• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé bị thâm các đầu ngón tay và chân

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em xin chào cả nhà, xin cả nhà hãy giúp em với. Bé chíp con của em trai em mới sinh được 2 tháng mà các đầu ngón tay và chân phía dưới móng của bé cứ bị tím thâm lại. Trong lòng bàn tay thì lại không bị, chỉ bị thâm đầu ngón phía trên thôi. Sờ vào bé không bị đau nhưng càng ngày vết thâm càng lan rộng xuống hết đốt ngón tay.Cả nhà em rất lo mà không biết bị bệnh gì, cũng chưa đưa bé đi khám. Ai có kinh nghiệm về bệnh này xin chỉ giúp cho nhà em với!:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,616 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suhaogia Xem bài viết
    Em xin chào cả nhà, xin cả nhà hãy giúp em với. Bé chíp con của em trai em mới sinh được 2 tháng mà các đầu ngón tay và chân phía dưới móng của bé cứ bị tím thâm lại. Trong lòng bàn tay thì lại không bị, chỉ bị thâm đầu ngón phía trên thôi. Sờ vào bé không bị đau nhưng càng ngày vết thâm càng lan rộng xuống hết đốt ngón tay.Cả nhà em rất lo mà không biết bị bệnh gì, cũng chưa đưa bé đi khám. Ai có kinh nghiệm về bệnh này xin chỉ giúp cho nhà em với!:Sad:
    Bạn đưa bé đến BS nhi chuyên khoa tim mạch khám xem sao.

Có khả năng bé có bệnh tim bẩm sinh.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao chi,
    Cun nha em luc moi sinh cung bi nhu vay, nhung khong bi lan xuong ngon tay, em cung dang lo khong biet be bi lam sao, chi da dua chau di kham bai si chua thi mach nuoc cho em voi, em cam on nhieu nhieu.
    • 865 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

Trời ! Sao o đưa bé đến BS đi bạn , như vậy tốt hơn chứ !
    • 1,913 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Bé nhà bạn có dấu hiệu rõ rệt của bệnh tim mạch đấy. Bạn nhìn xem lại các đầu ngón tay bé xem có bị bong tróc da ko? Mắt bé có đỏ ko? Nếu có thêm 2 yếu tố này thì bé nhà bạn mắc phải bệnh tim Kawasaki đấy.

Bạn hãy sớm đưa bé đi khám BS chuyên khoa Tim Mạch sớm để có phuơng pháp điều trị thích hợp, nếu có can thiệp phẫu thuật thì các bé duới 6T là hoàn toàn miễn phí!

Chúc bé khỏe!
    YM & Skype: thubinhnd1
    ĐTDĐ: 0933. 986.275
    Email: thubinhnd1@khuongbinh.com
    • 107 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với bé nhà em được gần 2 tháng rồi.Từ lúc mới sinh ở đầu ngón tay chỗ dưới móng bị thâm đến giờ vẫn chưa hết .Mẹ nào có bé bị như thế không chia sẻ cùng em với.
    • 198 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uh,mình cũng thấy vậy,nhưng đã mờ mờ được tí xíu.Khong hiểu là thế nào nữa.
    • 107 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gachuot Xem bài viết
    uh,mình cũng thấy vậy,nhưng đã mờ mờ được tí xíu.Khong hiểu là thế nào nữa.
    thế bé nhà bạn được mấy tháng rồi không hiểu có sao không mình đang thấy lo quá.Vết thâm bé nhà bạn có đậm không?
    • 217 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mẹ của bé ơi dừng lo bạn ạ.bé nhà mình hồi xưa cũng vậy đấy mình sợ bé bị tụ máu không hết được lớn lên phải đi phẫu thuật cơ nhưng bây giờ bé được 6 tháng rồi vết đó của bé tự nhien mờ rồi mất hẳn đấy.mình nghĩ chắc lúc bé ở trọng bụng bé nắm tay nên có vết thôi bạn ạ
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

CÓ bác nào có con giống mình ko?bé nhà minh bị thâm mặt trên của 10 đầu ngon tay,móng tay ko thâm,thâm đốt thứ nhất,phía long bàn tay ko thâm?bé an ngon ngủ kĩ.nhe tim phổi bình thường.bé bị 5 tuần rồi mà ko đỡ vẫn thâm như lúc mới bị
    • 316 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Để yên tâm, khỏi băn khoăn mẹ bé đến cơ sở uy tín khám cho bé sớm nhé! Các bác sĩ chuyên khoa sẽ có câu trả lời chính xác. Hi vọng là mọi chuyện tốt đẹp đến với con. Yêu con! :LoveStruc:
    • 2,319 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienkhodethuong Xem bài viết
    CÓ bác nào có con giống mình ko?bé nhà minh bị thâm mặt trên của 10 đầu ngon tay,móng tay ko thâm,thâm đốt thứ nhất,phía long bàn tay ko thâm?bé an ngon ngủ kĩ.nhe tim phổi bình thường.bé bị 5 tuần rồi mà ko đỡ vẫn thâm như lúc mới bị
    Đưa con đi khám đi bạn.
    Nếu bé bệnh tim BS các TH thông liên nhĩ, thông liên thất thì bác sỹ nghe tim kỹ là phát hiện ra được đấy, bạn ạ
    REGINA-ANDACSON

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienkhodethuong Xem bài viết
    chao ban! cháu minh được 5 tuần rồi, nhưng cũng có hiện tượng 10 đầu ngón tay và chân bị thâm như em bé nhà bạn, mình rất lo, bạn đã đưa bé đi khám bs chưa? có kinh nghiệm gì không chỉ cho mình với. mình cảm ơn rất nhiều!
    • 83 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hi vọng là sinh lý rùi khỏi thui nhỉ? Thấy lo quá!
    • 216 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Tốt hơn đưa bé đến BS chuyên khoa kiểm tra bạn ạ, ngồi đó mà lo thì ích gì, cái gì phát hiện càng sớm cũng tốt hết, thà rằng đến BS bảo không vấn đề gì thì về nhà yên tâm, cứ ngồi đây chẩn đoán thì không khoa học tí nào.
    Cầu trời các bé luôn khỏe mạnh và gặp nhiều may mắn.
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình nghĩ tốt nhất nên tìm đến BS để khám cho bé. Tại việc thâm đầu ngón tay có thể do tim mạch cũng có thể chỉ là tụ máu như các mẹ đã nói. Vấn đề là mình ko biết được bé nhà mình rơi vào trường hợp nào. Lạy zời là trường hợp thứ 2. Vì vậy tốt nhất đến BS khám ng` ta chuẩn đoán bệnh cho chính xác. Đỡ mất công đoán mò và nếu lỡ có vấn đề gì còn kịp thời khắc phục. Chúc bé mau khỏi nhá!
    • 178 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Con nhà em được hơn 2 tháng. Hôm qua em mới phát hiện con bị thâm nhẹ 10 đầu ngón tay( ngay dưới móng). lên mạng đọc thì có thể có 2 nguyên nhân: 1 do bé nắm chặt nên bị mồ hôi làm thâm tay, 2 do bị tim bẩm sinh.. đọc thêm nữa em thấy ku nhà em có dấu hiệu thở khò khè (em nghe được thi thoảng vào lúc đêm khi nó nằm ngủ thôi)từ hồi 15 ngày tuổi đến giờ > Và khò khè cũng là dấu hiệu của tim bẩm sinh( bé con nhà em có bị nghẹt mũi cả tháng, 3-5 ngày e lại hút ra cả cục to đùng nhưng ko có dịch,giờ thì có vẻ đỡ rồi nhưng vẫn thấy nó khò khè). nhà em ko có ai bị tim. ko biết bé có sao ko ... hic hic . Có mẹ nào có con bị cùng cả 2 dấu hiệu này ko? vài bữa nữa chắc phải đưa con đi khám quá, nhưng em muốn hỏi các mẹ trước vì viện Nhi xa nhà em quá, đi khám nó ko sao lại sợ nó ốm vì nắng, gió
    • 178 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thở khò khè là một dấu hiệu quan trọng để chẩn đoán hen ở trẻ dưới 5 tuổi. Tuy nhiên, bệnh dễ chẩn đoán nhầm với một số bệnh khác cũng gây khò khè như: viêm tiểu phế quản, viêm mũi, tim bẩm sinh... Đặc biệt, gần đây phải kể đến hội chứng trào ngược, một bệnh tiêu hóa biểu hiện nôn, trớ nhưng có triệu chứng giống hen, nên rất dễ chẩn đoán nhầm.
    Bé bị tim bẩm sinh không nhất thiết phải tím tái ngay lúc sinh hoặc khó thở rõ ràng. Một số bé có rất ít triệu chứng hoặc triệu chứng rất mờ nhạt, có khi phải trưởng thành mới phát hiện ra. Có những bố mẹ đưa bé đi khám một bệnh nào đó khác và tình cờ phát hiện ra bé nhà mình bị tim bẩm sinh do bé không có biểu hiện bệnh rõ rệt. Ngoài các dấu hiệu rõ ràng như khó thở, khò khè, tím tái (môi, lưỡi, đầu chi), các dấu hiệu dưới đây cũng có thể cho thấy bé mắc tim bẩm sinh:
    Bé hay bị viêm phổi, viêm phế quản tái diễn nhiều lần trong năm: Do hẹp ống động mạch, thông liên nhĩ, thông liên thất làm máu ứ ở phổi nhiều, dễ gây viêm nhiễm. Nhiều trường hợp bé bị bệnh tim bẩm sinh, khám lâm sàng tim không nhận ra được nhưng nghe phổi sẽ thấy có tiếng bất thường.

- Bé hay mệt: Nhiều khi không nhất thiết bé phải thở gấp gáp mà chỉ cần hay ngồi xổm. Đây cũng có thể là dấu hiệu của việc bé bị bệnh tim bẩm sinh (khi khó thở, thiếu oxy, bé hay ngồi xổm, đây là phản ứng tự động của cơ thể)
    - Bé còi cọc, chậm lớn: Do máu nuôi cơ thể kém, bệnh tim khiến bé không ăn được nhiều. Bé thường còi cọc, chậm lớn hơn các bạn đồng trang lứa. Nhiều mẹ nghĩ bé bị còi xương, thiếu vitamin D nhưng khi đi khám cụ thể mới phát hiện ra bé bị bệnh tim bẩm sinh.

Việc bé nhà bạn bị tím 10 đầu ngón tay chưa chắc đã phải do bệnh tim bẩm sinh. Tuy nhiên, bạn không nên chủ quan bởi các biểu hiện ở bé có thể “chìm” khiến bố mẹ khó nhận biết. Bạn nên đưa con đi khám để có thể tìm ra nguyên nhân chính xác
    NHÀ CẬU MÌNH CÓ ĐỨA CHÁU, BỊ TIM MÀ KO BIẾT. CHỦ QUAN DO NÓ VẪN ĂN NGỦ TĂNG CÂN BÌNH THƯỜNG. LÚC 3 TUỔI NÓ NGHỊCH BỐ NÓ QUÁT TO LẮM NÓ TÍM TÁI MẶT MÀY RỒI ĐI LUÔN . XEM PHIM THẤY THẰNG NHÓC 8 TUỔI ĐI TẢO MỘ KO MAY DÍNH MƯA SỐT RỒI GIA ĐÌNH MỚI PHÁT HIỆN BỊ TIM THÌ CŨNG ĐÃ QUÁ MUỘN

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

cho con đi khám đi bạn, nếu Nhi xa thì qua viện tỉnh gần nhà trc. mẹ nó ơi, trên này chỉ là tham khảo, và bằng kinh nghiệm của các mẹ khác, đâu có thể chẩn đoán qua email đk, ngay cả bsi các bác cũng ko chân đoán qua emal the nầy.đến khm làm các xn siêu âm là ra bệnh thui mà. thê nên mẹ nó cho con đi khám sớm, để loại bỏ những nguyên nhân xấu nhé.. để mẹ cũng yên tâm chứ,chúc con khỏe...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mebinhon; 06/06/2013 vào lúc 06:24 AM.
    • 85 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Thở khò khè có khi nào là mắc gì trong cuống họng không mẹ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2