• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 5 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Các mẹ ơi bé nhà mình được 1 năm rồi. Chừng 1 tháng nay, bé ngồi vắt chéo chân vào nhau, bà nội, bà ngoại nói bé bị sài, để lâu bé sẽ biếng ăn và quấy khóc ban đêm. Với lại chừng 1 tuần nay, bé không chịu ăn, đút vào và nhè ra.

Có mẹ nào biết về bệnh sài làm ơn nói giúp mình với và cách chữa như thế nào. Mình đã hỏi một số ngươi nhưng không ai biết bệnh sài.
    Mong nhận hồi âm sớm của các mẹ thông thái.

Cám ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 491 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình cũng chưa nghe đến bệnh này bao giờ, sao tên nghe lạ vậy, biểu hiện bệnh là gì vậy bạn. :Thinking:
    • 560 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuanhang Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Các mẹ ơi bé nhà mình được 1 năm rồi. Chừng 1 tháng nay, bé ngồi vắt chéo chân vào nhau, bà nội, bà ngoại nói bé bị sài, để lâu bé sẽ biếng ăn và quấy khóc ban đêm. Với lại chừng 1 tuần nay, bé không chịu ăn, đút vào và nhè ra.

Có mẹ nào biết về bệnh sài làm ơn nói giúp mình với và cách chữa như thế nào. Mình đã hỏi một số ngươi nhưng không ai biết bệnh sài.
    Mong nhận hồi âm sớm của các mẹ thông thái.

Cám ơn các mẹ
    Thấy không có ai quan tâm đến vấn đề bạn hỏi,mình cũng rất thông cảm suy từ mình ra mà thôi vì khi có những thắc mắc mà không biết hỏi ai thì trong người luôn cảm thấy vướng bận.Mình cũng có nghiên cứu về đông y và cũng hiểu chút iít và sưu tầm được giải thích cho bạn thế này :khoa học và y học hiện đại không biết đến từ,hoặc bệnh danh này.
    Bệnh SÀI,ĐẸN là tên bệnh gọi theo dân gian ,miền bắc gọi là SÀI,miền nam gọi là ĐẸN.
    Các chứng ĐẸN(SÀI) được liệt kê như sau:
    1/ Đẹn LÔNG: trên người có Lông to,cứng hơn lông thường và dựng đứng đầu long xoăn lại PP chữa phải tìm và nhổ sạch hết các lông đó,sau đó mới cắt thuốc để uống
    2/Đẹn VÔI:Trẻ em ngủ 1 đêm sáng ra xem lưỡi bị đóng trăng như vôi
    3/Đẹn NHỚT: lúc phát nó hành nóng lạnh,nằm mê man,môi khô nứt,mát thất thần.Khi bú hay trớ hết sữa,ăn cơm thì nôn ra hết,ban đêm ngủ hay rên vv...
    Đẹn KHOÉT,Đẹn ĐÙNG,Đẹn KHOÁ vv
    Theo những bệnh đẹn liệt kê thì cháu nhỏ không có mắc phải,tuy nhiên theo dân gian có thể cháu mắc bệnh SÀI.Bạn xem số đo,chiều coa cân nặng độ tháng tuổi phát triển có đúng với tiêu chuẩn hay không nếu đạt tiêu chuẩn bạn nên xem lại chế độ dinh dưỡng cũng như cách chăm sóc cho phù hợp.
    Khả năng cháu bị Suy dinh dưỡng bạn nên cho cháu đi khám và điều trị sớm nếu không sẽ rất khó phục hồi.Nhưng theo chủ quan và kinh nghiệm chữa bệnh suy dinh dương tốt và đạt hiệu quả cao nhất là XOA BÓP toàn diện,cái này đơn giản rẻ tiền chỉ cần các bậc cha mẹ thật sự quan tâm chăm sóc đến con mình,đôi khi phải biết hy sinh.
    Chúc cháu bé"trộm vía khoẻ mạnh hay ăn chóng lớn"
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ, Mình đã gửi bài này 3 lần rồi nhưng không thấy mẹ nào trả lời giùm mình. Bé nhà mình ngồi chơi là 2 chân vắt chéo lên nhau. Bà nội nói bé bị bệnh sài. Bệnh này để lâu sẽ làm bé biếng ăn và hay khóc đêm vì chân tay bé buồn bực. Mà dạo này bé mình cũng lười ăn và đêm ngủ không ngon, chân tay cứ ngọ ngoạy suốt à. Có mẹ nào biết cách chữa chĩ giùm mình với. Mình cám ơn các mẹ nhiều.
    • 217 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

con mình mới được có 6 tháng hơn thôi mà cháu cũng lười ăn giấc ngủ không sâu tuy mình đã bổ xung canxi cho bé rồi,lúc cho cháu ăn chân chau hay cọ vào nhau lắm như vậy có phải bị sài không.mà mình cũng không biết cái bệnh nay thế nào nữa
    • 28 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sài đẹn này em nghe nói họ dùng cái kim gì nhể vào đầu ngón tay của bé sau đó nặn ra được những đầu trắng. nếu sài nhiều còn kéo thành sợi đấy. Bản thân em hồi bé cũng được mẹ đưa đi nhể sài trên đầu 10 ngón tay. Mà bọn trẻ nhà em hầu như đứa nào cũng phải đi nhể sài hồi còn nhỏ đấy. Sau khi nhể về hầu hết chúng đều ngoan hơn chịu chơi hơn và ko quấy khóc.
    Em ở UB - Quảng Ninh. ko biết chị đã có nghe tới Nhể sài chưa ạ??
    • 615 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Các mẹ ơi bé nhà m còi quá, có ng bảo bé bị sài phải đi chích máu ở đầu ngón tay k ah
     Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha 

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ba_gia8x Xem bài viết
    Sài đẹn này em nghe nói họ dùng cái kim gì nhể vào đầu ngón tay của bé sau đó nặn ra được những đầu trắng. nếu sài nhiều còn kéo thành sợi đấy. Bản thân em hồi bé cũng được mẹ đưa đi nhể sài trên đầu 10 ngón tay. Mà bọn trẻ nhà em hầu như đứa nào cũng phải đi nhể sài hồi còn nhỏ đấy. Sau khi nhể về hầu hết chúng đều ngoan hơn chịu chơi hơn và ko quấy khóc.
    Em ở UB - Quảng Ninh. ko biết chị đã có nghe tới Nhể sài chưa ạ??
    bạn ơi mình cũng ở uông bí bạn cho bé nhể sài ở đâu vậy chỉ cho mình với.con mình cũng chậm lớn quấy khóc mà ko biết làm thế nào đây là sđt của mình 0972138796.thank bạn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thuanhang ah, em bé nhà ban cần phải cho đi khêu sai.con nhà mình cũng phải đi khêu sài .sài thường có ở trẻ nhỏ .khi bị sài em bé lười ăn ,còi ,hay ốm yếu ,táo bón....Nếu đúng là sài khêu xong bé khác hẳn ăn ngon ,ngủ ngon,lên cân ngay đó.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không phải trích ở đầu ngón tay đâu các ban đừng nhầm.trích sài ở giữa các đốt ngón tay sau đó năn ra dịch hơi vàng.không đau lăm đâu.em bé nhà mình không khóc mà. gần nhà mình có cụ già chuyên khêu sài .trẻ em đến khêu rất đông.chúc bé nhà bạn mau lớn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

b có thể chỉ giúp mình bà cụ khêu sài ở đâu ko? e bé nhà mình cũng đang trong tình trạng giống các mẹ nói
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nó ơi thế địa chỉ của cụ già đó ở đâu? con mình cũng có triệu chứng như các bé ở trên bjo cháu 7thangs mà đc có 6kg rất lừoi ăn và ko tăng cân hơn 3 tháng nay rồi, mấy bà cũng bảo bị sài đẹn nhưng ko biết cách khêu
    • 8 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bạn ơi! con mình cũng còi xương suy dinh dưỡng, mình đang cho con uống canxi và bổ sung vitamin D. Hôm trc có 1 bác đến nhà chơi, bác í bảo là đích thị con mình bị sài chéo rồi (hai chân bắt chéo với nhau, đầu ngón chân cái và ngón trỏ cũng bắt chéo với nhau). bác í còn bảo con mình bị ko phải là nhẹ đâu, hic . Bạn cho mình địa chỉ khêu sài với.