• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé bị sốt và ho nhiều

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.6K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 156 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Bé nhà em bị sốt và ho hơn 1 tuần nay rồi. Đầu tiên là sốt 5 ngày liền, không ho, không mũi. Sau 4 ngày uống kháng sinh thì chẳng hết sốt gì cả mà lại ho nhiều, ho có đờm. Em cho bé đi khám lại thì BS bảo là kháng sinh đó không hợp, cho loại KS khác uống. Trộm vía uống KS mới được 2 ngày thì hết sốt, nhưng 2 hôm nay bé bị ho đờm rất nhiều. Bình thường bé nghịch là thế, bây giờ mệt quá (chắc tại ho nhiều + KS + sụt gần 2 kg quý báu) nên toàn nằm bẹp 1 chỗ mút tay thôi. Có mẹ nào có con bị như bé nhà em không, vào đây chia sẻ kinh nghiệm giúp bé nhà em chóng khỏi ốm đi nào... Bây giờ đang có dịch ho và sốt đấy, các mẹ cẩn thận cho các bé nhé kẻo như bé nhà em thì buồn lắm. Không biết bao giờ mới đến ngày bé khoẻ lại cho mẹ đỡ lo đây...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 56 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng ho 1 tuần nay rồi, ko sốt, lúc chơi thì ho ít, hễ nằm ngủ là ho và nôn trớ hết Mình cho uống Clamoxyl + Mucomyst đến hôm nay là ngày thứ 7 rồi, bé có vẻ đỡ ho hơn, nhưng vẫn còn nhiều đờm lắm.Maays hôm rồi nôn nhiều nên người cứ teo tóp lại, chán ghê cơ. Bé nhà bạn BS cho uống thuốc gì vậy?

---------------
    Mẹ Mí
    • 146 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Mí tẹt
    Bé nhà mình cũng ho 1 tuần nay rồi, ko sốt, lúc chơi thì ho ít, hễ nằm ngủ là ho và nôn trớ hết Mình cho uống Clamoxyl + Mucomyst đến hôm nay là ngày thứ 7 rồi, bé có vẻ đỡ ho hơn, nhưng vẫn còn nhiều đờm lắm.Maays hôm rồi nôn nhiều nên người cứ teo tóp lại, chán ghê cơ. Bé nhà bạn BS cho uống thuốc gì vậy?

---------------
    Mẹ Mí
    Tin nhà mình cũng đang sốt 3 ngày nay rồi, chảy nhiều nước mũi, ho... chán quá.
    • 282 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng sốt hai hôm rồi, chẳng biết có phải là tại mọc răng hàm không? Có 2 chú răng hàm đang đội lên mà. bé chẳng chịu ăn mà lại cứ hâm hấp sốt nên người hao nhanh quá, em cũng chẳng biết cho uống thuốc gì, sốt cao thì uống hạ sốt thôi chứ không dám cho k/s. Chẳng biết có bé nào sốt mọc răng mà sốt lâu thế không? lo quá các mẹ ơi.
    "Cả nhà thương nhau "
    • 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Nhím gần 5 tháng rưỡi rồi mà chưa thấy đồng chí răng nào xuất hiện cả ! Bé sốt và viêm họng + viêm mũi 3 hôm nay rồi các mẹ ạ. Em cho bé đi khám ở viện Nhi thì thấy họ cho uống kháng sinh. Đã thế, hai hôm nay nhím còn nổi mẩn khắp mặt mũi chân tay, ngạt mũi nên phải ăn sữa bằng thìa và không ti mẹ được. Hai cái má phính phính của nó bây giờ tóp lại rồi, buồn quá. Tình hình thế này thì em chẳng có tâm trí đâu mà làm việc gì nữa, giờ này ở nhà với bà ngoại chắc bé đang khóc quấy vì mệt đây, thương quá. Có nên uống kháng sinh cho dứt hẳn viêm họng không các mẹ ơi? có cần phải đưa bé đi khám nữa không ạ?
    • 722 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Tôm nhà mình 1 tháng nay toàn sốt và ho, ho khan rồi đến ho co đờm, nhiều đờm lắm, nôn trớ, không ăn dc, thở bằng mồm suốt. Cũng uống kháng sinh 2 đợt mà cũng không khỏi, vậy là mình đành mang bé đến nhà bs Thuỷ ở Trần Duy Hưng để nội soi và hút đờm. Thương bé lắm nhưng phải cố vậy. Mới dc 1 buổi mà đỡ ho hẳn, ngày chỉ 1, 2 lần ho. Nếu bé bị lâu quá rồi thì cũng nên mang bé đến đó các mẹ ạ.
    • 1,635 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Mi nhà mình mấy hôm nay tự dưng bị khan tiếng, thỉnh thoảng cũng ho húng hắng. Mình không biết có gì đáng lo hay không. Có mẹ nào biết về việc này chỉ giúp mình với.
    “ Ta có Bạn và Kẻ Thù. Những ai làm lợi cho ta thì gọi là bạn. Những ai làm hại ta thì gọi là Kẻ Thù. Gọi và đánh giá như vậy có cái hại là ta cứ bị vướng mắc vào người mà ta gọi là bạn. Họ thế nào ta vẫn cứ thương - Còn kẻ mà ta gọi là kẻ Thù thì làm tốt mấy cũng bị ta ghét - Đó chính là do ta bị cái chấp ngã ở ngay trong tâm ta chi phối ta .. “
    • 114 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím mắt xếch
    Nhím gần 5 tháng rưỡi rồi mà chưa thấy đồng chí răng nào xuất hiện cả ! Bé sốt và viêm họng + viêm mũi 3 hôm nay rồi các mẹ ạ. Em cho bé đi khám ở viện Nhi thì thấy họ cho uống kháng sinh. Đã thế, hai hôm nay nhím còn nổi mẩn khắp mặt mũi chân tay, ngạt mũi nên phải ăn sữa bằng thìa và không ti mẹ được. Hai cái má phính phính của nó bây giờ tóp lại rồi, buồn quá. Tình hình thế này thì em chẳng có tâm trí đâu mà làm việc gì nữa, giờ này ở nhà với bà ngoại chắc bé đang khóc quấy vì mệt đây, thương quá. Có nên uống kháng sinh cho dứt hẳn viêm họng không các mẹ ơi? có cần phải đưa bé đi khám nữa không ạ?
    Con bé nhà mình cũng bị sốt, ho 1 buôi chiều, tối cho đi VN khám BS nói là viêm Amidan & cũng chỉ kho KS uống thôi. Hôm sau hết sốt, nhung hôm sau nua bé lại sốt alo BS đến nhà khám nói viêm phổi phải tiêm 8 ngày KS đấy, giờ thì cũng bị nổi mẩn khắp ng nhu con bạn ấy, lại thêm biếng ăn, xót lắm..

Theo Tóc dài, bé nhà bạn uống thuốc mà ko thấy đỡ, cháu quấy thì nên cho đi BV xem lại đi..ko có để lâu biến chứng sợ lắm
    • 2,572 Bài viết

• 2,478 Được cảm ơn

Các mẹ có con bị sốt cao + ho có đờm và chảy mũi ơi!!! Hiện nay đang có dịch sốt siêu vi + viêm đường hô hấp trên đấy, bọn trẻ trong khu Linh Đàm nhà mình nhiều đứa bị lắm, Hiếu cũng sốt 4 ngày hôm nay rồi đây, ho và nốn trớ suốt, hiện đang phải uống kháng sinh và hạ sốt. Nếu là hiện tượng sốt cao + ho + chảy mũi như vậy, tốt nhất các mẹ nên cho bé uống hạ sốt 4-6 tiếng 1 lần, bất kể lúc đó bé có sốt hay không thì mới nhanh cắt cơn được, bởi vì sốt siêu vi này thường rất cao và kéo dài cả tuần, nếu cứ để bé sốt rồi mới uống thuốc thì sẽ không hạ được nhiệt đâu. Hiếu nhà mình hôm nay cũng bắt đầu đỡ một chút rồi, đã bắt đầu tự cắt được cơn sốt, tuy nhiên chưa thể hết sốt hẳn và vẫn còn ho nhiều, mình vẫn phải cho uống hạ sốt 6h một lần. Hi vọng bé sẽ cắt sốt trong vòng 5-7 ngày.
    • 1,025 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng ho hoài mà không khỏi, hơi đỡ rồi ho lại, có đờm trong cổ nữa. Đã uống kháng sinh mấy liều rồi mà không khỏi, không biết ai có kinh nghiệm lên tư vấn dùm cho các mẹ với......
    • 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Theo mình sốt 3 ngày mà ko giảm thì tốt nhất cho bé vào viện nhi ngay, vì nếu viêm họng bình thường thì bé thỉ sốt khoảng 2 ngày thôi, sau đó thì bị ho và sổ mũi, nếu bé sốt lâu thì phải nhập viện xét nghiệm đấy, vì sợ biến chứng, viêm họng, viêm tai giữa rất dễ dẫn đến viêm màng não.
    Mẹ cu Rob
    • 673 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Đã có đợt bé nhà mình ho cả tháng trời, đi khám, uống đủ loại kháng sinh mạnh cũng không khỏi. Sau đi khám ở nơi khác bác sỹ chỉ cho xịt Sterimar và uống Atussin, khỏi hẳn đến tận bây giờ. Mình vẫn duy trì cho xịt Sterimar.

Theo bsỹ nói là do dịch mũi của bé nhà mình chảy xuống họng nên ho lâu dài.

Tốt nhất mẹ hoami thử thay bsỹ xem có cải thiện không. Chứ để bé ho mãi thì sốt ruột lắm.
    • 156 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Còi lười ăn nhà mình đến hôm nay trộm vía đỡ rồi các mẹ ạ. Đúng là đang có dịch sốt siêu vi và viêm họng đấy. Cả người lớn và trẻ con đều bị. Bé nhà mình BS kê KS cho uống, đến lần thứ 2 thì có vẻ hợp thuốc nên gần khỏi rồi, và bé cũng đã bắt đầu chơi chứ không nằm bẹp 1 chỗ nữa. Chưa bao giờ bé bị ốm lâu và sụt cân nhiều như lần này. Các mẹ ơi, hôm đi khám BS nói thế này làm mình sợ quá:Trẻ bị sốt lần đầu là 3 ngày, sau đó hết sốt, rồi lại sốt tiếp 3 ngày thì hết, cộng với ho, chảy mũi, nổi mẩn thì phải theo dõi con rất cẩn thận. Nếu có bất kỳ triệu chứng gì thì phải đưa đi BS ngay, nếu không sẽ rất dễ dẫn đến các bệnh như: viêm màng não, viêm màng não mủ...
    Vì thế, nếu thấy con uống thuốc mà không đỡ các mẹ phải cho đi khám BS ngay nhé.
    • 1,025 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mẹ KIBO ơi, mình cũng đã cho bé uống Atussin nhưng phải ngưng vì mình đổi BS khác. Nhưng thấy bé cũng còn ho nhiều quá, ra cả đờm xanh, sợ ghê. Không biết uống atussin với các thuốc khác được không, giả tỉ như navacef (mình không có đơn thuốc ở đây nên chỉ nhớ vậy thôi). Nếu đợt này uống mà không hết thì có cho bé uống tiếp thuốc của BS mới này không nhỉ? - Bể cái đầu luôn
    • 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Nhím nhà mình hết nổi mẩn rồi, không sốt nữa thì phải (thỉnh thoảng thấy người hơi nóng nhưng cho ra chỗ mát một tí là hết). Nhưng bé vẫn còn ho và ngạt mũi ghê lắm, mình đang cho xịt Sterimar và uống Atussin mà chưa thấy cải thiện mấy. Nước mũi thì cứ chảy suốt, ho có đờm nhưng chưa biết đờm như thế nào vì bé chỉ ho thôi. Sốt ruột quá các mẹ nhỉ, à có mẹ nào có ĐT của bs TMH đến khám tại nhà thì cho mình với, thanks nhiều.
    • 4,896 Bài viết

• 1,039 Được cảm ơn

Đúng là đang có đọt dịch sốt virut, cả nhà em ốm hết cả, chíp bị thứ 3 trong nhà, đã thế lại bị bội nhiễm (nhiễm lại), bi h đang ho ghê quá... chán thật, vẫn cố giữ cho con tranh xa viêm họng mà bi h thì viêm đường hô hấp trên rồi, bao giờ mới hết đây
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con mình mới sinh được 1 tuần, bé hay bị nấc có cho uống nước nhưng không hết. Mấy chị có kinh nghiệm giúp mình với.
    • 548 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ NHƯ QUỲNH
    Con mình mới sinh được 1 tuần, bé hay bị nấc có cho uống nước nhưng không hết. Mấy chị có kinh nghiệm giúp mình với.
    Bạn ơi, đừng lo quá, trẻ sơ sinh hay bị nấc cụt lắm. Nhím xù nhà mình cũng thế, lúc trong tháng, một ngày không nấc cụt trên 10 lần là không được với chàng rồi :4:. Lúc đầu mình cũng lo như bạn, nhưng sau hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo là trẻ sơ sinh nấc cụt & hắt hơi là bình thường, từ từ rồi sẽ hết thôi bạn ạ. Nhím xù nhà mình đến tận tháng thứ 4 thì còn 1-2 lần/ ngày đấy.

Có một cái típ nhỏ, nếu bé nấc cụt, bạn có thể cho bé bú mẹ, thì bé sẽ hết ngay thôi. Nếu không bú mẹ thì cho bé bú bình, nhưng cẩn thận tư thế bé nằm, không khéo bị sặc.

Chúc bé nhà bạn mau hết nấc cụt nhé.
    Tiểu học Nam Sài Gòn - trường công. Em đang cần thông tin của trường. Mẹ nào có giúp em với! Đa tạ!
    • 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Nấc cụt à, chuyện nhỏ mẹ Như Quỳnh ơi. Mẹ nhím xù nói đúng đó (ơ mà trên dd nhiều bé tên là nhím nhỉ), nhím mắt xếch nhà mình hồi trong bụng mẹ cũng ngày 5, 6 lần nấc. Trong tháng thì cu cậu cũng ngày vài lần nấc, lúc đó cho cu cậu bú là hết liền à. Bây giờ thì nấc của nhím hay đi kèm với... ị, hihi. Một là nấc xong rồi ị, hai là ị xong rồi nấc, hehe. Bé không bú mẹ thì cho uống vài ngụm nước nhỏ, không sao đâu bạn ơi
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Coiluoian
    Bé nhà em bị sốt và ho hơn 1 tuần nay rồi. Đầu tiên là sốt 5 ngày liền, không ho, không mũi. Sau 4 ngày uống kháng sinh thì chẳng hết sốt gì cả mà lại ho nhiều, ho có đờm. Em cho bé đi khám lại thì BS bảo là kháng sinh đó không hợp, cho loại KS khác uống. Trộm vía uống KS mới được 2 ngày thì hết sốt, nhưng 2 hôm nay bé bị ho đờm rất nhiều. ...
    Cho tớ nhập hội với, bé nhà mình cũng sốt suốt từ thứ 3 tuần trước đến giờ, mấy ngày liền không ăn uống gì giờ cứ mệt lả ra

Cho mình hỏi nhờ chút mẹ Coiluoian ơi, BS làm thế nào mà biết KS không hợp vậy, BS cho làm kháng sinh đồ à hay cứ chuyển đổi sang 1 loại khác thôi?

Mình cũng có "cảm giác" KS bé nhà mình đang dùng không hợp lắm - nhưng hôm nay cũng là ngày cuối cùng rồi, nếu chưa khỏi thì chắc cũng phải
    chuyển loại khác - nhưng băng khoăn không biết BS cứ kê đơn chuyển loại khác hay họ làm test nhỉ??
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3