• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé bị rối loạn tiêu hóa

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatminh249 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé nhà mình bị đi ngaồi ngày 5 đến 6 lần, mỗi lần chỉ tý thôi, mình đã cho cháu uống men tiêu hoá nhưng chẳng thấy đỡ gì cả. mình lo quá, đi làm mà ko thấy yên tâm. Mình để ý thì thấy phân lổn nhổn, có dịch nhầy (ko biết tả thế nào đây nữa ). Các mẹ tư vấn giúp mình phải làm thế nào đây?

Như bạn miêu tả dễ cháu bị kiết lỵ lắm đó. Giơ bạn cho cháu uong thuóc cầm đi ngoài và kết hợp uóng với cốm vi sinh. Thuốc cầm đi ngoài là Dutased và cốm vi sinh là Bio King. Uống hai loại này kết hợp với liều lượng có trong hướng dẫn sử dụng, trường hợp cháu đi ngoài nhiều lần/ ngày thì phải uống thêm thuốc bù nước là Orezol. Sau 5 ngày mà cháu không có hiện tượng giảm thì nên cho cháu đi khám để bs xét nghiệm phân cho cháu nhé!
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhờ cốm Bio King mà bé nhà mình hết rối loạn tiêu hóa rồi, giờ bé đi ngoài phân thành khuôn và lại còn ăn nhiều hơn trứoc nữa chứ.
    Cám ơn tất cả các bạn đã góp ý kiến cho bài viết của mình!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đã cho bé uống hỗn dịch Biseptol theo chỉ dẫn của bác sỹ thấy bé khỏi hẳn rồi .cám ơn các mẹ nhé!!
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2