kiêng ăn cam, chuối, bưởi, sữa chua....các món đó bé nhà mình khoái ăn lắm.
    Việc bị dạ dày từ sớm này thì có chữa dứt điểm được không? trẻ con bị từ sớm như thế này chắc là ít lắm, mình đang lo lắng quá.
    Mà bé nhà mình ăn cơm khô thì nhai, cơm chan canh thì nuốt ừng ừng, có lẽ đó là nguyên nhân gây đau dạ dầy chăng? Các mẹ tư vấn giúp với. Tks all
    • 238 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bé nhà mình năm nay 3 tuổi cũng hay bị đau bụng. Hôm trước đi khám ở bệnh việt Việt Hàn, bác sĩ cho thử phân để xét nghiệm Hp, sau đó cho ra kết quả dương tính. Rồi cho 1 lô kháng sinh đủ loại cho uống nhưng em chưa cho uống vì e đang định kiểm tra thêm ở bệnh viện khác và tư vấn thêm các mẹ ở đây. Vậy cho e hỏi là chỉ thử phân thôi thì có xác định được bệnh không hay là phải thử máu nữa. E search trên mạng thấy nói về con vi khuẩn này cũng nguy hiểm nên em đang lo lắm. mẹ nào có kinh nghiệm cho em biết với và ở SG thì bệnh viện nào thì khám tốt ạ. Em cảm ơn rất nhiều.
    Đi loanh quanh trong sân có con gà có con gà!
    • 336 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Bé nhà mình mắc bệnh này, chẩn đoán bằng pp thổi bong bóng ở Hòa hảo nhưng không khỏi, mỗi lần test thử lại mình xót ruột lắm vì nghe nói thuốc uống vào khi test rất có hại. Bé cứ kêu đau bụng trên hoài. Mình rất muốn cho bé nội soi nhưng sợ phải dùng thuốc mê, vả lại cũng không biết chỗ nào chuyên chữa bệnh này cho trẻ em hay không. Mình đã vào Nhi đồng 2 nhưng mỗi lần khám bs không kết luận đau bao tử hay cho thử gì hết, nghi ngờ con đau bao tử thì bị mắng " cầm đèn chạy trước ô tô" ( vì thế mình mới phải qua Hòa hảo, thử máu hay bong bóng kết quả đều dương tính) Có mẹ nào biết bs nhi nào chuyên điều trị bệnh này làm ơn cho mình xin thông tin với. Cứ mỗi lần thấy con ôm bụng quằn quại mình muốn chết quách vì cảm thấy quá bất lực. Xin cám ơn các mẹ nhiều .
    • 9 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

em cũng bị đau dạ dày do vi khuẩn (ko phải virus đâu) Hp. Bệnh này chị phải chữa nhanh cho cháu, ko nên để lâu vì nguy hiểm (nhưng sao bé ít tuổi vậy mà lại bị Hp?) Chữa Hp lúc đầu đau lắm, nhưng rồi khỏi luôn. Chủ yếu là sử dụng kháng sinh liều cực cao để diệt khuẩn thôi. Khổ thân bé, đau bụng như vậy mệt lắm
    • 336 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoctiti Xem bài viết
    em cũng bị đau dạ dày do vi khuẩn (ko phải virus đâu) Hp. Bệnh này chị phải chữa nhanh cho cháu, ko nên để lâu vì nguy hiểm (nhưng sao bé ít tuổi vậy mà lại bị Hp?) Chữa Hp lúc đầu đau lắm, nhưng rồi khỏi luôn. Chủ yếu là sử dụng kháng sinh liều cực cao để diệt khuẩn thôi. Khổ thân bé, đau bụng như vậy mệt lắm

Bạn chữa ở đâu vậy, uống thuốc xong thử kết quả âm tính hả, chỉ cho mình với.
    • 40 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Con mình cũng đã bị đau dạ dày lúc 4 tuổi. Bé đau bụng hoài, uống sữa vào là ói ra, ăn vào cũng ói luôn mà uống sữa vào cứ kêu đau bụng. Ban đêm đang ngủ mà đau quá cũng ói. Mình cũng đã đi chữa vài nơi - BS ở BV Nhi đồng 1 (Sài Gòn) mất cả mấy tháng nhưng bệnh cứ âm ỉ hoài không bớt. Đến khi có người bạn ở BV chỉ cho đi khám BS Lê Hoàng PHúc - trưởng khoa tiêu hóa BV Nhi đồng 1 thì sau 3 tháng, cháu đã hết hẳn. Mình thấy BS Phúc cũng hay lên TV chương trình sức khỏe cho các bé đó. Lúc đi nội soi, con mình bị HP ++ lận. Đúng là ác mộng thời gian đó. Bây giờ cháu 5 tuổi đã hết bệnh nên mới lên ký được. BS Phúc khi khám thì có cho toa thuốc đàng hoàng và mình ra nhà thuốc mua, nên mình rất thích, chứ không phải như những BS khác cứ bóc hết vỏ thuốc ra rồi cho con mình uống, chẳng biết là uống thuốc gì nữa.
    Phòng khám BS Phúc ở CMT8 làm từ 6.00 đến 7.30pm. Mình quên địa chỉ mất rồi nhưng các mẹ có thể gọi cho Bác hỏi nhé 0918668818. Mong các bé hết bệnh nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị đau bụng, nôn. Bác sĩ cho xét nghiệm máu thì kết quả HP dương tính nhưng be s nhà mình chỉ nôn có 1 ngày thôi. Bác sĩ viện nhi cho uống một tá thuốc kháng sinh hẹn sau 5 ngày khám lại. Bé uống được 5 ngày mình cho bé đi khám lại nhưng khám ở bác sĩ Hiền BV nhi phòng khám tư ở đường Nguyễn chí thanh . Bác sĩ bảo thực ra chưa đến mức độ phải uống nhưng do đã uống rồi phải uống đủ 10 ngày rồi khám lại. Mình đọc thấy bệnh này nếu không chữa dứt điểm sẽ bị chuyển sang đại trang nên mình lo quá. Mình cũng chưa biết sau đợt đièu trị này mình nên cho bé đi xét nghiệm hay nội soi nữa vì thấy mọi người nói phải nội soi mới chính xác mà bé nhà mình mới 3 tuổi be quá. Có mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với theo địa chỉ email: phuongnt.mkt@bitexco.com.vn hay sdt: 0912143727. Mình cảm ơn các mẹ nhiều!
    • 465 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Các mẹ có con bị vi khuẩn xoắn HP+ hãy lưu ý:
    Vì các bé còn nhỏ nên bị lây nhiễm từ môi trường bên ngoài là rất ít. Các mẹ hãy quan tâm đến môi trường bên trong nhé ! Đó chính là thói quen hay chấm chung 1 chén thức chấm trong gia đình đấy.
    Quả thực đây là nguốn lây nhiễm nhiều nhất, và mỗi gia đình có con cái bị nhiễm HP+ thì mọi người cũng đều phải đi test HP ngay và cố gắng thay đổi thói quen trong ăn uống nhé !!!
    Tham khảo thêm link:
    http://vietbao.vn/Suc-khoe/Viem-loet.../45173143/248/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 587 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Chào bạn, bé lớn nhà mình 4,5 tuổi. Gần đây bé hay kêu đau bụng, một ngày cũng khaỏng 3 lần.Tiêu hóa thì vẫn đều và tốt. Bs tư vấn cho mình theo dõi nhật ký đau bụng của bé rồi sau đó đi xn máu xem có vi khuẩn HP k? Mình đang phân vân vì cũng chưa biết đến bệnh dạ dày ở lứa tuổi bé thế.

Nghĩ cảnh thử máu và uống ks liều cao dài ngày mà xót con quá. K biết có thể dùng biện pháp dân gian gì giống như cho người lớn như nghệ hay gì đó k nhỉ?

Bé nhà bạn hiện thế nào rồi, có kinh nghiệm điều trị bệnh chia sẻ mình với.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...
    ...Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời.
    http://s270.photobucket.com/albums/jj84/HanhTam_album/
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trời ơi đọc mới thấy là cũng có nhiều bé bị bệnh đau dạ dày . Con trai mình mới có 8 tuổi thôi thì đã bị đau dạ dày do nhiễm vi khuẩn HP (+++) (kêt quả khám + nội soi của bs Ngoan – BV nhi TW. Bác sĩ kê đơn cho 2 đợt thuốc thì thấy cháu hết kêu đau, nhưng thỉnh thoảng lại ợ. Bé nhà mình gầy quá vì cháu thực sự không ăn được. Có mẹ nào có kinh nghiệm chăm sóc cho các bé bị bệnh dạ dày sau đợt điều trị không thì cho mình học hỏi với. Mình quá mức lo lắng vì cháu không ăn được 8 tuổi rưỡi rồi mà mới chỉ được có gần 25 kg thôi và da xanh xao nữa. Rất mong nhân được hoi am.
    • 228 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Dân Việt Nam hầu như nhà nào cũng có người bị bệnh dạ dày (tùy đến lúc phát hiện hay chưa), nếu bị đau do nhiễm vi khuẩn HP thì khả năng lây cho các bé rất cao (lây qua đường ăn uống và đường phân), vì vậy các bé nên có bộ dụng cụ ăn uống riêng, nấu sôi chén bát, thìa sau ăn, không ăn chung với người bị dạ dày, tuyệt đối không nên mớm hoặc thổi đồ ăn cho bé. Khi các bé bị chắc chắn các Mẹ phải sử dụng KS rồi.
    • 61 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

:Crying: :Sigh: Cu Nam nhà chị em gần 5 tuổi, bé đau bụng không ăn được, đi khám mới biết bị viêm dạ dầy. Bác sỹ cho thuốc về uống trong vòng 7 ngày rồi lên khám lại. Cháu cũng đỡ rồi, đã ăn và chạy nhảy. Vì cháu bị dạy dày, em không muốn cho bé tiếp tục điều trị bằng thuốc Tây, Các bố, các mẹ, ai biết nên chữa và lấy thuốc Đông Y thế nào chỉ bảo em với nha.
    Em cảm ơn cả nhà.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5