Bệnh trẻ em

Bé bị ra mồ hôi trộm

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 95K Lượt đọc
  • 427 Trả lời

29 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi tre ra mo hoi nhieu toi phai lam gi? Cho be nam quat, coi bot quan. Be khong bi sot nhung mo hoi lai ra nhieu toi khong biet minh nen lam gi? Nho Webtretho tu van gium
    Do Manh Huy
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ra mo hoi la co the con ban dang tim cach can bang voi moi truong, co the chau hoi sot nhe, viec ra mo hoi lam giam nhiet do cho chau, ban phai chu y den nuoc uong de chau khoi mat nuoc, tot nhat nen theo gioi chau xem co bieu hien met khong, khong nen de quat thoc thang vao chau vi mo hoi bay hoi de bi lanh chau. Truong hop can nen dua chau den bac sy de co tu van tot họn Ban nen co nuoc bu nuoc cua HiPP o nha, ban nhieu trong sieu thi oa Viet nam, co the cho chau uong them cung nuoc trang de tranh mat nuoc cho chau.
    • 444 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hi,
    Con tôi cũng ra mồ hôi nhiều nhưng đặc biệt lúc cháu ngủ, còn thức thì bình thường....
    Có ai có kn về việc này chỉ giúp với....
    • 397 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Bé Huy nhà tớ cũng rất nhiều mồ hôi. Đêm nào cũng phải lật gối cho bé vài lần vì ướt. Trước đây ban ngày bé không có mồ hôi mấy, nhưng bây giờ chắc do nghịch quá, chẳng lúc nào bé chịu ngồi yên nên cả ngày lúc nào người cũng ướt sũng. Thời gian qua, tớ thấy trên TV có quảng cáo loại thuốc chữa mồ hôi trộm cho bé, tớ định dùng nhưng không biết có hiệu quả không. Có Mẹ nào đã dùng rồi thi tư vấn cho tớ với
    • 6,349 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Trẻ con phần lớn các bé rất nhiều mồ hôi. Mình nhớ thời gian mình cho bé ra phơi nằng nhiều mồ hôi cũng đỡ hơn. Thôi thì các mẹ chăm lau mồ hôi và thay áo cho bé cẩn thận hơn. Bé lớn nhà mình đã 9 tuổi rồi mà cũng rất nhiều mồ hôi.
    Còn thuốc bạn nói là "Lục vị ẩm " của Traphaco. Mình có cho bé lớn uống nhưng có lẽ ko hợp nên cũng ko thấy hiệu quả , cúng có một số bạn trong dd này dùng cho con ko biết thế nào , bạn thử tham khảo thêm xem
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[Chị Loan ơi, hình như "Lục vị ẩm" càng uống càng ra mồ hôi nhiều thì phai??
    thuy
    • 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ Thủy, mẹ Loan ơi
    Cuntrang nhà em mô hôi rất nhiều, đi đâu cũng phải lau mệt quá
    thấy các mẹ có tên thuốc chữa ko biết có hiệu nghiệm
    Có gì mách em với
    Mẹ Cuntrang
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé Bít nhà mình hồi hai tuổi cũng nhiều mồ hôi lắm nhưng bây giờ đỡ rồi còn cô em bây giờ thì nhiều mồ hôi kinh khủng, lúc nào cũng đem khăn xô đi để lau mồ hôi. Mình thấy bảo Lục vị ẩm tác dụng lắm nhưng chả thấy có tác dụng gì cả nên cũng chẳng uống nưa. Chắc là lớn lớn giống cô chị tự khắc đơ.
    thuy
    • 39 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ ạ ,nếu các bé bị ra mồ hôi nhiều khi vận đông thì chẳng có gì đáng nói cả ,ra nhiều hay ít là tuỳ tưng cá thể.
    Còn nói ra mồ hôi trộm lại là chuyện khác đấy.Đây là biểu hiên rối loạn thần kinh yhực vật có thể gặp trong rất nhiều bệnh lý.Có thể gặp là Lao sơ nhiễm ,u hạch thần kinh thực vật ,....
    Hãy cho bé đi khám ngay khi có thể o o o
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nen di kham o dau thi tot

me Cuntrang