Bệnh trẻ em

Bé bị rối loạn tiêu hóa

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.57K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 142 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quang_dung Xem bài viết
    Bé nhà mình 5 tuổi đang bị rối loạn tiêu hóa, cháu vẫn ăn uống tốt nhưng khi đi vệ sinh thì phân lộn nhộn lắm, lại có mùi chua khó chịu nữa. Mẹ nào biết loại men tiêu hóa nào trị rối loạn tốt thì chỉ mình luôn nhé? Mình cũng được mấy người bạn chỉ cho là bổ sung cốm Bio king, nhưng vẫn muốn hỏi các mẹ trên này cho chắc.
    Theo mình thì bạn cho con uống men tiêu hóa Enterogermina ý, nếu bé 5 tuổi thì cho uống 2 ống 1 ngày, uống đến ngày thứ 3 là đỡ, và uống kèm với Hidrasec 10mg, ngày uống 2 gói. Con mình uống kết hợp hai loại này đến ngày thứ 5 là bình thường như chưa từng bị. Hai loại thuốc này mình được bác sỹ Hà ở Bệnh Viện Việt Pháp kê cho, bạn dùng thử với con mình xem sao. Mỗi lần con đi ngoài 1 tí là mình cho dùng men tiêu hóa kia luôn. Mình rất tín nhiệm loại này.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các anh các chị!
    Em có 1 việc này muốn nhờ các anh chị giúp đỡ. Bé Bi nhà em 29 tháng, bị đi ngoài nhiều lần và sốt. Mấy lần trước em đã cho bé uống BISEPTOL 1/2 viên 1 lần, ngày 2 lần thì thấy cháu đỡ.Lần này cháu cũng bị em cũng cho bé uống như thế nhưng cứ uông vào cháu lại nôn ra,dỗ mãi cũng không uống nữa.Xin các bác sỹ và anh chị cho em hỏi có thuốc nào dùng để điều trị đi ngoài và tác dụng của nó có tốt như BISEPTOL mà trẻ em dễ uống không ạ, để lần sau em còn dùng cho cháu. Em xin cảm ơn rất nhiều!!!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Nam nhà mình cũng hay bị đi ngoài,trước kia mình cũng dùng Biseptol dạng viên cho bé.Bây giờ đã có hỗn dịch uống Biseptol có hương vị dâu tây, bạn cho bé uống thử xem.Bé nhà mình uống thuốc không còn khó khăn như trước..Chúc bé nhà bạn khỏe mạnh!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

công nhận là bé mà bị tiêu chảy nặng quá thì chỉ có dùng kháng sinh thôi. Mà kháng sinh biseptol dạng hỗn dịch uống mà con bạn dùng thì bác sĩ có kê thêm thuốc gì khác koong. Hic hic mỗi lần con tớ đi là bác sĩ kê cho một đống kháng sinh. Vừa xót con phải uống nhiều mà lại vừa tốn xiền.
    • 242 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecua_bebi Xem bài viết
    Em chào các anh các chị!
    Em có 1 việc này muốn nhờ các anh chị giúp đỡ. Bé Bi nhà em 29 tháng, bị đi ngoài nhiều lần và sốt. Mấy lần trước em đã cho bé uống BISEPTOL 1/2 viên 1 lần, ngày 2 lần thì thấy cháu đỡ.Lần này cháu cũng bị em cũng cho bé uống như thế nhưng cứ uông vào cháu lại nôn ra,dỗ mãi cũng không uống nữa.Xin các bác sỹ và anh chị cho em hỏi có thuốc nào dùng để điều trị đi ngoài và tác dụng của nó có tốt như BISEPTOL mà trẻ em dễ uống không ạ, để lần sau em còn dùng cho cháu. Em xin cảm ơn rất nhiều!!!
    Hix, sao chị không cho cháu đi khám, xét nghiệm phân xem tiêu chảy do nguyên nhân gì? Nếu đi nhiều lần ra nước kèm nôn ói liên tục thì dễ là bị virus rota, không thể dung kháng sinh được (con em cũng vừa bị xong T_T). Nếu rỗi loạn tiêu hóa thì uống mãi 1 loại men tiêu hóa cũng không có tác dụng nữa, phải đổi sang loại khác.
    Chị cẩn thận cho bé đi khám đi, để lâu bé bị mất nước nhiều cũng nguy hiểm đấy.
    Chúc em bé chóng khỏe, lại ăn ngon miệng
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình trước cũng giống hệt bé bi nhà mẹ đó. Bé xoèn xoẹt mỗi ngày gần chục lần, trời lại lạnh và rửa nước nhiều cho bé quá khiến mông đỏ hết cả lên. Sau cứ mỗi lần bế bé đến cửa phòng tắm là bé lại khóc thét lên. Nghĩ cũng tôi.Mình cũng đưa bé đến khám bác sỹ và cũng được kê nhiều kháng sinh, kể cả mấy kháng sinh loại nặng. Phân cũng có thành hình hơn nhưng vẫn lỏng. Sau được cô bạn thân mach cho có loại thuốc Biseptol của Ba Lan dành riêng cho trẻ em. Uống nhạy lăm. Mình cũng ra hiệu thuốc mua, cho bé uống có 3 ngày là khỏi tịt. Từ đó đến nay, mỗi lần bé có biểu hiện bị tiêu chảy, là mình lại cho uống Biseptol. Nhanh cầm lắm. Mẹ bé bi cũng thử xem
    • 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynh112 Xem bài viết
    công nhận là bé mà bị tiêu chảy nặng quá thì chỉ có dùng kháng sinh thôi. Mà kháng sinh biseptol dạng hỗn dịch uống mà con bạn dùng thì bác sĩ có kê thêm thuốc gì khác koong. Hic hic mỗi lần con tớ đi là bác sĩ kê cho một đống kháng sinh. Vừa xót con phải uống nhiều mà lại vừa tốn xiền.
    Biseptol được coi như là một kháng sinh đường ruột, khi bé đi ngoài có dấu hiệu phân chua, như kiểu đi kiết lỵ thì dùng được. Còn khi bé chỉ bị rối loạn tiêu hóa thông thường thôi thì chỉ cần bổ sung cốm bổ vi sinh có thành phần men tiêu hóa như là cốm Bio King.
    • 620 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Sao các mẹ không đưa con đến khám tại nhà GS Khánh trưởng khoa tiêu hóa viện nhi, kiêm chủ nhiệm bôn môn tiêu hóa ở ĐH Y số 21 Hàng Hòm nhỉ? BS Khánh hay kê cho các con 1 loại men tiêu hóa trong lọ thủy tinh nhỏ do Viện khoa học công nghệ chế dùng rất tốt và kem theo kẽm (kẽm rất quan trọng nhưng liều lượng là do bs kê nhé), men tiêu hóa đấy chỉ mua được ở bệnh viện Xanh Pôn khoa nhi và Viện KHCN đường Hoàng Quốc Việt bán thôi, các hiệu thuốc ko có bán nhé.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà mình bị đi ngaồi ngày 5 đến 6 lần, mỗi lần chỉ tý thôi, mình đã cho cháu uống men tiêu hoá nhưng chẳng thấy đỡ gì cả. mình lo quá, đi làm mà ko thấy yên tâm. Mình để ý thì thấy phân lổn nhổn, có dịch nhầy (ko biết tả thế nào đây nữa ). Các mẹ tư vấn giúp mình phải làm thế nào đây?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ có con nhỏ.
    Mình đã từng trong tình trạng nuôi con nhỏ bị tiêu chảy rùi, nên mình rất thông cảm và thương cho các bé.Cu con nhà mình hồi mới 10 tháng tuổi phải nằm ở Nhi đồng 1 18 ngày để điều trị tiêu chảy, nhưng làm xét nghiệm phân, máu, siêu âm không thấy vi khuẩn gì cả, bs bảo không cho bú sữa mẹ nữa vậy là nhà mình xin ra viện sớm đi về, thật là vất vả khi con thèm bú mà phải kiêng, con thì khóc mẹ thì đau....sau đó 2 ngày thì cậu ta đỡ dần và hết hẳn, nhưng cứ khoảng 1 tháng hắn lại đi ngoài, khi thì phân sống, khi thì phân lỏng....lại xách nhau lên Nhi đồng khám, không biết hôm đó ngồi trên xe mình nghe lõm ở mẹ nào có đang tám chuyện có loại thuốc bổ sung chi vi khuẩn đường ruột, vậy là khám thì vẫn đi, và mua thêm loại thuốc đó về cho uống...vậy mà hay, con hết đi ngoài. Sau đó có mấy cô đồng nghiệp cũng hỏi "Ngày trước Hiển uống gì khỏi đi tiêu chảy hả chị"? thì mình cũng chỉ cho loại thuốc đó uống vào khỏi. và con chị gái mình cũng thế. Đến nay cu nhóc nhà mình đã 5 tuổi rồi nhưng lúc nào trong tủ thuốc gia đình cũng có lo NEOPEPTIN, mình hay gọi nó là 12 giọt (vì mỗi lần uống 12 giọt). Có mẹ nào con bị đi cầu, phân sống, phân lỏng thì mua cho con uống loại này đảm bảo sẽ hết, vì đây chỉ là loại men hỗ trợ cho đường ruột thôi. và có bán tại các nhà thuốc trên toàn quốc, giá trước đây chỉ có 34 nghìn, sau đó lên 37 nghìn, đến nay thì không biết... chúc các mẹ khỏe, các con ngoan.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)