• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.2K Lượt đọc
  • 191 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Li xi nha em hon 5 thang roi. Ma tu khi moi sinh thi nhiêu tóc lam va cung ko bi rung nua. Tu nhiên hon 1 tuân nay thay tóc rung nhiêu qua. E sướt ngay di nhát tóc o goi va quan áo. Ma ko rung nhung soi tóc dai may toan rung tóc ngan thoi. Ko biết la lam sao nua. Co nendi kham bác sy ko? Co ai co loi khuyên gi giúp em oi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sâu răng - vấn đề muôn thuở ở các bé nhà mình

Mấy nhóc em của em đứa nào từ 4-11 tuổi cũng bị sâu răng hết, thật là nan giải :-?:-?:-?. Tình cờ...

• Làm đẹp ở mọi thời điểm

Sau khi sinh, người phụ nữ thay đổi quá nhiều do thời gian mang thai, cơ thể gần như thay đổi hoàn...

• Bé bị rụng tóc trên đỉnh đầu

Tình hình là cháu có khả năng bị hói các bác ạ. Cháu 27 tháng, con gái, khoảng 1 tháng trở lại đây, chỗ xoáy tóc trên đỉnh đầu bị thưa đi, mà nhìn da không thấy có hiện tượng lạ, không có vẻ gì bị viêm da cả. Có bác nào có kinh nghiệm về vụ này không, tư vấn cho mẹ cháu với. Mẹ cháu cảm ơn.

• Bé bị rụng tóc

Các chị ơi, con em khoảng 2 tuần nay rụng tóc nhiều quá. Ngủ dậy thì tóc vương trên giường, lúc nghịch chơi thì dứt tóc bên mang tai. Có người bạn 2 tuần không gặp cháu, hôm qua gặp thì bảo em: tóc cháu rụng nhiều thấy rõ. Con em được 3 tháng rưỡi rồi. Em muốn hỏi là rụng tóc như vậy có đáng lo...

• Khi bé bị tiêu chảy các mẹ cẩn thận nhé!

Sáng nay đọc bài báo nói về việc cho con uống oresol không đúng cách có thể khiến bé bị teo não và...

• 1,186 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chị không biết là có phải rụng tóc hình vành khăn không? tức là nếu rụng tóc mà em ngó thấy đầu bé phần rụng như vành khăn thì chắc là do thiếu canxi, có triệu chứng còi xương. Nếu em cần hiểu biết thêm thì vào mục bệnh còi xương, luôn tiện chị gửi cho em đwongf link để em tra tìm cho tiện. Mình nên giành thời gian đọc để chăm con cho tốt hơn. Chúc mẹ con mạnh khoẻ.
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=5973

Trích dẫn Nguyên văn bởi me li xi
    Li xi nha em hon 5 thang roi. Ma tu khi moi sinh thi nhiêu tóc lam va cung ko bi rung nua. Tu nhiên hon 1 tuân nay thay tóc rung nhiêu qua. E sướt ngay di nhát tóc o goi va quan áo. Ma ko rung nhung soi tóc dai may toan rung tóc ngan thoi. Ko biết la lam sao nua. Co nendi kham bác sy ko? Co ai co loi khuyên gi giúp em oi
    • 349 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me li xi
    Nếu không phải thiếu canxi thì chắc là bị chàm rồi đó. Con nhà mình ngày xưa cũng bị rụng tóc kinh khủng, đi khám thì không phải do thiếu canxi nên mình cho đi khám da liễu, hóa ra con mình bị chàm, bác sỹ cho thuốc aumovate( không biết có viết đúng không) bôi và lần khỏi ngay. Bạn thử cho bé đi khám da liễu đi.
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà em hồi 3 tuần tuổi tự nhiên rụng tóc y như là hói đầu ấy, sau đó mọc lại, rồi đến 4 tháng lại rụng tóc - không nhiều nhưng mà em lo lắm các chị ạ, hichic, nhà em có gien hói đầu mà. Vậy có sao không???
    Mẹ JimJim
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

[Không phải bị hói đâu mẹ bé ạ. Bé bị rụng tóc thế nhiều khả năng bé bị thiếu Vitamin D đấy. Mẹ bé phải cho bé đi khám và cho bé uống thuốc bổ sung vitamin D ngay đi. Nguy hiểm đấy
    • 832 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 173289743
    Bé nhà em hồi 3 tuần tuổi tự nhiên rụng tóc y như là hói đầu ấy, sau đó mọc lại, rồi đến 4 tháng lại rụng tóc - không nhiều nhưng mà em lo lắm các chị ạ, hichic, nhà em có gien hói đầu mà. Vậy có sao không???
    Tít nhà mình cũng rụng tóc ghê lắm... mặc dù mình cũng cho uống Vitamin D khá đều đặn... Giờ gần 5 tháng rồi nhưng tóc rụng hết rồi, rụng hết tóc máu rồi. chẳng biết có phải do còi xương hay ko nữa.. nhưng trộm vía bé tăng trưởng rất OK kia mà... Mình cũng đang định cho bé đi thử kiểm tra DD đây nhưng ko biết chỗ ở đâu.. Có mẹ nào biết chỉ dùm với.

• 1,953 Bài viết

• 4,569 Được cảm ơn

Con nhà mình hồi dưới 1 tuổi cũng lớn nhanh lắm (lúc mới sinh dài 54cm, nặng 3,9kg; đầy tháng đã được 63cm, nặng 5,4kg rồi), nhưng BS vẫn bảo bị thiếu vitamin D và canxi vì bé phát triển nhanh quá, lượng canxi và vitamin D dự trữ trong cơ thể bé và trong sữa mẹ ko đủ đấy bạn ạ. Tóc bé bị rụng thành một vòng quanh đầu, đêm ngủ thì hay vặn mình và rất hay đổ mồ hôi. Tốt hơn hết là cho bé đi khám dinh dưỡng để BS cho toa uống thuốc.
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ à, bé nhà mình lúc sinh ra cũng rất nhiều tóc nhưng rồi sau đó bị rụng tóc trắng cả đầu vì bị còi xương thể bụ. Sợ quá cơ. Bé phải uống Vitamin D liều cao và cả Cani nữa. Bây giờ thì mình có kinh nghiệm trong việc này rồi. Nếu mẹ nào thấy rụng tóc đằng sau theo hình vành khăn ở phía sau thì có nghĩa là bé đã bị còi xương rồi đấy. Đến Viện dinh dưỡng khám ngay. Còn bác sĩ bảo nếu rụng tóc ở các chỗ khác thì không sao đâu.
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trời ơi, thế thì bé nhà em cũng bị còi xương rồi các chị ạ. Thế mà em tưởng rụng tóc chỉ là hiện tượng bình thường thôi. Em phải cho bé đi khám luôn thôi. Lúc nó 4 tháng em thấy rụng tóc mà chẳng hỏi han ai cả, thế có chết không. Vào đây các chị bảo mới biết.
    chán quá đi thôi
    • 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Bee
    các mẹ à, bé nhà mình lúc sinh ra cũng rất nhiều tóc nhưng rồi sau đó bị rụng tóc trắng cả đầu vì bị còi xương thể bụ. Sợ quá cơ. Bé phải uống Vitamin D liều cao và cả Cani nữa. Bây giờ thì mình có kinh nghiệm trong việc này rồi. Nếu mẹ nào thấy rụng tóc đằng sau theo hình vành khăn ở phía sau thì có nghĩa là bé đã bị còi xương rồi đấy. Đến Viện dinh dưỡng khám ngay. Còn bác sĩ bảo nếu rụng tóc ở các chỗ khác thì không sao đâu.
    Cho minh xin ty kinh nghiem voi, li xi nha to dang lai bi rung roi, rung sau gay, to dang cho ương calcinol va stelogyl day. me be bee co kinh nghiem gi hay không?
    Mẹ yêu em LX & Ủn rất rất nhiều !!!!!!