Bệnh trẻ em

Bé bị tiêu chảy kéo dài

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 39.3K Lượt đọc
  • 247 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 17 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhcall Xem bài viết
    Con e bị tiêu chảy gần tháng nay rồi. Hồi đầu cứ nghĩ con bị tướt mọc răng nên chủ quan k cho đi khám (cháu đc 8 tháng) tuần ttrc tự nhiên cháu bị sốt cao 38-39do cho di khám thì bị tiêu chảy nhiễm khuẩn do ecoli( h cháu tiêm kháng sinh dc 5 ngày rồi, uống men entergro j j đấy của Pháp mà h vẫn chưa có dấu hiệu khỏi. Buồn nẫu hết ruột gan, thương con quá mà bất lực các mẹ ơi.. Làm thế nào bây h hở các mẹ ??
    Bé nhà mình cũng đang bị thế. Mẹ cũng chủ quan nghĩ con chỉ tước mọc răng nên ko cho khám. Lúc đầu phân chỉ nát nát và hơi loãng, giờ thì đi ị như đi tè, nước phun xoèn xoẹt hic. Thương con giận mình ghê. Hẹn bsi trưa nay khám. Cầu trời lạy phật con ko sao
    Laugh when you can,

apoligize when you should,

and let go of what you can't change.

kiss slowly, forgive quickly

play hard, , take chances,

give everything, and have no regrets.

Life is to short to be anything but HAPPY!

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, bé nhà mình tròn 6 tháng rồi, nhưng bị tiêu chảy gần 2 tháng rồi, ngày đi nhiều thì 10-15 lần, ngày đi ít thì 3, 4 lần, chỉ có 1-2 lần là đi nhiều, còn lại là đi ít, chỉ dính tã thôi.bé không mệt, không bị xuống cân, chơi nhiều (ngược lại vẫn tăng cân bình thương). Đi bệnh viện nhi thì bác sĩ khám, xét nghiệm bảo la không bị gì, chỉ cho uống men tiêu hóa thôi. Có bé nào gặp trường hợp tương tự không nhỉ, theo các mẹ thì bé nhà mình có nghiêm trọng không

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Con em 5 tháng rưỡi, bị đi ngoài phân nhầy mũi, có chút máu hồng hồng, cháu bị đã 3 tháng nay uống rất nhiều loại men tiêu hoá, uống cả kháng sinh đường ruột mà không khỏi được. Em cho cháu đi khám ở Viện nhi bác sĩ kết luận cháu bị loạn khuẩn đường ruột kê đơn thuốc uống vẫn không khỏi. Mong các mẹ có kinh nghiệm giúp em với

• 93 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Khổ thân bé bị đi ngoài những 3 tháng rồi cơ à, triệu chứng như bé nhà bạn giống với bệnh lị, vì trước con m cũng bị như thế. Đi khám viện nhi bác sĩ kê cho 1 đống thuốc mà uống ko khỏi, vừa kháng sinh vừa men tiêu hóa mà con vẫn bị đi ngoài, nhưng may sao m đi ra hiệu thuốc hỏi thì đc họ bán cho lọ thuốc về cho bé uống vào thấy hiệu quả ngay. 1 ngày bé đi 10 - 15 lần, uống vào thì bé giảm hẳn xuống còn 2 - 3 lần thôi, uống 2 ngày là thấy bé đỡ hẳn, cùng với cho bé uống ô rê rol, nước gạo lức rang cho bé uống thay nước. Sau 4 ngày bé nhà mình đã khỏi hẳn. Tên thuốc giờ m ko nhớ, tối đi làm về mình xem lại tên thuốc rồi mình nhắn lại cho bạn nhé. Bé nhà m bị đi ngoài mình biết rồi, mẹ vất vả lắm, thương bé. Chúc bé mau khỏe nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 378 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toanninh Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Con em 5 tháng rưỡi, bị đi ngoài phân nhầy mũi, có chút máu hồng hồng, cháu bị đã 3 tháng nay uống rất nhiều loại men tiêu hoá, uống cả kháng sinh đường ruột mà không khỏi được. Em cho cháu đi khám ở Viện nhi bác sĩ kết luận cháu bị loạn khuẩn đường ruột kê đơn thuốc uống vẫn không khỏi. Mong các mẹ có kinh nghiệm giúp em với
    Bác sỹ khám và chữa thế này thì hỏng, có cái bệnh đơn giản thế này mà ko nhận ra là do tiêu chảy do nguyên nhân gì mà kết luận loạn khuẩn. Đây là triệu chứng điển hình của bệnh Lỵ, bạn nên mua 1 vỉ Klion 10 viên của Việt Nam hòa nước đường cho uống, hoặc đun cỏ sữa lá nhỏ cho đường vào xúc cho bé uống sẽ hết thôi
    Sức khỏe là vàng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ cutom ơi bé nhà em lúc đầu chỉ đi ngoài phân nhầy mũi thôi, em có tham khảo ý kiến của nhiều người, mọi người đều nói bé nhà em bị lỵ hôm qua em cho bé uống biseptol và nalidixic acid tablets bp 500mg thì sáng nay bé bắt đầu đi ngoài ra máu, một ngày bé đi hơn chục lần và liên tục són nhấy nước ra quần. Bé nhà em đã uống qua các loại men tiêu hóa và thuốc sau: lactomin plus; neopeptine; lacteol 340mg; hidrasec 10mg; men vi sinh của bệnh viện bạch mai; cốm bio acimin; men Tuệ linh; nước cỏ sữa, nước hồng xiêm, búp ổi tàu. Mẹ cutom cho em xin đơn thuốc nhé. Cám ơn mẹ cutom nhiều nhé

• 165 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toanninh Xem bài viết
    mẹ cutom ơi bé nhà em lúc đầu chỉ đi ngoài phân nhầy mũi thôi, em có tham khảo ý kiến của nhiều người, mọi người đều nói bé nhà em bị lỵ hôm qua em cho bé uống biseptol và nalidixic acid tablets bp 500mg thì sáng nay bé bắt đầu đi ngoài ra máu, một ngày bé đi hơn chục lần và liên tục són nhấy nước ra quần. Bé nhà em đã uống qua các loại men tiêu hóa và thuốc sau: lactomin plus; neopeptine; lacteol 340mg; hidrasec 10mg; men vi sinh của bệnh viện bạch mai; cốm bio acimin; men Tuệ linh; nước cỏ sữa, nước hồng xiêm, búp ổi tàu. Mẹ cutom cho em xin đơn thuốc nhé. Cám ơn mẹ cutom nhiều nhé
    Bạn ơi nếu con bị đi ngoài lâu như vậy thì thật nguy hiểm. Tốt nhất bạn cho con đến bác sỹ giỏi có mở phòng khám ngoài giờ hc để khám vì mình vào viện rồi thấy bs khám qua loa lắm. Có bác sỹ chữa tiêu hóa giỏi, theo mình đc biết là bs Khánh ở 20 hàng hòm. Mình chưa đến đó khám bao giờ chỉ nghe các mẹ webtretho chỉ dẫn thôi. Ban thử tìm hiểu xem. Chứ để con đi ngoài 3 tháng liền là con mệt lắm mà hỏng hết đường ruột của con

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ tun ơi bé nhà em lúc đầu đi phân nhầy mũi thôi đến sáng hôm nay mới bị đi ra máu, em cho uống cỏ sữa rồi nhưng không khỏi, hôm qua em đã cho cháu uống biseptol và nalidixic acid tablets bp 500mg nhưng tình trạng lại còn tệ hơn. Em lo lắng quá cháu bị đi ngoài lúc được 2 tháng tuổi cho đến tận bây giờ, những tháng trước cháu vẫn tăng cân mặc dù không nhiều (mỗi tháng tăng được gần 1kg) nhưng nửa tháng nay cháu chỉ tăng được có 1 lạng thôi. Mong mẹ tun và các mẹ có kinh nghiệm giúp em với

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi. Bé nhà mình cũng bị đi ngoài phân nhầy và hơi máu mũi. Đi khám mấy nơi rồi. Cuối cùng Đi khám ở Bác sỹ Trực ở làng quốc tế Thăng Long, Mình có đem kèm theo phân của bé. Được 10 ngày bác sỹ kê đơn và đổi sang uống sữa không lacto thì hôm nay khỏi rồi. Bạn thử đến đó xem. Bác sỹ khám ngoài giờ nhưng bạn phải đăng ký khám trước nhé. ĐT bác sỹ Trực 0904114100

• 61 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chia sẻ chút kinh nghiệm cho bạn nhé,
    Cơ địa mỗi bé là khác nhau, đôi khi còn ở chế độ ăn và môi trường sống nữa nên ko thể tùy tiện dùng men cho bé được
    Bạn lấy phân của bé cho vào lọ rồi mang lên xét nghiệm Medelab hình như ở Nghĩa Dũng (tầm 280K) xem người ta chỉ nguyên nhân thế nào. (Đến viện khám lại vác con đi khổ lắm)
    Nếu bé bị lỵ thì bác sĩ sẽ có thuốc
    Bé nhà mình ngày trước xì xoẹt ngày 4-5 lần (trong 4 tháng cơ) nhưng may ko bị lị mà do bé ko tiêu hóa được tinh bột
    CÓ dùng 1 đợt neopeptit cũng ổn dần ngày 2 lần, sau mình đọc 1 bài của mẹ nào đó trên này (ko nhớ nữa) thấy cho bé dùng Kidlac và đổi sữa
    Mình áp dụng và trộm vía giờ bé đi ngày 1 lần và phân khuôn.
    Nhưng bé nhà mình cứ ăn nhiều đạm (lươn, đồ tanh...) là lại xì xoẹt luôn mình vẫn cho dùng kidlac thì lại ổn
    Chia sẻ 1 chút mong giúp được mẹ nó