• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.4K Lượt đọc
  • 238 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tối không cho ăn kẹo và bắt đánh răng trước khi đi ngủ là tốt nhất
    • 1,376 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Em nên cho bé đi trám răng lại em nhé. Như thế sẽ tốt hơn cho con. Khi trám bs sẽ ko dùng máy lấy các vết sâu mà yêu cầu bs dùng tay, bé sẽ ko sợ cảm giác trám răng em nhé.

Chúc con khỏe
    Em cảm ơn mẹ Uyên My nhé! Bữa giờ em bận quá nên ko vào Top này.

Em đang cần chị tư vấn 1 số vấn đề đây chị ơi!!!!! Em sẽ vào Top nào phù hợp hơn để hỏi ạ!!!!
    • 211 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới 11 tháng, mọc được 6 chiếc răng, mà đã thấy có 2, 3 chấm nhỏ sâu răng ở răng cửa dưới. Chắc tại bé hay bú bình trước khi đi ngủ và mình lười lau miệng cho bé trc khi đi ngủ. Các mẹ có kn gì không? chả nhẽ lúc bé bú bình và ngủ thiếp đi rồi thì mình lại lau miệng lúc bé ngủ à?. Mình cũng biết chăm sóc răng miệng cho bé từ sớm rất là quan trọng, rất mong được các mẹ chỉ bảo giúp!
    • 117 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nhà chị gái mình có 1 cậu nhóc năm nay học lớp 2 rồi mà răng vẫn bị sún ở nhà gọi vui là " chưa già đã móm" ấy . Hồi bé cu cậu này ba mẹ không quản lý nên cho ăn rất nhiều kẹo..bây giờ ba mẹ mới thấy lo.., mọi người ơi bây giờ chưa thay răng mới như cậu nhóc ấy thì cho mình hỏi có làm sao ko có cần đi khám khôgn để về mình chia sẻ cho ba mẹ cu ấy..thank các mẹ nhe!
    • 81 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình nghĩ là đến tuổi thay răng thì cu cậu mọc răng mới sẽ đẹp ngay thôi! Lúc đó thì bố mẹ phải chăm sóc răng cho con cẩn thận hơn, răng vĩnh viễn thì không có mà thay lại được đâu!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bác về bảo mẹ cháu cho cháu ăn ít kẹo thôi, đánh răng đều vào. Khi nào thay răng thì ra nha sĩ chứ đừng tự nhổ ở nhà răng mọc xiên xéo xấu lắm.
    • 117 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

đầu tiên mình cảm ơn me câmnh_06 nhiều nhé! mình cũng nói khi cháu còn bé rồi nhưng ba mẹ mải kinh doanh mà cứ bỏ bê cho ông bà trông, thấy cháu khóc cứ mang bánh kẹo ra là cháu không khóc bây giờ ba mẹ cháu thấy răng cháu mới bắt đầu lo.. mình sẽ về về khuyên thêm ba mẹ cháu cảm ơn mẹ Camanh_06 nhé
    • 117 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cảm ơn me Nguyen_thanh_thu đã tư vẫn cho mình..mình cũng khuyên nhiều lắm rồi bảo ba mẹ để ý hơn các cháu nhưng ba mẹ cháu mải kinh doanh bây giờ mới thấy lo lắng. Vâng nếu cháu có thay răng chắc phải mang qua nha sĩ thôi chứ ở nhà ko máy nhiễm trùng cháu thì khổ.. cảm ơn mẹ nhiều nhé.!
    • 66 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Con gái mình hơn 3 tuổi, mình mới phát hiện ra 1 chiếc răng hàm dưới của con có 1 chấm đen, ban đầu nhỏ thôi nhưng hiện tại đang to ra rất nhanh. làm thế nào hả các mẹ ơi. hôm qua quan sát còn thấy hai răng cửa hàm trên cũng đang có biểu hiện có chấm đen nữa. làm gì để cái chấm đen ko to ra và các răng còn lại của con gái ko bị sâu nữa hả các mẹ. Mình vẫn cho con đánh răng thường xuyên các mẹ nhé. mong các mẹ giúp đỡ!
    • 114 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

chị nên cho con đến nha khoa khám đi , bé nhà e bây giờ 6 tuổi rồi lúc trc mới bị sâu e cũng nghĩ là bé đánh răng thg xuyên thì vết sâu ko to ra nữa nhưng ko phải đâu , sâu vẫn ăn to ra càng ngày càng nặng thương con sợ con đau ko cho con đi khám để đến lúc đau răng ko chịu đc thì đi hàn răng đau lắm , con sợ lắm . bây giờ nó sâu nhỏ hàn sẽ nhanh ko đau và ko bị sâu ăn típ .
    Mẹ iêu 2 anh em nhiều nhiều

• 37 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suxoai Xem bài viết
    Con gái mình hơn 3 tuổi, mình mới phát hiện ra 1 chiếc răng hàm dưới của con có 1 chấm đen, ban đầu nhỏ thôi nhưng hiện tại đang to ra rất nhanh. làm thế nào hả các mẹ ơi. hôm qua quan sát còn thấy hai răng cửa hàm trên cũng đang có biểu hiện có chấm đen nữa. làm gì để cái chấm đen ko to ra và các răng còn lại của con gái ko bị sâu nữa hả các mẹ. Mình vẫn cho con đánh răng thường xuyên các mẹ nhé. mong các mẹ giúp đỡ!
    Mẹ cho bé đi khám va hàn răng luôn trước khi bé thấy đau nhé,chỉ có cách đó thôi
    • 66 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ đã chia sẻ, có lẽ phải đưa con gái đi bác sỹ sớm thôi. nhưng mình vẫn lăn tăn, là hàn xong những chiếc răng sâu rồi, còn những chiếc khác, có cách nào để phòng ngừa tốt nhất cho răng con ko bị sâu nữa ko nhỉ? vì con mình đánh răng đều đặn, ko ăn nhiều bánh kẹo. (con gái mình cứ nói đến bác sỹ là đã khóc rồi nên sợ nhất là phải đưa con đi bác sỹ ạ).
    • 66 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

có vẻ các mẹ ko gặp vấn đề về răng miệng cho con mấy nhỉ, hic hic hic, con gái mình còn bị viêm lợi, lợi bị đỏ và rất hay bị nhiệt miệng nữa, đang định cho con sử dụng nước súc miệng xem có đỡ ko, các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với.
    • 309 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, sâu răng thì vào khoa RHM, Nhi Đồng họ xử lí cho.
    Bé phải tầm 6 tuổi mới súc miệng bằng dung dịnh, tầm này chỉ súc nước muối. Nhưng mình được BS tư vấn chỉ dạy bé đánh răng ngày 3 lần thôi, còn súc họng chỉ khi nào bị viêm họng, lợi mới nên súc.Vì nếu mẹ nó cho súc hằng ngày, đến khi bị viêm súc không có tác dụng, vi khuẩn đã quen nước muối rùi....
    • 66 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ camquynh, phải trên 6 tuổi mới đc súc miệng hả mẹ nó, ở nhà mình vẫn cho bé súc bằng nước muối tự pha loãng và đánh răng. nhưng thấy hình như ko có tác dụng, những lúc bị nhiệt miệng thì bé càng ko chịu súc nc muối vì nó sót thì phải, đánh răng cũng ko cho đánh luôn. hic hic hic, mà ko súc gì thì mình thấy miệng sẽ bị hôi và nhiệt miệng lan nhanh. mình có đi khám bác sỹ vì sợ chân tay miệng nhưng bác sỹ nói ko phải, chỉ là vết nhiệt miệng thôi. cho uống thuốc khỏi lúc đó nhưng sau con lại tái phát. nản quá các mẹ ạ.
    • 309 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Chị ơi, trên 6 tuổi mới súc listerine được, còn nước muối thì vô tư mẹ nó.
    Mẹ nó mua bàn chải hình thú, dụ bé đánh. Nhà mình cũng có khi mẹ phải vật ra đánh cho bé ấy chứ.
    • 309 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Khi bé bị viêm hay nổi đẹn mẹ su xoai bắt buộc phải chà răng nhé, nếu không thì lâu hết lắm, vệ sinh mỗi sau giờ ăn nửa tiếng. Bé không hợp tác thì ép buộc vậy. Mà bị cái này không cần thuốc đâu, mẹ nó cho uống nhiều cam/quýt, uống multivitamin, nếu bị viêm lợi thì mua 1 chai kaminstad về bôi lên chỗ viêm, còn nhiệt thì bôi dalktarin hay đánh mật ong chanh. Khoảng 5 ngày bé sẽ hết, đừng cho uống kháng sinh nhé!
    • 66 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ đã tư vấn giúp mình, mình sẽ học tập, hi vọng sẽ có tiến triển để báo cáo các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Răng sữa của bé bị sâu.......có cần nhổ??????

Chào các mẹ, nhà mình có bé lớn được hơn 3 tuổi nhưng hàm răng trên của bé có mấy cái bị sâu. Ông xã mình thì cứ lo là răng của bé sau này sẽ không mọc lại được, mình cũng băn khoăn không biết thế nào, có cần phải nhổ đi không, hay là cứ để như thế để cho răng sữa tự nhiên như thế, các mẹ hay cho...

• 4 Biến chứng nguy hiểm của viêm xoang

Bệnh viêm xoang là một trong những căn bệnh mãn tính phổ biến và rất dễ phát sinh bệnh đặc biệt nó...

• Bé đi tiểu có các hạt màu nâu

Con nhà mình 26 tháng, gần đây thỉnh thoảng cháu đi tiểu có ra các hạt màu nâu, nhỏ, đều, thuôn...

• Chủ động đưa trẻ 9-24 tháng tuổi đi tiêm phòng sởi - Hoàn thành tiêm vét...

Chủ động đưa trẻ 9-24 tháng tuổi đi tiêm phòng sởi THU PHƯƠNG (TTXVN/VIETNAM+) LÚC : 05/04/14...

• Bé bị sâu răng

Chả hiểu thế nào mà em phát hiện 3 cái răng hàm của con em có... 3 cái lỗ. Em đánh răng cho bé rất đều nhé, ngày 2 lần trước và sau khi đi ngủ. Em cũng rất ít cho ăn bánh kẹo ngọt, thế mà vẫn sâu (híc, hay là giống răng bà ngoại nhỉ :7: ) Cho đi nha sĩ thấy tội quá, nhưng chắc là phải cho đi rồi....

• 81 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suxoai Xem bài viết
    cảm ơn mẹ camquynh, phải trên 6 tuổi mới đc súc miệng hả mẹ nó, ở nhà mình vẫn cho bé súc bằng nước muối tự pha loãng và đánh răng. nhưng thấy hình như ko có tác dụng, những lúc bị nhiệt miệng thì bé càng ko chịu súc nc muối vì nó sót thì phải, đánh răng cũng ko cho đánh luôn. hic hic hic, mà ko súc gì thì mình thấy miệng sẽ bị hôi và nhiệt miệng lan nhanh. mình có đi khám bác sỹ vì sợ chân tay miệng nhưng bác sỹ nói ko phải, chỉ là vết nhiệt miệng thôi. cho uống thuốc khỏi lúc đó nhưng sau con lại tái phát. nản quá các mẹ ạ.
    Bạn cho bé đi khám nha sĩ ngay đi, khi mảnh bám hình thanh quanh chân răng lâu ngày cũng dễ gây viêm lợi, tụt lợi. Còn về nước xúc miệng thì có cả loại dành cho trẻ em mà, bé nhà mình vẫn hay dùng loại hình Mickey của Nhật, xúc miệng xong thấy thơm tho mà con cũng thích lắm.