• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé bị té u đầu/ đập đầu xuống đất

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 86.8K Lượt đọc
  • 168 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con tôi được 3 tháng rôi. Cách đây 1 ngày cháu lật bị té từ trên giường cao 4 tấc xuống. Đỉnh đầu bên phải của cháu bị sưng lên. Hôm nay cháu bú và chơi bình thường. Nhưng tôi vẫn lo không biết cháu có bị ảnh hưởng gì hôm nay và sau này không nữa. Mong các anh chị có thể cho tôi biết được chăng?
    Cám ơn các anh chị nhiều và mong nhận được hồi âm sớm.[/list]
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 548 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Con meobe cũng bị lật té như thế cách đây hơn 2 tuần, meobe cũng sợ lắm, bé được 5.5 tháng, bé vẫn chơi bình thường và ăn ngủ được, chỉ khóc rất to lúc đó và hơi bị bầm cạnh mắt trái, meobe cũng không biết có bị làm sao không.

Ai biết chỉ giùm cho chúng tôi với, có phải đi khám gì không? ở đâu?
    Mèo Bé
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

MT & Meobe than men, hoi con gai toi 4 thang cung bi te tu tren giuong xuong nhu vay, nhung khi hoi bac si thi duoc khuyen la khi nao thay be lu du, it hoat dong hon ngay thuong, khong an khong bu thi moi di kham thoi, con cua Meobe te cach day 2 tuan roi, vay ma be van an ngu tot thi co gi ma lo, ban MT doi them 1 ngay nua coi sao nghen.
    Tot nhat la cac ban thao bo giuong cho roi, vi cang lon be cang hay bo lung tung, nguy hiem lam, nhieu khi minh met qua ngu quen nen be bo ngang qua nguoi minh cung chang hay. Bay gio con gai cua toi duoc 13 thang roi (a hom nay co hinh be Bao Tran trong webtretho do, luc do be duoc 5 thang tuoi), nhung toi di ngu la toi phai dong cua phong lai, vi bay gio be da co the leo cau thang 1 minh, ai biet duoc giua dem be thuc giac roi dung day di ra khoi phong thi nguy.
    Cac ban se thay, con cang lon cang phai de y den nhung yeu to co the gay nguy hiem xung quanh, met lam
    Than
    • 548 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chao chi 2911,

Lau lam moi thay chi xuat hien tren dien da`n. Hay tai em i't va`o tham ho'n nhi'.

Ca'm o'n chi nhe'. Chac em cung phai bo' het giuong thoi chu' the na`y thi` lo qua'.

Hi`nh Be' Bao Tran xinh qua'. Chi den khi mi`nh co' em be' roi mo'i nhi`n em be' kha'c vo'i con ma't va` ti`nh ca'm kha'c hon xua rat nhieu, chi nhi'.
    Mèo Bé
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà tôi được 13 tháng Từ khi còn nhỏ bé đã hay bị té Lúc thì ngã từ giường xuống, khi thì ngồi chơi bị ngã ra sau Giờ cháu biết đi thì hay trợt chân ngã Đầu bị va chạm nhiều, những lúc như thế tôi lo lắm Sau đó thì cháu vẫn chơi bình thuờng Tôi không biết cháu có bị ảnh hưởng gì về sau không. Tôi có nên đưa cháu đi khám không?? Làm ơn giúp tôi với Cám ơn mọi người nhiều lắm
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Bé nhà mình một hôm bị té từ trên xe đẩy (khá cao) rơi xuống đất "bup" một phát , khóc quá chừng, u đầu tím mắt. Mình sợ quá đưa đi hỏi BS , BS bảo là thật ra , em bé người nước nhiều nên té như thế thì cục u kia đã gánh hết rồi nên không sao đâu. Cứ theo dõi bé trong 1-2 ngày khi nào thấy bé ăn vào mà ói phọt ra thành tia thì mới lo còn bé vẫn bình thường thì không sao. và Bé té đập trán phía trước thì không nguy hiểm bằng đập đầu phía sau. nói thế thôi chứ mình cũng như bạn , bé té , khóc thì mẹ sốt cả ruột cứ lo hoài mà không biết làm sao.
    • 127 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cu Chè bị ngã từ trên ghế xalong xuống đất, bị u đầu. Mình đưa bé đi BS gia đình khám ông ấy bảo ko sao nhưng phải theo dõi 21 ngày. Mình thấy ko an tâm lắm vì chỗ sưng như có nước bên trong, mà bé lại bị sốt ko biết là do cảm sổ mũi hay do u đầu. Bé vẫn ăn uống bình thường tuy có có ít hơn chút đỉnh và vẫn chơi chứ ko quấy. Có mẹ nào quen BS ngoại khoa nào giỏi ko? Giới thiệu cho mình với. Tks
    Mẹ Chè-TPHCM
    (15/05/2003)
    • 863 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mẹ Chè ơi, thế hôm nay thì bé sao rồi? Chắc là đau lắm đấy! Đúng là phải theo dõi xem có sốt, có nôn không, nếu sốt cao và nôn phải cho đi BS ngay. Hôm Cuccu bị ngã cũng từ salon xuông đất, không thấy u đầu, chỉ tím trán lại mà mình không dám đi làm, cứ ở nhà canh con hết 2 ngày, theo dõi xem có tý biểu hiện khác lạ nào không. May quá là chỉ sốt nhẹ (khoảng 39 độ) chứ không nôn và không có gì khác thường. Cu Chè có lẽ bị sốt do ngã đấy. Hồi đó mình hỏi bác sĩ nói là phản ứng của cơ thể bé đấy, nhưng nếu không nôn và mắt bé vẫn bình thường thì không có gì đáng lo đâu. Sau lần Cuccu bị ngã đó mình không dám để nó một mình đâu, nó sang chơi nhà hàng xóm mình cũng sang chơi cùng luôn, vì tầm này chúng rất hiếu động, hay chạy nhảy leo trèo dễ ngã lắm. Mẹ Chè để ý con hơn nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 342 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Me cu che oi
    Neu be nga u dau thi khong sao dau, tre con hay te lam, em Leah nga u dau 1 cuc to, cach day gan 1 thang, bay gio cho te no con mem nua ay chu, ma chang sao dau. tre con he than kinh no chua hoan chinh, nen te khong bi sao dau. Hom qua di kham cho leah bac sy bao the nen em bay gio vo tu lam, het lo so roi. Cuoi nhu Lien xo
    HIEN (Singapore)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 127 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chao me cucu, me Leah.
    Uh, Minh thay lo lang qua nen phai dua be di kham BS. Cai cho te' no' sung u` len , nan vào thì thấy mềm mềm. BS bảo chỗ đó bị ứ dịch. Nghe nói không ảnh hưởng gì nhưng phải chích hút chỗ dịch ứ đó ra. Mình đang băn khoăn quá ko biết có nên chích ra ko?
    Mẹ Leah ui. Thế bé ngã baolâu rùi mà cái chỗ đó vẫn mềm thế?
    Mẹ Chè-TPHCM
    (15/05/2003)
    • 342 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

troi oi

dung cho bac sy hut ra, leah te u mot cuc to lam, nhung ma bac sy chi cho thuoc boi cho mau het mem cai dau thoi, thuc ra van con mem, nhung bac sy bao con nit te khong sao het, vi be chua lon nen he than kinh chua hoan chinh, nen khong anh huong dau. chi dung lo nha.
    HIEN (Singapore)
    • 127 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thật ra cu chè còn bé thế mà chọc hút gì đó mình sợ lắm. Mình không dám mà trong lòng cứ lo lo. Cám ơn mẹ Leah nhiều . Mình cũng thấy an tâm rùi, cứ kệ rồi nó tự hết nhỉ. Phù
    Mẹ Chè-TPHCM
    (15/05/2003)
    • 383 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chắc đây là lần đầu tiên con bạn ngã nên bạn hơi hoảng. Theo bạn kể thì các biểu hiện của bé vẫn bình thường. Bạn nên theo dõi bé trong vòng 48h, nếu không có gì bất thường thì không phải lo lắng gì đâu (đấy là hồi trước mình ngã xe máy, bị đập đầu, bác sỹ quen khuyên mình thế) Nếu ngã thì nguy hiểm nhất là đập đằng sau gáy, còn các chỗ khác tuy nổi quả ổi lên nhưng lại không sợ bằng.
    Khi các bé biết lẫy thì phải trông cẩn thận hơn chứ chẳng có bà mụ nào đỡ đâu Nhà mình thì bỏ giường, trải thảm và kê đệm xuống sàn nên cũng tránh được các cú ngã cho con cho đến khi nó biết đứng. Nếu lúc nào không có người trông thì tốt nhất là cho bé vào cũi cho an toàn.
    Bạn đừng lo lắng quá nhé
    NQM (HN)
    • 8,195 Bài viết

• 1,645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm
    Các mẹ ơi, giúp em với, em lo quá.

Bé Nấm nhà em được 7 tháng tuổi, hôm qua do sơ ý cháu lẫy không có ai đỡ, bị ngã từ trên giường (cao70cm) xuống đất. Cháu bị u 1 cục ở bên cạnh đầu, tay chân ko sao. Lúc ngã khóc rất to, xong mẹ dỗ thì khoang 15 phút sau nín. Tối vẫn ăn sữa bình thường, vẫn tỉnh táo và đùa nghịch vui vẻ. Đêm ngủ không giật mình, chỉ thỉnh thoảng ư ư 1 tí, chắc vẫn đau. Bé ko sốt, ko nôn trớ, mọi biểu hiện vẫn tỉnh táo (vẫn biết đòi đồ chơi, biết há miệng chờ khi mẹ để ti sữa vào gần v..v) Tuy nhiên em vẫn lo quá. Ko biết có ảnh hưởng gì đến đầu của bé ko. Cả nhà thì cứ bảo trẻ con giai đoạn biết lẫy lật này nó ngã thường xuyên, mà có bà mụ đỡ rồi, sẽ ko sao đâu. Nhưng sao em ko yên tâm được. Các mẹ nào có ý kiến gì khuyên em với. Liệu Nấm có sao ko? Có phải đi bác sĩ kiểm tra ko? Con các chị có bao giờ bị thế chưa? Sau đó các bé thế nào?

Giúp em với, em hoang mang quá.
    Theo như bạn mô tả thì chắc bé không sao đâu, nếu ảnh hưởng đến não thì các bé (còn nhỏ) hay có triệu chứng ngủ lơ mơ, co giật, phản ứng chậm, nôn trớ...
    Nếu vẫn không yên tâm thì cho bé đi khám hay gọi điện hỏi bác sĩ đi, có thể xin tư vấn y tế của 1088 cũng được.
    Đừng lo quá thế, cứ theo dõi bé thường xuyên trong vài ngày đi
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 85 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kể từ lúc này trở đi thì bé hay ngã lắm. Bé nhà mình cũng vậy, cũng bị u ở trán mà mình cũng theo dõi, hỏi tư vấn thấy cũng không sao (mặc dầu vậy, mình vẫn lo như bạn). Nhà mình hạn chế việc bé ngã là không dùng giường mặc dù bé nhà mình trèo giường, ghế rất thông thạo.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me Nam oi. Tu gio ve sau be con nga dai dai. Ko nhát thiết phai lo qua the dau. Chác lan dau me Nam chua quen nen so la phai. Nhung rút kinh nghiem lan sau be ma nga noi qua oi len thi việc dau tiên phai lam ngay la lay cúc da lanh chươm qua oi se mát ngay láp túc.
    • 94 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trẻ con bị ngã là chuyện thường ngày ở huyện nhà em đấy, nếu sau này lớn hơn một chút thì còn nguy hơn nhiều, bé nhà em từ ngày biết chạy đến giờ không biết đã có bao nhiêu quả ổi, quả táo rồi, nhẹ thì cũng là quả nho mỹ đấy ạ. Mặc dù đã nhắc nhở cả nhà là phải hết sức chú ý, nhưng tại con mình chưa đi vững nhưng đã chạy rất nhanh nên thường xuyên va đập, người lớn chạy theo cũng không kịp. Mà sao mới biết đi đã chạy nhanh thế không biết, mà lại chỉ biết chạy chứ chưa biết...phanh, nên khi nhìn thấy vật cản thì đã... uỳnh rồi. Tiện đây cho em hỏi có mẹ nào biết những dụng cụ dùng để dán vào góc bàn góc tủ (như vật bảo hiểm để khi bé va vào không bị đau)có bán ở đâu tại HN nhỉ? Hồi trước anh xã đi Úc nhìn thấy nhiều nhưng vì con chưa biết đi nên bố cũng chẳng nghĩ ra mà mua, bây giờ cần thì lại không tìm thấy, các mẹ biết thì mách em với???
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nghe Mẹ Nấm kể mình nhớ lại lần đầu Bắp nhà mình bị ngã, mình cũng sợ lắm và trách mình nhiều lắm. Nhưng bây giờ thì quen rồi. Tất nhiên là mình vẫn phải thận trọng một cách tối đa. Lúc bé ngủ đừng có mải mê làm việc quá, vẫn phải quanh quẩn bên giường của bé. Mình nhớ lần đầu tiên mình để con ngủ trong phòng, cả nhà xuống nhà dưới ăn cơm. Hôm đó nhà mình có giỗ nên an uống hơi lâu. Gần cuối bữa ăn, bà nội ra ngoài lấy thêm cái gì đó mới nghe cháu khóc. Mình chạy lên ôm lấy con mà người cứ run bắn lên, vì bé bị ngã xuống đất và đã khóc từ lúc nào chảng ai biết cả. Sau vụ đấy mỗi khi Bắp ngủ mình cứ phải chạy ra chạy vào liên tục. Nhưng mỗi lúc nghe tiếng con khóc vẫn rất giật mình. Theo kinh nghiệm của mình thì mỗi lần con ngã mệ nên sờ nắn khắp người bé, nếu đau chỗ nào khi mình sờ đến bé sẽ khóc. Như vậy mình có thể biết được để theo dõi. Theo như mẹ Nấm tả thì chác Nấm không vấn đề gì đâu. Nhưng rút kinh nghiệm lần sau nhé. Có bà mụ đỡ thật đấy nhưng ngã nhiều không tốt đến trí nhớ của bé đâu. Chúc Nấm khoe mạnh nhé.
    MẸ Hoàng Tuyết
    • 3,815 Bài viết

• 1,453 Được cảm ơn

Me Bao Chau ghé số 5 Hàng Mành xem còn hàng mẹ cần không Ở đó có bán miếng nhựa trogn để gắn vào góc bàn đó Nếu không thì bạn may vải dày che mấy góc nhọn đi
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em thường xuyên bị ngã va đụng đầu. Hôm qua bé mới bị ngã xong, va vào chân bàn bị lõm 1 nốt bằng ngón tay út ở trán, em lại còn sờ thấy như kiểu bị 1 vết nứt ở trên trán, bé vẫn ăn ngủ tốt, em chưa thấy hiện tượng gì cả, nhưng em sợ ảnh hưởng đến não, có ai là bác sĩ chỉ giúp em với nên làm sao bây giờ?
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9