Bệnh trẻ em

Bé bị ra mồ hôi trộm

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 93.6K Lượt đọc
  • 427 Trả lời

29 Người đang theo dõi

• 256 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cũng khó hiểu quá, vậy kg biet J có phải là mồ hôi trộm kg nữa, mà sao mồ hôi mà cũng có loại "trộm cắp " nhỉ???!!!

J thì chỉ ra mồ hôi khi "vận động" và bú ti thôi, và cũng chỉ ra ổ vùng head thôi, vậy có phải là mồ hôi trộm kg vậy nhỉ???
    Sống trong đời sống cần co' một TẤM LÒNG.
    Để làm gì, em biết không?
    Nguyen Tu`ng Qua^n - my angel

• 910 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bố Jean ơi, các bé khi "nạp năng lượng" bị đổ mồ hôi là chuyện bình thường, không có gì phải lo lắng cả, chỉ khi nào bé không hoạt động gì, nhiệt độ vừa phải mà vẫn đổ mồ hôi thì mới đáng lo thôi. Mà bố Jean đừng quạt nhé, chỉ cần dùng khăn xô (khăn mặt ấy) LAU KHÔ MỒ HÔI cho bé thôi, nếu bố Jean quạt, mồ hôi sẽ thành nước lạnh làm bé bị lạnh đấy. Bé "nạp xong năng lượng" là hết mồ hôi thôi mà!
    Cún và Dưa Bở

• 863 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình gõ xong rồi thì không gửi được, tiếc công quá nhưng vẫn chịu khó gõ lại.
    Mẹ Cún nói đúng đó, và mình xin bổ xung một chút, mồ hôi trộm thường đổ khi bé nằm ngủ mà có quạt đàng hoàng và nhất thiết phải lau khô và tránh gió lùa cũng như gió quạt vì rất dễ bị cảm lạnh.
    Đổ mồ hôi trộm là do bé thiếu canxi (nên bé bị đổ mồ hôi trộm thì chậm lớn), vì vậy dân gian có vài cách chữa mà mình biết sau:
    1. Cho bé ăn cháo trai (vì canxi có nhiều trong loại nhuyễn thể: trai, tôm. cua, ốc...)
    2. Nấu tôm trà với nõn dâu cho bé ăn (tôm trà thì có lý rôi, nhưng nõn dâu thì mình không biết tại sao )
    3. Bé còn nhỏ, chưa ăn được như trên thì thường bố xung canxi bằng canxi nước, hoặc bổ xung bằng sữa...

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

do mo hoi trom la ntn ha cac ban
    co phai la em be luon bi ra mo hoi ke ca thoi tiet ko nong hay la sao/
    va ra nhieu nhat la o dau thi goi la do mo hoi trom vay
    cac ban cho minh biet voi nhe
    teoteo

• 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mồ hôi trộm sinh ra đã có hay tự dưng bé có mồ hôi trộm. Bé Tít nhà Tigon từ trước không có nhiều mồ hôi trừ những lúc nóng bức và ti mẹ, nhưng khoảng 4 hôm nay lúc nào đầu và trán bé cũng mướt mát mồ hôi, trong khi lưng và cổ tay thì ko có mồ hôi. Đêm ngủ bé cũng ra mồ hôi rất nhiều, Tigon phải lau mồ hôi đầu khoảng 2-3 lần/1đêm và lót khăn sữa dưới đầu bé, mỗi khi thay khăn là khăn ướt mèm. Không biết như vậy có phải là mồ hôi trộm ko các mẹ?

Bố Cu Jean và mẹ Pepe có cho bé uống nước mồ hôi cơm như mẹ Bo dễ thương không và có thấy hiệu nghiệm không?

Tigon

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cún con nhà mình hồi trước cũng rất hay bị ra mồ hôi trộm Thậm chí có những hôm thời tiết rất lạnh bé cũng bị ra mồ hôi. Rồi mình được mách cho bài thuốc cá diếc (hoặc con trai) nấu với lá dâu, mình cho Cún con ăn rất hiệu nghiệm. Cách làm cũng rất đơn giản thôi. Cá diếc hoặc trai luộc lấy nước với lá dâu, có thể nấu bột cho bé, hoặc lấy nước cho bé uống cũng được.
    Cún con nhà mình chỉ một tuần ăn cá diếc nấu lá dâu như vậy là hết hẳn mồ hôi.
    Mọi người cứ thử bài này xem sao.

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Mẹ cún con ơi , thế nấu bao nhiêu lá dâu bao nhiê cá , định lượng bé uống bao nhiêu một ngày. Mình đã có lá dâu có cá nhưng ko biết làm sao , vẫn hơi run , chỉ sợ bé đau bụng thôi. Chỉ dẫn gấp giùm mình với
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ! Đêm ngủ bé ra mồ hôi ở lưng và 2 cánh tay có phải là mồ hôi trôm ko? Mà chỉ ra nhiều khi bé bú thôi
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?

• 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nghĩ khi bé bú mà ra mồ hôi là chuyện bình thường, không có gì đáng lo cả. Chỉ có điều cần chú ý lau để khi mồ hôi lạnh đi không bị thấm vào người bé thôi. Khi nào bé lớn hơn sẽ dần hếti. Mẹ carrot đừng quá lo lắng. Trộm vía bé Thiên Di trông yêu quá. Cả tên bé cũng hay và đặc biệt nữa. Chắc có nhiều ý nghĩa ẩn chứa trong đó lắm phải không?

• 2,720 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Trẻ ra nhiều mồ hôi lúc bú, quấy khóc hay nghịch ngợm là chuyện bình thường. Nhưng nếu thấy bé ra nhiều mồ hôi cả lúc thức lẫn lúc ngủ, nhất là khi nhiệt độ trong phòng không nóng, cộng với các biểu hiện khác như hay quấy khóc, ngủ không yên, hay giật mình... thì cần lưu ý: có thể đây là những biểu hiện của bệnh còi xương ở giai đoạn đầu.

Tuy nhiên, không phải đứa nào ra nhiều mồ hôi cũng có nguy cơ bị bệnh còi xương đâu. Các mẹ đừng lo lắng quá nhé :P . Mình chỉ cần lưu ý hơn để có biện pháp xử lý kịp thời thôi: nếu nhà ở chật chội, thiếu ánh sáng thì hàng ngày cần cho bé ra ngoài tắm nắng, điều chỉnh chế độ ăn cho bé để tăng khả năng hấp thu vitamin D, cho bé mặc thoáng mát khi ngủ (chỉ cần giữ ấm cổ, ngực và chân thôi)...