• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.8K Lượt đọc
  • 238 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 796 Bài viết

• 1,106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metringuyen Xem bài viết
    Ôi tìm mãi mới ra top này:Sad:
    Bé nhà mình 5 tuổi rồi, răng hư hết cả hàm:Sad::Sad: Thực ra lúc bé 4t mình có cho đi nha sỹ khám nhưng họ bảo kg cần vì răng sữa sẽ thay. Nhưng giờ mình cảm thấy lo quá, răng hàm trên của con mòn hết chỉ thấy gốc răng và lợi thôi:Sick::Sick: :Sick:còn răng trong thì gốc đen hết trơn:Sick::Sick::Sick:
    Mình nên làm gì bây giờ???:Sad::Sad::Sigh::Sigh:
    Nên đưa đến nha sĩ nào chịu làm cho trẻ em.
    Gác kiếm

• 19 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình đang có nhu cầu cho bé đi khám răng, ở quanh khu vực nội thành Hà Nội, có bác sĩ răng nào khám cho trẻ con tốt nhỉ, nhờ các mẹ giới thiệu cho mình nhé.
    Cảm ơn các mẹ

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác sĩ và các Mẹ ơi …. Cứu em với!
    Con em đã được 12 tháng tuổi rồi. Bé mọc 2 chiếc răng cửa hàm dưới đầu tiên vào khoảng 2,5 tháng. Răng mới mọc trắng trẻo bình thường. Tuy nhiên khoảng 1 tháng sau răng Bé bị tróc lớp men trắng và chuyển sang màu ngà ngà. Bây giờ bé đã 12 tháng, chiếc răng đó bị đen phía trên đầu nhai. Mình cứ nghĩ do răng đó mọc sớm quá nên bị hư như vậy thôi. Nhưng không phải… được 6 tháng Bé mọc tiếp 2 cái răng cửa trên, cũng trắng và đẹp lắm nhưng cũng khoảng thời gian ngắn là phía đầu nhai của cả 2 răng cũng xuất hiện những đường xước do tróc men răng màu trắng. Bây giờ Bé được 12 tháng mà 2 chiếc răng cửa trên đã bị xước gần hết men răng trăng rồi, tình trạng tương tự như 2 chiếc răng phía dưới, bề mặt răng lồi lõm, không trơn láng như bình thường.
    Mình chán quá, nhìn hàm răng nhỏ xíu của Con mà thương không biết con mình bị bệnh gì mà như vây? Không biết có phải do thiểu sản men răng không nữa, hồi có thai mình ăn uống rất đủ chất, uống Ca bổ sung, Con mình cũng không có dấu hiệu bị thiếu Ca, cháu không bị ra mồ hôi trộm, biết đi hồi 11,5 tháng…
    Xin mọi người tư vấn cho mình biết với và có cách nào chữa trị cho những chiếc răng tiếp theo không vậy!

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em đã được 12 tháng tuổi rồi. Bé mọc 2 chiếc răng cửa hàm dưới đầu tiên vào khoảng 2,5 tháng. Răng mới mọc trắng trẻo bình thường. Tuy nhiên khoảng 1 tháng sau răng Bé bị tróc lớp men trắng và chuyển sang màu ngà ngà. Bây giờ bé đã 12 tháng, chiếc răng đó bị đen phía trên đầu nhai. Mình cứ nghĩ do răng đó mọc sớm quá nên bị hư như vậy thôi. Nhưng không phải… được 6 tháng Bé mọc tiếp 2 cái răng cửa trên, cũng trắng và đẹp lắm nhưng cũng khoảng thời gian ngắn là phía đầu nhai của cả 2 răng cũng xuất hiện những đường xước do tróc men răng màu trắng. Bây giờ Bé được 12 tháng mà 2 chiếc răng cửa trên đã bị xước gần hết men răng trăng rồi, tình trạng tương tự như 2 chiếc răng phía dưới, bề mặt răng lồi lõm, không trơn láng như bình thường.
    Mình chán quá, nhìn hàm răng nhỏ xíu của Con mà thương không biết con mình bị bệnh gì mà như vây? Không biết có phải do thiểu sản men răng không nữa, hồi có thai mình ăn uống rất đủ chất, uống Ca bổ sung, Con mình cũng không có dấu hiệu bị thiếu Ca, cháu không bị ra mồ hôi trộm, biết đi hồi 11,5 tháng…
    Xin mọi người tư vấn cho mình biết với và có cách nào chữa trị cho những chiếc răng tiếp theo không vậy!

• 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meximuoi Xem bài viết
    Bé nào chớm sâu thì mẹ cho đi trám ngay đi nhé, để lâu đến lúc nó nhức rồi thì khó làm lắm. XM nhà mình cũng sâu 3 caí răng hàm đây, ban đầu chỉ là 3 lỗ nhỏ xiú, mình cứ ỷ y, với laị nghĩ nó bé thế cho đi nha sĩ tội lắm. Thế là cứ để, sau nó bể ra thành 3 lỗ to đùng, sợ quá, vôị đem ngay vaò khoa răng dành cho trẻ em của BV đaị học y dược ấy. 1 tí là xong ngay. Cũng phải làm công tác tư tưởng cho cô nàng lắm nên khi vào thì chịu ngồi yên cho bác sĩ trám laị. À mà khám ở đây ko phaỉ trả tiền đâu nhá vì trẻ em dưới 6 tuổi được miễn phí mà, chỉ mất tiền mua sổ khám thôi :4:
    Cảm ơn Meximuoi, con gái mình bị cụt tới chân một chiếc răng trước cửa rồi! Không biết có chữa được không. Hàm dưới của cháu thì còn nguyên vẹn và rất đẹp, nhưng hàm trên bị sún gần hết rồi, huhu

• 269 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Con em 26 thang, rang cam o ham tren bi mot lo den, em phai lam sao day

• 111 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Vệ sinh sạch sẽ cho bé thôi bạn ơi. Răng sữa bị sâu có đến bác sỹ thì cũng chưa xử lý đâu. Khi nào thay răng vĩnh viễn rồi mà bị sâu thì mới xử lý -> rút kinh nghiệm, đến khi con thay răng vĩnh viễn là phải chăm sóc răng miệng tốt hơn thôi.

• 1,050 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Hic,e cũng vừa phát hiện nàng nhà e bị 1 lỗ sâu hoắm ở 1c răng hàm dưới. E đang định chiều mai cho con đi khám,xem có phải trám ko,chứ để lâu sợ lắm.Mẹ nào biết phòng khám tốt,chuyên khám cho trẻ em thì cho e xin địa chỉ với,ở khu Thanh XUân,Hà Đông thì càng tốt ạ.Em cảm ơn nhiều!!!
    :Rose:YM: huong_ktvt --- Tel: 0918.04 Chín Không Chín Không:Rose:

• 20 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bác sỹ Lee ơi, em tuy mới 30 nhưng đã có thâm niên làm răng trên 15 năm rồi. Em có nhiều răng sâu phải trám từ lúc còn nhỏ xíu. Tới năm học lớp 9, do 1 cái răng cửa bị mẻ trong lúc ăn ghẹ, em định đi trám thì bị bs nha khuyên trồng răng bảo mẻ to quá trám đen, xấu lắm :Crying: mà lúc đó em có biết gì đâu, bs kiu sao làm vậy thôi, dù lúc đó răng em không trắng nhưng dáng nó đẹp, em không chê gì chỉ sợ nhức răng thôi, nên nha sĩ kiu sao em làm vậy. Lúc đó nha sĩ cưa 4 cái răng cửa, chừa lại chân răng rồi cắm răng giả vô. Tới năm em học đại học thì mấy cái răng giả kia nó mòn đi thảm hại, chắc mòn mất 1/4 quá nên em đi trồng lại, nha sĩ cũng chừa lại chân răng và gắn răng giả mới vô. Mà em may mắn hay sao mà không có bị gì ghê gớm như viêm hay hôi miệng, chắc do em đi cạo vôi và khám định kỳ hằng năm. Nhưng mà giờ em đang lo tiếp, liệu lần thay thứ 3 có còn giữ lại chân răng được không hay nó đã bị mục rồi :Sad: Em cũng có tìm hiểu cái vụ implant nhưng giá nó đắt hơn nhiều so với trồng răng giả, nhưng răng giả không có gốc em nghe nói khó nhai và phải tháo ra hàng ngày, hix, khổ thật, nếu hồi đó mà biết thì em kiên quyết không cho nha sỹ kia cưa mấy cái răng của em đâu, mà những 4 cái lận, bác sỹ Lee cho em lời khuyên với nha.

• 796 Bài viết

• 1,106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthimylinh1980 Xem bài viết
    Sau một thời gian dài tạm nghỉ do bị khủng bố vì tư vấn thẳng thắn chống lại tệ nạn nha khoa Việt Nam, mình để lạc mất chủ đề này. Hôm nay, tự nhiên nhìn thấy nó và xin tiếp tục trả lời cho các mẹ.
    Tình trạng con của bạn không phải là bị thiếu Ca mà do cháu bị sâu răng, một tình trạng sâu răng đặc trưng ở trẻ em, nguyên nhân do vệ sinh răng miệng kém ở trẻ sử dụng sữa ngoài. Khắc phục bằng cách dùng dụng cụ làm sạch răng cho bé hoặc dùng vải gạc làm sạch răng cho bé mỗi ngày vài lần.
    Gác kiếm