• 0 Lượt chia sẻ
  • 40.7K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8
    • 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các chị,

Bé nhà em được 6,5 tháng rồi. Hồi mới sinh ra, hai chân của bé thỉnh thoảng hay bị run lập cập. Một vài tháng sau thì thấy đỡ hơn nhưng tự nhiên 1, 2 tuần gần đây bé bị run chân, run tay rất nhiều. Bế lên cũng run chân, ăn sữa cũng run chân, lật mình cũng run chân (cảm giác như rùng mình ý, nhưng lâu hơn, em không biết phải tả thế nào). Em lo lắng quá Mẹ chồng em cứ bảo tại hồi em mang bầu phải tiêm ống Pregnil nên bây giờ con mới bị như thế này, em căng thẳng vô cùng. Có chị nào có kinh nghiệm về vụ này không ạ, chỉ giáo giúp em với. Em cảm ơn rất nhiều!!!

• 67 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào Các chị,

Con em đã 3.5 tuổi rồi nhưng khi nhỏ thì cũng thấy run or là rùng mình như vậy đó. Mình đem vô bệnh viện và BV cho vô cấp cú liền vì Dr. sợ động kinh đó (BV làm EEG test liền để xem con em có bị động kinh không). Nên em khuyên Mấy mẹ nên đem em bé đi khám liền đi nhé ; đem đếm BS thần kinh xem sao. Có hai trướng hợp đó có thể sẽ tự động hết sau thời gian là 6 months. nếu bị động kinh thì BS cho uống thuốc để ngưng lại. Và điều quang tro.ng nữa là nên xin BS cho đi thử máu để xem em bé có như chất ( gì ko mình quên rồi).

Và cuối cùng là con mình ko bi. động kinh nhung cái đó gọi là TIC (không biết VN dịch như thế nào).

Chúc các em bé ko sao.

Tigonyeu

• 396 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luongnhung Xem bài viết
    Chào các chị,

Bé nhà em được 6,5 tháng rồi. Hồi mới sinh ra, hai chân của bé thỉnh thoảng hay bị run lập cập. Một vài tháng sau thì thấy đỡ hơn nhưng tự nhiên 1, 2 tuần gần đây bé bị run chân, run tay rất nhiều. Bế lên cũng run chân, ăn sữa cũng run chân, lật mình cũng run chân (cảm giác như rùng mình ý, nhưng lâu hơn, em không biết phải tả thế nào). Em lo lắng quá Mẹ chồng em cứ bảo tại hồi em mang bầu phải tiêm ống Pregnil nên bây giờ con mới bị như thế này, em căng thẳng vô cùng. Có chị nào có kinh nghiệm về vụ này không ạ, chỉ giáo giúp em với. Em cảm ơn rất nhiều!!!

Hồi con tớ còn nhỏ thế này thỉnh thoảng chân bé cũng bị run cầm cập, cũng lo bị động kinh nhẹ. Mang con đi hỏi một chị bác sỹ nhi ở Việt Đức chị ấy bảo do hệ thần kinh thực vật của cháu chưa ổn định lớn sẽ hết. Giờ bé được hơn 1 tuổi không thấy run chân nữa , bạn đừng lo quá.

• 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cún béo Xem bài viết
    Hồi con tớ còn nhỏ thế này thỉnh thoảng chân bé cũng bị run cầm cập, cũng lo bị động kinh nhẹ. Mang con đi hỏi một chị bác sỹ nhi ở Việt Đức chị ấy bảo do hệ thần kinh thực vật của cháu chưa ổn định lớn sẽ hết. Giờ bé được hơn 1 tuổi không thấy run chân nữa , bạn đừng lo quá.
    Mình cảm ơn bạn nhiều! Tại con bé nhà mình hay ốm, hơi tý lại ho hắng, bây giờ lại còn hay run chân nữa. Bà nội cứ đổ tại mình uống thuốc bổ (Obimin..) và tiêm Pregnil khi mang bầu làm con bé hay ốm, giải thích bà chẳng chịu hiểu, bảo đem con bé đi khám Tây y thì không cho, mình stress kinh khủng

• 7,731 Bài viết

• 1,765 Được cảm ơn

Con em thỉnh thoảng chân bị runrun, em không biết là bé bị gì nhỉ. Có bị thiếu calci không. Có mẹ nào biết giúp em với

• 219 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BONBON-1208 Xem bài viết
    Con em thỉnh thoảng chân bị runrun, em không biết là bé bị gì nhỉ. Có bị thiếu calci không. Có mẹ nào biết giúp em với
    bé nhà em cũng vậy. liệu bé có bị bệnh gì không các mẹ ơi. em tập 1een chẳng có tí kinh nghiệm nào cả.:Sad:

• 185 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Bạn ơi, không biết bé nhà bạn được bao nhiêu tháng rồi. Ngày trước,khi bé nhà mình được hơn 2 tháng, cũng bị run chân như thế, BS bảo chính xác là do thiếu calci, và cho uống Vitamin D, tuần đầu mỗi ngày 4 giọt, sau thì 3 giot 1 ngày cho đến hết lọ. Nhưng mà thuốc đấy phải uống theo chỉ định của bác sĩ, vậy bạn nên đưa con đến khám BS chứ đừng tự cho uống nhé. Chúc bé mau khỏe!

• 133 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh cute Xem bài viết
    bé nhà em cũng vậy. liệu bé có bị bệnh gì không các mẹ ơi. em tập 1een chẳng có tí kinh nghiệm nào cả.:Sad:
    Ở tuổi này hệ thần kinh của bé còn chưa phát triển nên có thể có hiện tượng này, tuy vậy, đây cũng có thể là biểu hiện của những cơn hạ canxi máu (hình như người ta gọi là những cơn titani hay gì gì đó). các mẹ nên cho con đến bác sĩ để kiểm tra cho yên tâm, nếu cần thì bổ sung canxi cho con ngay nhé!

• 7,731 Bài viết

• 1,765 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị, BonBon nàh em đã 2 tuổi mà bé chỉ bị như thế lúc bé bị bệnh thôi.
    Em sẽ cho bé đi bệnh viện khám. Lúc BonBon khoảng 4 tháng thì cũng bị như thế, sau một thời gian thì hết , mấy bữa nay em thấy chân BB hay bị run run.

• 184 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Con nhà tớ hồi 2,3 tháng cũng có hiện tượng run run chân (mỗi lần khoảng 3,4 giây) và luc đó là mùa đông nhưng nếu mặc ấm một chút là mồ hôi gáy và lưng ra rất nhiều. BS khám bảo thiếu canxi và cho uống 1 liều 30 ống calcicobie 5ml (k biết viết có chính xác không), mỗi ngày 1 ống 5ml pha với 3 giọt D uống vào buổi sáng, bây không còn hiện tượng run chân nữa.
    Beautyful life!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8