Bé bị rối loạn tiêu hóa, đi ngoài sống phân

• 13 Lượt chia sẻ
  • 99K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ nào có kinh nghiệm giúp mẹ con em vụ này với. Ku nhà em được 8 th.á.n.g, nặng 8kg. Bé ăn khỏe, đang mọc răng và tập đi. Dạo này em thấy có dấu hiệu bé bị rối loạn tiêu hóa, ngày đi nhiều lần, phân lỏng, thỉnh thoảng có bọt, có màu xanh hoặc vàng, mùi rất chua và khó chịu. Trước đấy ngày bé chỉ đi 1 lần, phân khô. Hôm qua có cho uống men tiêu hóa loại Bidi subtilis, sáng nay thấy đỡ lỏng nhưng bị sống, hix hix, các mẹ có kinh nghiệm chi em hỏi dùng men tiêu hóa loại này có được không, bị phân sống thì phải uống gì và có được ăn sữa chua không ạ. Thank các mẹ nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bạn có biết tại sao bé nhà bạn bị như vậy ko
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 92 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Con mình cũng bị giống y hệt như vậy, cho uống men vi sinh mãi không hết phân sống buồn quá
    Con yêu là tất cả của mẹ:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 563 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

mẹ nó ra hàng lá, mua 1 ít lá nhót khô ( khoảng 5k thì dùng trong 5 ngày). về lấy nhúm nhỏ đun lên với nước xong cho bé uống rả rích trong ngày thay nước. Đảm bảo đến ngày thứ 3 thì đỡ. Tớ đã bày bài thuốc này cho rất nhiều ng, chưa ai là không khỏi cả
    Bé đầu nhà tớ bị nhiễm khuẩn, uống kháng sinh 3 tuần, đi 2 viện nhưng không khỏi. Uống cách trên thì khỏi
    Bé sau nhà tớ, tớ rút kinh nghiệm cho uống men tiêu hóa 1 tuần không khỏi, chuyển ngay sang lá nhót. Thế là bé đỡ hẳn
    chúc bé nhanh khỏi nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ebunba; 21/08/2013 vào lúc 10:15 AM.
    thật đẹp biết mấy, mỗi khi được yêu ....
    bố nó yêu 2 mẹ con nó nhất trên đời ...:LoveStruc:

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 183 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

trẻ em bị rối loạn tiêu hóa , đi ngoài sống phân là do vẫn còn bị tổn thương sau quá trình bé bị tiêu chảy rồi , để giúp bé hết rối loạn tiêu hóa có lẽ bạn phải dùng các loại men tiêu hóa chứa kẽm sẽ giúp bé hết rối loạn tiêu hóa bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 261 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Bạn cho bé đi viện bé cũng sẽ không khỏi vì bé mắc phải vi khuẩn tả.
    Cứ bình tĩnh bạn ah,hàng ngày bạn cho bé ăn đủ chất ( ko quá nhiều dầu mỡ ) và cái quan trọng nữa là cho bé uống oresol và bổ sung kẽm.
    Sau 2-3 ngày bé sẽ đi ít đi.Và tất nhiên là bé sẽ sút cân.Cái đó bà mẹ nào cũng xót ruột.
    Bạn mua men entergentromina cho bé uống ngày 2 ống .Ko cho uống smecta nhé.
    Sau khi bé khỏi bạn cho uống men vi sinh trong vòng 1 tháng để cải thiện hệ đường ruột bị ảnh hưởng.
    Sau khi bé bị đi ngoài khỏi bé sẽ ăn tốt thôi.
    Cố gắng lên nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 183 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecu_pin Xem bài viết
    Bạn cho bé đi viện bé cũng sẽ không khỏi vì bé mắc phải vi khuẩn tả.
    Cứ bình tĩnh bạn ah,hàng ngày bạn cho bé ăn đủ chất ( ko quá nhiều dầu mỡ ) và cái quan trọng nữa là cho bé uống oresol và bổ sung kẽm.
    Sau 2-3 ngày bé sẽ đi ít đi.Và tất nhiên là bé sẽ sút cân.Cái đó bà mẹ nào cũng xót ruột.
    Bạn mua men entergentromina cho bé uống ngày 2 ống .Ko cho uống smecta nhé.
    Sau khi bé khỏi bạn cho uống men vi sinh trong vòng 1 tháng để cải thiện hệ đường ruột bị ảnh hưởng.
    Sau khi bé bị đi ngoài khỏi bé sẽ ăn tốt thôi.
    Cố gắng lên nhé
    Enterogermina làm gì có kẽm hả bạn . Mình thấy ở bên ***, Mẹ Típ bán cái Biomycare thành phần giống y hệt enterogermina nhưng lại có kẽm, kẽm sẽ giúp tái tạo niêm mạc ruột đang tổn thương của bé , từ đó sẽ khắc phục bệnh rối loạn tiêu hóa và sống phân của bé.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhthu90nv Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mẹ nào có kinh nghiệm giúp mẹ con em vụ này với. Ku nhà em được 8 tháng, nặng 8kg. Bé ăn khỏe, đang mọc răng và tập đi. Dạo này em thấy bé có biểu hiện rối loạn tiêu hóa, ngày đi nhiều lần, phân lỏng, thỉnh thoảng có bọt, có màu xanh hoặc vàng, mùi rất chua và khó chịu. Trước đấy ngày bé chỉ đi 1 lần, phân khô. Hôm qua có cho uống men tiêu hóa loại Bidi subtilis, sáng nay thấy đỡ lỏng nhưng bị sống, hix hix, các mẹ có kinh nghiệm chi em hỏi dùng men tiêu hóa loại này có được không, bị phân sống thì phải uống gì và có được ăn sữa chua không ạ. Thank các mẹ nhiều
    Ku nhà em cũng bị rối loạn tiêu hóa tiêu chảy và đi phân sống, có tối đi đến 5 -6 bận ý ạ, mang đi khám bác sĩ chỉ bảo bị rối loại tiêu hóa, đường ruột kém rồi kê cho ít men tiêu hóa loại gì em chẳng nhớ bảo uống tốt cho tiêu hóa của bé nhưng uống liền tù tì con chả khỏi nhưng có giảm hơn chút. Xong bà chị trên công ty em thì bảo đừng cho con uống men tiêu hóa nữa thử mua men vi sinh cho con uống xem sao, uống cái này lành hơn. Về ra hiệu thuốc em bán thuốc bảo mua men vi sinh bioacmin gold, em cho con uống được 5 ngày nay rồi, đi phân đỡ lỏng hơn chút, giờ ngày chỉ đi nhiều là 4 bận ko thì 3 bận. Giờ làm nào để con khỏi hẳn được hả các mẹ?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 368 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Men vi sinh phải uống kéo dài mới có tác dụng bạn ơi. Bạn cứ kiên trì dùng cho bé trong 2 tuần, kết hợp với kẽm nữa. Bé nhà mình dùng nhiều loại nhưng hợp nhất là với men của viện công nghệ sinh học.
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_gau_con Xem bài viết
    Men vi sinh phải uống kéo dài mới có tác dụng bạn ơi. Bạn cứ kiên trì dùng cho bé trong 2 tuần, kết hợp với kẽm nữa. Bé nhà mình dùng nhiều loại nhưng hợp nhất là với men của viện công nghệ sinh học.
    Uống trong bao lâu thì có tác dụng hả mẹ gấu, uống liên tục thể có ảnh hưởng gì đến sức khỏe của con ko?
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các mẹ ơi, con đi phân sống đã 4 ngày nay, em thấy con có vẻ mệt mỏi và ăn uống không được nhiều như trước. Có phải do thức ăn khó tiêu và con bị mất men ở đường ruột nên mới gây ra tình trạng đi phân sống này? Em đã nấu cháo cho con ăn những thức ăn dễ tiêu và nấu lỏng hơn ngày thường, sữa cũng pha loãng hơn nhưng tình trạng này vẫn không cải thiện. Em lo lắng quá vì để lâu em sợ ảnh hưởng tới sức khỏe của con? Giờ em phải làm sao, các mẹ thông thái vào giúp em với.
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamua999 Xem bài viết
    Bạn cho con uống thêm men vi sinh của BV Bạch mai xem bé có cải thiện không? Vì nhiều mẹ có bé bị tình trạng này cho bé dùng khoảng 1 tuần là khỏi đấy. Bạn có thể đến khoa Vi sinh của BV Bạch mai để mua, hoặc đặt mua qua mình thì mình sẽ mang đến nhà cho bạn. Còn nếu không thì bạn nên cho con đi khám, nếu bé bị thiếu hụt men tiêu hóa thì phải dùng men tiêu hóa theo chỉ định của bác sỹ.
    Chị ơi, em không ở HN em ở Thái Nguyên thì có thể mua ở đâu ạ?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm chỉ cho e với,bé nhà e cũng bị đi ngoài sống phân 2,3 hôm nay rồi,lại thêm ko chịu ăn uống gì nữa,xót hết cả ruột Mẹ Cu Tít cho e xin số đt chị bán Men viện Bạch Mai đi ak
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà mình cũng đến khổ với bé, mới 14 tháng mà đi trẻ cứ tháng nào cũng bệnh, mới hết tiêu chảy tuần trước xong đây
    • 23 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

me cu tit ơi thế thuốc đó tên gì cho cả nhà biết đuợc không ạ
    em cần gấp cần gấp chị ạ
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caokimnganbg Xem bài viết
    Ku nhà em cũng bị rối loạn tiêu hóa tiêu chảy và đi phân sống, có tối đi đến 5 -6 bận ý ạ, mang đi khám bác sĩ chỉ bảo bị rối loại tiêu hóa, đường ruột kém rồi kê cho ít men tiêu hóa loại gì em chẳng nhớ bảo uống tốt cho tiêu hóa của bé nhưng uống liền tù tì con chả khỏi nhưng có giảm hơn chút. Xong bà chị trên công ty em thì bảo đừng cho con uống men tiêu hóa nữa thử mua men vi sinh cho con uống xem sao, uống cái này lành hơn. Về ra hiệu thuốc em bán thuốc bảo mua men vi sinh bioacmin gold, em cho con uống được 5 ngày nay rồi, đi phân đỡ lỏng hơn chút, giờ ngày chỉ đi nhiều là 4 bận ko thì 3 bận. Giờ làm nào để con khỏi hẳn được hả các mẹ?
    Đường ruột của bé kém để trị khỏi hẳn khó lắm chị ạ
    • 23 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình đã ra bệnh viện bạch mai mua men vi sinh cho con uống. trộm vía cháu đi có khuân rồi các mẹ thử cho con mình uống loại đó xem sao men đó là do bệnh viện bạch mai sản xuất có tem hản hoi nhé
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuongthuphong Xem bài viết
    mình đã ra bệnh viện bạch mai mua men vi sinh cho con uống. trộm vía cháu đi có khuân rồi các mẹ thử cho con mình uống loại đó xem sao men đó là do bệnh viện bạch mai sản xuất có tem hản hoi nhé
    bé nhà chị em ở Hải Dương thì sao mua nhỉ?
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthuhien22 Xem bài viết
    Các mẹ có kinh nghiệm chỉ cho e với,bé nhà e cũng bị đi ngoài sống phân 2,3 hôm nay rồi,lại thêm ko chịu ăn uống gì nữa,xót hết cả ruột Mẹ Cu Tít cho e xin số đt chị bán Men viện Bạch Mai đi ak
    em nghe nhiều mẹ mách cho con uống nước búp ổi cũng giúp con giảm tiêu chảy, có mẹ nào thử chưa?
    • 225 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hahamong Xem bài viết
    em nghe nhiều mẹ mách cho con uống nước búp ổi cũng giúp con giảm tiêu chảy, có mẹ nào thử chưa?
    búp ổi.. tai sim.. vỏ măng cụt.. cây cứt lợn.. đều trị được bệnh này nhé bạn

riêng kiết lỵ: dùng bột sắn dây cho nước sôi thành dạng hồ cho bé ăn... sẽ hết ngay (thêm đường để bé dễ ăn)
    Dùng bột bình tinh chữa kiết lỵ tốt hơn nhưng giá thành cao hơn.

Thân !
    Zalo tamlong: 093 7672 923

Để vào nhóm ck các bạn gửi lời mời kết bạn đến mình với lời chào: &stck tamlong
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4