Bệnh trẻ em

Bé bị thâm các đầu ngón tay và chân

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em xin chào cả nhà, xin cả nhà hãy giúp em với. Bé chíp con của em trai em mới sinh được 2 tháng mà các đầu ngón tay và chân phía dưới móng của bé cứ bị tím thâm lại. Trong lòng bàn tay thì lại không bị, chỉ bị thâm đầu ngón phía trên thôi. Sờ vào bé không bị đau nhưng càng ngày vết thâm càng lan rộng xuống hết đốt ngón tay.Cả nhà em rất lo mà không biết bị bệnh gì, cũng chưa đưa bé đi khám. Ai có kinh nghiệm về bệnh này xin chỉ giúp cho nhà em với!:Sad:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 3,617 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suhaogia Xem bài viết
    Em xin chào cả nhà, xin cả nhà hãy giúp em với. Bé chíp con của em trai em mới sinh được 2 tháng mà các đầu ngón tay và chân phía dưới móng của bé cứ bị tím thâm lại. Trong lòng bàn tay thì lại không bị, chỉ bị thâm đầu ngón phía trên thôi. Sờ vào bé không bị đau nhưng càng ngày vết thâm càng lan rộng xuống hết đốt ngón tay.Cả nhà em rất lo mà không biết bị bệnh gì, cũng chưa đưa bé đi khám. Ai có kinh nghiệm về bệnh này xin chỉ giúp cho nhà em với!:Sad:
    Bạn đưa bé đến BS nhi chuyên khoa tim mạch khám xem sao.

Có khả năng bé có bệnh tim bẩm sinh.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao chi,
    Cun nha em luc moi sinh cung bi nhu vay, nhung khong bi lan xuong ngon tay, em cung dang lo khong biet be bi lam sao, chi da dua chau di kham bai si chua thi mach nuoc cho em voi, em cam on nhieu nhieu.

• 866 Bài viết

• 1,626 Được cảm ơn

Trời ! Sao o đưa bé đến BS đi bạn , như vậy tốt hơn chứ !

• 1,913 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Bé nhà bạn có dấu hiệu rõ rệt của bệnh tim mạch đấy. Bạn nhìn xem lại các đầu ngón tay bé xem có bị bong tróc da ko? Mắt bé có đỏ ko? Nếu có thêm 2 yếu tố này thì bé nhà bạn mắc phải bệnh tim Kawasaki đấy.

Bạn hãy sớm đưa bé đi khám BS chuyên khoa Tim Mạch sớm để có phuơng pháp điều trị thích hợp, nếu có can thiệp phẫu thuật thì các bé duới 6T là hoàn toàn miễn phí!

Chúc bé khỏe!
    YM & Skype: thubinhnd1
    ĐTDĐ: 0933. 986.275
    Email: thubinhnd1@khuongbinh.com

• 107 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với bé nhà em được gần 2 tháng rồi.Từ lúc mới sinh ở đầu ngón tay chỗ dưới móng bị thâm đến giờ vẫn chưa hết .Mẹ nào có bé bị như thế không chia sẻ cùng em với.

• 198 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uh,mình cũng thấy vậy,nhưng đã mờ mờ được tí xíu.Khong hiểu là thế nào nữa.

• 107 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gachuot Xem bài viết
    uh,mình cũng thấy vậy,nhưng đã mờ mờ được tí xíu.Khong hiểu là thế nào nữa.
    thế bé nhà bạn được mấy tháng rồi không hiểu có sao không mình đang thấy lo quá.Vết thâm bé nhà bạn có đậm không?

• 217 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mẹ của bé ơi dừng lo bạn ạ.bé nhà mình hồi xưa cũng vậy đấy mình sợ bé bị tụ máu không hết được lớn lên phải đi phẫu thuật cơ nhưng bây giờ bé được 6 tháng rồi vết đó của bé tự nhien mờ rồi mất hẳn đấy.mình nghĩ chắc lúc bé ở trọng bụng bé nắm tay nên có vết thôi bạn ạ

• 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

CÓ bác nào có con giống mình ko?bé nhà minh bị thâm mặt trên của 10 đầu ngon tay,móng tay ko thâm,thâm đốt thứ nhất,phía long bàn tay ko thâm?bé an ngon ngủ kĩ.nhe tim phổi bình thường.bé bị 5 tuần rồi mà ko đỡ vẫn thâm như lúc mới bị

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3