• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé bị ra mồ hôi trộm

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 96K Lượt đọc
  • 427 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 308 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Con nha minh cung bi ra nhieu mo hoi. Hoi bac sy thi ong ay bao co gi dau, nguoi lon cung vay ma. Thang cu nha minh chac no co gen cua bo no nen rat hay do mo hoi dac biet la luc ngu.
    • 39 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn có the den cac phong hkam chuyen khoa nhi nao cung duoc mien la ban tin tuong.
    Neu o HN thi ban co the den tai BV Nhi TW ,con o TP HCM thi toi khong ro lam.
    • 457 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ cháu được một người biết về thuốc nói là bé ra mồ hôi nhiều có thể do nguyên nhân là thận hư, vì thế có thể áp dụng một cách sau rất an toàn :

Đậu xanh và đậu đen rang vàng, lấy mỗi thứ một ít đem ninh lấy nước uống hàng ngày.

Bài thuốc này có thể áp dụng cho tất cả mọi người, đặc biệt là những người già (ai bị đái rắt uống nước này cũng có hiệu quả)

Các mẹ áp dụng thử xem nhé, bé Sóc cũng nhiều mồ hôi lắm nhưng mẹ cho uống nước này thì lại chê không uống.

Nếu mẹ nào áp dụng rồi mà có kết quả tốt thì a lô cho mọi người biết với nhé.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở quê mình mọi người thường chữa mồ hôi trộm bàng cách này: Tôm đồng to bóc nõn nấu với lá dâu thành canh cho trẻ ăn, ăn thường xuyên đỡ nhiều lắm. Bạn dùng thử xem. Thân!

Jupiter (Hà Nội)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac ban oi! Cu Bin nha minh bi ra mo hoi nhieu lam khong chi luc ngu ma thuc be cung bi ra mo hoi, dac biet la khi be ngu mo hoi ra rat nhieu ma tay chan thi ro thay lanh khong biet co phai la do be thieu calci khong? Dac biet la o vung sau dau va tran mo hoi ra rat nhieu.Co ban nao biet cach chi minh voi nha. Xin cam on
    • 996 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Hinh nhu tre nao cung bi ra mo hoi nhieu nhi. Be nha minh cung the. BS nao cung noi la be thieu calci. Nen minh nang tam nang cho be tam nang moi ngay + uong InFadin (vitamin D) moi ngay mot giot do BS ke don may ra cung do. Me cu Bin thu hoi BS xem.
    • 160 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà em ti mẹ xong mà mồ hôi cũng nhễ nhại, kể cả mùa này đang trời se lạnh. Đêm ngủ thì áo ướt, goói ướt, sáng nào cũng phải thay áo mà mồ hôi thì rất hôi.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ra mồ hôi trộm có thể là do còi xương nữa đấy, các mẹ chịu khó bồi bổ cho bé bằng Alene nhãn vàng + Vitamin D + tắm nắng.
    Nhớ đánh răng cho bé bằng kem đánh răng tác động kép Calcium + Flo.
    Huong
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé Bốt nhà mình cũng rất nhiều mồ hôi. Buổi tối ngủ dù trời rất mát, mình chỉ mặc cho bé áo đông xuân dài tay mỏng nhưng phải mất 3-4 tiếng mới lau hết mồ hôi cho bé. Mình thường cho khăn xô vào lưng cho bé, khăn ướt mình lại phải thay khăn khác, một buổi tối phải dùng hơn chục cái khăn vậy. Mình thì không nghĩ là do bé còi xương đâu vì bé đã 3 tuổi, cũng cao so với tuổi, đi học MG rồi, các cô hay cho ra sân chơi lắm. Không biết là có phải những bé hay bị hô hấp thường ra nhiều mồ hôi vậy phải không nhỉ? Mà không biết uống đậu xanh, đen rang rồi ninh lấy nước thì bé 3 tuổi uống có sao không, có bị lạnh bụng không nhỉ?
    • 651 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Theo như KN của mình thì thế này:
    - Tranh thủ cho bé đi phơi nắng sớm mỗi ngày , ít nhất 15 phút chủ yếu phơi lưng, tay chân của bé. (Tí điệu rất thích, hôm nào không đi là không chịu uống sữa buổi sáng đâu
    - Lau mát thay đồ thường xuyên để gỉai bớt nhiệt trong người của bé. (1 ngay bé mình phải thay ít nhất 6 bộ đó -> nên bị gọi là Tí điệu )
    - Tăng cường cho uống nuơc hoa quả, hay cho ăn trái cây, loại có nhiều vít. như cam, táo, đu đủ, hồng...
    - Cho uống bổ sung vít. tổng hợp Hydrosol của hãng Roche, giá 30 K/ chai thôi. Nhưng không dám cho uống đủ liều vì sợ ngộ độc vít. (chỉ uống 6 giọt x 2 lần/ ngày thay vì 24 giọt/ ngày).

Hai tuần nay tình hình đổ mồ hôi và biếng ăn củ Tí điệu đã cải thiện nhiều, các mẹ tham khảo nhé ! Chúc các bé mau lớn ! hii
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gửi các mẹ.
    Bé nhà mình hay bị đổ mồ hôi trôm khi ngủ vào ban đêm. Mình mua thuốc Lục vị ẩm cho bé uống thấy đỡ hẳn. Mẹ nào có com như vậy thử thử xem.
    • 1,383 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bạn Htan ơi cho mình hỏi với, bạn mua Lục vị ẩm ở đâu? Bé nhà mình được hơn 7 tháng có uống được lục vị ẩm không? Mà bé nhà mình khi ngủ rất nhiều mồ hôi đầu, không biết có phải là mồ hôi trộm không nhỉ? Cảm ơn bạn nhiều.
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn
    Bé hơn 7 tháng là uống được rồi, đúng là bé bị mồ hôi trộm đấy. Nó là thuốc nước dạng thảo dược, các hiệu thuốc đều có bán. Cẩn thận hơn bạn có thể hỏi dược sỹ bán thuốc.
    • 320 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pham thi bich thao
    Bạn Htan ơi cho mình hỏi với, bạn mua Lục vị ẩm ở đâu?
    Ở hiệu thuốc nào cũng có bán Lục vị ẩm cả đấy, dễ tìm lắm, mẹ cháu ạ !
    Ba thương Con vì Con giống Mẹ ...Mẹ thương Con vì Con giống Ba ...
    • 548 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nhím xù nhà này khi ngủ thì lưng áo ướt sũng dù đã nằm trong điều hoà, có đêm phải thay đến 2-3 cái áo. Như thế có phải là cháu bị đổ mồ hôi trộm không các mẹ nhỉ?
    • 126 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhimxu04 ơi, thế là con bạn bị mồ hôi trộm rồi đấy. Bạn có thể mua Lục vị ẩm cho cháu uống, cũng đỡ nhiều lắm. Bé nhà mình cũng bị thế, uống thuốc đó cũng đỡ. Ngoài ra, mẹ cháu còn cho ăn cháo trai nữa, 2 lần/tuần, thấy các cụ nói là cho ăn cháo này cũng hết bị mồ hôi trộm. Bạn thử làm xem thế nào nhé, tốt lắm mà chẳng có hại gì đâu.
    • 1,322 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bé từ bi nhiu tháng tuổi trở lên thì uống được Lục Vị Ẩm hả mọi nguời ơi?
    • 278 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bé nhà mình 3 tuổi thì có xài Lục Vị Ẩm được không mấy mẹ nhỉ?????
    TPHCM
    • 5,755 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Không biết là do thời tiết hay là gì nữa mà bé nhà mình cũng ra rất nhiều mồ hôi khi ngủ, chiều nay về cũng phải đi mua Lục vị ẩm cho bé uống xem thế nào, không thì tối ko ngủ được ngon vì cứ sợ bé ra mồ hôi sẽ bị lạnh.
    .................
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thoái hóa khớp và phương pháp điều trị bệnh từ gốc

Thoái hóa khớp xảy ra khi cơ chế hoạt động của hệ miễn dịch xuất hiện lỗi. Bình thường, hệ miễn...

• Bé bị ra mồ hôi

Bé nhà mình được gần 2 tháng rồi, bé không bị ra mồ hôi ở lưng nhưng lại hay bị ra mồ hôi ở hai bên thái dương và sau gáy lắm, sờ trán thì vẫn mát. Đặc biệt là khi ngủ thì đầu bé cứ quay sang bên trái rồi bên phải, tay thì khua loạn cả lên, miệng thì kêu è è. Liệu bé nhà mình có bị sao không nhỉ?

• Bé bị sổ mũi kéo dài - Cách điểu trị dứt điểm

Ho, sổ mũi, nghẹt mũi là những bệnh lý thường gặp ở trẻ em. Nhất là trong giai đoạn chuyển mùa, có...

• Bé 7 tháng tuổi hay bị ra mồ hôi trộm

Các mẹ thân! Con trai mình hiện nay được 7 tháng tuổi đang ăn dặm và bú sữa mẹ. Cháu rất ngoan nhưng không hiểu tại sao bị ra mồ hôi rất nhiều,ngay cả khi ngủ hay ngồi chơi trước quạt. Mình rất lo lắng vì sợ ra mồ hôi như thế sẽ ảnh hưởng đến sự phát triển của cháu,vậy nhờ các mẹ tư vấn giúp xem...

• Cô bé mắc bệnh Down đẹp như thiên thần dưới ống kính của mẹ

Một nhiếp ảnh gia người Anh Sian Davey có con gái bị mắc chứng bệnh Down. Tuy nhiên, cô không cảm...

• 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hinh nhu la tren 1 tuoi la dung duoc Luc vi am rui