Bệnh trẻ em

Bé bị tiêu chảy kéo dài

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 41.6K Lượt đọc
  • 247 Trả lời

• 61 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

cháu bị đi ra nước thì bạn nhớ cho cháu uống bù nước bằng Ozerol hoặc là Hydrite nhé. con mình điều trị hơn 3 tháng liền đến nay cháu được 6,5 tháng rồi, mệt mỏi lắm. có gì gọi cho mình theo số 01645717223
    [B]
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em đi ngoài 7 lần/ngày suốt 1 tuần qua, phân lúc lòng, có hạt, lúc thì đi ít, nhầy nhầy, có màu xanh vàng, lúc có sủi bọt. Như vậy có phải tiêu chảy không các chị ơi. Xin giúp với!
    • 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chào minadangyeu bệnh tiêu chảy là một bệnh rất nguy hiểm vì gây mất nước rất nhanh có thể bị ngừng tim khi mất nhiều nước, bé nhà bạn ỉa 7 lần trong 24 h và phân có nhầy là do nhiễm độc đuờng tiêu hoá bệnh này số lượng phân mỗi lần ỉa là không nhiều kể cả nước nữa, nhưng cũng có thể gây nguy hiểm cho bé bạn nên cho bé đi khám ngay ở khoa nhi nơi bệnh viện gần nhà bạn để bác sỹ điêù trị ngay nhé, cũng cần phải rút kinh nghiệm ngay nếu bé đi ỉa quá 5 lần trong 24 h là phải đi khám bác sỹ ngay nhé, nên phổ biến thông tin này cho các mẹ cùng biết nhé.
    • 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thế bé nhà bạn được bao nhiêu tháng rồi? Nếu bé còn nhỏ thì hiện tượng đi cầu như bạn mô tả là hiện tượng "tước" ở trẻ. Bé "tước" trước khi bé nói chuyện, bé lật...(tức là sau khi bé hết tước thì bé sẽ biết nói chuyện chẳng hạn). Đôi khi tươc còn kèm theo da bé hơi âm ấm một chút.
    Bạn cứ hỏi một số người lớn tuổi xung quanh thì sẽ yên tâm ngay thôi. Chắc là bạn lần đầu làm mẹ? hih
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con em bú mẹ hoàn toàn nhưng đợt trước cháu bị tiêu chay ra viên nhi hết hơn 1 triệu mà chẳng khỏi. đợt trước em có xin thuốc của ông lang Thịnh ( em tín ông này từ đợt em bị mất sữa kia, ông này mát tay lắm ) hihi mất có 30k uống có 2 ngày là con em khỏi luôn. Hồi đầu em cũng sợ nhiễm độc trì lắm nhưng chị chồng em gần nhà ổng bảo thuốc của ông ấy toàn là tự trồng thôi ở quê đất rộng mà ) từ đợt ý tới giờ con em mà bị làm sao là em lại gọi cho ông ý tư vấn thôi. sdt của ông Thịnh là 0169 412 4540. hihi
    • 59 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minadangyeu1 Xem bài viết
    Bé nhà em đi ngoài 7 lần/ngày suốt 1 tuần qua, phân lúc lòng, có hạt, lúc thì đi ít, nhầy nhầy, có màu xanh vàng, lúc có sủi bọt. Như vậy có phải tiêu chảy không các chị ơi. Xin giúp với!
    Bé nhà chị còn bị tiêu chảy không ạ?
    Nếu còn chị có thể tham khảo thêm men vi sinh biolactomen của viện công nghệ sinh học.
    Nếu bé hơp với men, đảm bảo, chỉ 3 ngày là có tác dụng rõ rệt chị ạ.
    Cún nhà em dùng cũng ok lắm.
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các chị ơi cho em hỏi lá vọng cách kiếm ở đâu ạ? em ở ĐÀ NẴng ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanhatban Xem bài viết
    cháu bị đi ra nước thì bạn nhớ cho cháu uống bù nước bằng Ozerol hoặc là Hydrite nhé.
    Chuẩn mẹ nó ạ! Hoặc có thể cho bé uống bù nước bằng nước gạo rang cũng đc!