• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé bị vàng da do bú sữa mẹ

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé. Mình đợi đến 2 tháng nếu ko hết thf chắc phải cho em bé đi chiếu đèn thui,
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi M_Archi_T Xem bài viết
    Con mình cũng bị vàng da từ lúc hơn một tuần tuổi, bây giờ đã gần 6 tuần tuổi rồi mà không dứt hẳn mà bé cũng không vàng nhiều chỉ vàng tý chút quanh miệng và mũi, da bé đen mình ấn thử ngón tay một lúc rồi bỏ ra nhưng không phân biệt được có phải vàng da nhiều không. Từ lúc bé ra đời bà ngoại ngày nào cũng bắt hầm nghệ cho mẹ bé ăn, ăn liên tục nhiều nghệ lắm trong 2 tuần liền mới giảm dần, không biết có phải bé vàng da do bú sữa mẹ khi mẹ ăn nhiều nghệ không? các Mẹ nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp, cảm ơn các mẹ nhiều
    Bé nhà em được 3 ngày tuổi cũng bị vàng da, BS bảo là vàng da sinh lý nhưng không được ăn các thứ có màu vàng như nghệ, đu đủ, cà rốt, cam quýt, dưa vàng... nói chung là tất cả những thứ có màu vàng. và đặc biệt cho bé bú sữa mẹ và tắm nắng, trộm vía giảm vàng da dần dần, 1 tháng thì bé hết hắn. Còn ngoài 1 tháng chắc mẹ M_ Archi _ T thì phải cho bé đi khám BS thôi vì để lâu cũng không ổn lắm. Đứa cháu em cũng 6 tuần mà không hết vàng da đến viện BS sẽ chiếu đèn và cho uống thuốc bé sẽ hết nhanh.
    Chúc bé nhanh khỏe.
    NB: 3,4kg, 1M: 4.8kg. 2M: 6.1kg. 3M 6.9kg, 4M: 7.6kg, 5M: 8kg 100% sữa mẹ
    Bộ sưu tập mùa thu
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2