Bệnh trẻ em

Bé bị tiêu chảy kéo dài

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 39.2K Lượt đọc
  • 247 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 137 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bao Ngoc nha em xap den 20 thang roi nhung bay gio 1 ngay di i khoang 2-3 lan gi do. khong biet nhu the co phai bung cua be kem khong nhi?
    He an cai gi khac la se di ngoai phan song ngay.
    Co me nao sanh ve vu nay giup em voi? chu em thay cac be khac la cu 1 hoac 2 ngay moi di i 1 lan. hay la be uong sua khong hop? Be uong sua Enfargrow. nhu the nao thi biet be khong hop sua?
    Thu Dung
    Saubocun@yahoo.com

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 235 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thu Dung ơi ,

Bé đi ngoài 2-3 lần mà đi thường hay là đi lỏng , nếu đi thường thì không sao , chứ nếu đi lỏng thì phải cho bé đi khám đi , BS sẽ cho men tiêu hóa như Neopeptine hay gì gì đấy... để bụng bé ổn định hơn.

Bạn cho bé ăn thêm yaourt , phô mai, các SP từ đậu nành... sẽ tốt cho đường ruột đó

BICH THUY

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Thu Dung ơi bé nhà bạn nếu đi ngoài bình thường ,phân tốt thì không có gì. Bé nhà mình gần 16 tháng vẫn đi ngoài hai lần một ngày trộm vìa đang lo béo phì 15 tháng nặng 13,8 kg. Mình cũng đi hỏi nhiều bác sĩ , nhưng đều được trả lời là ko sao do cơ địa của bé. ĐẶc biệt mỗi lần ngày hôm trước mình thấy có biểu hiện phân khác ngày thường thì ngay hôm sau mình xay luôn chuối xanh + cà rốt nguyên vỏ (thay rau ) + thịt bò (hay lợn) cho bé ăn 2 , 3 ngày bé lại bình thường ngay.Bạn đừng lo là chuối sẽ làm chát cháo , đừng lo còn có phần rất ngon cơ đấy. Bạn cứ thử áp dụng như vậy xem sao nhé . Bé nhà bạn có ăn sữa chua không , bé nhà mình rất thích ăn sữa chua , có hôm thích chí quá là cũng ăn đến 2 hộp đấy.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• 137 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cach day hon tuan thi be di 2-3 lan phan van binh thuong nhung khoang gan 1 tuan nay la be di ngoai long lam tuot luot vay.
    Cun nha em khong thich an yaourt dau chi dan duoc khoang 2-3 thia la chan. em nghe bao neu di ngoai the thi cho be uong men tieu hoa (loai cua VN ay) dong thoi ca cho be an yaourt nua nhu the co dung khong cac me.
    a sagn nay em moi doc bai cua me gi nhi co viet la Dau Den chua duoc be di ngoai phan long day khong biet nhu be em co chua duoc khong nhi? em dinh toi ve lam day. hoac la phai cho be uong men tieu hoa.
    A hoi nho ty? neu be bi di ngoai the thi co cho be an thuc an va uong sua binh thuong khong? hay la chi cho an chao trang thoi. nhieu luc em kieng sua cho be thay thuong qua cho be uong the la be lai bi lai luon.
    Nghe cac me bao uong sua Gain be de bi tao bon. hay em dinh cho be uong sua do cho do di ngoai cac me nghi the nao giup em ty voi nhe.
    Thu Dung
    Saubocun@yahoo.com

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Thu Dung ơi khi em bé bị đi ngoài thì các hoạt động vẫn bình thưòng. chỉ không uống nước cam và ăn đồ tanh thôi. Bài thuốc đậu đen em cũng cứ áp dụng thử , thế nhưng mai em cứ cho bé ăn chuối xanh và cà rồt thay rau (bác sĩ nhi khuyên chị từ khi bé lớn bị đi ngoài cơ). Em cho bé uống smecta 1gói / 1 ngày , tối về cho bé uống 1/2 gói luôn , không hại gì đâu . Em để bé đi ngoài thế hơi lâu, chớm một cái mình tìm biện pháp luôn thì sẽ bị nhẹ thôi. Còn nếu em thây lo thì đi khám Bác sĩ Khánh ở Hàng Hòm 20-22 gì đó. Ý quên nếu em ở Hà Nội thì mới kkhám BS Khánh đựoc...
    Còn về sữa chau khi bé Bùm nhà chị đỡ hơn một chút BS bảo cứ cho ăn SC 1 đến 2 hộp một ngày.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• 137 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cam oin me Loan nhieu nhieu nhe.
    Em chieu ve thu ap dung cho be xem the nao.
    a chi oi chuoi la qua chuoi lun xanh ha chi? Oi be nha em an chao rhe phai bam roi bo vao chi nhi. em ruom ra qua.
    Chao chi va cam on moi nguoi.
    Thu Dung
    Saubocun@yahoo.com

• 396 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cap cuu cac chi oi. Be Sera nha em di tuot moc rang da 1 tuan roi ma chua het, em lo qua khong biet co nen cho be uong thuoc gi khong cac chi nhi.
    Em co hoi bac si o DD thi BS bao cho be an uong binh thuong. vay ma den gio van chua het. Lam sao bay gio cac chi oi. Thay be nhu vay em an khong ngon ngu khong yen cac chi a , chi giup em voi ,
    Me Sera
    http://f2.pg.photos.yahoo.com/ph/huonghaly/album?.dir=/820d

• hnm
    • 11 năm
    • 1,293 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Bạn đọc bài ở đường link này có nói về tiêu chảy:
    http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=2729&start=0

• tuyen hong
    • 44 năm
    Có phải Thảo đó không? Tuyền đây Thảo ơi!!!! Ở bên đó cũng còn nhớ trang web này hả? Mấy hôm nay sếp đi công tác về rồi nên không dám lên mạng chat thường nữa
    Tội nghiệp Sera quá!!! Chị cứ vào trang chị hnm chỉ xem sao. Kỳ nhà em hồi trước cũng vậy, mọi người cứ nói do mọc răng nên cứ để im không thuốc gì hết, rồi cũng qua thôi.
    Chà, đăng ký từ hồi mới qua hả? Kỹ quá nha. Có phải nhờ em mới biết trang này kg? Hì hì .

• 396 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bac day tuyenhong, sao im hoi lang tieng ky the moi len DD.Dung roi do, ngay truoc chua co con thay co nang suot ngay hi hoay trang web nay nhung cung chang quan tam, bay gio thi la thanh vien roi day .Nho trang web nay ma khi qua day, tu luc co bau den khi bay gio thuong xuyen phai vao day de hoi tu van cua cac chi, cac co day.
    Troi ay may hom nay met qua troi, be bi ia chay moc rang da 9 ngay roi, chac phai cho di BS qua a. Chi cung de tu nhien cho 1 tuan xem be co tu het khong, ma chang thay nen lo qua.
    Co kinh nghiem gi thi chi giao khan cap nhe, thanks a lot
    Me Sera