• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé bị ra mồ hôi trộm

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 95.7K Lượt đọc
  • 427 Trả lời

• 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thế con của em gần 2 tuổi thôi có uống được ko nhỉ?? Nếu được thì phải gửi bà Ngoại NR mua dùm rồi , thanx chị Htan bài thuốc hay nhé.
    • 379 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Bé nhà mình mới 3 tháng thôi, nhưng từ 2 tháng đã thấy bé bị ra mồ hôi chân, chỉ trừ khi nằm máy lạnh, còn bình thường thì chân cứ dính dính, nhớp nhớp. Bé có bị sao k? phải làm sao hả các mẹ?
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào MeMongto. Trẻ ra mồ hôi trộm ở chân và tay thì nhiều lắm. Trước cu tí nhà mình cũng bị đấy. Bây giờ 14 tháng rồi ko còn hiện tượng đó nữa. Mình cũng áp dụng các bài thuốc của các cụ thôi. Nếu trẻ đã ăn cháo thì có thể nấu cháo trai với 7 con trai cho bé trai, 9 con trai cho bé gái. Còn chưa ăn đc cháo thì kiếm cành dâu, cắt từng đoạn nhỏ xâu vào sợi chỉ đeo tay và chân cho bé. Đó cũng là một cách phòng chống đó. Hãy thử coi MeMongto nhé.
    Các con thật đáng yêu các mẹ nhỉ
    Moi co bac tham album cua Gia Khanh - Tom lan dau di bien
    Quynh-0989328186
    • 444 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi redruby
    Chào MeMongto. Trẻ ra mồ hôi trộm ở chân và tay thì nhiều lắm. Trước cu tí nhà mình cũng bị đấy. Bây giờ 14 tháng rồi ko còn hiện tượng đó nữa. Mình cũng áp dụng các bài thuốc của các cụ thôi. Nếu trẻ đã ăn cháo thì có thể nấu cháo trai với 7 con trai cho bé trai, 9 con trai cho bé gái. Còn chưa ăn đc cháo thì kiếm cành dâu, cắt từng đoạn nhỏ xâu vào sợi chỉ đeo tay và chân cho bé. Đó cũng là một cách phòng chống đó. Hãy thử coi MeMongto nhé.
    Hồng Ngọc ơi! Con trai là seafood à? Nấu cháo thế nào nhỉ? Còn cành dâu là dâu tằm hay dâu tây đấy nhỉ? Bạn trả lời giúp nhé vì bé nhà mình cũng đổ mồ hôi trộm dữ lắm
    • 2,520 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sanipriya
    Hồng Ngọc ơi! Con trai là seafood à? Nấu cháo thế nào nhỉ? Còn cành dâu là dâu tằm hay dâu tây đấy nhỉ? Bạn trả lời giúp nhé vì bé nhà mình cũng đổ mồ hôi trộm dữ lắm
    Cho em lanh chanh một tí, dâu là dâu tằm chứ dâu Tây làm gì có cành hả mẹ sanipriya, cái này hàng xóm nhà em cũng làm cho bé vì nhà em có cây dâu nên hàng xóm sang xin.
    Còn con trai là trai sông giống kiểu hến ý chứ không phải trai biển đâu thường dùng nấu canh riêu chua hoặc cháo trống ra mồ hôi trộm và phải ăn có rau dăm mới ngon , em chẳng biết tả thế nào nữa , ôi thèm cháo trai quá...
    J'adore Francois Trinh Duc
    • 379 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi redruby
    Cảm ơn mẹ redruby nhé, nhưng bé nhà mình mới được có 3 tháng thôi, nên phương pháp ăn cháo là k được rồi; còn cách kia thì nghe hơi khó vì mình sợ bé nghịch làm xước tay chân bé quá. Có lẽ mình đợi xem bé có đơn k, nếu k phải đợi bé lớn hơn chút xíu nữa vậy.
    • 2,819 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Bác thử nhờ ai ở Hà Nội mua 1 chai "Lục Vị Ẩm" cho Anh Thư uống thử xem có đỡ không. Thư bé cũng bị mồ hôi trộm, uống cái đấy được nửa tháng rồi, đang trong giai đoạn theo dõi nên chưa biết kết quả thế nào. Thấy có vài mẹ trong WTT cũng khen lắm.
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: http://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • 121 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Khicon nhà mình cũng bị như vậy đấy!Cộng thêm đi ngủ hay vật vã nên mình đưa đi khám BS, bác kết luận là bị còi xương cấp (Cộng thóp rộng nữa). Bé vừa uống vitamin D liều cao từ ngày hôm qua nên chưa thấy chuyển biến gì. K biết có phải tại còi xương k vì thời gian gần đây, cùng với triệu chứng ngủ vật vã khicon mới bị như vậy còn trước đầu cũng ra mồ hôi nhưng ít thôi.
    • 627 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Ôi các mẹ ơi sao mà chúng nó giống nhau thế nhỉ, mẹ cháu cũng suốt ngày mất ngủ vì phải lo lau mồ hôi cho con. Cứ lưng, hai vai và đầu. Hôm nào mẹ mệt ngủ quên là con bị lạnh.
    Mẹ cháu đã cho uống tới 4 chai lục vị ẩm rồi nhưng chẳng đỡ tí nào đâu. 1 tuần ăn cháo trai một lần đấy. Chán thật. Nghe đâu là do dây thần kinh thực vật gì đó chưa phát triển nên bị như vậy đấy chứ còn tắm nắng thì rất nhiều, bổ sung D3, uống calxi mẹ cháu đều đã cho nhưng chẳng ăn thua gì
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạo này, Cách Cách nhà mình rất hay ra mồ hôi trộm về đêm, chủ yếu ở đầu. Đêm nào ngủ mình cũng lau cho Bé ẩm hết cả mấy chiếc khăn xô mà vẫn ướt ra cả gối. Không biết như vậy thì sức khoẻ Bé có vấn đề gì không các mẹ nhỉ? Phải làm thế nào bây giờ hả các mẹ? Mách mình với.
    • 89 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có nhiều nguyên nhân dẫn đến ra mồ hôi trộm. Con trai tớ đi khám bị kết luận là thiếu canxi máu. Bác sĩ kê đơn cho uống canxi dạng siro, vitamin tổng hợp, và D3. Ngoài ra tớ chữa theo các cụ bằng cách cho ăn cháo trai trường kỳ hàng tháng cũng đỡ rõ rệt ( cháo mua ngoài quán ) , nếu nấu được thì có thể cho cháu ăn cháo nấu với lá dâu tằm. Bài tuốc này nhiều người biết lắm. Cho cháu đi khám để BS kê đơn và ăn thử cháo trai xem bạn nhé!
    Con là tất cả Tình Yêu và niềm tự hào của mẹ!
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicachcach
    Dạo này, Cách Cách nhà mình rất hay ra mồ hôi trộm về đêm, chủ yếu ở đầu. Đêm nào ngủ mình cũng lau cho Bé ẩm hết cả mấy chiếc khăn xô mà vẫn ướt ra cả gối. Không biết như vậy thì sức khoẻ Bé có vấn đề gì không các mẹ nhỉ? Phải làm thế nào bây giờ hả các mẹ? Mách mình với.
    Mình nghĩ là bé có hiện tượng thiếu canxi, Sóc con nhà mình cũng bị ra mồ hôi đầu nhiều, hiện tại mình đang bổ sung canxi cho bé theo đơn của Bsỹ, về sức khoẻ thì thiếu canxi sẽ dẫn đến trẻ kém ăn và nguy cơ bị còi xương.
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Cuveo và mẹ Soccon. Có người mách mình cho Bé uống Lục vị ẩm thì sẽ hết đổ mồ hôi trộm. Mình mua và cho Bé uống thử xem có đỡ không. Nếu không đỡ thì phải cho Bé đi khám BS thôi.
    • 652 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình thấy bé nhà mình cũng ra mồ hôi đầu nhiều lắm khi đang ngủ. Không biết có thiếu canxi không. Mình thấy bác sĩ bảo cho uống thì phải uống liên tục tận 3 tháng cơ nên mình ngại. Hơn nữa có mẹ lại bảo với mình là không nên cho bé uống canxi vì bé sẽ lười ăn, có đúng không nhỉ? Mình có nên cho bé đi khám khong nhỉ?

PAPA, HE LOVES MAMA!
    • 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Titito nhà mình đợt này cũng ra nhiều mô hôi lắm, đêm ngủ lưng áo ướt sũng mình toàn phải dậy thay áo cho cu cậu thôi. Mình cũng sợ cu cậu có vấn đề về sức khoẻ. Các mẹ ơi cho mình hở mẹ uống Canxi dạng ống ( 1 hộp 20 ống) cho con bú có được không nhỉ?....
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Dưa Hấu được 4 tháng tuổi rồi nhưng mỗi khi bú hay ngủ mồ hôi đầu ra rất nhiều, mẹ cứ phải lau hoài, bé bị như vậy khoảng từ 2 tháng tuồi đến nay và ngày càng nhiều hơn. Hỏi BS bảo do thiếu can xi cần phơi nắng nhiều và cho uống thêm thuốc nhưng không thấy bớt. Bên cạnh đó bé còn bú mẹ nên mẹ ăn rất nhiều tôm cá và sữa đề bổ sung canxi. Có anh chị nào biết cách chữa trị vui lòng mách với.
    Mẹ Dưa Hấu rất cám ơn.
    Meduahau
    • 174 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp mình với con bà chị mình mới sanh mà mồ hôi cũng ra ướt như vậy nhất là khi bú cứ lâu hoài thôi mà bé chỉ mới được có 15 ngày. Bây giờ phải làm cách nào đây các mẹ ơi giúp mình với. cảm ơn nhiều
    • 1,021 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Cu Tý nhà mình 14 tháng rồi mà đi ngủ đầu lúc nào cũng sũng mồ hôi kể cả nằm điều hoà. Cũng uống canxi theo đơn b/sĩ, ăn cháo trai mà cung chả hết. Mẹ nào có chiêu nào hay hơn giúp với.
    • 485 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Titito
    Titito nhà mình đợt này cũng ra nhiều mô hôi lắm, đêm ngủ lưng áo ướt sũng mình toàn phải dậy thay áo cho cu cậu thôi. Mình cũng sợ cu cậu có vấn đề về sức khoẻ. Các mẹ ơi cho mình hở mẹ uống Canxi dạng ống ( 1 hộp 20 ống) cho con bú có được không nhỉ?....
    Đang cho con bú bạn có thể uống Bone-Care hoặc Canshell là Canxi dạng viên nén. Ngày 2v/2 lần, uống sau ăn, không uống vào buổi tối.
    Vì con mình cũng bị đổ mồ hối đầu nên mình cũng cho đi khám rồi. Bé lười ăn nữa nên cho đi VDD. Mình cho đi 3 lần thì mối lần BS kê cho mẹ 1 loại canxi.
    To các mẹ: Nếu cho con uống canxi thì phải có ý kiến của BS , không nên trực tiếp cho bé uống. Bé Nhà mình đã được uống canxi 2 lần. Lần 1 mình không nhớ rõ còn lần 2 là 1 hộp (12 ống) Canxi Corbier. Lần thứ 3 đến khám BS bảo thôi, đủ rồi, uống nữa sẽ thừa canxi. Đứa bạn mình là BS dạy ở trường Ytế Công Cộng cũng một lần cảnh báo mình về chuyện canxi. Nhiều canxi quá sẽ dẫn đến cốt hóa, trẻ còi không lớn được.
    À, mà Nhím nhà mình đã đủ canxi rồi mà vẫn rất nhiều mồ hôi ở đầu. Chứng tỏ còn nguyên nhân khác nữa chứ không riêng gì thiếu canxi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đã tham khảo rất nhiều người lớn tuổi thì được biết trẻ con đổ mồ hôi đầu nhiều là do cơ địa của bé, toả nhiệt như vậy rất tốt các mẹ nên chịu khó thay đồ và lau mồ hôi thường xuyên cho bé vì như vậy chứng tỏ bé khoẻ trong người.
    Dưa hấu nhà mình đã được 6 tháng rồi mà vẫn vậy, mỗi khi rờ trán bé thấy nóng là bé chuẩn bị đổ mồ hôi đấy, sau khi mồ hôi ra hết là trán bé mát rượi hà và chơi đùa rất nhiều, bây giờ thì mình không còn lo lắng về chuyện này nữa.
    Meduahau