Bệnh trẻ em

Bé bị sốt cao , nôn và có hiện tượng tiêu chảy..??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.01K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé của em bị sốt cao , nôn hết đồ ăn đã ăn , cứ ăn vào là nôn hết ra ...nhìn xót con quá các mẹ ạ. Rồi có thêm hiện tượng tiêu chảy nữa , em cho bé đi trạm xá y tế thì được cho uống thuốc , rồi bé giảm triệu chứng nhưng vẫn bị nhẹ. Nhìn con gầy guộc xót xa quá , các mẹ có ai có kinh nghiệm vụ này mách em với ...Nhà em dưới tỉnh nên thuốc men , bệnh tật ít hiểu biết quá
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 959 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

mẹ nó có cho con uống vacxin virut rota ko. có khi bé bị tiêu chảy do virut ro ta đó
    nếu bé đã đỡ thì ko sao. mẹ nó chú ý nè. nếu sốt phải hạ sốt ngay bàng viên sốt đút đít, ra hiệu thuốc mua và đút theo số kg của bé nhé
    mua men tiêu hóa uống (men nước của pháp hay sao ý tầm 6000d/ 1 ống)
    - nếu bị nôn thì mua thuốc chống nôn nữa
    - và nhớ pha oreron cho bé uống

con anh mình cung bị tiêu chảy ra bệnh viện chỉ được chuyền nước mai mới đỡ, nhưng mình cho men tiêu hóa va fthuoocs chống nôn là đơ ngay. con bẹn bây giờ mua men tiêu hóa và uống ngay nhé. nhớ uống oreron
    • 489 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Chắc bé nhà bạn bị tiêu chảy rota rồi. Bé nhà mình vừa mới bị cách đây 1 tháng. Mấy ngày đầu bé chưa bị đi ngoài đâu, chỉ hơi sốt và nôn thôi. Ăn gì cũng nôn ra làm mình cứ tưởng bé bị trúng gió mãi đễn ngày thứ 3 bé mới bắt đầu có dấu hiệu đi ỉa. Mang bé đi xét nghiệm phân mới biết bị rota, thương lắm bé lăn lộn khóc lóc mà ỉa liên tục. Nhà mình cho bé truyền nước mới đỡ.