• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé bị sốt cao , nôn và có hiện tượng tiêu chảy..??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.2K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé của em bị sốt cao , nôn hết đồ ăn đã ăn , cứ ăn vào là nôn hết ra ...nhìn xót con quá các mẹ ạ. Rồi có thêm hiện tượng tiêu chảy nữa , em cho bé đi trạm xá y tế thì được cho uống thuốc , rồi bé giảm triệu chứng nhưng vẫn bị nhẹ. Nhìn con gầy guộc xót xa quá , các mẹ có ai có kinh nghiệm vụ này mách em với ...Nhà em dưới tỉnh nên thuốc men , bệnh tật ít hiểu biết quá
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm gì khi con chớm bệnh!

Mình đọc được bài này thấy hay hay nên muốn chia sẻ cùng các mẹ, như bản thân mình sinh con đầu...

• Làm gì khi bé bị sốt cao?

Làm gì khi bé bị sốt cao? Thứ Tư, 20/10/2004 - 11:49 AM Khi trẻ bị nhiễm khuẩn, ngoài việc điều trị bằng thuốc, vấn đề chăm sóc và nuôi dưỡng trẻ đúng cách cũng rất quan trọng, góp phần giúp trẻ mau khỏi bệnh và nhanh chóng hồi phục. Những bệnh nhiễm khuẩn thường gặp ở trẻ nhỏ và gây sốt cao...

• Bé bị sốt cao + ho nhiều + có một vài nốt đỏ li ti ở mặt

Chào các mẹ! - Bé nhà em được 9 tháng tuổi. Bé sốt đã 3 hôm rồi mà mỗi khi sốt là >39 độ, sau khi uống thuốc hạ sốt thì bé lại chơi rất ngoan Tuy nhiên bé nhà em ho rất nhiều, ho liên tục và có nhiều đờm mắc ở cổ họng và kèm theo một số nốt chấm đỏ li ti ở mặt. Em đã đưa cháu đi khám ở Viện...

• Cậu bé 11 tuổi bị ung thư não khiến các bác sĩ phải cúi đầu

Một cậu bé mắc bệnh ung thư não đã khiến các bác sĩ phải cúi đầu tôn kính trước sự ra đi của em bởi...

• Ưu đãi tháng 10 với thẻ Sacombank Ladies First

Từ 06 - 31/10/2014, các chủ thẻ tín dụng quốc tế Sacombank Ladies First khi sử dụng thẻ để thanh...

• 957 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

mẹ nó có cho con uống vacxin virut rota ko. có khi bé bị tiêu chảy do virut ro ta đó
    nếu bé đã đỡ thì ko sao. mẹ nó chú ý nè. nếu sốt phải hạ sốt ngay bàng viên sốt đút đít, ra hiệu thuốc mua và đút theo số kg của bé nhé
    mua men tiêu hóa uống (men nước của pháp hay sao ý tầm 6000d/ 1 ống)
    - nếu bị nôn thì mua thuốc chống nôn nữa
    - và nhớ pha oreron cho bé uống

con anh mình cung bị tiêu chảy ra bệnh viện chỉ được chuyền nước mai mới đỡ, nhưng mình cho men tiêu hóa va fthuoocs chống nôn là đơ ngay. con bẹn bây giờ mua men tiêu hóa và uống ngay nhé. nhớ uống oreron
    • 488 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Chắc bé nhà bạn bị tiêu chảy rota rồi. Bé nhà mình vừa mới bị cách đây 1 tháng. Mấy ngày đầu bé chưa bị đi ngoài đâu, chỉ hơi sốt và nôn thôi. Ăn gì cũng nôn ra làm mình cứ tưởng bé bị trúng gió mãi đễn ngày thứ 3 bé mới bắt đầu có dấu hiệu đi ỉa. Mang bé đi xét nghiệm phân mới biết bị rota, thương lắm bé lăn lộn khóc lóc mà ỉa liên tục. Nhà mình cho bé truyền nước mới đỡ.