Bé bị rối loạn tiêu hóa, đi ngoài sống phân

• 13 Lượt chia sẻ
  • 99K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 71 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ngoài dùng thuốc các mẹ cần có chế độ ăn uống phù hợp thì mới nhanh dứt điểm và không bị tái phát.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mẹ nó đừng quá lo lắng nhé! các bé trong quá trình mọc răng tập đi,cơ thể thay đổi dễ dấn tới sôt,tiêu chảy, đi phân sống lắm...nếu tiêu chảy nhìu ngày k hết, bạn phải cho bé đi khám ngay,vì nó có thể dẫn tới nguy hiểm cho bé, ngoài ra, bạn phải cho bé ăn chín uống sôi, uống nhìu nước.Bên cạnh đó, phải kiêng thêm đồ ăn hải sản nữa đó,
    • 71 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose_64 Xem bài viết
    mẹ nó đừng quá lo lắng nhé! các bé trong quá trình mọc răng tập đi,cơ thể thay đổi dễ dấn tới sôt,tiêu chảy, đi phân sống lắm...nếu tiêu chảy nhìu ngày k hết, bạn phải cho bé đi khám ngay,vì nó có thể dẫn tới nguy hiểm cho bé, ngoài ra, bạn phải cho bé ăn chín uống sôi, uống nhìu nước.Bên cạnh đó, phải kiêng thêm đồ ăn hải sản nữa đó,
    Đúng rồi bạn ạ. Bạn kiêng đồ tanh lạnh, đồ giàu đạm: cá, tôm, chim câu, tim cật...và nếu dùng sữa ngoài nên đổi sang sữa dành cho trẻ tiêu chảy.
    • 25 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Mình đọc bài bạn giới thiệu nhà bạn có thuốc đông y chữa rối loạn tiêu hóa. Bé nhà mình giờ hay bị đường ruột, bé 1.5 tuổi. Nguyên nhân là do bé dùng kháng sinh nhiều. Bé đi ngoài, sau chuyển qua phân có nhiều bọt nhầy. Đi bs và uống thuốc thì khỏi, được 2-3 ngày hết thuốc thì lại bị lại. Mình đã thử đủ loại men vi sinh cho bé mà ko hết. Giờ bé bị bón, xong chuyển qua phân sống. ĐI ngày chỉ 1 lần nhưng phân sống. Bạn có bài thuốc gia truyền nào, giới thiệu mình với. Cảm ơn bạn nhiều!
    P/s: hộp thư của bạn đầy quá ko gửi được nữa
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mn cho mình xin tên thuốc với
    • 98 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trẻ bị đi ngoài phân sống chữa tương đối dài ngày các mẹ nhé!

Bài thuốc chữa dứt điểm bệnh đi ngoài ở trẻ nhỏ:
    http://zaodich.webtretho.com/forum/f...e-nho-2232141/

BÀI THUỐC TẮM THỦY ĐẬU CHỈ 02 NGÀY LÀ KHỎI: http://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post34588367

11 Bài thuốc Đông y cho BÉ:http://zaodich.webtretho.com/forum/f...ho-be-2224963/
    • 2,001 Bài viết

• 2,498 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình thấy loại men tiêu hóa Biolactovin của Viện Khoa học Công nghệ VN dùng rất tốt và an toàn cả cho trẻ sơ sinh đó, các mẹ thử tìm trên diễn đàn xem hoặc Google xem sao.
    Có khi nào trên đường đời tấp nập? Ta vô tình đi lướt qua nhau?...
    • 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bệnh tiêu hóa của trẻ em nên chữa trị sớm, hệ tiêu hóa của con còn non nớt trước tiên bạn nên sử dụng những bài thuốc dân gian truyền lại là tốt nhất. Có bệnh thì vái tứ phương , đừng quá lạm dụng thuốc tây các mẹ ah! Cần tv j các mẹ cứ nt mình tv giúp nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn nhà thuốc Long- 0986 23 11 33 nhiều lắm ạ!
    Đợt con em 5 tháng tuổi do bị viêm phổi nên em phải điều trị kháng sinh cho con sau có bị rối loạn tiêu hóa đi ngoài sống phân, dùng thuốc tây cho con không khỏi em đã được mọi người mách đến nhà Ông Lang có tiếng chuyên chữa bênh tiêu hóa cho trẻ ở Đình Cả lấy thuốc Nam . Lấy thuốc về uống em nhẹ cả người mong gặp thầy gặp thuốc con mau khỏi bệnh, chứ con suốt ngày đi ngoài gầy rộc cả người đi , em thi lo lắng mất ăn mất ngủ lắm lúc phát rồ lên vì sót con, lại suốt ngày soi phân, ngửi phân của con mỗi lần đi ngoài. Con bé nhà em nó lại khó uống thuốc em cho tương đối vất vả nhưng uống hết thuốc nhà ông lang có tiếng này bé nhà em không khỏi mà bệnh lại con nặng thêm. Sau đó em diễn đàn tìm thông tin xem có thuốc nào chữa cho con khỏi bệnh không. may mắn gặp được Nhà thuốc nam gia truyền này, trên mạng thì nói thật mới đầu em cũng chả tin lắm đâu. Nhưng thôi có bệnh thì vái tứ phương em lấy thuốc cho bé uống, do còn cho con bú nên cả hai mẹ con con cùng uống. Hai mẹ con chiến đấu với thuốc đến ngày thứ 3 cộng với chế độ ăn uống được hướng dẫn trộm vía con đi ngoài phân tương đối ổn, sau 5 ngày thì bé đi phân đẹp ơn giời. Sau đó thì con thư thoảng cũng bị ho sổ mũi, mọc răng đi ngoài bất thường em cũng chỉ sử dụng thuộc nam của bên nhà thuốc chỉ sau hai ngày là bé ổn. Nên em nghĩ thuốc nam còn phải phụ thuộc vào có gặp thầy gặp thuốc hay không nữa.
    • 381 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Bé rối loạn tiêu hóa chủ yếu do hệ đường ruột tiêu hóa kém. Mẹ cho bé dùng bộ sản phẩm bổ sung dinh dưỡng của châu Âu ấy, các bác sỹ viện Nhi rất hay kê cho các bé.
    Cháu mình trước cũng bị vậy mà nhờ uống mà khỏi hẳn
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn, thấy các mẹ có con bị đi ngoài nên mình rất thương các bé vì mình cũng có con cũng rất sốt ruột khi bị đi ngoài nên mình muốn chia sẻ là nhà chồng mình có bài thuốc lá cây trị về bệnh đi ngoài, đặc biệt rất tốt cho đường ruột. Rất nhiều bố mẹ ở trong và ngoài tỉnh đã cho con đi viện phải dùng kháng sinh nhưng vẫn ko khỏi đến nhà mình bốc thuốc đã khỏi, hiện tại chưa có trường hợp nào là chưa khỏi (Nhà mình ở Xóm Chu - Xã Trung Minh - TP. Hòa Bình - Tỉnh Hòa Bình). Nhà mình có hai cháu đã bị đi ngoài, kiết lị cũng đã dùng và rất hiệu quả nên mọi người ai cần cứ yên tâm ạ. Cách dùng rất dễ chỉ cần lấy 1 bốc thuốc nhiều hơn pha chè một chút rồi cho vào cốc thủy tinh rồi cho nước nóng vào đậy đĩa nhỏ lại đến khi ngấm thuốc rót ra chén hoặc cho bé uống bằng thìa cà fe (riêng cháu nhà mình cứ bị đi ngoài phân sống, nát lỏng là chỉ cần uống tầm 1 chén nước chè là lại như bình thường). Mục đích mình đăng ko phải buôn bán j nhé, mình thấy cứ có ai đến thì Bà Cụ nhà mình lại đi lấy cho, rồi ho biết ý cho bà năm ba chục gọi là động viên. Nên ai cần cứ pm ck mình để biết rõ hơn nhé 01692179093 (ck mình tên Dương)
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn dùng bột khoai mài (hoài sơn) pha với bột ý dĩ cho bé ăn là đc.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ebunba Xem bài viết
    mẹ nó ra hàng lá, mua 1 ít lá nhót khô ( khoảng 5k thì dùng trong 5 ngày). về lấy nhúm nhỏ đun lên với nước xong cho bé uống rả rích trong ngày thay nước. Đảm bảo đến ngày thứ 3 thì đỡ. Tớ đã bày bài thuốc này cho rất nhiều ng, chưa ai là không khỏi cả
    Bé đầu nhà tớ bị nhiễm khuẩn, uống kháng sinh 3 tuần, đi 2 viện nhưng không khỏi. Uống cách trên thì khỏi
    Bé sau nhà tớ, tớ rút kinh nghiệm cho uống men tiêu hóa 1 tuần không khỏi, chuyển ngay sang lá nhót. Thế là bé đỡ hẳn
    chúc bé nhanh khỏi nhé
    Lá nhót là lá gì vậy bạn?
    comment by WTT mobile view
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • 103 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

nếu bé nào bị rối loạn tiêu hóa mà còn ti mẹ thì mẹ uống thêm kẽm, kết hợp men tiêu hóa cho con
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ebunba Xem bài viết
    mẹ nó ra hàng lá, mua 1 ít lá nhót khô ( khoảng 5k thì dùng trong 5 ngày). về lấy nhúm nhỏ đun lên với nước xong cho bé uống rả rích trong ngày thay nước. Đảm bảo đến ngày thứ 3 thì đỡ. Tớ đã bày bài thuốc này cho rất nhiều ng, chưa ai là không khỏi cả
    Bé đầu nhà tớ bị nhiễm khuẩn, uống kháng sinh 3 tuần, đi 2 viện nhưng không khỏi. Uống cách trên thì khỏi
    Bé sau nhà tớ, tớ rút kinh nghiệm cho uống men tiêu hóa 1 tuần không khỏi, chuyển ngay sang lá nhót. Thế là bé đỡ hẳn
    chúc bé nhanh khỏi nhé
    Chị ơi cho e hỏi là chổ e ko có lá nhót khô chỉ có lá nhot tuơi tự phơi dc ko ak , bé nhà e đi phân ko lỏng , có khả năng táo bón nhẹ nhưng lai thất ăn gì ra đấy có áp dung dc ko ak
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tulip1010 Xem bài viết
    Chào bạn!
    Mình đọc bài bạn giới thiệu nhà bạn có thuốc đông y chữa rối loạn tiêu hóa. Bé nhà mình giờ hay bị đường ruột, bé 1.5 tuổi. Nguyên nhân là do bé dùng kháng sinh nhiều. Bé đi ngoài, sau chuyển qua phân có nhiều bọt nhầy. Đi bs và uống thuốc thì khỏi, được 2-3 ngày hết thuốc thì lại bị lại. Mình đã thử đủ loại men vi sinh cho bé mà ko hết. Giờ bé bị bón, xong chuyển qua phân sống. ĐI ngày chỉ 1 lần nhưng phân sống. Bạn có bài thuốc gia truyền nào, giới thiệu mình với. Cảm ơn bạn nhiều!
    P/s: hộp thư của bạn đầy quá ko gửi được nữa
    Bạn ơi hiện tại con mình đang bị như con b , bạn đã trị bệnh cho con thế nào vậy ak
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4