Bệnh trẻ em

Bé bị rối loạn tiêu hóa

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.86K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatminh249 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé nhà mình bị đi ngaồi ngày 5 đến 6 lần, mỗi lần chỉ tý thôi, mình đã cho cháu uống men tiêu hoá nhưng chẳng thấy đỡ gì cả. mình lo quá, đi làm mà ko thấy yên tâm. Mình để ý thì thấy phân lổn nhổn, có dịch nhầy (ko biết tả thế nào đây nữa ). Các mẹ tư vấn giúp mình phải làm thế nào đây?

Như bạn miêu tả dễ cháu bị kiết lỵ lắm đó. Giơ bạn cho cháu uong thuóc cầm đi ngoài và kết hợp uóng với cốm vi sinh. Thuốc cầm đi ngoài là Dutased và cốm vi sinh là Bio King. Uống hai loại này kết hợp với liều lượng có trong hướng dẫn sử dụng, trường hợp cháu đi ngoài nhiều lần/ ngày thì phải uống thêm thuốc bù nước là Orezol. Sau 5 ngày mà cháu không có hiện tượng giảm thì nên cho cháu đi khám để bs xét nghiệm phân cho cháu nhé!
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhờ cốm Bio King mà bé nhà mình hết rối loạn tiêu hóa rồi, giờ bé đi ngoài phân thành khuôn và lại còn ăn nhiều hơn trứoc nữa chứ.
    Cám ơn tất cả các bạn đã góp ý kiến cho bài viết của mình!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khi hệ hô hấp yêu con sẽ dễ bị ho?

Khi hệ hô hấp yêu con sẽ dễ bị ho? có phải không ah? con em đẻ mổ hệ hô hấp của con yếu hơn các...

• Bé bị rối loạn tiêu hoá sau khi uống kháng sinh

Các chị có kinh nghiệm vụ này ko tư vấn júp em nha. Con em (11.5 tháng) bị viêm họng cấp sau chuyển sang viêm phế quản. Em cho cháu đi khám rồi và dang uống kháng sinh. Về viêm họng và viêm phế quản thì đã thấy thuyên giảm dần sau khi uống thuốc nhưng vấn đề là từ khi uống kháng sinh thì đường...

• Sâu răng - vấn đề muôn thuở ở các bé nhà mình

Mấy nhóc em của em đứa nào từ 4-11 tuổi cũng bị sâu răng hết, thật là nan giải :-?:-?:-?. Tình cờ...

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• Hỏi về cách sử dụng sữa Nursoy khi bé bị rối loạn tiêu hoá

Các mẹ ơi, ai có kinh nghiệm sử dụng sữa Nursoy không??? Bé nhà mình bị rối loạn tiêu hoá, uống men tiêu hoá không đỡ, đọc trong diễn đàn thấy có mẹ khuyên là nên sử dụng sữa Nursoy, mình đã mua cho con uống và trộm vía cháu đi ngoài đỡ hơn. Nhưng mình không hiểu uống sữa này lâu có tốt không, mình...

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đã cho bé uống hỗn dịch Biseptol theo chỉ dẫn của bác sỹ thấy bé khỏi hẳn rồi .cám ơn các mẹ nhé!!
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2